G-Virgins Boyz 69
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว)

0909985781
game
Gpicassso
oohsehun888
HaWaithix
iambacterai
คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ
chonla99
fcsunaree
Widowmaker
Zebra01
15 posters

หน้า 2 จาก 6 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

Go down

กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว) - Page 2 Empty Re: กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว)

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Wed Aug 24, 2016 11:48 am

Zebra01 พิมพ์ว่า:อยากให้อาร์จับกดเต้เลย ลีลาดีนัก
ไม่มีทางหรอกน่า 5555
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ขึ้นไปข้างบน Go down

กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว) - Page 2 Empty Re: กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว)

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Wed Aug 24, 2016 11:54 am

เกือบ เกือบ

เช้าที่แสนจะสดใสเหมือนนอนเต็มอิ่ม อาร์มันไปไหนไม่รู้ครับ ผมก็อาบน้ำแล้วเดินลงมาข้างล่าง 
อาร์ จะไปไหน
ผม ไปไหนมา
อาร์ ส่งฟาง
ผม บ้านใกล้หรอ
อาร์ ไปเที่ยวต่างประเทศอะ 
ผม อ๋อเลยไปส่ง ตอนไหน
อาร์ ไปตั้งแต่ตีสองแล้ว 
ผม ชอบหรือไงขับรถไกลๆเนี้ย
อาร์ ก็แฟนไหม
ผม ก็มันไกลไหม
อาร์ อย่ามางี่เง่าว่ะเต้
ผม ไม่ได้งี่เง่านิแค่ถาม
อาร์ ก็อยากไปส่งไหม 
ผม ก็ไม่ได้ไม่ให้ไปนิ
อาร์ อย่ามาไร้สาระเต้
ผม แล้วไร้สาระตรงไหนว่ะ
อาร์ แค่สนามบินมันไกลตรงไหน
ผม สำหรับมึงไม่ไกลหรอก 
อาร์ ก็ไม่ไง หิวไหม
ผมไม่อยากคุยกับมันครับ อารมณ์ไม่ดีแต่เช้าเลย โมโหมันด้วยไม่รู้จะโมโหทำไม ทั้งๆที่ก็ไม่ได้คิดอะไรเลยในหัว ปากผมมันหาเรื่องเองแหละ
ผม ไม่ จะไปร้าน
อาร์ อาบน้ำหรอ
ผม อือ
อาร์ ไปนอนป้ะ
ผม ไม่ จะไปก็ไปสิว่ะ
อาร์ ไปเร็วกูไม่ได้นอนเลยเนี้ย
ผม ใครบอกให้มึงไม่นอน
อาร์ คุยกันไม่รู้เรื่องแล้วนะเต้
ผม ก็บอกว่าไม่ มึงนั้นแหละไม่รู้เรื่องหรอ
อาร์ หึง หวง ห่วง หรืออะไร
มันจับมือผมครับ ผมกำลังเดินออกไปข้างนอก ในหัวตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรเลยแค่อารมณ์เสีย เมื่อก่อนตามใจผมแต่ช่วงนี้รู้สึกจะเถียงทุกคำเลย อารมณ์เสียใส่บ่อยอีก
ผม เพื่อนนิไม่ใช่แฟนจะได้ไปหึงไปหวง เป็นไรมากไหม
อาร์ เอ้าหรอ แต่อาการแบบนี้มันน่าจะใช่นะ
ผม อย่ามาไร้สาระว่ะ
อาร์ ถ้าไม่หิวก็ไปนอนป้ะ
ผม อยากไปก็ไปสิว่ะ
ผมขึ้นเสียงใส่มัน อาร์มันเงียบครับ ผมก็เงียบ กำลังเดินออกไปมันดึงแขนผม แล้วจูบผมครับ มันจับแขนผมขัดหลัง 
อาร์ ทำไมตามใจไม่ได้ใช่ป้ะ ตั้งแต่มีมันตามใจกูไม่ได้เลยใช่ไหม
ผม กูก็เหมือนเดิมนี่อาร์ไม่ตามใจมึงตรงไหน มึงนั้นแหละเป็นอะไรเปลี่ยนไปแล้วนะ
อาร์ ทำไมเต้ กูเปลี่ยนไปตรงไหนมึงนั้นแหละที่ตีตัวออกห่างกู
ผม ก็ไม่นี่อาร์ กูก็ยังเป็นกู 
อาร์ มึงกลับไปคบผู้หญิงได้ไหม กูจะกลับไปเป็นเหมือนเดิม
ผม หมายความว่าไง 
อาร์ ช่างเถอะไร้สาระว่ะ ทะเลาะกับมึงเนี้ย
ผม ไม่เข้าใจ
อาร์ ไปนอนป้ะ 
มันลากแขนผมขึ้นห้องครับ 
ผม ดูดบุหรี่ทำไม เคยบอกแล้วไม่ใช่หรอว่ะ
เต้ มึงก็เคยไม่ใช่หรอเต้
ผม ก็สัญญากับเจ้แล้วไงว่าจะไม่ดูด
อาร์ ตอนนี้เจ้มันอยู่ไหมละ อย่ามาทำเป็นรักษาสัญญาได้ไหมเต้
ผมอึ้งเลยครับ ตอนนั้นคบกับมันมาเป็นสิบกว่าปี มาไร้ค่าก็ตอนนี้แหละครับ ผมแทบไม่รู้เลยว่าตอนนี้มันคิดอะไรชีวิตมันเป็นยังไง ผมค้างไปแปปนึงครับ มันเลยดึงผมไปนอนที่เตียง น้ำตาผมไหลเองโดยที่ไม่ต้องสั่งเลย ตอนนั้นหัวก็คิดแค่ว่า ทำไม? ทำไม? ทำไม? อาร์มันเดินไปปิดม่าน ม่านห้องมันก็สีดำอยู่แล้วครับ พอปิดห้องก็มืดมันมานอนข้างๆผม 
อาร์ เต้ เป็นไรโกรธหรอ เต้ 
ผมไม่คุยกับมันครับ ตอนนั้นโกรธมันจริงๆหรือแทบเกลียดมันเลยก็ว่าได้ ผมไม่อยากคิดแบบนั้นเลยหลับๆตาไปไม่อยากฟังอะไร ตื่นขึ้นมาน่าจะปกติ 
อาร์ เต้ โกรธใช่ไหม ขอโทษ โอเคๆ ต่อไปจะดูดแบบไม่ให้จับได้ ไม่สิ ไม่ดูดนะเต้ จะตามใจเต้ทุกอย่างนะเต้ เต้คุยกับกูก่อนดิ อย่าหันหลังให้แบบนี้ดี้ เต้ ขอโทษนะ ขอโทษ 
มันพูดแต่ขอโทษอยู่นั้นแหละครับ ผมก็เริ่มรำคาญแล้วด้วย
ผม อาร์ เพื่อนมันเลิกกันได้ไหมว่ะ
อาร์ เต้ ขอโทษ
ผม บางทีความรู้สึกที่มันเสียไปมันก็เอากลับมาไม่ได้นะเว้ย 
อาร์ เต้
ผม ขอโทษแล้วอะไรมันดีขึ้นไหม 
อาร์ คือ
ผม เลิกขอโทษเถอะ ที่กูถามมึงมึงคิดยังไงหรอ
อาร์ เป็นเพื่อนนะเต้ไม่ใช่แฟนที่จะมีคบมีเลิก
ผม ก็ใช่ไง ไม่ใช่คนรักที่จะมีคบกันเลิกกันเป็นคนไม่เคยรู้จักกันทั้งๆที่เมื่อก่อนรักกัน มึงอยากเป็นแบบนั้นหรอว่ะ มันเป็นไปได้นะถ้ากูจะทำแบบนั้น 
อาร์ เต้ กูรู้ว่าที่กูพูดมันแรงไป
ผม ทีหลังคิดก่อนนะถ้าจะพูดกูรู้ว่าที่กูพูดก็มีส่วนผิด มึงจำไว้นะกูไม่ได้เปลี่ยนไปมีแค่มึงที่คิดไปเอง
อาร์ มึงหายโกรธกูดิ
ผม ไม่ได้โกรธ แค่กูอึ้งเฉยๆ 
อาร์ เต้! มึงแม่งอย่าเลิกเป็นเพื่อนกูนะ 
มันกอดผมครับ ผมก็นอนนั้นแหละมันหลับไปตอนไหนไม่รู้ ตัวหนักชะมัดเลยผมก็หลับด้วยแหละครับ ตื่นมาก็บ่ายแล้ว ท้องร้อง
อาร์ อือหิวหรอ
ผม อือ
ผมลุกไปล้างหน้าอาร์มันก็ไปอาบน้ำแหละครับ แต่งตัวเสร็จกำลังไปหาอะไรกิน ม๊าโทรมาครับ ผมเลยเปิดโฟน
ม๊า ตัวแสบวันนี้ม๊าทำขนมจีนน้ำเงี้ยวกินไหมคะ ช้าหมดอดนะ อยู่ร้านเนี้ยพวกพี่ๆเขาจะกินหมดแล้วนะ
ผม ครับกำลังไปเเนี้ยแหละครับ ม๊าเค้าทะเลาะกับอาร์อะไม่ต้องให้กินนะม๊า
อาร์ เอ้าอะไร ไม่ทะเลาะแล้วไง
ม๊า ทะเลาะเรื่องอะไรไหนเล่าให้ม๊าฟังเลยนะ
ผม อาร์เถียงเต้อะม๊าบังคับเต้ด้วยโมโหใส่เต้ด้วยแหละ
ม๊า ได้เลยเดี๋ยวม๊าจัดการให้ รีบมานะม๊าจะฝนมีดรอกล้าดียังไงมาทำลูกชายม๊าเนี้ย
อาร์ เต้โม้ไปงั้นแหละครับม๊าอาร์ออกจะใจดี
ม๊า ไม่ต้องมาแก้ตัวเลยนะ รีบมาให้ม๊าจัดการซะดีๆ
ม๊าก็คุยแบบเล่นๆกับพวกผมแหละครับ ถึงร้านก็ลงไปกินก่อนก็แล้วกัน ผมกินเสร็จก็ว่าจะไปร้านนั่งชิลล์ 
ม๊า มานี้เลยสองคนนี้ ทะเลาะกันทำไม
อาร์ แค่พูดไม่รู้เรื่องกันเฉยๆแหละครับม๊าไม่ต้องห่วงหรอก 
ผม ช่างเถอะม๊าเต้ไม่โกรธหรอกเริ่มเกลียด 
อาร์ เอ้า (หน้าเว๋อเลยครับ)
ม๊า เป็นเพื่อนกันทะเลาะกันแค่ไหนก็ต้องให้อภัยซึ่งกันและกันนะคะรู้ไหม ไม่รู้ว่าวันข้างหน้ามีการมีงานทำจะได้เจอได้สนิทกันไหม
อาร์ ม๊าจะว่าอะไรไหมถ้าเต้จะมีแฟนเป็นผู้ชาย (อ้าว เชี้ยอาร์)
ม๊า ไม่ว่าหรอก แต่ต้องมีน้องให้ม๊าก่อนค่อยมีแฟนเป็นผู้ชายได้
อาร์ งั้นเต้ไปแปลงเพศแต่ข้างบนไม่ต้องนะ
ม๊า บ้าไปแล้วเด็กๆพวกนี้ จะรักใครม๊าไม่ห้ามหรอกแต่เชื่อไหมว่า การรักเพศเดียวกัน 90% ที่ไม่สมหวัง ถ้าไม่เหนื่อยที่จะรักไปเรื่อยๆ แต่ 5% ที่โชคดีมีรักที่สมหวัง และอีก 5% คือรักที่อยู่ด้วยกันจนแก่เฒ่า นับได้เลยว่าประชากรที่มีใน 100% จะมีพวกที่รักเพศเดียวกันอยู่ในนั้นเกือบจะ 70% ยังว่าแหละความรักเกิดได้ทุกเมื่อ อย่างสามีภรรยาคู่หนึ่ง มีลูกด้วยกันคนหนึ่งแล้ว ฝ่ายชายเพิ่งจะมารู้ว่าตัวเองชอบบผู้ชายด้วยกัน แต่ด้วยความที่มีลูกและภรรยาแล้ว เขาตัดสินใจที่จะมีเด็กเลี้ยงหรือเรียกอย่างว่าชู้ แต่เป็นผู้ชายเพื่อที่จะสนองความต้องการของตัวเอง ตัวอย่างในหนังในละครมีให้เห็นเต็มไปใช่ไหมคะ
ผม/อาร์ ครับ 
ม๊า ความรักไม่ได้มีค่าเลยด้วยซ้ำ แค่เข้าใจกัน นั้นคือการอยู่แบบคู่ชีวิต เติมความหวานด้วยการไปเที่ยว เติมชีวิตที่ไม่แห้งเหี่ยวด้วยการมีเพศสัมพันธ์ เป็นเรื่องปกติของมนุษย์โลก ม๊าเห็นหนังสือหลายเล่มแนว ความหลากหลายทางเพศ หรือรักร่วมเพศแบบนี้ ลองถามเฮียต้าร์ดูว่ามันชื่อเรื่องอะไร แต่ม๊าอยากมีน้องสัก สามคน ผู้ชายสองผู้หญิงหนึ่งอะ (ม๊าพูดเยอะมากครับ พวกผมนี่หลับรอเลย ตื่นมาก็ยังไม่หยุด ได้เวลาสอนก็เอาใหญ่เลยนะเจ้)
ผม เดี๋ยวเต้ต้องหาแม่ของลูกมาปั้มลูกแล้วแหละม๊าจะได้โตทันพ่อ 55
อาร์ ม๊า ถ้าอาร์ขอเต้แต่งงานม๊าจะให้ไหม
ม๊า ว๊าย เด็กพวกนี้ ถ้าสินสอดถึงม๊าก็ให้นะ
ผม อ้าวม๊า นี่เพื่อนเต้นะ 
อาร์ ม๊าครับ อย่างกเลยนะ อาร์กับเต้ก็คบกันมานานแล้วอ้า
ผม โอ้ย ไม่คุยแล้ว 
ม๊า คิดให้ไกลนะลูก อ๋อร้านรองเท้าที่เต้ไปบ่อยๆมีโปรนี่ลูกไม่ไปดูหรอ
ผม ม๊าขอตังค์ไปซื้อรองเท้าหน่อย
ม๊า เค้ามีโปรแพ็คคู่นะไปดูสิช้าหมดอดนะคะ
อาร์ มันคู่เท่าไหร่หรอครับม๊า
ม๊า เกือบๆครึ่งหมื่นน่ะลูก
อาร์ รองเท้าใส่แล้วคงเหาะได้นะอาร์ว่า
ผมกับม๊าก็หัวเราะมันครับ 
 ม๊า อือเดี๋ยวม๊าจะต้องไปขึ้นเครื่องเย็นนี้แล้ว
ผม ม๊า 
ม๊า ม๊าจะไปหาป๊า
ผม อาร์ 
อาร์ กู กู ทำงานไง ทำงานตอนเย็นแทนแม่
ผม ไปกับกู
ม๊า เฮียต้าร์บอกว่าโอนเข้าบัญชีไปแล้วนี่
ผม ก็อยากขอม๊านี่ครับ 
ม๊า ครับเดี๋ยวโอนให้นะครับ ใช้ประหยัดๆนะครับ รวยแล้วก็ซื้อบ้านซื้อที่ดินไว้นะ เอาไว้กินราคาในสมัยหน้า
ผม มาธุรกิจอีกแล้ว กินดอกดีกว่าม๊า 55
ผมกินน้ำแล้วออกมากันเลยครับ อยากได้แบบจริงๆจังๆนานๆทีจะมีโปร 
ที่ร้าน รองเท้าที่ผมติดตามออกมาแล้วครับ โปรโมชั่นคือ ซื้อแพ็คคู่คู่ละครึ่งราคา คือถ้าซื้อสองคู่ ก็เท่ากับซื้อคู่เดียว แต่ ต้องเอาคนที่จะใส่ไปด้วยเท่านั้น เอ้า มากับอาร์ด้วยโอ้ย
พนง.คู่รักเท่านั้นคะ
ผม คือ 
อาร์ กูบอกแล้วว่าไม่ต้องมา
ผม อาร์ อยากได้จริงจัง
อาร์ เต้ ซื้อเต็มราคาเถอะ
ผม กูอยากซื้อให้มึงด้วยไงใส่เป็นเพื่อนกูนะ
อาร์ พี่ครับ จะซื้อแพ็คคู่ต้องทำไงครับ
พนง.แค่กอดแล้วจูบ คุณก็ได้แพ็คคู่แล้วคะ 
ผม ห้ะ ขนาดนั้นเลยหรอครับพี่
อาร์ กอดเฉยๆไม่ได้หรอครับ
พนง. ครับ ไงครับจะเอาไหมครับ แพ็คคู่จะหมดแล้วนะครับ ที่พี่ถืออยู่ชิ้นสุดท้ายนะครับ กอดแล้วจูบตามเวลาของเราแพ็คคู่เป็นของน้องเลยนะ ห้ามเอาจูบออกก่อนที่ยังไม่หมดเวลานะครับ
ผม อาร์กูไม่เอาแล้ว พี่ห้ามถ่ายรูปห้ามมีข่าวลือนะครับ คือพวกผมมีแฟนแล้วอะครับ ไม่อยากมีปากเสียงกัน
อาร์มันกอดผมครับ แล้วเอาปากมาประกบปากผมเลย พนง.ก็มองตาเป็นมันวาวเลยทีเดียว
พนง.10...9.......8.........7...............6.............5......4..........3............................2................................2..........อยู่นะครับ..............1....หมดเวลา ชิ้นนี้เป็นของคุณ ขอบคุณที่มาอุดหนุนกันนะครับ
ผมนี่อึ้งเลยครับ ทำไมไม่บอกก่อนว้าาาว่าต้องทำแบบนี้ 
อาร์ สมใจแล้วดิ
ผม สมใจบ้าอะไรมึงนะมึง
อาร์ ชวนมาเอง ปากหวานกินน้ำมะพร้าวใช่ไหม
ผม อือ พอแล้วกลับบ้าน
อาร์ จะทำงานไหม
ผม ทำ
อาร์ ไปร้านนั่งชิลล์ไหม
ผม ไป 
ผมนั่งชมรองเท้าของผมแหละครับ กลิ่นใหม่ฟรุ้งฟริ้ง ก็ยังคิดอยู่ดีแล้วที่ม๊าไม่มา 55 
ผม สวยไหม
อาร์ ก็สวยดีใส่แล้วแปลงร่างได้ไหม
ผม ความชอบอะมึง ไม่ใส่แล้วก็ขายมือสอง ถือว่าเช่ามาใส่
อาร์ หัวธุรกิจ
ถึงร้านเราก็ลองรองเท้าใหม่กันก่อนครับ 
เฮียต้าร์ มาแล้วหรอตี๋ นี่พี่ต้อมผู้ช่วยผู้จัดการร้านคนใหม่
ผม ดีเลยเฮียเต้จะได้เข้าครัว
เฮียต้าร์ ครับเชฟครับ แล้วนี่ไปไหนกันมา
ผม ไปดาวน์รองเท้ามาใหม่สวยป่ะ
เฮียต้าร์ อืมๆดูดีๆ 
ผมก็ให้อาร์มันลองแหละครับ นั่งกันอยู่หลังร้าน ผมก็ไปทำงานเดินเอาน้ำขนมมาให้มัน มันหลับครับ ไปหาดูเสื้อก่อนแปปนึงก็แล้วกัน ผมเดินไปที่ร้านขายเสื้อ รูปวันพีชเต็มเลย แล้วพากันชอบทั้งผมทั้งมัน
พนง. ชอบตัวไหน คะ
ผม เอาแบบนี้สองตัวครับ
พนง. รอสักครู่นะคะ 
ผมจ่ายเงินแล้วออกมาครั บ เดินไปตามทางเรื่อยๆ คิดอะไรเพลิน การเดินเตลิดร้านมันน่าอายนะครับ แต่ดีหน่อยที่มีแค่ผมที่รู้ว่าตัวเองเดินผ่านร้านนั่งชิลล์ เดินกลับมาก็หัวเราะตัวเองนั้นแหละครับ ผมมาหลังร้านอาร์มันตื่นแล้วครับ 
อาร์ ไปไหนมาออกไปข้างนอกไม่เจอ
ผม อาร์ แถ่นแถ้น สวยไหม
ผมเอาเสื้อยืดสีเทาวันพีชมาโชว์มัน
อาร์ สวย ขอ นะ
ผม ไม่ให้หรอก
อาร์ ซื้อต่อนะเต้นะๆ 
ผม อยากได้ก็เอาไปใส่ด้วยละ
อาร์ ครับสองตัวเลยหรอ ว่าจะไปซื้อกางเกงยีนต์ ไปด้วยไหม พรุ่งนี้
ผม ดูก่อนก็แล้วกัน มารับนะถ้างั้น
อาร์ แน่นอน งั้นคืนนี้นอนนี่นะ ไม่อยากกลับอะมันไกล
ผม ไกล อืมๆ
อาร์ ก็รู้หรอกว่าจะพูดอะไรไม่พูดดีกว่าน่า
ผม อืม 

มันเดินขึ้นห้องผม ผมก็ไปทำงานต่อแถมยังต้องไปซื้อเสื้อใหม่เพราะเอาให้มันหมด ผมขับมอร์ไซต์ไปที่รา้นเลยแล้วกันเอาเหมือนเดิมอีกสองตัว กลับมาเก็บร้านแล้วขึ้นไปอาบน้ำซักผ้าครั บ แล้วเข้านอนอาร์มันหลับแล้วแหละครับ ผมนั่งเล่นคอมซักแปป ก้ามันโทรมาหาผมครับ

เดี๋ยวมาต่อนะครับ ^^
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Wed Aug 24, 2016 10:17 pm

ว่างๆมาลงต่อนะครับเสื้อวันพีชซื้ที่ไหนรึครับ ราคาด้วยนะครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by fcsunaree Thu Aug 25, 2016 1:01 am

