G-Virgins Boyz 69
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

วุ่นนักความรักในยูอ่า

HaWaithix
chonla99
TAnChyZ4u
korn7
8 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

วุ่นนักความรักในยูอ่า Empty วุ่นนักความรักในยูอ่า

ตั้งหัวข้อ by korn7 Fri Oct 28, 2016 6:56 pm

สวัสดีคราฟ สวัสดีคราฟ สวัสดีเพื่อนๆที่น่ารักทุกคน ผมอยากจะมาแบ่งปันประสบการณ์ของผมบ้างนะ จริงๆได้อ่านเรื่องราวความรักของเพื่อนๆหลายคนละน้าแต่ยังไม่เคยจะได้มาเล่า
จนเว็บเก่าปิดไปละ 55555 ฟังดูยาวไกลและมีประวัติยาวนาน พอละๆพร่ามมาซะยาว ผมชื่อไรท์ นะครับ หน้าตาก็พอไปวัดไปวาได้ ไม่ขี้เหล่
ผมจะมาเล่าประสบการณ์สมัยเรียนปีสองให้ฟังนะ 5555 พูดซะแก่เลยตอนนี้หรอ เรียนปีสามละคราฟ ผมเป็นคนใต้นะครับแต่เรียนอยู่ภาคกลางครับ
จะเรียนอยู่ที่ไหนเดากันเอาเองนะครับ จะมีคนอ่านปะเนี๊ย
Question Question Question Question
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ขึ้นไปข้างบน Go down