มาต่อเร็วๆนะ พี่เต้
fcsunaree
fcsunaree
Beginners [F]

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Wed Aug 31, 2016 9:45 am

เป็น แฟน กัน นะ 

ก้า ตัวนอนยัง
ผม กำลังนอน มีไร
ก้า เป็นไร โทรไปทำไมไม่รับเลยอะ
ผม ไม่ค่อยได้เล่นน่ะเอาไว้ในห้อง
ก้า ให้เขียนจดหมายไหม
ผม ไม่จำเป็น 
ก้า เป็นไร
ผม ก็ไม่นี่ ถามว่ามีอะไรถ้าไม่มีก็แค่นี้แหละ
ก้า พรุ่งนี้จะไปหาอยู่ไหน
ผม อยู่ร้านนั่งชิลล์ พรุ่งนี้ไม่ว่างหรอก
ก้า ไปไหน
ผม พาอาร์ไปซื้อกางเกง
ก้า โอเค 
ผม ไม่มีเรียนแล้วหรอ
ก้า ครับ 
ผม แล้วอยู่ไหน
ก้า หน้าร้านเนี้ยแหละ 

ผมเปิดม่านดูครับ จริงด้วยแหะ ผมเลยเดินลงไปหามัน นั่งบนรถ 

ผม ไม่กลับบ้านละ
ก้า อยากอยู่กับเต้อะ
ผม อยากอยู่กับกู นี่กูฝันอยู่แน่ๆเลย
ก้า เต้เป็นไร
ผม มีอะไรจะพูดไหม
ก้า มีเยอะเลย ขึ้นห้องได้ไหม
ผม ไม่ได้อะ
ก้า ซุกใครไว้
ผม ไม่มีแต่ไม่ให้ขึ้น
ก้า ตัว กอดหน่อยดิ

มันลากผมไปเบาะหลัง ให้ผมนั่งบนตักมัน ไอ้เมื่อยมันก็เมื่อยดีนะ 

ผม ก้า
ก้า ว่า
ผม เอาจริงนะ
ก้า เอาจริงสิ
ผม มึงรักกูอยู่ไหม
ก้า ทำไมไม่ไว้ใจหรอ
ผม อืม  (ก็ตรงๆเนี้ยแหละ)
ก้า ตรงไปไหมเนี้ย
ผม พูดดิตรงๆเนี้ยแหละ 
ก้า รัก 
ผม เป็นแฟนกันนะ (ใจเต้นรัวๆ)
ก้า ตัว 
ผม เรารักกันแบบไหนคนรู้จัก คนรัก ผ่านมาผ่านไป หรืออะไรก้า
ก้า ตัวระแวงอยู่ใช่ไหม เข้าใจนะว่าที่ผ่านมาทำไม่ดี ก็ทำให้เชื่อใจแล้วไงไม่เชื่อใจกันเองนิ
ผม ก้า เราก็โตๆกันแล้วนะเลิกหาความสุขแต่ส่วนตัวได้แล้ว
ก้า งั้น เต้เป็นแฟนก้านะ
ผม อื้ม เราเป็นแฟนกันแล้วนะก้า นับแต่วันนี้เลย 
ก้า แล้วที่ผ่านมาละ
ผม คิดซะว่ามันเพิ่งเกิดขึ้นเมื่อกี้ดิ
มันยิ้มครับ ดูสีหน้าก็มีความสุขดีนะ
ผม คุยเเบบเปิดใจเปิดทุกอย่างได้ไหม
ก้า อื้ม ว่ามาเลย
ผม เลิกกับโบยัง
ก้า เลิก แล้ว
ผม เมื่อไหร่ 
ก้า วันที่เค้ามาหาตัวที่ร้านอะ (ก็ไม่นานมานี่ไง)
ผม อืม
ก้า ขอโทษนะ โกรธไหม
ผม แล้วเลิกกับไอ้ต้นยัง (ผมพูดแบบใจเย็นครับ ไม่ผมก็มันที่ต้องเจ็บกันไป แต่คงเป็นผมที่เจ็บมากกว่า)
ก้า อือ ว่าจะบอก ทีหลัง
ผม อย่าหักหลังเขาเลยก้า 
ผมเอาโทรศัพท์มันมาดูเป็น รูปผมกับมันอยู่หน้าจอครับ 
ผม รหัส (มันจะกดให้) บอก
ก้า XXXXXX 
ผมหาเบอร์ไอ้ต้น โทรออกล่าสุดเลยแหะ ผมโทรออกแล้วเปิดโฟน
ก้า ทำไรตัว
ผม ให้บอกเลิกมัน ต้องเลิกเด็ดขาด
ก้า ตัว (ต้นมันรับสายแล้วครับ)
ต้น ดึกแล้วยังไม่นอนหรอครับ
ก้า ตะ ต้น พี่มี อะไรจะบอก (มันพูดติดๆขัดๆ ผมก็จ้องหน้ามันแขม่งเลย)
ต้น อื้ม เพิ่งห่างกันไม่กี่ชั่วโมงเนี้ยนะ มีอะไรครับ
ก้า เรา เลิกกันนะ
ต้น พูดอะไร
ก้า เราเลิกกันนะต้น 
ต้น ไม่เลิกเลิกทำไม 

(ต้นมันร้องไห้ครับ ก้ามันก็ร้องเหมือนกัน โถ่ว ไม่อยากเลิกก็บอกกูสิก้า กูจะได้เป็นคนเดินออกมา ไม่ใช่ให้กูไปแย่งของคนอื่นแบบนี้ โถ่ว )

ก้า พอเถอะ เราเป็นพี่น้องกันดีกว่านะพี่เชื่อว่าวันหนึ่งต้นจะเจอคนที่ดีกว่าพี่นะ
ต้น ก้า ต้นไม่เลิกยังไงก็ไม่เลิก อย่าเลิกกับต้นนะ (ผมปิดเสียงก่อนแล้วกันให้ต้นมันเพ้อก่อน) 
ผม อย่าร้องไห้สิก้า โอ๋ แฟนก้าอยู่นี่ทั้งคนน่า 
ก้า เต้ ก้ายังตัดใจไม่ได้ 

(อยู่ดีๆมีดก็แทงหลัง เจ็บดีนะ ต้นมันก็คร่ำครวญอยู่นั้นแหละครับ ก้ามันก็ร้องไห้หนักมาก ผมเลยยื่นผ้าเช็ดหน้าให้มัน ผมเปิดเสียงให้มันพูดครับ)

ก้า แค่นี้นะต้นดูแลตัวเองด้วยนะ

มันพูดเสร็จผมก็ตัดสายครับ ปิดเครื่องพร้อมเลยก็แล้วกัน ก้ามันร้องไห้ไม่หยุดครับ ใจปลาซิวจริงๆ 55 ทีใครทีมันน่า

ผม จะออกไปแล้วนะ ถ้ายังไม่เลิกร้องไห้

ก้ามันกอดผมครับ อาลัยอาวรกันจริงๆ อย่าให้เอาจริงสิก้าคนที่เจ็บมันเป็นพวกมึงนะไม่ใช่กู มั้ง

ก้า ขอโทษนะ ต้น (นี่มึงแฟนกูจริงๆหรอเนี้ย)
ผม เลิกแล้วก็คือเลิกน่าก้า อย่าทำให้กูต้องหมดความอดทนเลยน่า ไหนว่ารักกู
ก้า มันกะทันหันนี่เต้ 
ผม มันไม่ได้กะทันหันอะไรเลยก้า ที่ผ่านมาก็ให้เวลามึงมานานแล้วไม่ใช่หรอ 
ก้า เต้ก้าขอโทษ ก้า อยากคุยกับต้นก่อน (กูใจเย็นไม่ได้ใช่ป้ะ ได้ งั้นก็ร้อนเลยแล้วกัน) 
ผม ไม่เป็นไรก้า กลับไปคบกับต้นเถอะ แค่ล้อเล่นน้ะ (ผมหันหลังให้มันครับ กั้นน้ำตาสุดๆ) ไปเถอะไปหาคนที่มึงรักเถอะ กูไม่รักมึงแล้วแหละ แล้วไม่ต้องมารักกูหรอก ที่ผ่านมาให้มันผ่านไป คิดซะว่าเราไม่รู้จักกัน (ผมเปิดประตูจะเดินลงรถ ก้ามันดึงผมไว้ครับ )

ก้า เต้ !

ให้เธอแชร์ความช้ำในหัวใจมาให้ฉัน แบ่งมันมาจนทางนั้นสบายใจ (มันเจ็บก็จริง พอได้แล้วเต้) 

ก้า เต้ ก้ารักเต้ แต่ก้าสงสารต้นอะ
ผม ไม่เป็นไรก้า ถ้าวันไหนที่มึงคิดถึงกู มึงก็ดูรูปกูได้นะ ฝากบอกแฟนมึงด้วยละว่ากูขอโทษ ไปนะถ้าเจอก็ไม่ต้องมาทักกูนะ ไม่ต้องมาทำเป็นรู้จักกู เราไม่รู้จักกัน ขอบคุณนะที่เข้ามาในชีวิตขอบคุณที่ทำร้ายกูแล้วก็ขอโทษที่กูให้มึงทำอะไรที่มันมากเกินไป

ผมพูดเสร็จก็เดินลงรถครับ มันหยุดร้องไห้แล้วก็เดินตามผมมา

ก้า เต้ ขอโทษ 
ผม เรื่อง
ก้า มาเริ่มต้นใหม่นะ 
ผม ร้องไห้ทำไม
ก้า หยุดร้องแล้วไง
ผม เป็นไร ปกติไม่เห็นร้อง
ก้า เต้เลิกล้อเล่นได้แล้วไม่สนุกเลย
ผม รู้ไหม ตลอดเวลาที่กูคิดว่ากูมีมึงกูก็ไม่เคยสนุกเลย ที่ผ่านมาอ่อยไก่ละนะ พอเอาจริงเข้าหน่อยทำน้ำตาแตก ลูกผู้ชายเขาไม่ร้องไห้หรอก 
ก้า มันก็มีบางช่วงเวลาที่อ่อนแอนี่
ผม กูกับมันรักใครมากกว่ากัน ไม่มีเท่ากัน 
ก้ า เต้ มากกว่า 
ผม โอเค จะคบกับกูหรือจะคบกับมัน 
ก้า คบกับเต้  (ผมเข้าไปกอดมันครับ )
ผม ไม่มีใครหรอกที่ชอบเป็นเบอร์สอง ไม่มีใครหรอกที่ต้องการเป็นคนสำรอง แล้วก็ไม่มีใครหรอกที่ชอบให้แฟนตัวเองไปรักกับคนอื่น จำไว้นะถ้ามัวแต่สับสนเลือกใครไม่ได้ ก็อย่าทำร้ายเขา
ก้า ครับ เข้าใจแล้วนอนด้วยได้ไหม
ผม กลับบ้านเถอะดึกมากแล้ว ขับรถดีๆนะ (ถ้าอาร์ไม่อยู่มึงก็ได้นอนแล้วแหละ)

ผมมาส่งมันที่รถ แล้วก็จูบมัน ดูนาฬิกานี่มันก็จะตีสองแล้ว ผมเดินขึ้นห้องไปล้างหน้าแล้วนอนครับ เหนื่อยขนาด

สายๆ ผมตื่นมาเอาปาท่องโก๋ที่แขวนไว้หน้าห้องประจำ แล้วลงไปชงโอวัลตินมา
อาร์ หอมจัง
ผม ไปล้างหน้าดิ
อาร์ อือ

ผมก็นั่งดูข่าวเรื่อยๆอะครับ อาร์มันออกมาแล้วมากินโอวัลติน

อาร์ เมื่อคืนไปทำอะไรกับไอ้ก้า
ผม เห็นหรอ
อาร์ อือ
ผม แค่ขอมันเป็นแฟนเฉยๆ 
อาร์ แล้วมันเลิกกับคนอื่นแล้วหรอ
ผม กูทำให้มันเลิกกันแล้ว 
อาร์ ยังไง

ผมเล่าเรื่องเมื่อคืนให้มันฟังครับ ดูหน้ามันจะไม่แฮปเลย

ผม เศร้า อือ เศร้าเข้าไป เป็นไรสงสารมันหรอ
อาร์ เออ ดีแล้วที่มึงทำแบบนั้น (สีหน้ามึงต่างจากคำพูดมาก)
ผม ก็ไม่อยากทำหรอก ตอนแรกกูว่าจะเลิกกับมันด้วยซ้ำไป
อาร์ แล้วทำไมไม่เลิก
ผม เดี๋ยวมันจะคิดสั้นฆ่าตัวตาย 
อาร์ มึงนี่ทำอะไรตามใจตัวเองอยู่เรื่อยเลย 
ผม อย่าให้กูได้เอาจริงน่า กูไม่ไว้หน้าใครทั้งนั้นแหละ
อาร์ เงาะถอดรูป
ผม ไอ้อาร์

ผมวิ่งไล่มันครับ เหนื่อยเลยมานั่งก่อน แล้วอ่านหนังสือที่เหลือ ฆ่าเวลาสะหน่อย 

อาร์ เต้หิวข้าว
ผม เที่ยงอยู่เลย 
อาร์ ก็หิวออกไปกินร้านเตี๋ยวเถอะ
ผม อือๆ 

ผมก็เก็บของแล้วออกมากับมัน มากินก๋วยเตี๋ยวกินเสร็จก็พากันไปหาซื้อกางเกงยีน 

อาร์ ตัวนี้เป็นไง
ผม เข้ากับมึงดีนะ
อาร์ งั้นเอาตังแบบนี้สองตัวครับ 

มันจ่ายเงินแล้วเดินไปซื้อของอื่นๆครับ ก้ามันก็โทรมา

ก้า ตัวอยู่ไหน
ผม ตลาดทำไมอะ
ก้า ตอนเย็นจะไปกินข้าวด้วยนะ
ผม ออ อืม
ก้า งั้นตัวอยู่กับเพื่อนก่อนก็ได้ เดี๋ยวเย็นๆเค้าโทรหา
ผม ครับ 

ผมวางสายแล้วไปดูนาฬิกากับอาร์ 

อาร์ พี่ครับมีรุ่นนี้ไหม

มันดึงแขนผมไปให้พนักงานดู

พนง. มีครับ เอาสีนี้เลยไหมครับ 
อาร์ แบบนี้เลยครับ

มันจ่ายเงินเสร็จก็ไปอีกหลายร้านน่ะครับ ผ่านร้านไอติม

อาร์ กินติมเถอะ
ผม ตามใจเลี้ยงนะ 

อาร์มันสั่งช็อกบราวมาสองที่เพื่อที่จะไม่แย่งผม แล้วก็อย่างอื่นอีก ผมนั่งกินกับมันซักพัก มีคนมาขยี้หัวผมครับ

พี่กร ไม่เจอกันนานเลยนะ
ผม ทำงานอะพี่
พี่กร โทรไปไม่เคยรับสายอะ
ผมมองไปทางอื่นไม่มีใครมาด้วย
ผม มากับใคร มาทำไมอะ
พี่กร มาเอาเลนต์แถวนี้เดินผ่านเลยเห็น นานทีจะเจอไปกินข้าวกับพี่หน่อยดิ
อาร์ กินขนมก็ได้มั้งพี่ นี่เย็นๆอยู่เลย
พี่กร นานทีเราจะเจอกันน่า แถมวันอาทิตย์พวกแกก็ไม่ไปหาพี่เลยนี่
อาร์ นั่งกินกับพวกผมนี่แหละครับพี่ 

อาร์ชวนพี่กรนั่งกินกับพวกเรา นั่งคุยจนค่ำแล้วครับ 

อาร์ พี่จะไปไหนไหม
พี่กร ไปกินข้าวป้ะ
อาร์ ไปไหมเต้
ผม คือมีนัดแล้วอะครับ ไว้วันหลัง
พี่กร ข้ออ้างตลอดแหละเต้
ผม ไม่ได้อ้าง เต้นัดกินข้าวแล้วอะ ไว้มื้ออื่นจริงๆ
อาร์ เอ้า งั้นไว้วันหน้านะครับพี่ 
พี่กร ก็ได้ครับ งั้นพี่กลับบ้านและ ไว้เดี๋ยวโทรหานะ

พี่กรไปแล้วครับ ผมกับอาร์ก็พากันกลับร้าน 

อาร์ ทำกับข้าวให้กินมั้ง
ผม กินไร
อาร์ แล้วแต่จะทำอะไรให้กกินก็ตามใจคนทำ
ผม อืมที่ร้านเฮียนะ ก้ามันจะมากินด้วย
อาร์ ทำไมต้องมา
ผม ก็กูนัดกับมันแล้วนี่ว่าจะกินข้าวกับมัน 
อาร์ เออ 

อาร์มันลงรถได้ก็เอากางเกงไปซักครับ ผมก็เข้าครัว ก้ามันโทรมา (ต้องเอาโทรศัพท์ติดตัวเดี๋ยวมันด่า) 

ก้า กำลังไปนะร้านนั่งชิลล์ใช่ไหม
ผม ครับ ถ้ามาแล้วก็มารอหลังร้านก่อนก็ได้นะ
ก้า ครับ

ผมวางสายจากมันก็ทำกับข้าว ให้เชฟทำอาหารทะเลให้ อาร์มันก็เข้ามาช่วยผมนิดหน่อยครับ แล้วพวกเราก็จัดโต๊ะ ก้ามาพอดี ก็นั่งกินข้าวกัน คนกวนตรีนคือไอ้อาร์ ส่วนคนเกรงคือไอ้ก้า

ก้า ไม่บอกว่าอยู่กับเพื่อน
ผม ไม่เป็นไรหรอก 
อาร์ เป็นไรไปพี่ช่วงนี้ไม่เห็นแฮปปี้เหมือนเมื่อก่อน
ก้า เปล่าอะ
อาร์ กินข้าวเถอะน่า 
ก้า ไปบ้านก้านะกินเสร็จ เต้
อาร์ ไม่ได้หรอกพี่พรุ่งนี้เต้ต้องไปเที่ยวกับผมแต่เช้า
ผม อาร์
ก้า งั้นเต้ก็ไปกับเพื่อน
ผม ก้า 
อาร์ แน่นอน
ก้า งั้นก็ได้ ดูแลแฟนพี่ดีๆนะน้อง
อาร์ เต้เนี้ยนะแฟนพี่ อย่ามาขี้ตู่ว่ะ
ผม อาร์ 
ก้า ก็เออดิว่ะ ใช่ไหมเต้
ผม ก้า 
อาร์ก้า เลิกเรียกชื่อซะทีสิ
ผม ก็กูไม่รู้จะพูดอะไรนี่

พวกผมกินเสร็จ ก้าก็กลับบ้านครับ ผมกับอาร์ก็ขึ้นห้องไปดูหนังกัน 

อาร์ ตกลงคบกับมันจริงๆหรอ
ผม เห็นแล้วไม่ใช่หรอ 
อาร์ พรุ่งนี้ไปสวนสัตว์กันนะ
ผม พรุ่งนี้เลยหรอ
อาร์ อือ 

ผมก็เงียบครับ ต่างคนต่างเงียบ มันหลับครับ ผมเลยปลุกมันมานอนที่นอน มันลากผมลงเตียงพร้อมมัน 

ผม เล่นบ้าอะไรเนี้ย
อาร์ นอนดีกว่าเรา พรุ่งนี้ใส่เสื้อคู่นะ ใส่กางเกงที่กูซื้อให้ด้วย ห้อยพระที่กูให้ด้วยโอเคนะ
ผม ทำไมต้องใส่
อาร์ กูสั่ง
ผม จำเป็นต้องทำตามไหม
อาร์ จำเป็นมากๆ

ผมไม่ได้ตอบอะไรมันครับ

ไม่ได้ไม่มีเวลานะครับ ไม่มีเน็ต เน็ตหอกากมาก ต้องไปอัพหออาร์นะบางที 555
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Wed Aug 31, 2016 12:43 pm

ตอนโกษหน้ากลัวมากเลยพี่.....
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Wed Aug 31, 2016 1:35 pm

ติดตามครับ
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ Fri Sep 02, 2016 4:06 am

มาต่ออีกนะคับ อยากให้เต้กับอาร์ได้เป็นแฟนกันจัง แล้วก็ไม่อยากให้ไอ้ก้ามาคบกับเต้

ตั้งหัวข้อ by Zebra01 Sun Sep 04, 2016 10:44 pm

สรุปเรื่องนี้เต้ร้ายสุด อย่างก้าก็ต้องเจอแบบเต้ เอาให้เด็ดขาด แต่จริงๆก็ไม่อยากให้เต้ไปแยกก้าจากต้น อยากให้เต้ได้กับอ่ร์มากกว่า5555

Zebra01

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Wed Sep 07, 2016 7:38 pm

ไปลาวมาละช่วงก่อนเปิดเทอม จะว่าไปก็เป็นเดือนแล้วแหะ ^^

เวลาโมโหอะไรก็ไม่เอาทั้งนั้นแหละครั บ ใจเย็นมามากพอแล้ว 

อาร์ ก็เพื่อนนะครั บอย่าให้มากกว่าเพื่อนเลยเน้อะ เต้กลัวว่ามันจะมองหน้ากันไม่ติดถ้า เวลามีปัญหา กัน 

ถึงเต้จะร้าย ก็รักเต้ด้วยนะ ครับ ^^ 

เช้าที่แสนจะหน้าเบื่อโดนบังคับไปเที่ยวอีกต่างหาก ผมตื่นมาแต่งตัวใส่เหมือนที่อาร์มันบอกนั้นแหละครับ 

อาร์ มอง ๆ กูหล่อใช่ไหม
ผม แหมเห่อจังนร้า
อาร์ ไม่ได้หรอกมึงซื้อให้กูนี่ 
ผม ชอบไหมละ
อาร์ แน่นอน
ผม แล้วทำไมกูกับมึงต้องใส่เหมือนกันละ
อาร์ อยากใส่ ไปกันได้ยัง

กางเกง เสื้อ สร้อย นาฬิกา ดีหน่อยเสื้อคลุมคนละลายแต่ยี่ห่อเหมือนกันอีก ผมเดินเข้าสวนสัตว์กับอาร์ครับ สิ่งที่เจอคือสายตาประชาชี 

อาร์ เป็นไร
ผม มึงทำไมคนมองเยอะจังว่ะ
อาร์ ไม่แปลก ไม่มองต่างหากที่แปลก 
ผม กูว่าไปเปลี่ยนชุดเหอะว่ะ 
อาร์ ไม่ไปดูตรงนู้นไปๆ 

ผมเดินตามมันครับ ดีนะที่ไม่ค่อยมีคนรู้จัก 

อาร์ เต้เห็นกวางตัวนั้นไหม มันกำลังติดสัด
ผม บ้ามาติดอะไรตอนนี้
อาร์ เหมือนมึงเลยไง กำลังติดสัดนี่
ผม อาร์ 
อาร์ เรียกทำไม
ผม ว่ากูหรอ เออกูไม่คุยกับมึงและ

ผมเดินออกมาครับ ตอนนั้นงอนมันจริงๆ 

อาร์ พูดเล่นแค่นี้ไม่ได้หรอ
ผม ไม่ได้
อาร์ งอนเหมือนตุ๊ดเลยว่ะ
ผม เชี้ยอาร์ ทำไมชอบทำให้อารมณ์เสียว่ะ
อาร์ ขอโทษๆ 

มันจับมือผมล้วงกระเป๋าเสื้อคลุมมันครับ ไอ้ร้อนมันก็ร้อนนะ แต่เอาออกไม่ได้นี่ดิ

ผม ร้อนมือเอาออกเหอะ คนมองด้วยไม่อยากเป็นเป้าสายตา
อาร์ ช่างดิ
ผม อาร์ 
อาร์ ต้องไอ้ก้าใช่ไหมมึงถึงจะไม่ว่าเนี้ย
ผม อะไรของมึงอีกครับ
อาร์ กูไม่ปล่อย ไปหาข้าวกินเถอะกูหิวแล้ว
ผม จะไม่ปล่อยจริงๆหรอ 
อาร์ ไม่

ผมกับอาร์ เดินไปหาอะไรกินก่อนครับ ไปถึงร้านผมก็นั่งข้างๆมัน เพราะมันไม่ปล่อยมือผมเลย ประเด็นคือมือข้างซ้ายของมันแต่เป็นมือข้างขวาของผม อาหารมาเสิร์ฟแล้วครับ ดีหน่อยที่เป็นข้าว

อาร์ กินดิรออะไร (ยิ้มแบบมีเรสนัย)
ผม ไม่ปล่อยจะกินได้หรอท่าน
อาร์ กินได้ลองกินดิ

ผมก็ตักมือซ้ายครับ กินแบบทรมาน โต๊ะข้างๆเม้าส์มอยผมได้ยินนะหูไม่ได้หนวก 

? ดูดิเธอคู่นี้แกล้งกันน่ารักอะ
?? นั้นดิเสื้อคู่ด้วย นาฬิกาก็ด้วย
??? กางเกงรองเท้า อื้อ ชัวร์แกชัวร์ 

ผมหยุดกินไปแปปนึงครับ

อาร์ เป็นไร
ผม ปล่าวๆ กินต่อเถอะ
อาร์ อือๆ รีบกินเลย
ผม ปล่อยมือก่อนดิ
อาร์ ไม่ 

ผมก็นั่งกินแหละครับ แต่พวกสามนางยังไม่หยุดเม้าส์มอยกันเลย 

?? แกคนทางนั้นน่าจะรุกนะ (อาร์)
??? เราก็ว่างั้น
? อย่าไปยุ่งกับเขาเลย 
?? แกไม่ใช่หรอที่จุดไฟขึ้นมา
อาร์ เมื่อไหร่จะเลิกพูดครับ (สามคนนั้นหันมามอง) โทษทีครับ คิดดังไปหน่อย
ผม อาร์ 
? ขอโทษนะคะ พอดีพวกเราเป็นสาววายน่ะคะ เห็นมุ้งมิ้งเลยหยุดไม่ได้
อาร์ ครับๆ 

ผมนั่งกินข้าวจนหมดครับ 

ผม จะไปห้องน้ำ
อาร์ ป้ะดิ
ผม ปล่อยดิ
อาร์ ไปด้วยกันเนี้ยแหละ
ผม ไม่เอา
อาร์ อายอะไร เอากันยังเอามาแล้วเลย

ผมตกใจสุดๆครับ ไม่คิดว่ามันจะพูด เลยมองซ้ายขวา ดีหน่อยที่ไม่มีคน ผมเดินเข้าห้องน้ำพร้อมมันครับ มันเลยปล่อยผม 
ผมก็รีบเข้าแล้วล้างมือออกมาข้างนอก มันจะจับมือผม ผมก็วิ่งสิครับ

อาร์ เต้
ผม ใครจะยอมให้จับว้ะ
อาร์ มานี่เลย

มันจับผมได้ครับ สุดท้ายมือผมก็ไปอยู่ในกระเป๋ามันเหมือนเดิม

อาร์ ดื้อจังว่ะ
ผม ใครดื้อ
อาร์ ใครละ
ผม ไม่รู้ 

มันเอากล้องมาถ่ายรูปครับ มือผมได้ออกมาสู่โลกภายนอกซะที

อาร์ มานี่ พี่ครับ ช่วยถ่ายรูปให้หน่อยได้ไหมครับ 

มันเอากล้องให้พี่คนนึงครับ ผมกับมันก็ถ่ายยรูปคู่กัน

ผม ดูนั้นดิเหมือนมึงเลย เจี้ยกๆ
อาร์ นั้นมึงใช่ไหมโหนบนต้นไม้อะ เอ้าร้องหาผัวอีก ชนีเอ้ย
ผม นั้นมึงจะไปขวิดใครเนี้ย มีนอสามนอเนี้ย

ผมเดินเล่นเดินถ่ายรูปกับมันน่ะครับ บ่ายสามกว่าๆ รู้สึกเหนื่อยๆ

ผม อาร์ แบกหน่อยดิ
อาร์ เดินเองดิว่ะ
ผม เหนื่อยแล้วนั่งพักก่อนได้ไหม
อาร์ อะๆมาดิ 

มันจะให้ผมขึ้นหลังมันครับ 

ผม อย่าแกล้งนะเว้ย
อาร์ ไม่แกล้งๆ
ผม แน่ใจนะ
อาร์ ถ้าลีลาจะไม่ให้ขึ้นแล้วนะ
ผม ขึ้นๆ 

ผมขึ้นหลังมันครับ แดดร้อนด้วยแหะ ไม่รู้ว่ามันพาผมมานั่งตอนไหน คือ หลับมาตลอดทางเลย มาตื่นอีกทีอยู่ที่นั่งพักแล้ว อาร์ยื่นน้ำให้ผม

ผม ทำไมไม่ปลุกกี่โมงแล้วเนี้ย
อาร์ จะห้าโมงแล้วเดี๋ยวเราไปถ่ายรูปแล้วกลับกันเลยไหม
ผม ตามใจอะ 

ผมรับน้ำแล้วเดินดูอาร์ถ่ายรูปครับ ก่อนกลับก็ตีกับมันไปทีนึง

อาร์ เต้ ร้องเรียกผัวสิ
ผม ไม่เล่น
อาร์ ไหนเรียกผัวหน่อย
ผม ผัวบ้านมึงอะ

ผมตีหัวมันไปทีนึงครับมันไม่เล่นกับผมเลยทีเดียว ขึ้นรถก่อนกลับบ้านแวะเก็บภาพสวยๆก่อนก็แล้วกัน ที่ทุ่งหญ้าแล้วกลับบ้าน ผมแวะอาบน้ำที่บ้านก่อนนี่ก็ดึกแล้วแหะ อาร์มันก็อาบน้ำที่ห้องผม

ม๊า เต้อาร์ ทานข้าวลูก
อาร์ ครับไปเดี๋ยวนี้แหละครับ
ม๊า รีบๆเลยนะม๊าหิวแล้ว
ผม ม๊าผ้าปูที่นอนอันเดิมเต้ไปไหน
ม๊า ม๊าเอาไปซักเดี๋ยวเปลี่ยนให้นะคะ

ผมเดินลงมาพร้อมอาร์ กินข้าวกันครับ นานแค่ไหนไม่ได้กินข้าวกับม๊าเนี้ย 

ม๊า เปิดเทอมม๊าไม่ได้ไปปฐมนิเทศเต้นะคะ 
ผม จะไปไหนอะ
ม๊า ไปธุระต่างจังหวัดอยู่คนเดียวได้ใช่ไหม
อาร์ เดี๋ยวอาร์มาอยู่เป็นเพื่อนเต้ก็ได้ครับม๊า
ผม ไม่เป็นไรหรอกม๊า เต้จะให้พี่ก้ามาอยู่เป็นเพื่อนละกัน 
ม๊า ตามใจเต้นะ เดี๋ยวม๊าโอนเงินเข้าบัญชีไว้ให้ ถ้ามีอะไรก็โทรหาเฮียนะ 
ผม ครับ 

ผมกินเสร็จก็ล้างจานครับ วันนี้นอนที่บ้าน อาร์มันก็เงียบๆไปเลยไม่คุยกับผมเลยตั้งแต่กินข้าวเสร็จ

ผม อาร์ ทำไรว่ะ

มันกำลังเล่นโทรศัพท์อะครับ ผมเลยไปดึงของมันม๊าก็ขึ้นไปเก็บของผมก็อยู่หน้าทีวีกับมัน

อาร์ เอามาดิเต้
ผม เมื่อตอนกลางวันมึงแกล้งกูกูยังไม่เอาคืนนะ
อาร์ ไม่มีอารมณ์ เอามาดิ 

ผมไม่ให้มันครับ มีคนโทรเข้าเบอร์มัน 

อาร์ ครับ อยู่บ้านเต้ ครับงั้นเดี๋ยวอาร์ไปตอนนี้เลย ครับแล้วเจอกันครับ
ผม ไปไหนหรอ
อาร์ กลับบ้านก่อนนะ มีอะไรก็บอกแล้วกัน ไว้เจอกัน

มันไปครับ ผมก็โทรหาก้า ไม่รับสายทักไปก็ยังไม่ตอบ สงสัยจะอยู่มอ ผมก็นั่งดูทีวีไปครับ เฮียต้าร์ก็ทักแชทมา

เฮียต้าร์ “พรุ่งนี้ไปธุรให้เฮียหน่อย”
ผม “ที่ไหนครับ”
เฮีย “ลาว”
ผม “ไปทำไมอะ”
เฮีย “พอดีเฮียต้องไปเตรียมกิจกรรมมอ แล้วต้องส่งงานอาจารย์ หนังสือเดินทางหมดอายุยัง”
ผม “ยังครับ งั้นเดี๋ยวเต้ไปหาเฮียเลยดีกว่าตอนนี้” (เหงา)
เฮีย “โอเค ๆ”

ผมไปบ้านเฮีย 

เฮีย อะรายละเอียดงาน

ผมเอาเอกสารมาอ่าน ทำความเข้าใจนิดหน่อย อ๋องานหุ้นส่วนเป็นตัวแทนไปประชุม จะบ้าตายไปเองเนี้ยนะเฮียงานยักษ์เลยอะดิครั บ

ผม เฮียเต้ไม่ไป
เฮียต้าร์ ไปเถอะน่า นะๆ เฮียต้องส่งงานจริงๆ 

ผมนั่งหงอยอยู่นานครับ อาร์มันมาทำไมไม่รู้ 

ผม มาทำไม
อาร์ พี่ต้าร์โทรตาม
ผม อย่าบอกนะว่าให้เต้ไปกับอาร์
เฮีย ครับ ไปเตรียมตัวไป อะนี่หนังสือสำหรับการเดินทางไป ตามนี้เลยนะ พี่ฝากด้วยนะอาร์ 

ผมกับอาร์ก็มาบ้านผมครับ สรุปว่า ไปพรุ่งนี้กะทันหันไปไหม 

อาร์ เป็นไร
ผม ไม่เคยทำแบบนี้
อาร์ ไม่ลองจะรู้หรือไง
ผม อือ งั้นเดี๋ยวไปอาบน้ำก่อนก็แล้วกัน
อาร์ อือๆ

ผมไปอาบน้ำ เสร็จแล้วก็ออกมาครับ อาร์มันกำลังจัดเป้ให้ผม อื้อ อีกแล้วนะอาร์ ชอบทำให้อยู่เรื่อยเลยต่อไปกูคงเป็นคนขี้เกียจอะ 

อาร์ มองอะไร จัดเสร็จแล้วเอกสารเตรียมเสร็จแล้ว เดี๋ยวพรุ่งนี้ต้องไปแต่เช้าเพราะมีประชุมรอบเช้าด้วยถ้าไม่ทันก็ซวยไป 
ผม ขอบใจนะ 
ผมเดินไปนอนเลยครับ ไม่อยากทำอะไรเลย

ขอบคุณที่ติดตามกันนะครับ ^^
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Wed Sep 07, 2016 8:04 pm

ติดตามครับ
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Wed Sep 07, 2016 8:34 pm

ว่างๆก้มาลงได้นะครับรออ่านครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Zebra01 Wed Sep 07, 2016 10:27 pm

คิดว่าก้าคงไปอยู่กับต้นเหมือนเดิม

Zebra01

ตั้งหัวข้อ by คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ Thu Sep 08, 2016 2:22 am

เต้ไม่รู้จิงๆๆเหรอว่าคัยรักเต้กันแน่ สงสารอาร์จัง

ตั้งหัวข้อ by korn7 Thu Sep 08, 2016 8:48 pm

ต่ออีกนะครับ ลุ่นกันต่อไป เรียนหนักป่าวครับ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ Thu Sep 15, 2016 5:11 pm

สงสัยไม่มาต่อแล้วมั้้ง

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Thu Sep 15, 2016 5:21 pm

ขอโทษนะครับที่ไม่ได้ต่อให้ ถ้าเต้ไม่มาต่อก็ต่อให้เต้ด้วยนะครับ 
เรียนหนักด้วยช่วงนี้ งานก็เยอะ กิจกรรมก็เยอะ บ่นหน่อย เชื่อใจใครไม่ได้เลย แม้แต่ตัวเอง

เช้าาาาาาาาา 03.00 มันเช้าตรงหนายยยยยยย อาร์มันปลุกผมให้ไปอาบน้ำ ผมก็ทำตามอย่างว่าง่ายครับ ถึงสนามบินตอน ตีสี่ขึ้นเครื่องเช้า ถึงหลาวงบางก็สายๆ ครับ ขอไม่เล่าบางช่วงละกันนะครับ เพราะร้อนด้วยอารมณ์ไม่ดีด้วย ถึงจุดนัดพบก็มีคนพาไปห้องประชุมครับ พวกผมก็แนะนำตัวแแล้วเริ่มประชุมกัน พักเที่ยงก็ไม่ได้ออกไปไหนครับ ไปห้องอาหารอย่างเดียว เวลาพักตอนเที่ยงครับ ผมกินข้าวเสร็จก็มานั่งเล่นเกมส์ที่ห้องนั่งเล่นกับอาร์ 

อาร์ เป็นไร
ผม ป่าว
อาร์ นอนตักมาเดี๋ยวนวดให้ 

มันให้ผมนอนตักมันผมก็นอนครับ แล้วนวดหัวให้ผม ผ่อนคลายดีนะ  ผมก็หลับตาแหละครับ พอมันนวดหัวเสร็จก็นวดไหล่ผมต่อ พอหมดเวลาพัก ก็เข้าห้องประชุมต่อ มีพี่คนหนึ่งมาจากกรุงเเทพครับ เดินเข้ามาในห้องที่พวกผมนั่ง เข้าชื่อพี่ปีเตอร์ครับ พวกผมล้อกันในห้องว่าพี่แมลงสาบ

พี่ปีเตอร์ น้องอาร์กับน้องเต้ใช่ไหมครับ
ผม ครับ มีอะไรหรอครับพี่
พี่ปีเตอร์ พอดีพี่จะถามเรื่องห้องพักอะครับ พี่จองห้องไว้สองห้องแต่พอดีเพื่อนพี่ไม่มา พวกเราสนใจจะพักห้องที่พี่จองไหมอะครับไหมครับ
อาร์ พี่อยู่กี่วันหรอครับ
พี่ปีเตอร์ วันเดียวครับต้องรีบกลับ
อาร์ งั้นก็ได้ครับ ผมขอไลน์พี่ได้ไหมครับ

พี่แมลงสาบก็ให้เบอร์อาร์ไปครับ ไลน์ก็เด้งพร้อม พวกผมก็เข้าประชุมกันครับ พอประชุมเสร็จก็เย็นแล้วครับ เขาให้ไปอาบน้ำพักผ่อน สองทุ่มเจอกันที่ห้องอาหาร ผมสามคนก็พากันไปพักที่ห้องข้างๆห้องพี่แมลงสาบครับ สักพักพี่แกก็ทักอาร์มา อาร์มันอาบน้ำอยู่ครับ ผมเลยตอบให้มัน

พี่แมลงสาบ “ทำอะไรอยู่ครับ”
ผม “นั่งเล่นเกมส์ครับ พี่มีอะไรหรือเปล่า”
พี่แมลงสาบ “น้องนี่น่ารักนะครับ น้องสองคน แฟนกันหรอ”
ผม “ไม่ใช่ครับ คนนั้นเพื่อนผมเอง ผมมีแฟนแล้วครับเป็นผู้หญิงน่ะครับ”
พี่แมลงสาบ “เอ้า หรอครับ พี่นึกว่าเราไปเเฟนกันซะอีก อยู่ด้วยกันดูน่ารักดีอะครับ”
ผม “ออ พี่เป็นหรอครับ”
ผมถามพี่เขาไปโต้งๆเลย ไม่คิดว่าพี่เขาจะกล้าตอบ 

พี่แมลงสาบ “ถ้าพี่เป็นจะรังเกียจกันหรอครับ”
ผม “ไม่หรอกครับ ดีครับที่พี่บอก”

พี่แมลงสาบก็หายสาบสูญไปสักพักครับ จนพวกเราลงมากินข้าว กับพวกผู้ใหญ่มีแต่รุ่นเดอะๆทั้งนั้น ดีหน่อยที่พวกผู้ใหญ่เขาให้คำแนะนำ หลายๆเรื่อง กินข้าวไปก็คุยเรื่องงานตัวเองไปอะครับ พวกผมไม่รู้จะคุยอะไรเลยเป็นแค่คนฟังที่ดี

อาร์ เดี๋ยวไปเข้าห้องน้ำก่อน

อาร์มันเดินไปเข้าห้องน้ำ พี่แมลงสาบก็ไปตามหลังครับ ผมเลยเดินไปดูก่อน เผื่ออาร์มันจะโดนลวนลาม 

พี่แมลงสาบ อาร์ 
อาร์ ว่าไงครับพี่

พี่แมลงสาบ คือไม่ชอบก็บอกนะพี่ก็เป็นคนแบบนี้อะ

อาร์ เรื่องอะไรครับพี่
พี่แมลงสาบ ก็ที่พี่บอกอาร์ในแชท เกลียดพี่ไหม
อาร์ แชท ผมไม่นี่พี่ผมจะเกลียดพี่ทำไมละครับ 
พี่แมลงสาบ ขอบคุณนะ 

เอ้า จับมือทำไม พวกเขากำลังเดินออกมาครับ ผมเลยเดินออกไปนอกระเบียง ซักพักก็เดินเข้าไปครับ เห็นอาร์กับพี่แมลงสาบนั่งคุยกันสนุกสนานอะครับ ผมเลยไม่อยากเข้าไปกวนเผื่อจะทำให้การสนทนากร่อย ผมก็เดินไปนั่งโซฟาข้างๆพี่คนหนึ่งครับ ผมก็จำชื่อเล่นไม่ได้หรอกครับ จำได้แต่ชื่อจริง ผมเอาโทรศัพท์ออกมาเล่นครับ ไม่ได้สมัครเน็ตด้วยแหะ เล่นไรละทีนี้ หาเกมส์ในเครื่องก็มีแต่อันที่ใช้เน็ต 

?? ชื่อเต้หรอเรา พี่โดนัดนะ
ผม ครับ ชื่อน่ากินดีนะพี่
พี่โดนัด อยากกินหรอ
ผม อ๋อเปล่าครับ
พี่โดนัด อยู่ห้องอาหารก็มี ป้ะดิเดี๋ยวพี่พาไป 

ผมก็ลุกขึ้นตามพี่โดนัดไปครับ กินขนมเสร็จก็มานั่งคุยกันกับพี่โดนัด คุยเรื่องส่วนตัวบ้างเรื่องงานบ้าง
พี่โดนัด เต้นี่ดีนะมีโอกาสทำอะไรที่เราอยากทำ
ผม ไม่หรอกครับ เต้ก็ทำตามที่ป๊ากับม๊าอยากให้ทำ
พี่โดนัด ครอบครัวดีมีชัยไปกว่าครึ่งว่าไหม
ผม ดีแล้วมีเวลาให้กันบ้างก็ดีสิครับ อาทิตย์หนึ่งได้เจอกันไม่ถึงสองครั้ง
พี่โดนัด แล้วเต้สนุกไหมที่พ่อแม่ทำให้เราทำในสิ่งที่ท่านต้องการ
ผม ผมว่ามันก็สนุกนะครับพี่ตื่นเต้นตลอดเวลาเลย  พี่ละ
พี่โดนัด พี่ก็อยากสนุกนะแต่พี่ไม่ชอบทำอะไรตามคำสั่ง
ผม อื้อ พี่ไม่สนุกหรอครับ 
พี่โดนัด ก็ไม่นะแต่ก็ต้องทำ 
ผม พี่ก็ไม่ต้องฟังสิครับ เต้ไม่ได้ให้พี่ขัดคำสั่งนะครับ แต่ให้เราใช้ความคิดเราเอง เต้ว่ามันสนุกกว่าการทำตามอีกนะครับ พี่ว่าไหม
พี่โดนัด อือก็ดีนะ พี่ว่าเรานี่มีความคิดเป็นผู้ใหญ่ดีนะ แถมชอบแหกใช่ไหม
ผม แหกอะไรครับพี่ 55 
พี่โดนัด แล้วเต้มีแฟนรึยัง ในประวัติเขียนว่าเพิ่งเข้าเรียนด้วย 
ผม มีแล้วครับ 
พี่โดนัด ใครได้เต้เป็นแฟนคงโชคดีมากๆแน่เลย
ผม มีแต่คนบอกแบบนี้ แต่เต้คงไม่เหมาะที่จะรักใครมั้งครับ 
พี่โดนัด ทำไมละ
ผม แฮร่ เต้เป็นพวกไม่ประสบความสำเร็จด้านนี้น่ะครับ 55