วุ่นนักความรักในยูอ่า Empty Re: วุ่นนักความรักในยูอ่า

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Fri Oct 28, 2016 7:07 pm

รออ่านนะครับ
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

วุ่นนักความรักในยูอ่า Empty Re: วุ่นนักความรักในยูอ่า

ตั้งหัวข้อ by korn7 Fri Oct 28, 2016 7:10 pm

EP.1 Wifi lover
ขอเล่าย้อนไปสมัยที่กำลังจะขึ้นปีสองนะคราฟ สองปีที่ผ่านมานี่เอง ปกติไรท์เองไม่ได้เป็นคนจริงจังอะไรกับชีวิตมากมายหรอกครับก็แค่โดนเพื่อนๆในสาขาโหวตให้เป็นหัวหน้าห้อง โธ่ ชีวิตจะปฏิเสธก็ไม่ได้ ได้ตำแหน่งมาแบบ หึหึ ถามใจกูยังไปเพื่อนเอ่ย แต่ไหนๆก็ได้มาละเอาละ ตั้งหน้าตั้งตาเล่นเฟสบุ๊คต่อไปเหมือนเดิม เพิ่มเติมเดี๋ยวจะบอกนะคราฟ จนมาถึงช่วงเปิดเทอมครับ สาขาที่ผมเรียนนะต้องมีปรับพื้นฐานน้องปีหนึ่งไง ว๊าฮ่าๆๆๆๆดีต่อใจไหมละ ถามว่าปรับพื้นฐานอะไร ผมเรียนคณะบริหารนะคราฟ ภาคอินเตอร์ด้วย อวดสรรพคุณกันหน่อย ก็มาช่วยอาจารย์ปรับพื้นฐานทางภาษาให้น้องๆแหละ พวกอังกฤษกับจีน ก็ว่ากันไป ถามว่าทำไรมั้งเช็คชื่อน้องๆไงครับ ก็มีน้องๆขอเฟสเยอะแยะก็รับแอดไป 555555
จนกระทั้งเปิดเทอมมาวันนึง มีรุ่นพี่ที่ ม.นี่แหละแอดเฟสมา เห็นว่าเรียนยูเดียวกัน หล่อแถมใส่ชุดทหารอีก คงเคยเป็นทหารเกณฑ์มาก่อนละมั้ง แต่คนละคณะกัน ก็รับแอดไป ว๊าฮ่าฮ่า พี่เขาก็น่ารักดีครับ แล้วก็ทักไปตามมารยาทและความอัธยาศัยดีไง คนหล่อก็งี้เดี่ยวเขาหาว่าหยิ่ง 55555
ผม – ทักครับเพื่อนใหม่
... – หวัดดีครับ แต๊งแอดนะครับ
ผม – ครับผม ยินดีครับ (พูดเพราะมากนะ แบบว่ายังม่านสนิท)
..... – ครับผม
ผม – ครับ
.... – ครับ
คิดในใจ คือมรึงจะครับทำไม เอ้อ
ผม – ไม่คิดจะแนะนำตัวหน่อยหรอครับ ไหนๆก็หลงผิดรับแอดมาละ
... – อ่อๆ พี่ชื่อกร ครับผม
ผม – อ่อ หวัดดีครับพี่กร
พี่กร– เราชื่อไรละ แนะนำตัวหน่อยสิ
ผม – ไรท์ ครับผม
พี่กร – ยินดีที่ได้รุ้จักนะครับน้องไรท์ น้องเรียนอยู่บริหารใช่ป่าวครับ
ผม – ใช่ๆ เรียนบริหารครับ แหมๆ มาส่องผมหรอ (แอบโยนหินถามทางซะโหน่ย)
พี่กร – ก็เหมือนเคยเจอ พี่เรียนสถาปัตนะ (เอิ่ม ตึกคณะพี่อยุ่หลืบไหนก็ไม่รู้)
ผม – อ่อครับครับ
พี่กร – ทำไมเฟสเรามีแต่ภาษาจีนกับอังกฤษทั้งนั้นละ
ผม – อ้าวว ส่องเฟสกันหรอๆๆๆ คิดไรปะเนี๊ย
พี่กร – เอ้ย ป่าว เห็นน้องน่ารักดี
ผม – ส่องก็บอกเหอะ ไม่ได้ว่าไร
พี่กร – อะ ส่องก็ได้ 55555
ผม – ก็แค่นี้แหละ (ไม่บอกก็รู้ว่าส่อง รู้ได้ไงหรอ พี่แกเล่นกดไลค์ซะคอมเกือบพังอะ) ไม่ได้ว่าไร คือ ผมเรียนภาคอินเตอร์ไง
พี่กร – อ่อ เด็กอินเตอร์นิเอง 55555
ผม – ครับพี่กร น้องขอตัวนอนก่อนนะ พรุ่งนี้มีรับน้องอีก
พี่กร – ไม่บอกก็รู้ครับ น้องเล่นวากเสียงดังจากโรงอาหารมาขนาดนี้ พี่ยังกลัวแทนเด็กใหม่เลย 5555
ผม – น่ากลัวสิ 5555
แล้วก็ออฟไลน์จากเฟสบุ๊ค ปิดคอมแล้วมาเล่นเฟสในมือถือต่อ 55555555 ก็มันนอนไม่หลับไงละ
พี่กร – ไหนๆว่าจะนอนไงครับพี่ว๊ากหน้าโหด (นึกในใจ เมื่อกี้บอกกูน่ารักดี ตอนนี้ว่ากูหน้าโหด ไม่ได้หน้าโหดว๊อย แค่ต้องไว้หนวดไว้เคราไหมละเป็นพี่วินัยอ่า จะให้มาหน้าใสใสแบบพี่นันทนาการไหม ถามใจดูสิ)
ผม – ก็ไม่ได้บอกว่าจะนอนซะหน่อย มั่วปล่าวพี่
พี่กร – อ่าวจริงด้วย พี่คงมั่งเอง
ผม – นอนดีกว่า พรุ่งนี้เรียนเช้า ฝีดันนะพี่
พีกร – อะไรอ่อ ฝีดัน ????
ผม – อย่าทำหน้า งง สิ ฮ่าฮ่าฮ่า (อันนี้มโนเองว่าพี่แกทำหน้า งง )
พี่กร – ไหน ใครทำหน้า งง ไม่มี 5555
ผม – ละถามไมว่าฝีดันคือไร
พี่กร – ก้อยากรู้ไง
ผม – ฝันดีไงคราฟพี่กร
พี่กร – อ่อ แหะๆ
ผม - นอนละ บาย
พี่กร – บายครับ
ได้เก็บโปรไฟล์เด็กสถาปัตด้วย
แค่นี้ก่อนนะคราฟ จะมีคนอ่านปะเนี๊ย
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Fri Oct 28, 2016 8:51 pm