พี่โดนัดก็หัวเราะผมใหญ่เลยครั บ นี่ก็ดึกมาแล้วแหะ ดีนะที่ประชุมจบไปแล้ว ผมกับพี่โดนัดก็แยกกันไปนอนครั บ ผมว่าจะขึ้นห้องแต่เห็นอาร์กับพี่แมลงสาบคุยกันนอกระเบียงมีแก้วเหล้าด้วยแหะ ผมตัดสสินใจเดินเข้าไปหา

ผม อาร์ จะขึ้นห้องตอนไหนอะ 
อาร์ อีกซักพักง่วงหรอไปนอนก่อนก็ได้นะ (ไม่คิดจะชวนนั่งหรอ)
ผม อ๋อ อืองั้นกูขึ้นห้องก่อนก็แล้วกัน 
พี่แมลงสาบ ฝันดีนะครับน้องเต้ (ยักคิ้วให้พร้อม)

ผมเดินขึ้นห้องครับ ทำไมไม่ชวนอยู่ก่อนปกติจะดึงให้ไปนั่งด้วยนิ (ผมคิดอะไรของผมเนี้ย) ผมอาบน้ำอีกรอบครับ เปิดทีวีดู อื้อภาษาลาว ถ้าจะตั้งใจฟังขนาดนี้ 555 นอนเล่นซักพักดูนาฬิกาก็ตีหนึ่งแล้วครับ ผมเดินลงมาข้างล่าง พวกผู้ใหญ่เขาก็ทยอยขึ้นห้องกันแล้ว เหลือแต่
พนักงานรอเก็บของ ผมเดินไปที่ระเบียงไม่เห็นพวกเขาแล้วครับ ไปไหนกันก็ไม่รู้ อะไรเนี้ยผมก็เป็นห่วงไปดิ ไปไหนทำไมไม่บอก ผมเดินรอบๆแล้วไม่มีครับ ก็เลยจะไปเคาะประตูพี่แมลงสาบ ผมเดินขึ้นมาพอดี อาร์มันเดินออกมาจากห้องพี่แมลงสาบครับ มันตกใจผมนิดหน่อย เดินเซมาทางผมด้วย 

อาร์ ไปไหนมาอะ
ผม ไปข้างล่างมา 

มันเปิดห้องแล้วเดินเข้าห้อง ผมก็เดินตามมันครับ มันก็เปิดทีวีดู ผมก็ขึ้นเตียงนอน มันเดินมานั่งข้างๆเตียง เอาโทรศัพท์วางไว้บนหัวเตียงครับ 

อาร์ พรุ่งนี้พี่ปีเตอร์ชวนไปเล่นน้ำไปไหม
ผม ที่ไหนอะ
อาร์ วังเวียงป้ะ เล่นเสร็จแล้วเดี๋ยวกลับพร้อมแกเลยแกเอารถมา
ผม มาจากกรุงเทพเลยอะหรอ
อาร์ อือ 
ผม อ๋อ อืมไปดิ 

ผมเอาโทรศัพท์มันมาเล่นเกมส์ครับ พี่แมลงสาบก็โทรไลน์มา 

ผม อะมีคนโทรมาอะ

อาร์มันก็เอาไปรับ ผมก็มองอยู่นะครับ มันเดินออกจากห้องไปไม่บอกผมซักกะคำ ผมนอนรอจนหลับอะครับ ตื่นมาอีกทีตีสี่มาเข้าห้องน้ำครับ อาร์มันก็ยังไม่กลับห้อง เอ้า ไปไหนอีกแล้ว ผมเข้าห้องน้ำเสร็จก็มานอนต่อครับ  ตื่นมาอีกทีก็สายแล้ว ผมก็ไปอาบน้ำแต่งตัวแล้วออกมาเก็บของครับ รออาร์มันเรียก แต่หิวแหะ เดินลงมาข้างล่างเจอพี่โดนัด กำลังมากับผู้ใหญ่

ผม หวัดดีครับ 
พี่โดนัด เต้นี่พ่อพี่
ผม ครับ หวัดดีครับ 
พี่โดนัด พ่อไปรอก่อนเดี๋ยวผมคุยกับน้องแปปนึง
พ่อพี่ เดี๋ยวไปคุยกับลุงศักดิ์ ตามไปด้วยละ
พี่โดนัด ครับผม กินอะไรยังเต้
ผม ยังเลยพี่หิวก็เลยลงมาหาอะไรกินอะครับ 
พี่โดนัด กินไหมเดี๋ยวพาไปกิน 
ผม เดี๋ยวเต้ไปเองก็ได้ครับ
พี่โดนัด ไม่ได้หรอกเดี๋ยวพ่อว่าพี่ไม่ดูแลแขก ป่ะ 

ผมเดินไปหาของกินกับพี่โดนัดครับ 

พี่โดนัด แล้วเพื่อนไปไหนละ
ผม อ๋อเขามีเพื่อนใหม่อะครับ 
พี่โดนัด ปีเตอร์หรอ 
ผม น่าจะใช่ครับ 
พี่โดนัด ปีเตอร์นี่เขาสนิทกับคนง่ายนะ เข้าได้กับทุกคนเลย 
ผม ทำไมพี่ดูเศร้าๆจังละครับ
พี่โดนัด เมื่อก่อนพี่ก็มีเขาเป็นเพื่อน แต่ไม่รู้ว่าเขาจะไปสนใจเพื่อนเต้ ก็ปล่อยเขาแหละ พี่เชิญมาคิดว่าจะได้คุยกันบ้าง แต่ตั้งแต่มาเขายังไม่คุยกับพี่เลย

ผม ทำไมละครับพี่
พี่โดนัด เขาคงไม่อยากมีพี่เป็นเพื่อนละมั้ง ^^ ช่างเถอะกินข้าวเถอะ

ผมนั่งกินข้าวกับพี่โดนัดกินเสร็จก็ว่าจะกลับห้อง ก็แลกเบอร์กับพี่โดนัดก่อนเผื่อติดต่ออย่างอื่นด้วย ผมขึ้นมาที่ห้อง

อาร์ ไปไหนมาอะ ไปเลยไหม กินอะไรรึยัง
ผม กินแล้วๆ ไปดิ ตื่นเต้นแล้วเนี้ย 
อาร์ ตอแหลเก่งก็มึงเนี้ยแหละ 

มันถือกระเป๋าลงมาขึ้นรถกับพี่แมลงสาบครับ ผมก็เดินลงมาทีหลังมัน ต้องปั้นยิ้มอีกแล้วหรอ เฮ้อออออออ 

พี่แมลงสาบ ขึ้นรถเลยครับ เราจะได้มีเวลาเล่นนานๆ  อาร์นั่งหน้าเลย
อาร์ เดี่ยวอาร์นั่งกับเพื่อนก็ได้พี่
ผม นั่งคุยเป็นเพื่อนพี่เขาแหละมึง
อาร์ อือๆ ก็ได้ๆ 

พวกผมขึ้นรถครับ ตลอดทางผมไม่ได้คุยกับพวกนั้นเลย ฟังแต่เพลงใส่หูฟังเปิดเพลงทำท่าหลับ ท่ามาตรฐานก็คือ หลับ นี่แหละครับ 
พี่แมลงสาบ เต้ครับ ถึงแล้วๆ 

ผม สวยอะ

พวกผมเดินไปข้างใน น้ำสีฟ้าเขียว อื้อเหมือนน้ำทะเลเลย พวกผมเปลี่ยนชุดก็พากันแล้วลงไปเล่นครับ อาร์มันก็แกล้งมาขึ้นหลังผมครับ ผมก็สบัดมันออก แต่มันไม่ออก มันมาเกาะคอผมลอยครับ พี่แมลงสาบก็ตีน้ำใส่พวกเรา อาร์ก็ไปเกาะคอพี่แมลงสาบแทน พี่แมลงสาบก็เลิกตีน้ำแล้วไปเล่นกับอาร์ ผมเลยตีน้ำใส่พวกนั้น พี่แมลงสาบก็ไปทางอื่นครับ ไปเล่นกันอยู่สองคน ผมยืนงงเลยทีเดียว 555 (อะไรกันเนี้ย ก็เล่นด้วยกันดีๆอยู่ดีๆ กูไม่มีคนเล่นด้วยครับ 555 ) ผมเดินขึ้นจากน้ำไปเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วไปนั่งรอครับ นั่งหลับแล้วหลับอีก 

อาร์ มาตอนไหนเนี้ยเต้
ผม เมื่อกี้อะ (นานจนกูหลับหลายตื่นและ)
พี่แมลงสาบ พวกพี่ไปกินข้าวมาอะ อะนี่ของเต้ 
ผม ไม่เป็นไรครับเต้กินมาเมื่อกี้นี่เหมือนกัน (ตอนไหน)
พี่แมลงสาบ งั้นขึ้นรถเลยกลับบ้านเลยละกัน 
อาร์ กลับตอนเย็นเนี้ยหรอพี่
พี่แมลงสาบ หรือจะกลับเช้าละครับ 
อาร์ เอาไงเต้ 
ผม ตามใจมึงอะ เดี๋ยวกูขึ้นเครื่องกลับก็ได้นะ
อาร์ เต้ ไม่อยากอยู่หรอ ได้บรรยายกาศออกน่า
ผม อืม ก็ได้ตามใจมึงอะ 

ผมขึ้นรถ พวกเราหาที่พักกันก่อนครับ ไปเจอห้องที่เป็นห้องใหญ่สองห้องนอนหนึ่งห้องน้ำ หนึ่งห้องโถง เอาของไปเก็บผมก็ตากเสื้อผ้าก่อนครับ เสร็จแล้วก็เดินตลาดนัดแถวนั้น ค่ำแล้วด้วย ซื้อเสื้อผ้าด้วยเลยแล้วกัน ผมเลือกเสร็จก็เดินถ่ายรูปไปด้วยครับ ได้บรรยากาศดีเลยแหะ ผมก็ซื้อของกินซะอิ่มเลย ผมเดินขึ้นห้องครับ ลืมเลยว่าไม่มีกุญแจ ผมเลยเดินไปเคาว์เตอร์เบิกกุญแจก่อน แล้วขึ้นห้อง ไม่มีคนอยู่ครับ รู้สึกเหมือนมาคนเดียว ผมก็เปิดรูปดูครับ ทนเอา พรุ่งนี้ก็กลับและ ผมอยู่ในอีกห้องครั บอาบน้ำเสร็จก็เข้าห้องแล้วล็อกกอนเลย (ถ้าจะทิ้งเพื่อนขนาดนี้ ก็บอกให้กลับก็จบไหม -- เสียความรู้สึกชิบหาย ) ผมนอนเล่นเรื่อยๆครับ หลับไปตอนไหนไม่รู้ตื่นมาอีกทีเช้าตรู่อากาศดีมากครับ ผมอาบน้ำเสร็จออกมาถ่ายรูปเก็บบรรยากาศ เสร็จแล้วเดินตลาดเช้าแล้วขึ้นห้องครับ เห็นพวกนั้นเก็บของกัน ผมก็เก็บแล้วเอาออกมารอข้างนอกครับ 

อาร์ เมื่อคืนล็อกประตูทำไม
ผม ลืม
อาร์ เหนื่อยหรอ 

มันเอามือมาจับหน้าผากผมผมก็ปัดออกครับ 

ผม ไม่ได้เป็นไร อยากกลับบ้าน

อาร์ อะเค เดี๋ยวไปหากินข้าวก่อนป้ะ
ผม กินแล้วอะ เดี๋ยวรอที่นี้เสร็จแล้วก็บอกละกัน 

ผมเดินเข้าห้อง แล้วนอนครับ สายๆ อาร์มันมาเรียก ผมก็ไปล้างหน้าแล้วเดินลงมาขึ้นรถครับ ผมเอาสายหูฟังมาฟังเพลงเหมือนเดิม 12-13 ชั่วโมงถึงเชียงใหม่ เอาว่ะ ทนเอา ผมมองข้างทางตลอดครับ พวกเขาคุยอะไรกันก็ไม่ได้ยินหรอกครับ ผ่านไปหลายชั่วโมงมากแวะหลายที่แต่ผมก็บอกได้แค่ว่า “รออยู่บนรถ ปวดหัว” ถึงบ้านก็เย็นครับ 

อาร์ ไปหาอะไรกินก่อนไหมเต้ เดี๋ยวหาที่พักให้พี่ปีเตอร์ด้วย
ผม มึงพาพี่เขาไปเถอะ กูขอพักก่อนปวดหัว
อาร์ อือๆ งั้นเดี๋ยวกูพาพี่ปีเตอร์ไปหาที่พักก่อนก็แล้วกัน 

ผมเดินขึ้นบ้านแบบอ่อนล้าครับ โทรหาไอ้ก้าก่อนก็แล้วกัน 

ก้า ทำไมเค้าโทรหาตัวไม่ติดเลยละ
ผม ไปลาวมาอะกะทันหันด้วย 
ก้า เหนื่อยไหม กินข้าวรึยังเดี๋ยวพาไปกิน 
ผม มาหาหน่อยดิ
ก้า อ้อนเข้าไป ครับๆเดี๋ยวไปหา 

ผมวางสายจากก้าเจ้ก็โทรมาครับ (เจ้คือผู้หญิงนะครับ มันเป็นไบคบเพศไหนก็ได้ มีแฟนแล้ว ชื่อยังไม่บอกนะครับ เพื่อนสนิทของผมเอง คนที่สมัครเมลและสมัครทุกอย่างให้ผมอะครับ เก่งทุกอย่างยกเว้น เรื่องแมว มันกลัวแมวและไม่กินไข่เจียว ) 

เจ้ เต้เดี๋ยวอีกสามวันจะย้ายไปหอแล้ว มาช่วยหน่อยนะ
ผม กลับจากทำงานแล้วหรอ 
เจ้ ยังๆ อีกสองวันกลับ แล้วเจอกันนะ
ผม ดะ ..

มันวางสายไปก่อนครับ อะไรเนี้ยปิดเทอมก็ไม่ได้เจอ เปิดเทอมยังจะได้เจอบ้างไหมเนี้ย ผมรอก้าครับ ซักพักมันก็มา ผมนั่งรอมันหน้าทีวี

ก้า กอดหน่อย

มันดึงผมไปกอดครับ ไม่มีใครอยู่บ้านด้วย ม๊าก็ไม่อยู่ 

ก้า ตัวเล็กลงแล้วนะเนี้ย กินอะไรบ้างไหมเนี้ย
ผม กินทุกวันแหละ
ก้า เสียงอ้อนจังห้ะ เป็นอะไรเนี้ย
ผม เหนื่อยเฉยๆ หิวด้วย
ก้า ไปหาอะไรกินป้ะ 

มันลากผมขึ้นรถครับ มันพาผมมากินที่ห้าง  สั่งเสร็จก็รีบกินเลยครับ หิว 

ก้า กินช้าๆก็ได้ตัวไม่ต้องรีบหรอก
ผม หิว
ก้า ครับ ไม่ต้องรีบเดี๋ยวติดคอ นั้นไงไม่ทันขาดคำเลย อะน้ำ

ผมกินน้ำครับ แล้วกินข้าวต่อ กินเสร็จก็ไปเดินห้างครับ ผมเห็นอาร์กับพี่แมลงสาบกำลังกินเอ็มเคอยู่ ผมก็เดินไปชั้นอื่นเลยครับ 
ก้า ตัว
ผม เอาอะไรไหมอะ
ก้า ไม่อะ อิ่มยังไปดูหนังกัน 
ผม ไปหลับใช่ไหมอะ
ก้า งั้นเดี๋ยวกลับบ้านไปดูหนังโอเคไหม
ผม ก็ได้ครับ 

ผมก็เดินไปลานจอดรถ แล้วพากันกลับบ้านครับ 

ก้า อาบน้ำไหม

ผม อาบครับ อาบยัง 
ก้า ยังเลย งั้นเดี๋ยวเค้าหาหนังตัวไปอาบน้ำก่อน
ผม ไม่เอาหนังโป้นะ 
ก้า ไม่ดูหรอ 

มันเอามือมาจับคางผม 

ผม ไม่ 

ผมเดินเข้าห้องน้ำอาบน้ำครับ อาบเสร็จก็แต่งตัวออกมาข้างนอ กก้ามันดูดบุหรี่อยู่นอกระเบียง 

ผม ดูดอีกแล้วหรอ 
ก้า มันติดแล้วอะ
ผม ครับ ดูดเสร็จก็ไปอาบน้ำเลย
ก้า ครับ ผม 

ผมเข้ามาข้างในก็เตรียมเสื้อผ้าให้มันครับ มันอาบน้ำเสร็จก็ดูหนังกันครั บผมนั่งข้างหน้ามันมันก็กอดผมจากด้ายหลัง ผมไม่ทันดูเลย
ครับ รู้สึกตัวอีกทีก็เช้าแล้ว ผมก็นอนต่อซักพักครับ ผมก็ต้องตื่นเพราะก้ามันกวนผมครับ 

ผม ก้าขอนอนต่อนะ
ก้า ไหนจะดูหนังกับเค้าไง
ผม ก็จะดูแหละแต่หลับก่อนไง
ก้า ใครใช้ให้หลับห้ะ 

มันกอดผมจากด้านหลังครับ 

ก้า เดี๋ยวจะมีงานปฐมนิเทศ แล้วก็งานรับน้องงานมออีก เค้าอาจจะไม่ว่างนะตัว
ผม ทำไมเยอะจังเลยละ
ก้า ก็งานมหาลัยนี่ครับ 
ผม เดี๋ยวเต้ก็ไม่ว่างแล้วแหละ
ก้า ทำไมละ
ผม ก็ต้องไปเรียนไง
ก้า หรอครับหรอ 

มันจี้เอวผมครับ 

ผม ทำไมก้าไม่ว่างบ้างละ เขาให้ทำอะไรหรอ
ก้า ปีสองก็ต้องสอนน้องปีหนึ่งไง เป็นแบบให้น้อง ต้องดูแลน้องๆ 
ผม ดูแลเต้คนเดียวนะ
ก้า ไม่ได้หรอก พออยู่ในมหาลัยจะเลือกดูแลไม่ได้หรอ ก
ผม อือ ตามใจ 
ก้า ถ้าตัวเจอเพื่อนเค้าตัวให้เค้าบอกไหมว่าเราเป็นอะไรกัน
ผม ไม่ต้องหรอก เขาอยากรู้ก็ให้เขาถามเองแหละ
ก้า ตามใจตัวก็แล้วกัน 
ผม ขอนอนก่อนนะ 

ผมก็นอนครับ บ่ายๆก็ตื่น ตื่นมาก้าเขียนโพสอิตไว้ “ไปประชุมก่อนนะหมูน้อย” ผมก็ล้างหน้าลงไปหาของกินครับ  กินเสร็จก็กะจะเอาของไปให้เฮียต้าร์ อาร์มันมาหาผมครับ 

อาร์ ทำไมไม่ล็อกประตู
ผม ก้าออกไปอะกูไม่ได้ให้กุญแจ
อาร์ อ๋อนอนกับแฟน อะกล้อง
ผม อืมขอบใจนะ (อึดอัดแหะ)

ผมเดินขึ้นห้องอาร์มันก็เดินตามครับ 

ผม มีอะไรอีกไหม
อาร์ ไม่มี
ผม แล้วทำไมไม่กลับบ้าน

อาร์ อยู่ไม่ได้หรอ 
ผม อยู่ก็ไม่มีอะไรทำอะ กูจะไปบ้านเฮียต้าร์
อาร์ กูไปด้วยดิ
ผม ไปทำไมว่ะ

ผมพูดเสียงจืดใส่มันแหละครับ เหมือนจะรู้ว่าผมเป็นอะไร (ใครใช้ให้มึงทิ้งกูละ) 

อาร์ ไป หาเฮียไง
ผม งั้นกูฝากเอกสารให้เฮียด้วยก็แล้วกันนะ 
อาร์ เต้ เป็นไรเนี้ย
ผม ไม่ได้เป็นไรนิ 
อาร์ เป็นไรพอมีแฟนแล้ว เพื่อนก็ไม่สำคัญช่ะ 
ผม สำคัญเว้ย แต่สำคัญเฉพาะคนที่กูก็สำคัญกับเขาอะ

ผมพูดเสร็จก็เดินเข้าห้องน้ำไปอาบน้ำครับ แต่งตัวเสร็จก็ออกมา 

ผม เหี้ย!! (ตกใจสิครับ)
อาร์ เต้ บอกดิว่าโกรธอะไร

ผมผลักมันออกจากทางเดิน ผมก็เดินไปเปิดเอกสารดูครับ แล้วยื่นให้มัน 

ผม อะ บอกเฮียด้วยนะว่าคราวหน้าถ้าเฮียไม่ไปกูก็ไม่ไป 
อาร์ อะ อือ

มันหยิบเอกสารไป แล้วเดินออกไปครับ ผมก็ไปร้านอาหาร ไปช่วยพี่ดิวเข้าครัว พี่กรโทรมาครับ ผมว่าจะตีตัวออกห่างซะหน่อย แต่ก็อยากจะเรียนถ่ายรูปด้วย 

ผม ครับพี่กร
พี่กร เต้ หายไปเลยอะ
ผม ไม่ค่อยว่างอะครับ 
พี่กร ตอนนี้ว่างไหมอยากคุยด้วยอะ
ผม ว่างครับ 
พี่กร อยู่ไหนหรอเดี๋ยวไปหา
ผม อยู่ร้านอาหารครับ
พี่กร งั้นเดี๋ยวพี่ไปหานะครับ

ผมนั่งรอพี่กรครับ ซักพักก็มา 

พี่กร ตัวเล็กลงไหมเนี้ย ไปทำอะไรมา
ผม ทำงานเนี้ยแหละครับพี่
พี่กร ช่วงนี้ไม่ไปถ่ายรูปเลยนะ
ผม พี่กร //อ้ำอึ้ง//เต้มีแฟนแล้วนะ 

พี่กรกำลังกุมมือผมครับ ผมเลยเอามือออก

ผม ถ้าผมไปกับพี่บ่อยๆเดี๋ยวมีปัญหากับแฟนอะครับ งั้นเอาเป็นว่าเจอกันเฉพาะวันที่ออกทริปวันสำคัญดีกว่าไหมครับ 
พี่กร อ๋อ ดะ ได้สิพี่ก็มีเรียนด้วยทำวิจัยยังไม่ส่งเลยอาจจะไม่ว่าง
ผม....
พี่กร....
ผม เราเป็นพี่น้องกันดีกว่านะครับ พี่ว่าไง
พี่กร ได้สิ พี่เป็นให้เต้ได้ทุกอย่างเลย 
พี่กรดูเศร้าๆไปครับ ผมก็รู้สึกผิดนะที่ตัดบทไปแบบนี้แต่ก็ดีแล้วแหละ
ผม ขอบคุณนะครับ แล้วมีอะไรรึเปล่าครับเนี้ย 
พี่กร พี่ว่าจะชวนไปงานวันเกิดบีอะถ้าไม่ว่างก็ไม่เป็นไรนะ
ผม งั้นเดี๋ยวเต้ไปด้วยพี่ว่างใช่ไหม
พี่กร ว่างครับ 

ผม งั้นเรามาทำเค้กให้พี่บีกัน 

ผมเตรียมอุปกรณ์ทำเค้กก็ทำเรื่อยๆอะครับ พี่กรก็ถ่ายรูปผมตอนทำบ้าง พอทำเสร็จพี่กรก็รอผมอาบน้ำ มันก็เย็นแล้วด้วย ผมโทรหาก้า ไม่รับสายผมครับ เลยส่งข้อความไปแทน “ไปงานวันเกิดพี่บีนะ”

พี่กร บีคงดีใจเน้อะ
ผม เต้ไม่มีของขวัญนะพี่ 
พี่กร ไปบอกบีเองก็แล้วกัน 

ผมขึ้นรถมากับพี่กร พวกผมก็กินเลี้ยงวันเกิดอะครับเป่าเค้กอวยพรธรรมดา พี่บีก็ถ่ายรูปลง แล้วแท็กเพื่อนแท็กผม ดึกแล้วพี่กรก็มาส่งผม
ครับ (ไม่ขอเขียนเรื่องงานวันเกิดนะครับ คุยกันทั่วไปเรื่องถ่ายรูปนางแบบเทคนิคเฉยๆน่ะครับ ) ผมกลับมาบ้านก็อาบน้ำอีกรอบก่อน
นอน เฮียต้าร์โทรมาครับ 

เฮียต้าร์ ไปลาวสนุกไหม
ผม ก็สนุกดีครับ
เฮียต้าร์ ไว้คราวหน้าไปกับเฮียละกันนะ
ผม ดีครับ 
เฮียต้าร์ ขอบใจมากนะ เดี๋ยวโอนค่าทำงานให้ ฝันดีตี๋น้อย
ผม ขอบคุณครับฝันดีตี๋ใหญ่

ผมวางสายแล้วเปิดเน็ตเล่นครับ อาร์มันอัพเตตัสตัวเอง “ก็ไม่รู้อะไรที่ทำให้คำว่า เพื่อน เปลี่ยนไปเร็วขนาดนี้” (ผมคิดในใจ นี่มึงยังคิดไม่ออกหรอ ว่าเรื่องอะไร ทบทวนหน่อยไหม ชิอารมณ์เสีย) ผมอ่านผ่านๆแหละครับ แล้วก็ปิดไปนอน น อ น เ ล่ น เ ก ม ส์ แฮร่

ว่างจะมาต่อให้นะครับ
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Fri Sep 16, 2016 7:50 am

ว่างๆๆมาลงต่อนะครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sat Sep 17, 2016 6:13 pm

มาต่ออีกนะครับ รอรอรอ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Thu Sep 29, 2016 3:03 pm

ตู้ฮูๆๆๆ คิดถึงฉันไหมเวลาที่เธอ ไม่เจอะเจอกันกับฉัน คิดถึงฉันไหมเวลาที่เธอ เหงาใจ ^^ แฮร่ เตเต้ รายงานตัวครับ ขอประทานโทษด้วยนะครับ ที่ไม่ได้มาลงเกือบ สองอาทิตย์ อย่าว่าเน้อะ ช่วงก่อนไม่ตั้งใจเรียนอะ ช่วงนี้เลยต้องตั้งใจหน่อย แถมจะสอบล้าาา 

เช้าๆๆ ผมตื่นมาใส่บาตรกับพี่ที่ทำงานร้านอาหาร แล้วก็ทำงานต่อเลยครับ (มีแฟนเหมือนไม่มีเลยเน้อะ เจอกันเหมือนม๊าเลย คุยกันเหมือนม๊าเลย เจอกันอาทิตย์ละครั้งสองครั้ง น่ารักจริงๆ เฮ้อๆ) ผมทำงานทั้งวันแหละครับ ตอนบ่ายๆอาร์มันโทรมาหาผม ผมรับสายมัน

ผม ครับ 

มันถามผมแบบอารมณ์ แบกโลกไว้อะครับ 

อาร์ อยู่ไหน

ผมก็ตอบเหมือนคนไม่อยากจะพูดกับมัน

ผม อยู่ร้าน
อาร์ ว่างไหม
ผม มีอะไรครับ
อาร์  จะชวนไปถ่ายรูป

ผมก็คิดแหละว่าเดี๋ยวมันเอาผมไปคั้นว่าผมโกรธอะไรมัน ก็เลยตัดบทไปก่อน

ผม ไม่ว่างว่ะ แค่นี้นะ 

ผมตัดสายมันก่อนเลย (ทำเป็นมองไม่เห็นกันไป อีกหน่อยก็แค่ฝุ่น ทุกครั้งที่ลมมันพัดฝุ่นมาเรามักจะหันหลังให้มันเสมอ อย่าเล่นกับเต้ นะครับ เต้คนใหม่ แล้วนะครับ 555) ผมทำงานจนถึงเย็นแหละครับ ก้ามันก็มาหาที่ร้าน

ก้า หมูน้อย

มันตะโกนออกมาไม่นึกถึงสายตาคนมองเลย  ผมเดินไปหามันแล้วตีหัวมันไปทีหนึ่งครั บ

ผม ตะโกนหาแปะรึไง
ก้า ไม่ได้เรียกแปะเรียกหมูน้อยนั้นแหละ 

มันเอามือมาตบหัวผมคืนครับ อื้มมม ถ้ามึงจะเอาคืนขนาดนี้นะ

ผม กินอะไรมารึยัง

ผมถามมันด้วยความเป็นห่วง ว่าทำงานแล้วไม่มีเวลากิน

ก้า ยัง กินแค่ลูกชิ้นสามไม้ ฮอทดอกสองชิ้น ใส้กรอก (มันนึกครับ) สองอัน โดนัดสี่ชิ้น ขนมปังสองแผ่น แล้วก็แป๊ปซี่แก้วเดียวเอง

ผมตีหัวมันไปหลายทีเลยละครับ มันก็เอาแขนมาล็อกคอผม ให้ผมดมกลิ่นเต่ามัน 

ผม แหวะ จะอวกเอาออกไป 
ก้า ตีทำไมล่ะมันเจ็บนะมันเจ็บ 

มันก็ยังไม่เอามือกับแขนออกจากหน้าผม

ผม ไหนบอกว่ายังไม่กินอะไร แล้วที่สาธยายมานั้นมันไม่ใช่ที่กินไปหรือไง 

ผมพูดขณะที่มันแกล้งผมอยู่ครับ 

ก้า ก็ยังไม่กินกับตัวไง
ผม ไม่ต้องเลยเอาออกได้แล้ว เหม็น
ก้า งั้นกลับบ้านป้ะ 
ผม ทำงานอยู่ไอ้ดื้อเนี้ย
ก้า ไปนวดให้หน่อยนะครับๆ 
ผม โอเคๆ 

ผมถอดผ้ากันเปื้อนแล้วก็ขึ้นรถกับมันครับ ไปบ้านก้า ถึงบ้านมันก็ลงรถแล้วขึ้นห้อง มันไม่รอช้าครับ รีบถอดเสื้อผ้า ให้ผมด้วยเลย มันพาผมเข้าห้องน้ำแบบล่อนจ้อนอะครับ ผมก็นวดให้มันด้วยพออาบเสร็จก็เปลี่ยนชุดกัน //ชุดนอน// ออกไปกินข้าว// จะดีนะ//

ผม ไอ้ก้า
ก้า ว่าไงหมู
ผม ใส่ชุดนอนไปกินข้าวเนี้ยนะ
ก้า ไม่เคยหรือไง
ผม มันสกปกอะดิ

มันพาผมใส่ชุดนอนมากินข้าวที่ห้างครับ แต่ดีหน่อยใส่เสื้อคลุมมาด้วย กินเสร็จก็มาส่งผมที่บ้านครับ 

ผม ไม่อยู่หรอ
ก้า ลืมเอาชุดมาอะ 
ผม พรุ่งนี้ค่อยไป
ก้า เดี๋ยวขี้เกียจตื่น
ผม ก็ได้ๆ โทรมาด้วยนะ
ก้า ไม่เดี๋ยวโทรตอนจำเป็น //มันขับรถออกไปครับ ผมก็รอมันนึกว่าแต่พูดเล่น ไม่โทรมาจริงๆครับ//

ผมนอนอ่านหนังสือนิดหน่อย เจ้ก็โทรมาครับ 

เจ้ ยูพรุ่งนี้มาขนของด้วยนะสายๆ
ผม ใครไปมั้ง
เจ้ ยู อาร์ อาร์ม พี่เอ็ม//ผมตกใจนิดหน่อยกับสองชื่อหลัง//
ผม รู้จักพี่เอ็มกับอาร์มด้วยหรอ
เจ้ รู้จักไม่ได้หรือไง
ผม ก็เปล่า รู้ยังว่านี่โกรธอาร์อยู่
เจ้ อือรู้ แต่ไม่รู้ว่าเรื่องอะไร อาร์มันบอกก่อนหน้านี่
ผม อือ เดี๋ยวเจอกันพรุ่งนี้นะ
เจ้ ครับ //เจ้มันวางสายไปผมก็นอนครับ ไม่ได้สนใจที่จะเปิดดูสเตตัสใครตอนนี้ อารมณ์ไม่ดีเลยยยยยย//

เช้าตื่นมาทำไมไม่รู้ นอนต่อ สายโด่งแล้วครับ ผมรีบอาบน้ำแต่งตัว ไปบ้านเจ้ก่อนเลย ผมเดินไปในบ้านเจอพี่เอ็มกับอาร์มกำลังเล่นโดมิโน่กันอยู่ครับ ผมเข้าไปปิดตาพี่เอ็ม

พี่เอ็ม ใครเนี้ย 

ผมทำมือ//ชูๆ//ให้อาร์มครับ 

ผม จำไม่ได้หรอ งอนนะเนี้ย
พี่เอ็ม น้องเต้ ++

ผมเอามือออกจากหน้าพี่เอ็ม แล้วก็หยิกแก้มพี่เอ็มเล่นครับ อาร์มันเดินมานั่งข้างอาร์ม ส่วนเจ้ก็เดินตามมา 

เจ้ อ่าวเต้ มาตอนไหน
ผม ซักพักกอดหน่อย 

เจ้เดินเข้ามากอดผมครับ 

ผม ไหนของฝากของสามีละครับว่าที่ภรรยา
พี่เอ็ม ใครภรรยาน้องเต้ 
เจ้ ส่งให้ทางไปรษณีย์ไปแล้ว 
ผม อีกและ ถามไหมว่าว่างดูหรือเปล่า 
อาร์ม ขนของได้ยังเจ้
เจ้ อะดิเรามาเริ่มกันเลยดีกว่า ของเราเตรียมไว้เรียบร้อยแล้ว ขนแปปเดียวก็เสร็จ

พวกผมขนของกันครับ ผมเดินผ่านอาร์มันผมก็ทำเป็นเมินมัน คุยแต่กับคนอื่นอะครับ พวกผมขนของเสร็จก็แกล้งเจ้ //อาร์มมันชวน//

อาร์ม เต้บัดด๊อกเจ้หน่อย
ผม เอาไร 
อาร์ม อะน้ำเขียว
ผม แค่กลิ่นมันก็ไม่กินแล้ว 
อาร์ม ผสมมะนาวโซดา
ผม แน่ใจนะว่าจะรอด 
อาร์ม ลองดูน่า 

ผมถือเอาน้ำไปให้เจ้ มันไม่รู้หรอกครับว่าน้ำอะไร แต่มันกินน้ำเขียวไม่ได้

ผม //ยิ้มกริ่ม// อะน้ำ 

เจ้ดึงไปดูดครับ 

เจ้ //สำลัก// เหี้ยเต้ 
ผม อาร์มแกล้ง 

เจ้มันโยนกระติกทิ้งครับ ไม่คิดจะเสียดายหน่อยหรือไง 

เจ้ อย่าแกล้งดิมันเสียของ
ผม ไม่กินละจะได้ไม่เสียของ
เจ้ เสือก //เดินหนี//

ชาาาา หน้าผม อาร์มนะอาร์ม กูไม่เล่นกับมึงแล้วกูเจอว่าอยู่คนเดียว

อาร์ม  เอ้ากระติกละ
ผม //ชี้ไปทางกระติก//นู้น
อาร์ม หัวรุนแรงเหมือนเดิม //เดินไปหาพี่เอ็ม//

ผมเดินผ่านเจ้ที่นั่งอยู่กับอาร์ครับ ผมเดินดูห้องก็ไม่เลวดีนะ ป้าหอเรียกเจ้ครับ เจ้เดินไปหาป้าพร้อมผม 

ป้า นี่กฏของหอพักนะคะ 

เจ้ ทำไมเยอะจังเลยคะป้า

ป้า อยู่รวมกันก็ต้องมีกฏน่ะคะ

เจ้ เหมือนอยู่ในคุกเลยเหอะ //อาการปากเสียโดยไม่คิด//

ป้า ไม่เหมือนหรอกคะ //ทำหน้ามึน//

เจ้ ไม่เหมือนตรงไหนคะ //หน้ามึนกว่า//

ป้า แล้วเหมือนตรงไหนคะ //ยังๆ//

เจ้ ดูกฏป้าสิคะ บ้านไหนเขาเคยมีว่าให้ทิ้งขยะวันไหนบ้างคะ

ผม //จับแขนเจ้// ใจเย็นน่าเจ้

เจ้ อย่าเสือกว่ะ //เดินออกมาจากป้า//

ป้า อ่อ หอนี้ไม่ให้ผู้ชายเข้ามานะคะ 

เจ้ ทีลูกป้ายังเอาเข้ามาได้เลย //หน้านิ่ง//

ป้า มะ //กำลังจะเถียง//

เจ้ อย่ามาเถียง ก็เห็นๆอยู่ว่าเอาเข้ามา กฏก็ต้องเป็นกฏไม่ใช่หรอคะ หรือมีกฏเฉพาะบางห้อง //เดินเข้าห้องปิดประตู//

++ข้อเสียของการมีเพื่อนปากดีคือ ห้ามแล้วโดนด่านะครับ --
ผมเดินเข้าห้อง เจ้ก็ขย้ำกระดาษที่ป้าให้ทิ้งถังขยะครับ เจ้มองหน้าผม ตอนนั้นมีแค่ผมกับเจ้ที่อยู่ในห้อง

เจ้ //จ้อง// เต้มานี่ 

ผมเดินไปอย่างขัดไม่ได้

ผม มีไร
เจ้ มึงโกรธอาร์เรื่องอะไร
ผม ช่างมันเถอะน่าเจ้
เจ้ ช่างบ้าอะไร //ขว้างนาฬิกาข้อมือ//
ผม ปล่อยเถอะน่าเจ้เขาไม่อยากมีเราเป็นเพื่อนเราก็ไม่จำเป็นต้องไปเป็นเพื่อนเขานี่ //ประชดอย่างมาก//
เจ้ เรื่อง? //จริงจัง//
ผม เออไม่มีอะไรหรอก แค่ไปลาวกับมันสองคนแล้วพอมันเจอเพื่อนใหม่เต้ก็ไม่มีเพื่อนเท่านั้นแหละ
เจ้ ก็เลยพาล
ผม ไม่ได้พาล ก็แค่ตามใจเขาไง
เจ้ มึงหันหลังให้มันหรอ
ผม อือ กูเดินหนีมันด้วย
เจ้ //ตีหัวผมทีหนึ่ง// กูรอถามมันจะได้รู้ว่าใครถูกใครผิด
ผม ไม่ต้องหรอกเจ้
เจ้ //ตีหัวผมอีกรอบ// ไอ้ควายเลิกควายซะที

อาร์มันเดินมาข้างในครับ พวกผมก็นั่งอยู่บนที่นอน

เจ้ อาร์นั่ง //คำสั่ง//
อาร์ มีไร 
เจ้ มึงทำไรเต้
อาร์ ก็ไม่ได้ทำอะไรนิ 
เจ้ แน่ใจนะ 
อาร์ อือ แล้วกูทำอะไร อยู่ๆก็เย็นชาใส่กูนี่หรอว่ะ เพื่อนเขาทำกันแบบนี้หรอว่ะถามก็ไม่บอกว่าเป็นอะไร //หน้าใส่อารมณ์//
ผม แล้วใครมันเป็นคนทิ้งก่อนว่ะ //อารมณ์ล้วนๆ/
อาร์ แล้วทิ้งยังไงว่ะ //เดือด//
ผม ทิ้งยังไง ถามมาได้ว่าทิ้งยังไง //ปี๊ดดด//
อาร์ ก็บอกดิว่ะ //เดือดคงที่//
ผม ยังจะให้บอกอีกหรอ อยากเลิกเป็นเพื่อนก็บอกดิไม่เห็นต้องเมินนี่หว่า // ปี๊ดดคงที่//
เจ้ =//=
อาร์ ใครอยากก่อนว่ะ กูไม่ได้อยากเลยด้วยซ้ำ 
ผม หรอแล้วที่ไปคุยกับไอ้แมลงสาบแล้วไม่เห็นหัวกูละ 
อาร์ เรื่องอะไรเต้ 
ผม ต้องให้อธิบายช่ะ
เจ้ --
อาร์ ก็พูดมาดิ
เจ้ หยุด //มองเจ้สายตาเดียวกัน// สงบ สติ อารมณ์ แล้วพูดเต้

ผมหายใจเข้าลึกสุดๆครับ 

ผม วันนั้นเต้ไปประชุมที่ลาวกับมัน ช่วงเช้ายังคุยกับเต้อยู่เลย ว่าพี่คนนั้นชื่อแมลงสาบ ยังว่าเขาอยู่เลย ว่าติดหรู่อวดเพื่อน เกาะติดคนอื่นไปทั่ว ช่วงเย็นพอเอาเข้าจริงๆ ไหง่เป็นกูที่ต้องมานั่งหงอยไม่มีคนคุยด้วย คุยแต่กับผู้ใหญ่เขาก็คุยเรื่องการลงทุนกัน พอกินข้าวเสร็จไม่เท่าไหร่เจ้ พวกไปกินเหล้าต่อเว้ย ปกติจะแบบว่า เห้ยเพื่อนไปกินด้วยกัน ไม่กินก็นั่งรอกูก็ได้ อันนี้ไม่อะ ไปสนิทกับเขาเฉยเลย //อาร์มันก้มหน้า// เขาชวนไปไหนแม่งไปหมด ก็กูเป็นคนตามใจเพื่อนไง

อาร์ มันไม่ใช่แบบนั้นเต้ //ตัดบทผม//
ผม แล้วมันแบบไหนว่ะ //ทำหน้าสงสัย//

เจ้ เต้เล่าต่อ
ผม ก็กูตามใจเพื่อน คิดว่าเออเดี๋ยวเพื่อนก็พากูสนุกอะ แต่ไม่เว้ย ไปเล่นน้ำ กูก็ได้เล่นคนเดียว ไปกินข้าวกูก็ไปคนเดียว เดินเที่ยว กูก็เดินคนเดียว ไปไหนไม่บอกกูซักกะคำ พอรู้จักกับไอ้แมลงสาบนั้น กูก็ไม่มีที่ยืนเลยเว้ย เหมือนฝุ่นอะมึงก็คิดเอา 

อาร์ แต่กูคิดว่ามึงสนุกนะเต้ 

เจ้ มีอะไรจะแก้ไหมอาร์ 

อาร์ คือกูไม่รู้เว้ยว่าเต้มันไม่สนุก ก็กูถามแล้วว่าไปไหมก็ตามใจกูกูก็ไปไง

ผม กูก็บอกแล้วว่ากูกลับเครื่องได้ มึงก็บอกให้กูไปด้วย ดูวิวข้างทาง แล้วเป็นไงเอากูไปเป็นก้างไหมว่ะ เอากูไปเสียความรู้สึกไหมว่ะ 