ต่ออีกๆๆๆๆ
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Fri Oct 28, 2016 9:41 pm

ติดตามครับ
ปล.คนใต้หรอครับ อยู่จังหวัดไหนเอ่ย แหะๆผมก็คนใต้ อยู่นครศรีธรรมราช
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sat Oct 29, 2016 12:39 pm

TAnChyZ4u พิมพ์ว่า:ต่ออีกๆๆๆๆ
มาละคราฟฟฟฟฟ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sat Oct 29, 2016 12:40 pm

chonla99 พิมพ์ว่า:ติดตามครับ
ปล.คนใต้หรอครับ อยู่จังหวัดไหนเอ่ย แหะๆผมก็คนใต้ อยู่นครศรีธรรมราช
แถวๆนั้นแหละครับ ดีใจพรือจอคนใต้ด้วยนิ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sat Oct 29, 2016 12:41 pm

มาต่อให้นิดหน่อยนะคราฟ วันนี้ 555555
แล้วก็ต้องแหกตาไปแต่เช้าเพราะไรนะหรอ ท่านอาจารย์ที่เคารพรักของผม จะล็อคห้องทันทีหลัง 08.01 น.
โหดหาใดเปรียบได้ เลยต้องรีบๆไปเรียน และแล้วก็หมดชั่วโมงของการเรียนเช้าไป พอหมดคาบเช้า ก็ออกมาหน้าห้อง เจอพี่เฮดว๊ากของสาขาคร๊าฟ ชื่อพี่ไอซ์จะป็นผู้หญิงที่ตัวใหญ่ๆ เสียงดัง หน้าโหดมาก เฮ้อ สมัยผมอยู่ปีหนึ่งนี่เผาพริกเผาเกลือแช่งกันเลยทีเดียว พอขึ้นปีสองแค่นั้น เก่งขึ้นมาเลย แล้วพี่แกก็ทักมา
พี่ไอซ์ – ไรท์ เดี๋ยวช่วงบ่ายพี่ขอนัดแนะ กิจกรรมรับน้อง เรียกเพื่อนปีสองมาให้ครบ
ผม – ได้ครับพี่ ห้องไหน กี่โมงครับ
พี่ไอซ์ – ห้อง 9612 บ่ายครึ่ง ( หมายถึง อาคาร 9 ชั้น 6 ห้อง 12)
ผม – ครับ ได้ครับ (นึกในใจ งานงอกแน่ๆเลยวันนี้ โดนแดกแล้ว ปีสามลงว๊ากเอง)
แล้วก็ไปบอกเพื่อนๆทางเฟสกลุ่มลับ (ไว้ติดต่องานและนินทารุ่นพี่ อย่าเอาอย่างนะครับ)
ถึงเวลารับน้อง
ผม – น้องสาขาบริหารมารวม แล้วก็ให้น้องบูม
ผม ทำไมยังไม่มีความพร้อม สอนมาก็หลายวันแล้ว ไม่มีความเข้มแข็ง คานี้ไม่สามัคคีกันเลย มีไหมความสามัคคี
น้องปีหนึ่ง - ........(เงียบกริบ ไม่มีสัญญาณตอบรับ).....
ผม – พี่ถามทำไมไม่ตอบ พี่ไม่ได้พูดคนเดียวนะครับ (กฎการรับน้องต้องพูดเพราะๆกับน้อง และห้ามแตะตัวน้องเด็ดขาด)
น้องปีหนึ่ง – ครับ คะ
ผม – แล้วก็ให้บูม ท่องกฎรับน้อง
น้องปีหนึ่ง – มาก่อนเป็นพี่ มาหลังเป็นน้อง มาพร้อมเป็นเพื่อน
ผม – ท่องกฎสี่ข้อ
น้องปีหนึ่ง – กฎข้อที่ 1 รุ่นพี่ถูกเสมอ กฎข้อที่ 2...... ก็ว่ากันไปจนและแล้วพี่ๆของสาขาก็มากันครับทั้งปีสามและปีสี่ เฮ้อออ โดนแดรกป่าวเนี๊ย
ผม – ทำความเคารพรุ่นพี่
น้องปีหนึ่ง – สวัสดีคะรุ่นพี่ปีสี่ สวัสดีคะรุ่นพี่ปีสาม
พี่เฮดว๊าก – สวัสดีปีหนึ่ง พี่ชื่อไอซ์จะมาควบคุมการรับน้องวันนี้ ที่พี่มาจะมาให้พี่ๆ แนะนำตัวให้เห็นหน้ากัน มาทำความรู้จัก อยากรู้จักพี่ไหม พูดด้วยเสียงอันน่ากลัว น้องปีหนึ่งนี่ก้มหน้าก้มตากันหมด
ปีหนึ่ง – อยากรู้จักคะ (เออใครจะกล้าบอกว่าไม่อยากรู้จักละ ถึงในใจจะไม่อยากก็เหอะ)
แล้วพี่ๆก็แนะนำตัวกันไป หลังจากนั้นพี่ปีสี่ที่หล่อปานเทพบุตรก็เดินเข้ามา ทำให้เฮดวากถอยออกมา