เจ้ ทำไมมึงต้องไปติดแมลงสาบละอาร์ //มันชื่อปีเตอร์เจ้//

อาร์ ก็เขาเล่าเรื่องเพื่อนให้ฟัง เขาก็เหมือนพวกเรามีเพื่อนน้อยแล้ววันนั้นเขาก็ไม่มีเพื่อนด้วยกูเลยอยากอยู่เป็นเพื่อนพี่เขาอะ 
เจ้ อื้ม มึงเลยทิ้งเพื่อนมึงไปอยู่เป็นเพื่อนเขา
ผม ไม่เป็นไรหรอกเจ้ เรื่องมันก็ผ่านมาแล้วอะ 
เจ้ แล้วมึงละเต้ 
ผม อะไร 
เจ้ พวกมึงจะไม่คืนดีกันหรอ
ผม ไม่จำเป็นก็บอกแล้วไงว่าเขาอยากมีเพื่อนใหม่ไอ้เราก็เก่าแล้วไงไม่สำคัญกับเขาหรอก 
อาร์ //ขึ้นเสียง// ไม่ใช่นะเต้
ผม มองกูยังไงกูก็จะมองแบบนั้นแหละ ไม่ว่าใครก็ตาม ในเมื่อลมมันพัดฝุ่นมาหาเรา เราไม่จำเป็นต้องแบกหน้าปะทะมันหรอก แค่หันหลังให้มัน ฝุ่นมันก็ไม่เข้าตาแล้ว

เจ้ มึงควรสำนึกผิดนะอาร์ ก่อนที่จะเป็นฝุ่นมากกว่านี้ เพราะกูก็เป็นลมไปแล้ว //ประชดขั้นสูง//
อาร์ อือ ขอโทษได้ไหมละ
เจ้ ว่าไงเต้
ผม ก็จำไว้ด้วยนะ ถ้าจะหันหลังให้กูก็แค่บอกกูตรงๆเลิกคือเลิกกูไม่ชอบยื้อ//แฮร่ อันนี้อารมณ์ล้วนๆ//
เจ้ เด็ดขาดนะเดี๋ยวนี้เตเต้
ผม แน่นอนทุกวันนี้คำพูดมันเปลี่ยนง่ายเจ้ 
อาร์ กู ไม่รู้จริงๆนี่หว่า ยอมรับทุกอย่างเลย 
เจ้ เพื่อนกัน อย่าทิ้งกันดิว่ะ 
ผม แล้วใครจะมาอยู่กับมึงเนี้ย
เจ้  แฟนกูไง
ผม ห้ะ อะไรว่ะ นี่กูไม่รู้อะไรเลยหรอเนี้ย ไหนไม่ให้ผู้ชายเข้าไง
เจ้ เออน่าดูๆไปก่อน 
อาร์ จัดของเสร็จแล้วไปกินไอติมเถอะมึง //อาร์มเดินเข้ามา//
อาร์ม ไปๆ อยากกินๆ
พี่เอ็ม งั้นรีบๆจัดเถอะ พี่ร้อนแล้ว

พวกเราก็จัดของกันครับ พอจัดเสร็จก็ไปกินไอติมกัน สั่งมาเยอะก็กินหมดครับ สายแดรกกกกก

อาร์ม //โทรศัพท์ดัง// ว่าไงป๊า ตอนนี้ เร็วไปไหมเนี้ยมาปฐมนิเทศให้ทันนะ
พี่เอ็ม //คว้าโทรศัพท์มา// ป๊า ยังไม่เสร็จอีกหรอ เอ้า ครับ เดี๋ยวไปตอนนี้ก็ได้ ครับๆ
อาร์ม ทำไม
พี่เอ็ม ป๊าให้ไปดูรถตอนนี้เลยได้คนละคัน
อาร์ม เยสเยส ป้ะๆ ไปก่อนนะทุกคนไว้เจอกัน 
พี่เอ็ม งั้นพี่ไปก่อนนะมีอะไรก็บอกละกัน 

พวกก็ไปครั บเหลือเราสามคน เจ้ก็โม้เรื่องที่ไปทำงานให้ฟังครับ //ตั้งเกือบหกเดือน อุตส่าห์จะได้เป็นพนักงานและ แต่ต้องมาเรียน// น้ำเสียงเสียใจของนาง 55 ขนาดไม่ได้เป็นพนักงานยังมีเงินเยอะขนาดนี้ ถ้าเป็นพนักงานจะมีเงินเก็บเยอะขนาดไหนเนี้ย ผมขอโม้เรื่องเจ้ ให้ฟังก่อนนะครับ //เป็นคนที่ไม่ชอบไข่เจียวกินน้ำเขียวไม่ได้ไม่ชอบแมวปากเสียกลัวผีกลัวที่แคบกลัวความมืดกลัวที่สูง แต่เต้ก็ชอบแกล้งนางบ่อยๆเรื่องพวกนี้ ทำงานเก่งไม่เกี่ยงงาน หาเงินเรียนเองมาตั้งแต่ประถม เพราะที่โรงเรียนมีข้าวฟรีและนมฟรี เลยเสร็จนาง เรื่องเก็บเงินขอให้บอก ใช้เงินไม่เกินวันละเจ็ดบาท บางวันไม่ได้ใช้เลยด้วยซ้ำ จะมีกี่คนบนโลกที่จะทำเพื่อตัวเองขนาดนี้ ชอบมองกาลไกล เรื่องอนาคต มองโลกในแง่ดีบางทีก็ดีเกินไป ข้อดีมากๆคือ เต้อยากได้อะไรก็หาให้เต้หม๊ด คนอะไรยอมเพื่อนได้ทุกอย่าง ข้อเสียคือ ชอบแถเรื่องเต้ให้ป๊ากับม๊าฟังเวลามันมาหาที่บ้าน สปอยยย มีเยอะครับ เรื่องนาง คือ เป็นคนที่กล้า หน้าด้าน พอตัว //
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Thu Sep 29, 2016 3:22 pm

ต่อๆๆๆ

เจ้ กลับบ้านเลยไหมต้องซื้อของให้แม่ด้วยเนี้ย
ผม รีบหรอ ไปกินเหล้าร้านลุงกู
เจ้ ไม่ๆ กูกลับพวกมึงละไปเอารถไหมเนี้ย
ผม ไปดิ 

พวกผมเดินขึ้นรถ เจ้มันก็พาผมกลับบ้าน ไปเจอแม่มันครั บ //พวกผมหวัดดี//

แม่เจ้ อ้าวขนเสร็จแล้วหรอลูก 
เจ้ เสร็จแล้วแม่ พ่อละ
แม่เจ้ ยังไม่มา กินอะไรกันมารึยัง
ผม กินแล้วครับ งั้นเต้ขอกลับบ้านก่อนดีกว่านะครับ 

ผมขับรถกลับมาที่บ้าน อาร์มันก็มาติดๆผมครับ ผมไม่ได้สนใจเดินขึ้นห้องเลย 

อาร์ //ดึงแขน//เดี๋ยวเต้
ผม มีอะไร //หน้านิ่ง//
อาร์ ยังไม่หายโกรธหรอ
ผม ยังว่ะ 
อาร์ ต้องทำยังไงหรอเต้ 
ผม ไม่เห็นต้องทำอะไรเลย //เดินขึ้นห้อง//
อาร์ //ยื่นเงินให้// อะ6500
ผม ค่าอะไร 
อาร์ ข้ารักเอ็ง //ยิ้มกริบ//

ผมยืนมองหน้ามันครับ มันเข้ามา..หอมแก้ม..ผมแล้วเดินขึ้นเตียงไปนอนที่เตียงผม ผมเดินไปถามมัน

ผม ค่าอะไรอาร์
อาร์ ก็บอกแล้วไง //ลุก//
ผม อะไรไม่เข้าใจ 
อาร์ ข้ารักเองไง //โดนตีหัว//

ผมตีหัวมันครับ มันก็นอยด์แหละ 

อาร์ ฝากไว้ก่อน
ผม บอกก็จบ ไม่ต้องเจ็บตัว //มันเกาหัว//
อาร์ ขอโทษเป็นไหมทำไมชอบทำร้ายร่างกาย
ผม ไม่ขอโทษหรอก ถือว่าหายกัน 
อาร์ เต้!
ผม อะไร
อาร์ ดื้อจังว่ะ ไม่น่ารักเลย //อ้อน//

มันกอดผมครับ ผมก็เอาเงินไปเก็บในลิ้นชักแล้วมานั่งที่เตียง มันก็กอดผมจากด้านหลัง 

อาร์ //คางเกยไหล่// หายโกรธแล้วใช่ป้ะ
ผม หรือจะให้โกรธดี
อาร์ ไม่ดีๆ //พาผมนอนลง//
ผม ทำอะไรของมึงเนี้ ย 
อาร์ เอาเพื่อนกูกลับมาเดี๋ยวนี้เลยนะ //ขึ้นคร่อม// 
ผม กูก็อยู่นี่แล้วไงงงงง //ผมตีหัวมันครับ //

โทรศัพท์ผมเข้าเลยต้องลุกไปรับสายก่อน ม๊าโทรมาครับ 

ม๊า น้องชาย
ผม ครับเจ้
ม๊า ไปรับแปะหน่อยในเมือง พอดีแปะรถเสียติดต่อใครไม่ได้เลย
ผม อ๋อครับๆ งั้นให้แปะรอก่อนเดี๋ยวเต้ไป 

ผมวางสายแล้วออกไปรับแปะครับ อาร์มันก็ไปด้วย  ไปถึงก็โทรหารถลากไปอู่ 

แปะ ยังไม่เปิดเรียนหรือไงตี๋เล็ก
ผม เปิดแล้วแปะจะเห็นตี๋หรอครับ
แปะ อื้อไอ้นี่ไม่เจอแค่ไม่กี่วันกวนขึ้นเยอะเลยนะ
ผม เดี๋ยวก็เปิดแล้วครับ 
แปะ เรียนให้ทันพี่ๆเขานะลูก อย่าเรียนวิทย์แล้วมาทำไร่เหมือนตี๋ใหญ่นะแปะรับไม่ได้
ผม //หัวเราะ//555 แปะนั้นมันงานอดิเรกครับทำไร่น่ะ
แปะ ไม่รู้ละเห็นตี๋ใหญ่บอกจะให้แปะเซ็นต์ในฝึกงานให้ แปะไม่เห็นว่าจะทำอะไรเลย
ผม แปะต้องเซ็นต์ให้ตี๋นะเพราะตี๋เป็นคนไปประชุมอะ 
แปะ ยังไม่ฝึกงานไม่ใช่หรือไง 
ผมก็หัวเราะกับแปะครับ ถึงบ้านแปะก็ส่งแค่นั้น แล้วก็กลับบ้านครับ 
อาร์ เต้
ผม ว่า 
อาร์ เรียกเฉยๆ /ตีหัวมัน// โอ้ย 
ผม เรียกทำไม
อาร์ เปล่า ๆ หิวข้าวอะ 
ผม กินอะไร 
อาร์ อะไรก็ได้ 
ผม ไม่เคยทำ
อาร์ อยากกินข้าวห่อไข่
ผม อย่างเดียว
อาร์ ครับ 

ถึงบ้านผมก็เข้าครัว ทำข้าวห่อไข่ครับ กินเสร็จก็นั่งดูหนังกัน อาร์มันหลับแหละครับ 

ผม //สะกิด//อาร์ตื่นไปนอนข้างบนดีๆดิ
อาร์ //งัวเงีย// อือ 

เดินขึ้นบันไดไปห้องผม ผมก็นั่งดูการ์ตูนซักพักครับ ขึ้นห้องไปอาบน้ำ อาบเสร็จก็โทรหาก้า มันไม่รับสายครับ ผมก็เดินมาที่เตียง 

ผม อาร์ //สะกิด// ไม่อาบน้ำหรอ
อาร์ หึ 
ผม อือๆ ตามใจ 

ผมก็นอนครับ อาร์มันก็กอดผม 

ผม //ปัดมือออก// จะกอดทำไม
อาร์ อือ 
ผม ไปกอดหมอนข้างดิว่ะ //เอามือออก// 
อาร์ กอดหน่อย
ผม ไม่ใช่เมียกูปล่อยดิว่ะ
อาร์ ก็ผัวมึงไง
ผม //สตั้น//ผัวพ่องอะ
อาร์ เอากันแล้วก็ผัวเมียดิ
ผม อาาาาาาาา
อาร์ ครับบบบ
ผม จะนอน 
อาร์ เถียงไม่ได้อะดิจะนอนจะนอนเนี้ย 
ผม //เงียบ//
อาร์ //หอมแก้มผม//
ผม //ดันออก// อาร์จะนอน
อาร์ ก็นอนดิ
ผม ก็นอนไงก็อย่ามากวนสิ

ผมพูดแค่นั้นแล้วก็นอนครับ
ตัดมา 

วันปฐมนิเทศมหลัย โย่ววเฟรชชี่ปีหนึ่ง ^^ ม๊าไม่มาครับ มาแต่เฮียต้าร์ พวกผมก็ไปขนของครับ ก้ามันเป็นคนดูแลผู้ปกครองอยู่ในมอ ก็เลยไม่ได้มาช่วย ผมขนของของตัวเองเสร็จก็ไปขนของอาร์ไปอยู่หอมัน หอผมกับหอมันไม่ห่างกันมากครับ อยู่คนละซอย แต่หอเจ้อยู่ข้างหลังหอผม เดินไปก็ถึง แต้ก็ข้ามถนนนอยู่ดี ผมจัดของเสร็จก็ไปหาเฮียต้าร์ 

?? ต้าร์ มาทำอะไรตึกนี้
เฮียต้าร์  มาเป็นผู้ปกครองครับ 
?? มีลูกแล้วหรอ
เฮียต้าร์ เปล่าครับ น้องชายอะครับ 
ผม //เดินเข้าไป// ไปยังเฮียหิวแล้วนะ
เฮียต้าร์ ขนของเสร็จยัง
ผม เสร็จแล้วนิดเดียวเอง 
เฮียต้าร์ ไปกินข้าวป้ะ
อาร์ ร้านไหนเด็ดอะเฮียในมอ
เฮียต้าร์ ป้ะๆเด็กๆเดี๋ยววันนี้พี่เลี้ยงเอง ^^
เจ้ //เดินมาตีแขนเฮีย// เคยรอไหม
เฮียต้าร์ เอ้าใครพาตุ๊ดมาเนี้ย
ผม แม่มึงละ
เจ้ กลับและมีงาน
อาร์ ไปหาอะไรกินเถอะ
เจ้ ถ้าเรียกนี่ว่าตุ๊ดอีกจะไปพังร้าน //ทำหน้าโหดใส่เฮีย//
เฮียต้าร์ ตี๋เมียตี๋โหดจังว่ะ
เจ้ ปากหมาว่ะเฮีย 
เฮียต้าร์ ใครละที่หมาก่อน
เจ้ เฮียนั้นแหละ โตเหมือนควายแล้วยังจะเถียงเด็กอยู่ได้
เฮีย //ตีหัวเจ้// เด็กตรงไหน เฮียเห็นโตเหมือนควายยืนอยู่นี่ไง

ผม //แยกสองคนออก// ไปกินข้าว 
เจ้ //กำลังอ้าปาก//
ผม ไม่เสือกป้ะ 

เจ้กับเฮียเดินขึ้นรถครับ ส่วนผมกับอาร์ก็นั่งเบาะหลัง 

อาร์ //กระซิบ// สองคนนี้เขาทะเลาะบ่อยจังว่ะ
ผม //กระซิบ// กิ๊กกันมั้ง
อาร์ //กระซิบ// ตอนไหนว่ะ แล้วปกติเฮียจะไล่เจ้มานั่งข้างหลังก่อนไม่ใช่หรอเดี๋ยวนี้ไม่ไล่แล้วหรอ
ผม //กระซิบ// ก็บอกแล้วไงว่ากิ๊กกัน 
เจ้ //กระแอม// หื้ม
เฮียต้าร์  อะไรติดคอ
เจ้ คนข้างๆอะ
เฮียต้าร์ อือก็ไม่ได้สำคัญเหมือนคนอื่นไง //ประชด//
อาร์ //กระชิบ// ตีกันแล้วมึง
เฮียต้าร์ เอาร้านนี้นะ กินได้ไหมตุ๊ด
เจ้ อือ 
เฮียต้าร์ พูดกับผู้ใหญ่พูดแบบนี้หรอ
ผม กินไรเฮีย
เฮียต้าร์ เดี๋ยวลงไปก่อนขอเคลียร์กับไอ้ตุ๊ดนี่ก่อน
เจ้ ปล่อยดิจะลง
อาร์ ไปก่อนนะ แล้วตามไปนะ
เจ้ ไอ้อาร์รอก่อน เต้รอกู 

ผมเดินลงมาข้างล่าง แล้วสั่งอาหารครับ เฮียลงมาก่อน แล้วเจ้ก็เดินตามมา 

เฮียต้าร์ เอาไข่เจียวหมูสับจานหนึ่งครับ //เอ้าโชว์โง่แล้วไง เฮี้ยแล้วววว//
อาร์ //กระซิบ// เฮียกินอย่างอื่นไม่ได้หรอ
เฮียต้าร์ ทำไมว่ะจะกินไข่เจียวของง่ายๆไม่ได้หรอ
ผม เฮียกินอย่างอื่นเหอะ เดี๋ยวเต้สั่งให้ //เจ้เดินมา//
เจ้ สั่งอะไรไปมั้ง
ผม ก็ต้มยำผัดผักผัดกระเพรา เอาอะไรอีกอะ
เฮียต้าร์ แล้วก็ไข่เจียวหมูสับ
เจ้ //หน้าเสีย// งั้นกูกลับบ้านนะ 
ผม เอ้า //ดึงแขนเจ้// อยู่ก่อนดิ กินด้วยกันก่อน
เจ้ ก็รู้ไหมว่ะว่าได้กลิ่นไม่ได้
อาร์ งั้นเดี๋ยวกูไปซื้อของเซเว่นตรงข้าม พากูไปหน่อยดิเจ้
เจ้ ไม่ว่ะ กูไปก่อนละกัน 
อาร์ //ดึงมือเจ้ เฮียต้าร์ดึงแขนเจ้ไว้// ไปกับกู
แม่ค้า ไข่เจียวหมูสับหรอตี๋
เฮียต้าร์ ครับผม 

ผมนั่งรอดูไม่ไหวแล้วครับ เฮียต้าร์ไม่รู้ด้วยว่าเจ้ได้กลิ่นไข่เจียวไม่ได้ กินก็ไม่ได้ด้วย เฮ้อออออ ผมยักคิ้วให้อาร์พาเจ้ไปเซเว่นก่อน 

อาร์ ป้ะเจ้ //ลากเจ้ไป//
ผม นั่งเลยเฮีย เห้ยหัวใจจะวาย ดีนะที่มันไม่ปี๊ดแตก
เฮียต้าร์ ใจจะวายอะไร ปี๊ดอะไร
ผม เฮียไม่รู้หรอว่าเจ้มันไม่ชอบไข่เจียว มันได้กลิ่นไข่เจียวไม่ได้
เฮียต้าร์ //หน้าตกใจ// เอ้าไม่เห็นมีใครบอก
ผม ก็บอกเฮียแล้วว่าให่สั่งอย่างอื่น 
เฮียต้าร์ ขอโทษแล้วกินได้ใช่ไหม
ผม มันไม่กินหรอกเฮียแค่ไม่ได้กลิ่นก็พอแล้ว
เฮียต้าร์ เออเฮียไม่รู้ขอโทษนะ

อาหารมาเสิร์ฟแล้วครับ อาร์มันพาเจ้มาพอดี พวกผมก็กินข้าวกัน เฮียต้าร์ก็ได้แต่ส่งสายตาอ่อยเจ้อะครับ คงรู้สึกผิดโคตรๆ 

อาร์ เจ้ซดเยอะๆเลย น้ำต้มยำอร่อยๆ
ผม //กระซิบอาร์กับเฮีย// รีบกินไข่เจียวให้หมดเลย

พวกก็รีบกินเลยครับ พวกผมกินข้าวเสร็จก็บ่ายแล้ว พากันไปเดินห้างครับ 

?? //จับแขนเจ้// ยู
เจ้ //ทำท่าตกใจ// มีไรเนี้ย
?? ทำไมติดต่อไม่ได้ว่ะ 
เจ้ ไม่อ่านสเตตัสแล้วมาว่าติดต่อไม่ได้ พ่องเหอะ หัดอ่านบ้างนะ ไปเถอะ //สะบัดแขน//

พวกผมก็เดินไปร้านไอติมครับ ผมนั่งคุยกันอยู่ครับ 

ก้า //สะกิด// พี่ต้าร์หวัดดี //หวัดดีเฮีย// ขนของยัง //ถามผม//
ผม ขนแล้วมาทำไรอะ
ก้า กินข้าวอะ ข้างนอกคนเยอะ
ผม กินยัง
ก้า ยังครับ ไปกินก่อนนะ 

ก้ามันเดินไปครับ พวกผมก็กินกันต่อ ก็คุยกันเรื่องเรียนเนี้ยแหละครับ 

เจ้ พวกมึง 
ผม ครับ 
เจ้ ขอโทษนะที่บอกช้าไปหน่อย
ผม ว่า 
เจ้ คือนี่ย้ายสาขาเรียนน่ะกะจะบอกแต่ช้าไปไหม
อาร์ //ค้าง// ทำไมเพิ่งมาบอกว่ะ
ผม //อึ้ง// ให้โกรธไหม
เจ้ จะโกรธก็ได้นะเว้ย แต่ก็ขอโทษจริงๆ
เฮียต้าร์ สายไปแล้วตุ๊ด
เจ้ เสือกว่ะ
อาร์ เออๆ ช่างเถอะ ไอ้เต้มึงห้ามหนีกูอีกคนนะ
เจ้ กูไม่ได้หนีพวกมึง กูดูตารางเรียนมาแล้ว ว่างตอนเย็นตรงกัน แฮร่ //ยิ้ม//  กูดูตึกมาแล้ว ตึกเรียนข้างกัน เดี๋ยวถ้ากูว่างกูจะเดินไปหาพวกมึง โอเคไหม
อาร์ เออ ทิ้งแล้วก็มารับผิดชอบด้วยล่ะ 
เฮียต้าร์ เตรียมตัวรับน้องกันยัง 
อาร์ ยังครับพี่เขานัดให้มาเจอวันพรุ่งนี้ที่หอประชุมชุดนักศึกษา
เอียต้าร์ ยังไงก็สู้ๆกันนะขอให้สนุกในรั้วมหาลัย