พี่ซัน – สวัสดีทุกคน พี่ชื่อพี่ซันนะครับ พี่จะมาจ้างเรื่องการแข่งเฟรชชี่ วันนี้พี่จะให้ทุกคนลงความเห็นเรื่องนี้ น้องสี่คนนี้ออกมาด้านนอก น้องกานต์ กับ น้องปอบ พี่เลือกให้ลงแข่งเดือน น้องฝนกับน้องแก้มพี่เลือกให้ลงแข่งดาว เชิญครับ แล้วน้องๆก็เดินออกไป แล้วก็ให้โหวต วันนี้ก็ไม่มีอะไรมากมายแต่มันมาตอนเลือกเสร็จ
พี่ซัน – น้องไรท์ ในฐานนะที่ปีที่แล้วเราเป้นเดือนคณะพี่มอบหมายเราเป้นพี่เลี้ยงนะ
ผม – ห๊ะ ผมหรอครับพี่
พี่ซัน – ทำไม มีอะไรสงสัยตรงไหน
ผม – คนอื่นไม่ได้หรอ
พี่ซัน – ไม่ได้ เพราะพี่ให้น้องทำ
ผม – ครับ (เอาอีกละยัดเยียดให้กูอีกละ ไม่กล้าพูดเดี่ยวโดนแดกหัวต่อหน้าน้องๆ)
พอจบรับน้องของวันนั้นก็มีพี่คนนึงจากสาขาอื่นเอาน้ำส้มมาให้ บอกว่ามีคนฝากมาให้ ผมก็สงสัยนะว่าใคร พี่กรป่าวหว่า งานมโนก็มา คนหล่อก็งี้อะ 555555
แล้วก็ผ่านไปช่วงค่ำๆ พรุ่งนี้วันเกิดอีพี่กรครับ ผมก็กะจะชวนคุยนานๆหน่อย 55555 แผนสูงไง เปิดเฟส เจอพี่กรออนเฟสพอดี มันพีคตรงพี่กรทักแชทมา
พี่กร – ส่งติ๊กเกอร์ยิ้มมา
ผม – ครับ
พี่กร – อิอิ
ผม – อิอิ รัยอะ ขำไร
พี่กร – ไม่มีไรครับ ทำรายยุนา
ผม – อ่อ ก็หายใจ นั่งฟังเพลง กินน้ำส้ม เล่นเฟส เล่นวอทส์แอป โอ๊ยหลายอย่างอะ
พี่กร – โหย นี่กวนปะหะ
ผม – ป๊าวววว แล้วเราก็คุยกันจนเที่ยงคืน 5555 เสร็จโจร (นี่ป่าวอ่อยเลยจริงๆนะครับ)
ผม พี่กร ง่วงยัง
พี่กร – ยังเลย คุยกัยไรท์ หนุกดี ชอบ
ผม – ชอบ ????
พี่กร – ก็เราคุยสนุก กวนตลอดไง ไม่เครียดดี
ผม – อ่อ พี่ผมมีไรจะบอก
พี่กร – จะบอกไรอ่อ บอกชอบพี่หรา
ผม – อย่ามโนพี่ วางถงกาวลงก่อน
พี่กร – โธ่ อะอะ มีไรจะบอกว่ามา
ผม – อย่าบอกใครนะ
พี่กร – ครับ
ผม – สัญญามาก่อน
พี่กร – สัญญาดีป่าว
ผม – งั้นไม่บอก
พี่กร – โอ๋ๆๆ สัญญาครับผมท่านพี่ว๊ากหน้าโหด
ผม – เป็นความลับนะ
พี่กร – ครับๆ
ผม – ไม่บอกดีกว่า
พี่กร – อ่าว ทำไมอ่า
ผม – 5555555555
พี่กร – บอกมาเร็วสิ
ผม – ไม่รู้นอนหลับป่าว
พี่กร – ไม่หลับ มีความลับกับพี่หรอ เสียใจจัง (อ่าวเล่นบทงอนกรูส์อีก)
ผม – อ่าๆ บอกก็ได้ ตั้งใจอ่านนะ
พี่กร – ครับ ลุ้นจัง
ผม – สุขสันต์วันเกิดครับพี่ มีความสุขมากๆนะ (พิมพ์ไปเขินไป นึกถึงตอนนั้นละฟิน)
พี่กร – โหคิดว่าไร เล่นซะคิดว่าเรื่องไรใหญ่โต แต่ก็ขอบใจมากนะคนน่ารัก
ผม – ครับ ตอนแรกว่าจะไม่บอกละ
พี่กร – ทำไมอะ
ผม – ก็พี่คงมีคนอวยพรเยอะละ พี่คงไม่อยากได้คำอวยพรจากผมหรอก
พี่กร – อยากได้สิ เนี๊ยตอนแรกพี่คิดว่าเราไม่รู้ซะอีก พี่อยากได้คำอวยพรจากเรามากเลยนะ
ผม – จริงอ่อ 55555 (มันพูดจริงหรือหลอกกูนะ เห้อ ช่างมัน) งั้นนอนละนะ ฝันดีนะพี่กร
พี่กร – ครับ ขอบใจมากนะวันเกิดปีนี้ไม่เหงาละ
ผม – นอนได้แล้วคร๊าฟ
พี่กร – ครับๆๆๆ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Sat Oct 29, 2016 3:18 pm

ติดตามต่อครับ แถวๆนั้นจังหวัดไหรนิครับ
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by HaWaithix Sun Oct 30, 2016 12:04 am

ต่ออีกนะ
HaWaithix
HaWaithix
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Sun Oct 30, 2016 6:50 am

ต่ออีกกกกก ฟินมากๆ
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Armmt_apk Sun Oct 30, 2016 8:51 am

มาต่ออีกนะครับพี่ว๊ากกกก

Armmt_apk
Beginners [F]

ตั้งหัวข้อ by zero1 Sun Oct 30, 2016 4:57 pm

ต่อ อีก ๆๆๆ

zero1

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sun Oct 30, 2016 7:31 pm

chonla99 พิมพ์ว่า:ติดตามต่อครับ แถวๆนั้นจังหวัดไหรนิครับ
เมืองลิกอร์นั่นแหละครับ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sun Oct 30, 2016 7:37 pm

HaWaithix พิมพ์ว่า:ต่ออีกนะ
มาละครับ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sun Oct 30, 2016 7:38 pm

TAnChyZ4u พิมพ์ว่า:ต่ออีกกกกก  ฟินมากๆ
คราฟมาละๆ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sun Oct 30, 2016 7:39 pm

Armmt_apk พิมพ์ว่า:มาต่ออีกนะครับพี่ว๊ากกกก
ไม่เป็นแล้วครับ ตอนนี้เป็นพี่ปลอบละ 5555
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sun Oct 30, 2016 7:39 pm

zero1 พิมพ์ว่า:ต่อ อีก ๆๆๆ
ต่อละครับ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sun Oct 30, 2016 7:40 pm