พวกผมกินเสร็จก็ไปส่งเจ้ก่อนครับ 

อาร์ ไปห้องนะ
เอียต้าร์ อยู่ที่ห้องกันใช่ไหม
ผม ครับเฮีย จะไปไหนไหมอะ
เฮียต้าร์ อือ พรุ่งนี้จะไปมอยังไง
ผม เอามอไซค์ไป
เฮียต้าร์ เออๆ งั้นก็ขับรถดีๆ ถ้าว่างเดี๋ยวมาหา 
ผม ครับ 

พวกผมแยกย้ายไปอยู่ห้องครับ นี่ก็เย็นแล้วด้วย  ก้ามันโทรมาหา

ก้า อยู่ไหนอะ
ผม ห้องใหม่
ก้า เดี๋ยวเข้าไปหา 

ผมนั่งรอไอ้ก้าครับ มันก็มาแล้ว  

ก้า อื้อ //โน้มลงนอน// 
ผม เมื้อยไหม
ก้า เมื้อยมากเลย //ลากผมไปกอด// 
ผม เมื้อยแล้วทำไมต้องกอดล้ะ
ก้า //เสียงอ่อย// อยากอะ
ผม หือ อยากอะไร 
ก้า อยาก กอดดดดด //หอมแก้มผม// เดี๋ยวอาบน้ำก่อน เอาชุดให้หน่อย 

ผมหาชุดให้มันครับ มันก็ไปอาบน้ำ แล้วเปลี่ยนชุด 

ผม กินข้าวมายัง 
ก้า ยังเลย เดี๋ยวค่อยออกไปกิน มากอดหน่อย //เข้ามากอดผม แล้วดันมาที่เตียง//
ผม มันหนัก //ดันออก//
ก้า ไม่ได้ทำนานแล้วนะ
ผม ทำอะไร
ก้า อันนั้นไงนานแล้วเนี้ย
ผม นานบ้าอะไรยังไม่ถึงเดือนเลย 
ก้า ไม่ถึงเดือนอะไรจะสองเดือนแล้วเนี้ย 
ผม ไม่เอา ไม่มีอารมณ์ 
ก้า //ยิ้ม// เดี๋ยวสร้างให้ก็ได้อารมณ์เนี้ย 
ผม ไม่ก็คือไม่สิก้า 
ก้า โอเคๆ ไม่ก็คือไม่ งั้นออกไปกินเหล้ากับเพื่อนนะ
ผม จะกลับตอนไหน
ก้า ตอนไหนก็ตอนนั้นแหละ 
ผม ไม่บอกก็ไม่ให้ไป 
ก้า //ยิ้มหวาน// จะไป
ผม //ทำหน้าเฉยๆใส่//  อือ
ก้า โอ๋ๆ ไม่เกินตีหนึ่ง
ผม ดึกอะ
ก้า งั้น ไม่เกินหกโมงเช้า //ยิ้ม//
ผม //ตีหัวมัน// งั้นไม่เกินเที่ยงคืน
ก้า มันดึกอะตัว มาเช้าเลยดีกว่าเน้อะ
ผม //บีบจมูกมัน//  ไม่เกินสี่ทุ่ม
ก้า //จับมือผม// เอ้า ทำไมมันเร็วขึ้นล้ะ
ผม ไม่รู้แหละ ถ้าสี่ทุ่มไม่มาจะไม่คุยด้วย
ก้า ไม่เกินตีหนึ่งนะ //มือจับหัวผม//
ผม ไม่ //ปัดมือมันออกจากหัว//
ก้า นะๆ ไม่เกินตีหนึ่งนะครับ 
ผม //เงียบ_ _ _ _ _ _ _ _// 
ก้า น่านะ
ผม ครั บ ไม่เกินตีหนึ่งถ้าเกินถือว่าโกหก โอเคนะ ตีหนึ่งต้องถึงห้องโอเคไหม
ก้า อื้ออ ตีหนึ่งออกจากร้าน
ผม ตีหนึ่งถึงห้อง 
ก้า //เกาหัว// โอเคครับ ตีหนึ่งถึงห้อง มาจุ้บก่อน //จูบปากผม//

มันเอาลิ้นดันมาข้างใน เอามือลูบหลังผม ผมก็ดิ้นแหละครับ มันดันผมลงเตียง ผมก็ขัดมัน //ก็ไหนจะไปว่ะ//

ผม ไหนจะไป
ก้า ขอเอาก่อนไป //ไซร์คอ// 
ผม อือ //เสียงหายใจ// ก้า ปล่อย
ก้า น้ำเดียว
ผม ไม่ จะไปก็รีบไปดิ
ก้า //จับผมนั่ง// อะงั้น อมให้หน่อย
ผม รีบไปเลยไปก่อนที่จะไม่ให้ไป
ก้า ไม่ไปก็ได้ ถ้าให้เอาอะ 
ผม ก็ไม่ให้ไง
ก้า // ยืนข้างเตียง// เออ ไม่ให้ก็ไม่เอา //เดินออกไปอย่างหัวเสีย////ปั๊ง!! เสียงประตู//

ผมได้แต่นั่งตกใจครั บ อะไรของมันอยู่ดีๆก็อารมณ์เสียใส่ ผมไม่ได้คิดอะไรครับ ก็นอนเล่นรอมันแหละ //ปั้งๆ ปั้งๆ เสียงประตู// 

ก้า เต้ เปิดประตู 

ผมลุกขึ้นดูนาฬิกาอีก 00.57 น. ก่อนตีหนึ่งจริงๆครับ ผมเปิดประตูให้มัน มันเดินเข้ามาอุ้มผมไปที่เตียงครับ ขนาดเมายังมีแรงขนาดนี้ 

ผม //ดิ้น// ปล่อยลงได้แล้ว
ก้า //วาง// ตัวเบาจังกินอะไรบ้างไหมเนี้ย
ผม กินเยอะจะตาย
ก้า //นอนกอด// กินเยอะแต่ตัวเล็กลงบ้าไปแล้ว
ผม //จับมันลุกขึ้น// เช็ดตัวไหม 
ก้า  ไม่อะกอดหน่อย //เข้ามากอด//

มันกอดผมครับ ผมได้กลิ่นแชมพูที่ผู้หญิงชอบใช้ กับน้ำหอมของผู้หญิง เลยก้มลงไปด้มเสื้อมัน อื้มใช่จริงๆด้วย

ผม ทำไมมีกลิ่นแชมพูติดละตัว 
ก้า อื้อ //มันนอนแล้ว// ไม่มีอะไรหรอก //ถอดเสื้อออก// ไม่มีกลิ่นแล้วดมดูดิ 

อื้มม ผมมองตรงใกล้ๆคอมันมีรอยแดงเหมือนใครทำคิสมาคไว้ //จะไม่ให้มีอะไรทั้งๆที่มึงมีอะไรเนี้ยนะ อื้ม ได้ดิไม่มีอะไรก็ไม่มีอะไร// ผมก็ล้มตัวลงนอนแหละครับ แต่หันหลังให้มันแทน ขี้เกียจคิดเยอะ 

ก้า //กอดจากด้านหลัง// เห็นไหมว่ามาก่อนตีหนึ่ง
ผม อื้อ
ก้า ไหนรางวัล
ผม จะเอาอะไร
ก้า ไว้เดี๋ยวเค้าบอกตัวทีหลัง นอนเถอะเหนื่อยอะ

ผม ครับ //เส้า//

คนที่ใช่บางทีก็ไม่ได้อยู่ในสถานะที่เลือก --
ต่อให้สองงอันเน้อะ ๆ ๆ
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Fri Sep 30, 2016 5:53 pm

ว่างๆกเอมาลงต่อนะครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sat Oct 01, 2016 8:39 pm

เฮ้อ ยังไงต่ออะครับ มาต่ออีกนะๆๆๆ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Zebra01 Mon Oct 03, 2016 11:40 pm

ถึงเต้ยอมก้ามันมันก็มีคนอิ่นอยู่ดี ชะนั้น เอาที่เต้สบายใจเลย

Zebra01

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Wed Oct 05, 2016 3:48 am

มาต่อให้ละครับ มีใครนอนดึกบ้างเนี้ย ไม่สิ นอนเช้า 55555
เต้ไม่ได้ยอมเสมอไปหรอกครับ มันทำอะไรไว้ เต้ก็ทำตามมันนั้นแหละ แฟรๆ 

เช้าที่ไม่อยากตื่น ก็ต้องตื่นเพราะพี่นัดตอนเช้า ผมแต่งชุดนักศึกษาครับ ก้ามันยังไม่ตื่น อาร์มันโทรมาครับ 

อาร์ ไปกับกูไหมเนี้ย
ผม ไม่อะรถมึงคันใหญ่เดี๋ยวกูไปกับเจ้ 

เจ้มาพอดีครับ

เจ้ เต้เอาหมวกมายืมหน่อย
ผม ไม่ใส่กันน็อคละ
เจ้ เดี๋ยวน็อก //เกี่ยวไร// 

ผมขับรถมาในมอกับเจ้อาร์มันมารอก่อนแล้วครับ เข้าไปก็พี่ๆนัดเรื่องรับน้องและทำกิจกรรมที่มอ /// ผมขอข้ามกิจกรรมนี้เลยก็แล้วกันนะครับ ไม่อยากจะย้อนหลายอาทิตย์ สรุปว่า เดือนทั้งเดือนเป็นเดือนกิจกรรมเลยก็ว่าได้ เหนื่อยเพราะเข้ากิจกรรมซะมากกว่า 
รับน้อง!! 
ผมได้รู้จักกับเพื่อนหลายคนครับ ทั้งต่างคณะต่างสาขา บอส เพื่อนใหม่มาจากภาคกลาง และคนอื่นๆ พวกกลุ่มเดิมๆของผมก็เรียนคณะเดียวกันครับ แต่คนละสาขา บางทีก็ได้เรียนด้วยกันบ้าง เจอกันบ่อยช่วงเข้ากิจกรรม ไอ้ปลายกับไอ้ต้นผมก็ไม่ค่อยอยากเข้าไปคุยกับมันเท่าไหร่ เพราะไอ้ต้นยังไม่รู้ว่าผมเป็นแฟนกับไอ้ก้า 

รุ่นพี่ //หน้าโหด// น้องครับเดินเร็วๆกันหน่อย 
ไอ้ปลาย //จับแขน// เต้ 
ผม เอ้ามึง 
ปลาย ไงว่ะ ไหนมึงจะอยู่หอใน
ผม กูอยู่กับอาร์อะดิ
ปลาย เอ้าหรอ เออๆ ไว้เจอกันนะ ป้ะต้น
ต้น เชี้ยเต้ แล้วเจอกัน
ผม //ตกใจ// สนิทหรอเรียกกูเชี่ยเนี้ย
อาร์ ทำไมว่ะ 
ผม ไอ้ต้นกับไอ้ปลายมันมาทักกูเฉยๆ 

ผมก็เดินไปเข้ากิจกรรมกับเพื่อนแหละครับ พี่ก็ช่างคิดนะครับ ให้จำชื่อเพื่อนทั้งสาขามีร้อยกว่าคนไม่เท่าไหร่ ไอ้ทั้งคณะเนี้ย ทั้งมหาลัยเนี้ย โอ้ยคิดได้ไง 

บอส //สะกิด// ชื่อเต้หรอ
ผม //สะกิดคืน// อือ แล้วชื่อบอสหรอ
บอส อือแล้วจะสะกิดทำไม
ผม กวนไปงั้น
บอส เจอครั้งแรกก้กวนเลยนะมึง
ผม เป็นคนแบบนี้แหละ
บอส เออๆ //นั่งข้างๆ//
รุ่นพี่ พี่ให้น้องพักครึ่งชั่วโมง แล้วเราจะมาสรุปกิจกรรมกันนะครับ

พวกผมก็นั่งเล่นแถวนั้นแหละครับ พี่ๆผู้หญิงก็เอาน้ำมาให้กิน

บอส มึงพักหอไหน
ผม หน้ามอ มึงอะ
บอส หอใน
ผม เพื่อนเยอะเเลยอะดิ
บอส ก็มีบ้าง

พี่ๆปล่อยกลับบ้านครับ ผมก็กลับห้องอาบน้ำนอนเลย 

วันจับสาย 
ก็ธรรมดาครับ ไม่มีอะไรพิเศษ ก้ามันเดินมาหาผม 

ก้า ได้โค๊ชไหน
ผม XXXX 
ก้า อืม แล้วเดี๋ยวเขาปล่อยเต้รอก่อนนะ เดี๋ยวกลับพร้อมกัน 
ผม ครับ 

ผมนั่งรอมันอยู่นอกตึก เพราะพอพี่ปล่อยมันก็ประชุมต่ออีก 

ก้า รอนานไหม
ผม อืม 
ก้า ยิ้มหน่อย 
ผม กลับยังอะ
ก้า ป้ะ 

ผมเดินขึ้นรถกับมันครับ มันมาส่งที่ห้อง 

ผม ไปไหน
ก้า กลับบ้านก่อนเดี๋ยวมา
ผม ครับ รีบมานะ เดี๋ยวรอกินข้าว 
ก้า งั้นตัวไปกินก่อนเค้าเลยนะ 
ผม เอ้า อืๆ

ผมนอนรอมันครับ ไม่มาซักทีเลยไปปิดประตูปิดไฟนอน เ ล่ น โ ท ร ศั พ ท​์ 

พอมาอยู่มหาลัยก็เลยว่างบ่อย แบบนี้ก็ดีหน่อยจะได้มีเวลานอนบ้าง 555 แต่เรียนเช้าเลิกค่ำทุกวันนี้ก็ไม่ชินอยู่ดีครับ หลับในคาบเรียนแทบทุกคาบ //ก็แอร์มันเย็น// พอเจ้ไม่อยู่ไม่มีคนให้ลอกงานลอกการบ้านเลย 

วันหยุดสุดหรรษา

ผม เจ้สมัครเว็บนี้ให้หน่อย
เจ้ ไม่ว่าง
ผม แปปเดียวนร้านร้า

ผมอ้อนจนเจ้ทำให้ผมครับ 

เจ้ เมลไหน
ผม ตามนี้ 

โทรศัพท์เจ้เข้าครับ

เจ้ งั้นเดี๋ยวไปตอนนี้เลย 
ผม ไปไหน
เจ้ ไปห้องก่อนนะ เดี่ยวไปทำให้ที่ห้อง 
ผม ครับ เสร็จแล้วบอกนะ 

ผมนั่งเล่นมือถือไปแหละครับ อาร์ทักมา

อาร์ ไปกินข้าวไหมเจ้อยู่กับมึงไหม
ผม ไม่อยู่ ไปครับมารับหน่อย
อาร์ ครับ ออกมารอหน้าประตู

ผมเดินไปรอมันที่หน้าประตู ผมก็ขึ้นรถไปหาของกินกับมัน พอสั่งข้าวแล้วมานั่งครับ อาร์มันก็โทรหาเจ้

อาร์ มากินข้าว .. เท่าไหร่.. งั้นเสร็จแล้วบอก 

มันวางสายแล้วครับ 

ผม เป็นไร
อาร์ มีปัญหากับเข้าของหอ
ผม อะไรว่ะ ยังไม่เลิกมีปัญหากันอีกหรอ นี่ก็จะอาทิตย์และ
อาร์ มึงก็รู้ว่าเจ้มันไม่กลัวใคร เรื่องปากมันไวกว่าแสงอีก
ผม ก็ว่าอย่างงั้นแหละ

ข้าวมาเสิร์ฟพวกผมก็กินครับ เสร็จแล้วอาร์ก็ขับรถมาส่งผมที่หอ  แล้วรีบออกไปเลยไม่รู้ว่ารีบอะไรหนักหนา ผมทักไปหาเจ้

ผม “สมัครยัง”
เจ้ “สมัครแล้ว วุ่นวายอะไรไม่รู้เหมือนไม่ปลอดต่อเมลกูมาก กูเลยไม่สมัครจบนะ (ใส่ยิ้ม)”
ผม “ใจร้ายจัง”

เจ้มันก็ส่งรูปมาให้ผมดูเรื่อยๆครับ สมัครไม่ได้ซัะกะที

ผม “มาหาที่ห้องหน่อย”

ซักพักเจ้มาครับ ผมก็อ้อนก่อนเลย 

ผม เจ้ทำให้เต้หน่อยนะครับๆ
เจ้ ให้ทำบ้าอะไรอารมณ์เสียเข้าใจไหม
ผม สมัครเมลให้เค้าใหม่หน่อย 

เจ้มันเข้ามานอนที่เตียงครับ เล่นอะไรของมันไม่รู้ ผมเลยไปพูดข้างๆหูมัน

ผม เจ้ สมัครเมลให้ใหม่ก่อน 

มือผมก็จับนู้นนี่นั้นของมันอะครับ  อยู่ดีๆกรรไกรตัดเล็บก็ลอยมาโดนนิ้วโป้งมือผม แต่ยังดีที่โดนแค่มือ 

ผม โอ้ย เจ้ทำแรงไปไหมเนี้ย
เจ้  ไปเอาพลาสเตอร์มาปิดไป 

ผมไปเอาพลาสเตอร์มาติด เจ้มันก็นั่งสมัครเมลให้ผมใหม่นั้นแหละครับ นิสัยร้ายๆแต่ใจดี้ดี ^^

เจ้ วันหน้าอย่าแกล้งแบบนี้อีกนะ อารมณ์ไม่ได้ดีตลอด
ผม ครับเจ้ 

ผมนั่งดูเจ้สมัครเว็บให้ผม แถ้นแถ่น เสร็จซะที ผมนั่งเล่นแปปนึงครับ

เจ้ พาไปเซเว่นหน่อย
ผม ไปทำไม
เจ้ หิวเมื่อไหร่ก็แวะมาที่เซเว่นอีเลเว่น 
ผม ครับๆ 

ผมก็พาเจ้ไปซื้อของแล้วไปส่งที่หอเลยครับ เดี๋ยวถ้าอยู่คงเจ็บตัวมากกว่านี้
ก้ามันย้ายมาอยู่กับผมแล้วครับ ผมก็รอมันมาไม่มาซักกะที ก็นั่งเล่นเรื่อยเปื่อยแหละครับ  แล้วก็นอน...

ผมนั่งเล่นคอมครับ 

ก้า ตัวเดี๋ยวเค้าเอาของไปให้น้องก่อนนะ
ผม ครับ แล้วรีบมานะ

ผมก็เล่นคอมไปเรื่อยครับ มันไม่มาซักที ก็นอนนนน สายรหัสเต้หรอ มีแต่รุ่นพี่สวยๆครับ แต่แมนๆกันหมด 5555

เปิดเรียนไม่กี่วันงานเป็นกองๆเลยยยยยย //หมดคาบเรียน//

อาร์ ไปกินข้าวไหมเต้
ผม ไปสิ 
บอส พวกมึงไปไหน
ต้น/ปลาย เต้ไปไหนว่ะ
ผม ไปกินข้าวทำไม
บอส ไปด้วย
ต้น กินไหน
ปลาย ไปด้วยกันดิว่ะ
อาร์ คือพวกกูจะทำงานก่อนว่ะ พวกมึงไปกินก่อนเลย

อาร์มันลากผมออกมาจากตรงนั้น ผมก็ขับรถมาที่ห้องก่อน 

ผม อาร์ งานวิชานี้มึงเสร็จยัง
อาร์ เออยังว่ะ ลืมทำ เล่นเกมส์แปป
ผม มึงลุกมาทำเดี่ยวนี้เลย
อาร์ เล่นเกมส์ก่อน
ผม ส่งเย็นนี้น่ะมึง
อาร์ มึงก็ทำให้กูดิ
ผม งานมึงทำไมมึงไม่ทำเองว่ะ 
อาร์ ทำให้กูนะเต้นะๆ 
ผม เออ 

ผมนั่งเขียนงานให้มันครับ อาร์มันก็เล่นเกมส์อยู่นั้นแหละ เสร็จแล้วก็เอาไปส่ง 
ตอนเย็นเจ้โทรมาครับ 

เจ้ เต้กินข้าวหน้าหอเรา
ผม โอเค เดี๋ยวเดินไป 

ผมกับอาร์เดินไปหาเจ้ครับ กินเสร็จอาร์มันอยากกินนม พวกผมเลยไปหาร้านนม เจอร้านหนึ่งสวยดี เลยเข้าไปข้างใน พวกผมนั่งหน้าเคาว์เตอร์เลยครับ  เพราะมันมีที่นั่งไม่อยากไปไกล

เจ้ เอาชาเย็นไม่หวานคะ
อาร์ เอาชาเขียว ขนมปังเย็นด้วยครับ
ผม ชาเขียวครับ ไม่หวาน

ผมก็นั่งเล่นกันแหละครับ

อาร์ //กระซิบ// พี่ก้านี่มึง นั้นน้องรหัสหรอ

ผมหันไปดูอยู่กับผู้หญิงครับ ไม่รู้ว่าน้องรหัสหรือใคร 

เจ้ ใครเต้
อาร์ แฟนมันอะ
เจ้ แล้วนั้นใคร
อาร์ น้องรหัสแหละมั้ง
เจ้ โทรหาดิ

ผมหยิบโทรศัพท์มาโทรหามันครับ มันเอาขึ้นมาแต่ไม่รับสาย ผมเลยหันมากินน้ำต่อ

อาร์ ทำไม
ผม ไม่รับ
เจ้ เออนี่พวกมึง นี่ว่าจะย้ายห้องอะ 
ผม ทำไมอะ
เจ้ ไม่อยากอยู่แล้วว่ะ
ผม แล้วจะไปอยู่หอไหน
เจ้ อยู่กับอาร์ 
อาร์ ถามก่อนไหม
เจ้ ไม่ได้?
อาร์ ได้ครับ แต่กล้านอนหรอ
ผม ทนเอาน่า 
อาร์ อือไม่เป็นไรหรอกให้เจ้อยู่กับกูแหละ
ผม แต่มึงเป็นผู้ชายนะเว้ย
อาร์ เออแล้วแฟนเจ้ละ
เจ้ มันอยู่บ้านอะ 
อาร์ ก็ไหนจะมาอยู่ด้วย
เจ้ ก็มาบางวัน ไม่อยากทะเลาะเลยไม่ให้มันมาบ่อยอะ
ผม ทะเลาะทำไม
เจ้ ช่างเถอะ กินเสร็จยัง
อาร์ อืม 
เจ้ พรุ่งนี้เดี๋ยวไปนอนด้วยละกัน นะอาร์
อาร์ อื้อ //ยิ้ม//