EP.2 รับน้องวันสุดท้ายละ
แล้วพี่กรก็ขยันทักเฟสมาคุยกันทุกวันละ จนมาถึงก่อนรับน้องวันสุดท้าย เราก็เตรียมทำฐานกิจกรรมให้น้องเข้ากันจนดึกอะ ผมก็รีบกลับไปนอนเพราะต้อง มา ม.อีกตอนตีสี่ เห้อๆๆๆ เหนื่อย แต่ก็ทำครับ ครั่งนึงของปีสอง นอนออนเฟสในมือถือเพราะ เหนื่อย เพื่อนๆก็ลงรูปทำฐานกันบ้าง แท๊กมาบ้างตามเรื่องอะครับ วัยรุ่นต้องอัพเดทหน่อยแล้ว พี่กรเฮ็ดว๊ากของคณะสถาปัตก็ทักมาอีกละ จะจีบก็บอก ทักมาอยู่ทุกวัน (พี่กรเป็นเฮ็ดว๊ากนะครับ ที่รู้เพราะไปเยี่ยมต่างคณะมาโหยหน้าโหดกว่าเราอีก แต่ก็นะเฮ็ดว๊ากนิ จริงๆพี่เขาคงจะหล่ออยู่นะถ้าไม่มีความรกรุงรังมาบดบัง)
พี่กร - น้องไรท์ของพี่ทำไรอยู่ (เอิ่มมาแสดงความเป็นเจ้าของ)
ผม – หึ มีไรอ่าทักมาดึกดื่น ไม่หลับไม่นอนหรอพี่กร
พี่กร – ก็ว่าจะนอนละ แวะมาบอกฝันดีน้องก่อนไง
ผม – ครับ ฝันดีครับพี่กร
พี่กร – เอ่อ
ผม – เอ่อ??? มีไรป่าว
พี่กร – พรุ่งนี้ไปในยู กี่โมง
ผม – อ่อ ก็นัดน้องไว้ตีหน้าอะ คงต้องไปตีสี่ เดี่ยวน้องมาไม่เจอใคร
พี่กร – แหม เป็นตัวอยางที่ดี แบบนี้ต้องมีรางวัล (หืมรางวัลรัยแว๊ คิดในใจ)
ผม – อะไรอ่า
พี่กร – ไปซะเช้า เอไรป่าวเดี๋ยวซื้อไปฝาก ไก่ทอดข้าวเหนียว หมูย่างเอาปะ (โถ่ เอาของกินมาล่อหรา)
ผม – ตีสี่มีขายหรอพี่
พี่กร – มีสิ เดี๋ยวซื้อไปฝากเอาไรอะ รางวัลสำหรับพี่ว๊าก (เอิ่ม รางวัลที่บอกคือ แต่ก็เอาเถอะของฟรี 555)
ผม – พี่กินไร ก็ซื้อมาเผื่อผมละกัน อิอิ
พี่กร – งั้นนอนเถอะ ฝันดี เจอกันพรุ่งนี้
ผม – ฝันดีครับ (เอ้ย เดี่ยวๆ เจอกันพรุ่งนี้ นี่มัจะบุกมาถึงคณะบริหารเลยหรอ แต่ว่าไปคุยกันมาเป็นเดือนยังไม่เคยเจอแบบตัวเป็นๆเลยนะ อยากเจอเหมือนกาน 5555) แล้วผมก็ปิดเน็ตแล้วไปนอน