ผมกินเสร็จจ่ายเงินกำลังจะเดินออกจากร้าน 

เจ้ ไม่ไปทักแฟนมึงหน่อยหรอ
ผม ไม่อะกลับเถอะ 

ผมมาถึงห้องอาร์มาส่ง หน้าบานเชียวนะมึงพอรู้ว่าเจ้จะนอนด้วยเนี้ย ผมรอไอ้ก้ามันมาตอนไหนไม่รู้ครับ ผมก็นอนแล้วแหละ ตื่นมาอีกทีก็ดึกแล้ว //ไม่ค่อยได้คุยเลยยย//

กิจกรรมบ้าอะไรเนี้ย ดึงจัง พี่สายอีก เลี้ยงอะไรเนี้ยยยย

เลิกเรียนก็กลับห้องครับ แต่ผมต้องไปส่งอาร์ก่อน เปิดเข้าไปก็เจอเจ้ครับ มันนอนชิดมุมเลยทีเดียว

ผม เจ้
เจ้ //เงียบ//
ผม มันเป็นไร
อาร์ ได้ข่าวว่าทะเลาะกับแฟน
ผม เรื่อง
อาร์ ไม่รุ้ถามมันดิ

ผมเดินไปเตียงครับ เข้าไปจับไหล่เจ้ 

ผม เจ้ เป็นไร
เจ้ เขาเอาผู้หญิงมานอนที่ห้องตอนกูมานอนนี่อะ
ผม เอ้า แล้วทำไมมันทำแบบนั้นว่ะ
เจ้ นี่ผิดเองแหละที่บอกเขาว่ามานอนกับเพื่อนอะ 
อาร์ มันทำเพื่อ?
เจ้ เขาขอมีอะไรด้วย แต่นี่ไม่ให้เลยหาที่ลงมั้ง

ผมดึงเจ้มากอดครับ คนอะไรจะะอดทนได้ขนาดนี้ //เต้นี่ไง--//

ผม มึงโอเคไหมว่ะ
อาร์ งั้นเดี๋ยวคืนนี้ไปเคลียร์เลยดีกว่า
เจ้ ไม่ต้องหรอก นี่ว่าจะหาหออยู่ใหม่
อาร์ ก็นอนกับกูไง
เจ้ มึงชอบกวนเวลากูหลับแล้วอะ ชอบเปิดเรื่องผีอีกต่างหาก
ผม มึงแกล้งเจ้หรอ
อาร์ ก็กูชอบฟังก่อนนอนนี่หว่า
เจ้ ไม่ต้องเลย ชอบเอาขามาก่ายด้วย หนักก็หนัก
อาร์ อะไรมั่ว ฝันหรอห้ะ //เอามือเล่นหัวเจ้//
ผม ไปยังรีบไปเถอะเคลียร์ให้แม่งจบๆ 
อาร์ ทีเรื่องตัวเองนะมึง
ผม เคลียร์แล้วไง
อาร์ ครับๆ 

พวกผมไปห้องเจ้ครับ อื้ม แฟนมันอยู่กับผู้หญิงจริงๆด้วย ผมไปเคาะประตูครับ มันก็มาเปิด 

ผม ขอคุยด้วยหน่อยสิ
แฟนเจ้ มีอะไรครับ แล้วคุณเป็นใคร
ผม พอดีพาเพื่อนมาดูคนนอกใจนอกกายน่ะครับ 

เจ้มันเดินลงรถมากับอาร์ครับ หน้าแฟนเจ้ถึงกับเหว๋อเลยทีเดียว

เจ้ เอากุญแจมาให้เรา //แฟนมันเงียบ// เอากุญแจห้องเรามาให้เรา //โหด//

แฟนมันเดินไปหยิบกุญแจมาให้ครับ

แฟนเจ้ คือ จะนอนหอหรอ
เจ้ นอนหอเพื่อน 
แฟนเจ้ ครับ 

เจ้เดินเข้าไปในห้อง ไม่มีใครครับ พวกผมเดินเข้าไป ก็รู้ๆกันอยู่ที่ซ่อนมีแค่ที่เดียว 

เจ้ ตัวเราว่าตัวเอาเด็กตัวไปทำกันที่อื่นดีไหม
แฟนเจ้ ตัวเอง ทำไม
เจ้ เราเลิกกันดีกว่าเน้อะ //ตัดเร็วจังว่ะ// เราไม่อยากให้คนอื่นมาเจ็บเพราะเราน่ะ
แฟนเจ้ ตัว 

เจ้เดินออกจากห้องแล้วเดินขึ้นรถครั บพวกผมก็มาส่งเจ้หออาร์ ส่วนผมก็กลับห้อง

ก้า ไปไหนมาอะเต้
ผม ไปหออาร์ครับ 
ก้า เดี๋ยวก้าออกไปหาน้องนะ 
ผม น้องไหน
ก้า น้องรหัส ซื้อข้าวไปให้อะ
ผม น้องรหัสซื้อข้าวไปให้ 
ก้า ทำไมครับ 
ผม ไปนานไหมครับ 
ก้า ซักพักอะครับ เดี๋ยวต้องถามเรื่องเรียนน้องด้วย
ผม ครับ งั้นรีบไปรีบกลับนะครับ 

ผมอาบน้ำเสร็จก็หาอะไรกินครับ พอดีเลย อาร์กับเจ้มาทำมาม่าให้กิน ^^ 

วันแห่งความสุขเริ่มต้นขึ้น คืนแห่งความสุขสุขมากกกก -- ตอนเย็นเฮียต้าร์พามากินบุฟเฟฟ์ครั บ 

เฮียต้าร์  เป็นไรตุ๊ด กินไม่ลงหรอ
เจ้ ก็กินอยู่นี่ไงตาไม่ดูทำไมชอบดุเนี้ย
อาร์ อย่าตีกันเลยนะครับสองคน 
เจ้ ใครอยากตีกับกะเทยตัวใหญ่ละ
ผม พอเลย 
เฮีย อย่ามาทำปากดีว่ะตุ๊ด
อาร์ พอทั้งสองคนครับ เจ้มึงก็ด้วยเคารพพี่เขาบ้างดิ กูว่าละทำไมผัวมึงถึงไปมีคนอื่น เพราะมึงมันปากเสียไง
เฮีย เอ้า อกหักหรอตุ๊ด 
เจ้ อะไรเกี่ยวไรด้วยละ

ผมก็กินแหละครั บไม่อยากฟังพวกทะเลาะกัน พอกินเสร็จก็กลับ 

เจ้ เฮีย อยากกินนมอะ 
เฮีย คนเฮิร์ตเขาต้องกินเหล้าไหมว่ะตุ๊ด
อาร์ ไม่ได้กินนานแล้วนะเหล้าน่ะ
ผม กินนมก็ได้เฮีย 

เฮียพาไปร้านนมที่พวกผมไปมาครับ นั่งที่เดิมคุยเรื่องแฟนเก่าเจ้ 

เฮีย ไม่เสียใจหน่อยหรอตุ๊ด
เจ้ เสียใจทำไมเขาไม่ใช่ก็ต้องไปอยู่ดีว่าไหม
เฮีย ก็จริงแหละ เข้มเเข็งแบบนี้แหละน่ารักดี 
อาร์ อะไรพี่ชมเจ้ได้ด้วยหรอเนี้ย นึกว่าแต่จะกัดอย่างเดียวซะอีก
เจ้ อะไรเนี้ยเฮียมาแนวไหน
ผม เฮียเขาดีพวกมึงไม่ดีใจหรือไงวะ
เจ้ แปลกใจอะดิ 

ผมกับพวกพี่ก็คุยกันแหละครับ ผมปวดชี่เลยเดินจะไปเข้าห้องน้ำ หน้าห้องน้ำก็จะเป็นสวนมีร่มไม้ มีชิงช้ามีโต๊ะไว้นั่งเล่นด้วย ผมเดินไปได้ยินคนพูดพอดี

?? พี่ก้าพาน้องมาเลี้ยงทุกวันได้ไหมคะ น้องอยากเจอพี่ก้าทุกวันเลย //ก้าไหน//
??? ได้สิคะ แต่หลังเลิกเรียนนะคะ //เสียงคุ้นดีนะ//
?? พาน้องมากินข้าวด้วยนะคะ //ผมหลบมุม หาช่องมอง//
??? อืมมม ถ้าวันไหนไม่ว่างอย่าว่าละกัน 
?? ไม่หรอกคะถ้าพี่ก้ามีเหตุผล 
??? ดีมาก เด็กดีของพี่ //ผมมองช่องตรงพุ่มไม้ เห็นไอ้ก้าชัดเจนเลยครับ แต่ผู้หญิงผมดูไม่ถนัด//

ผมเดินมาหาพวกเจ้อย่างอารมณ์เสีย 

เจ้ เป็นไรว่ะ
ผม กลับยังอะ
อาร์ รีบไปไหนห้องไม่หนีมึงไปไหนหรอกน่า

ผมมองหลังเห็นไอ้ก้ามันอยู่ข้างนอกร้านครับ เหมือนจะคุยโทรศัพท์ ผู้หญิงคนนี้ที่คุยกับมันนี่ถือช่อดอกกุหลาบมาด้วยครับ เดินมาที่เคาว์เตอร์

ผม //กระซิบ// เจ้ ถามให้หน่อยว่าคนนี้เป็นอะไรกับไอ้ก้าน้องรหัสหรอ //หันไปอย่างรวดเร็ว//
เจ้ ขอโทษนะคะ อยู่ปีหนึ่งหรอคะ
?? คะ มีอะไรหรอคะ 
เจ้ อ่อ เหมือนจะเรียนคณะ..ใช่ไหมคะเห็นบ่อยๆ 
?? ค้ะ ^^ 
เจ้ เป็นอะไรกับพี่คนที่ชื่อก้าหรอคะ คือเราเห็นไปไหนมาไหนด้วยกันบ่อยดูสนิทกันอะคะ เป็นน้องรหัสหรือ แฟนกันหรอคะ //อ้าวเจ้ แฟนมันก็กูนี่ไง ปากไม่ดีเลยไอ้เจ้บ้า//
?? //ยิ้มเขิน// ไม่ใช่น้องรหัสคะ แฟนตอนนี้ไม่ใช่หรอกคะ แต่ไม่นานคงใช่ //ยิ้ม////มั่นหน้า// 
เจ้ อ๋อหรอคะ นี่จะกลับแหล้วหรอคะ 
?? ใช่คะพอดีพี่ก้าพามากินข้าวอะคะ 
เจ้ หรอคะ พี่เขาต้องไปส่งใช่ไหมคะเนี้ย //ยิ้ม//
?? ใช่คะ พี่ก้าไปรับมาน่ะคะ เขาเลยต้องไปส่ง //อาร์มันดูหน้าอารมณ์เสียมากเลยครับ//
เจ้ คะ //ยิ้ม// งั้นถ้าถึงที่พักแล้วก่อนจะลงจากรถก็ฝากบอกพี่ก้าด้วยนะคะ ว่าให้ดูแลแฟนดีๆหน่อย ถ้าไม่อยากคบก็เลิกเลยง่ายกว่าคะ อย่าลืมบอกให้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ //ยิ้ม//
?? //หน้าเสีย// พูดเรื่องอะไรคะ 
เจ้ อย่าลืมพูดในสิ่งที่เราบอกไปนะคะ แล้วเจอกันคะ บ๊ายบ่าย //ยิ้ม//

ผู้หญิงคนนั้นเดินไป เจ้มันก็เดินไปส่งที่หน้าประตู เพราะไอ้ก้ามันไปรอที่รถแล้วมั้งครับ ผมเห็นเจ้โปกมือแล้วเดินยิ้มกลับมา

เฮีย เรื่องอะไร ก้าแฟนตุ๊ดหรอ
เจ้ อย่ารู้ได้ไหม
เฮีย หรือแฟนเต้ ที่มันไปร้านบ่อยๆ 
เจ้ เสือกว่ะเฮีย เงียบไปเลยไป
เฮีย เต้ //มองหน้าโหด//
เจ้ //กระซิบ// บอกไปเลยน่ารำคาญ
ผม //กระซิบ// ไม่กล้า
เจ้ คะ ไอ้ก้าแฟนไอ้เต้ //หน้าเฮียตกใจนิดหน่อยครับ//
เฮีย เต้ 
ผม คือ 
เจ้ เฮียจะเสียงดังทำไมเนี้ยคนมองแล้ว
เฮีย มานี่  สองคนรอที่นี่ //ลากมาในที่มืด พวกก็ไม่ตามมาอีก// ทำไมมันเป็นแบบนี้ไปได้ละเต้
ผม คือ มันเป็น มันเป็นไปแล้วเฮีย
เฮีย แล้วคนที่บ้านรู้ไหม มีใครรู้ไหม
ผม มีแค่พวกนี้แหละครับ แล้วก็แม่ไอ้ก้า 
เฮีย แล้วแม่ก้ามันไม่ว่าหรอ
ผม ไม่ครับ 
เฮีย แล้วม๊าละเราจะบอกยังไง
ผม ผมเคยถามม๊าเรื่องนี้แล้ว ม๊าบอกว่าตามใจเต้ 
เฮีย เฮียแค่ตกใจ โอเคงั้นเฮียก็ตามใจเต้ แต่เรื่องเมื่อกี้มันยังไง ทำไมก้ามันยังควงคนอื่นละ
ผม //เจ็บ// เขาคงอยากเลิกอะครับ 
เฮีย มีอะไรก็บอกเฮียนะ เฮียไม่ชอบให้คนที่เฮียรักเจ็บ เข้าใจไหมครับ 
ผม ขอบคุณนะครับ เฮียต้าร์  

ผมกับเฮียเดินเข้ามานั่งที่เดิม พวกนี้ก็มองตาไม่กระพริบเลยครับ 

เจ้ เฮียทำไรเต้
เฮีย ต่อย
เจ้ //หันมาหาผม// ตรงไหนเต้ 
ผม เฮียเขาล้อมึงเล่นอะ //พวกผมหัวเราะ//
เจ้ เฮียบ้า คนนิสัยไม่ดี //ทำหน้าย่นใส่เฮีย เจอเฮียบีบจมูก// โอ้ยเจ็บ 
เฮีย กลับกันยัง 
อาร์ กลับก็ได้ครับ ผมก็เหนื่อยๆอยากนอนแล้วเนี้ย หรือเมานมก็ไม่รู้
เฮีย สายอ่อนซะงั้น ป้ะๆ //เฮียจ่ายเงินแล้วพาพวกผมกลับครับ// ลงไหนตุ๊ด 
เจ้ หออาร์ 
เอีย ไมไม่กลับหอ
เจ้ นอนหออาร์ //ตรงไปเจ้//
เฮีย ทำไมไปนอนหออาร์ละ
อาร์ มันเลิกกับแฟนแล้วแถมมีเรื่องกับเจ้าของหอด้วยอะครับ 
เฮีย แต่อาร์เป็นผู้ชายนะ
อาร์ เจ้ก็เเพื่อนผมนะครับ 
เฮีย ไม่ได้ เพื่อนก็ไม่ได้ 
อาร์ แล้วจะให้เจ้นอนไหนละครับ 
เฮีย เดี๋ยวเฮียเช็คหอให้ 

เฮียมาส่งผมก่อน 

เฮีย นี่ไงป้ายประกาศห้องว่าง เดี๋ยวเฮียโทรถามให้  //พวกผมรอเฮีย โทรศัพท์ครับ// สวัสดีครับ พอดีดูป้ายที่หน้าหอ ตอนนี้มีห้องว่างอยู่ไหมครับ ครับ ครับ งั้นเดี๋ยวผมเข้าไปวางมัดจำเลยนะครับ ตอนนี้อยู่หหน้าหอครับ ครับผม ครับ //วางสายแล้ว// มีสองห้องเดี๋ยวไปดูด้วยกัน 
เจ้ เดี๋ยวมัดจำนี่จ่ายเองนะคะ
เฮีย เดี๋ยวเฮียจะไปคุยกับเจ้าของหอรออยู่ตรงนี้ก่อน //หน้าห้องผม// 

เฮียเดินไปหาเจ้าของหอครับ พวกผมก็รออยู่หน้าห้อง เฮียก็เดินมากับเจ้าของหอ 

จขห เดี๋ยวเปิดให้ดูทั้งสองห้องเลยนะคะ
เฮีย ครับผม ตุ๊ดมาดู //พวกผมเดินไปดู//  เป็นไงเอาห้องไหน 
เจ้ ห้องตรงข้ามกับเต้ก็ได้
เฮีย งั้นเอาห้องนี้ครับ จ่ายนี่เดี๋ยวผมโอนเข้าบัญชีแทนนะครับ
จขห ได้คะ ย้ายตอนไหนคะ
เฮีย พรุ่งนี้ครับ เดี่ยวผมจะโทรหาอีกทีนะครับ 
เจ้าของหอเดินไปครับ พวกผมก็นั่งคุยกันก่อน 
เจ้ เดี๋ยวนี่โอนให้เฮีย เอาเลขบัญชีมา
เฮีย จำไม่ได้ เดี่ยวค่อยโอน พรุ่งนี้ว่างไหม
เจ้ คะว่างเย็น
เฮีย ไม่มีเรียนกันใช่ไหมตอนเย็น งั้นไปช่วยตุ๊ดขนของโอเคนะ
พวกผม ครับ
เฮีย งั้นเดี๋ยวเฮียไปส่ง วันนี้นอนที่ห้องตัวเองนะตุ๊ด 
เจ้ เอ้า //เฮียทำหน้าดุ// คะ
ผม //กระซิบ// เป็นแมวเลยนะมึง
เจ้ //กระซิบ// เป็นหนูต่างหาก 
เฮีย งั้นเฮียไปส่งอาร์กับตุ๊ดก่อนนะ 

ผมก็แยกย้ายครับ เข้าห้องก็ดึกแล้ว แต่ก้ามันยังไม่มาเลย ผมเลยไปอาบน้ำก่อน แล้วโทรหามัน มันไม่รับสายครับ ผมนั่งเล่นรอมันครับ มันมาแล้วเหมือนจะอาบน้ำมาแล้วด้วย

ผม ไปไหนมาครับ //อารมณ์เย็น//
ก้า กลับบ้านไปอาบน้ำครับ ทำไรอยู่เนี้ย 
ผม นั่งรออะ 
ก้า ดีใจจังมีคนนั่งรอ //หอมแก้มผม// อะ //ยื่นดอกกุหลาบให้ 1 ดอกถ้วน ทำไมผู้หญิงคนนั้นได้เป็นช่อละแล้วทำไมกูดอกเดียวละ//
ผม เอามาจากไหน
ก้า ไม่บอกหรอก //นั่งข้างหน้าผม// ไม่รู้ว่าเราจะคบกันได้นานเท่าไหร่ อาจจะมีเรื่องราวให้เราแยกทางกันวันไหนไม่รู้ว่าเธอกับฉันจะจูงมือได้ไกลเท่าไหร่ 
เรื่องร้าย ๆ อาจจะเกิดกับเราทั้งสองคน พรุ่งนี้ฉันไม่รู้จะเป็นอย่างไร
พรุ่งนี้ฉันอาจทำเธอเสียใจ พรุ่งนี้เธออาจจะเจอคนใหม่ที่เธอว่าใช่ เรื่องร้าย ๆ อาจจะเกิดกับเราทั้งสองคน
แต่ตอนนี้ มีแค่สองเรา ช่วยพยุงแบ่งเบาให้รักเราเดินไปได้ไกล สัญญาได้หม้าย จะไม่มีใครทำเราต้องจาก
จะไม่มีวันทำเราให้พลัดพราก จะอยู่ด้วยกันตลอดไป จากชายคนนี้ จะขอสัญญาดูแลรักษาเธอยิ่งกว่าใคร
จะฝ่าฟันเรื่องราวร้าย ๆ ไปด้วยกัน ฉันกับเธอ //มันร้องเพลงนี้ให้ผมฟังครับ เนื้อหาที่มันร้องมันตรงข้ามกับใจผมมากเลย// เพราะไหม
ผม เพราะอะไรถึงร้อง //จริงจัง// 
ก้า รักไง รักไหม
ผม //สูดลมหายใจเข้าปอด// ที่ผ่านมาเต้รักก้ามากนะ
ก้า ตอนนี้ละครับ //ยิ้ม//
ผม รักก้ามากๆ //น้ำตาคลอ เก็บน้ำตาก่อน//
ก้า ร้องไห้หรอ ร้องทำไมครับ 
ผม ไม่ได้ร้อง //ยิ้ม//  
ก้า ไม่ได้ร้องอะไรเห็นอยู่ว่าน้ำตาคลอเนี้ย 
ผม ก้า เรา เลิกกันนะ //ไม่มีเค้าครับ แทงเลยละกัน ก็เจ็บเหมือนกันที่เป็นคนพูด// 

ก้า อะไรเต้ พูดอะไรออกมาก้าไม่ขำนะ

ก็ไม่ขำเหมือนกัน
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

หน้า 2 จาก 6 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6  Next

ขึ้นไปข้างบน