เช้าของการนอนแค่สี่ ชม ทำให้ผมต้องตื่นแต่เช้าเพื่อไปรอน้องๆ
ผม เอาน้องๆบริหารธุรกิจ มาเข้าแถว แล้วก็ให้น้องบูมไป ท่องกฎ ร้องเพลงนั่นนี่กันไปตามที่โดนสั่งให้ท่องมาตั้งแต่รุ่นพี่ 5555 ผมก้คุมน้องและคุมน้องไปเรื่อยๆ แล้วมันก็พีคตรงนี้ไง
พี่กรพี่ว๊ากสุดโหดเดินมาจี้เอวผมต่อหน้าน้องๆปีหนึ่ง แล้วยื่นข้าวเหนียวหมูปิ้งมาให้
พี่กร – อะ ข้าวเหนียวหมูปิ้ง
ผม ขอบคุณ แล้วเดินออกจากหน้าน้องๆไปเลย (ในใจ หมดกันเล่นไรเนี๊ย กรุส์คุมน้องอยู่ โถ่ ภาพพจน์พี่วินัย ฮือๆๆๆๆ พัง) พี่กรก็เดินตามมาอีก โธ่ ชีวิต
พี่กร – ไปดูสาขาพี่ป่าว เดี่ยวพาไป (คิอไรเป็นเฮ็ดว๊ากอ่านจีบพี่ว๊ากหรอเฮ็ด โธ่)
ผม – ไม่อะพี่ไปเถอะ
แล้วเราก็พาน้องไปรับน้องโดยการพาเดินไปที่แม่น้ำข้างๆ ม.นี่แหละ ระยะทางก็ หกกิโลครับ เดินไปตั้งแต่ หกโมงเช้ากว่าจะถึงก็แปดโมง แล้วก็ทำกิจกรรมเสร็จ ก็พาน้องๆเดินกลับ มาทานข้าวเที่ยงแล้วรับน้องกันต่อจนเสร็จ ก็ผูกข้อไม้ข้อมือกันเป็นอันเสร็จกิจกรรม เหนื่อยมาก นอนครับ เพลีย 555555
แล้วก็มาถึงวันอาทิตย์ ตื่นเช้ามากครับ 11.50 ก็มันเหนื่อยอะ แล้วก็ต้องรีบไปตัดผมไง หมดรับน้องแล้ว
รำคาญทรงผมและหนวดเครามากละ แล้วก็เลือกทรงไปตัด กลับมาหล่อแบบใสใสแล้ว เย้ๆๆๆๆ
แต่ประเด็นมันอยู่ตรงไหนละครับ ประเด็นอยู่ตรงที่น้องๆหลายคนจำหน้าไม่ได้แล้วเข้ามาขอเบอร์โทรไง เอิ้กๆ ดีงามมาก ก็แจกเบอร์ไปทั้งหญิงชาย คนหล่อก็งี้มีแต่คนมาสนใจ 5555555
จนผ่านไปวันศุกร์ ที่ผมถวิลหามานาน สุขใดเล่า เท่าศุกร์เสาอาทิตย์ เพราะว่าวันศุกร์มีเรียนบ่าย สองชั่วโมงไงละคราฟ แต่ฝันก็พลันสลายเพราะพี่ๆปีสามโทรตามให้ไปขนหนังสือ 55555555 ก็พวกหนังสือเรียนที่ต้องเอามาจำหน่ายให้น้องๆปีหนึ่งอะ คิดดูสิต้องขนจากชั้นหนึ่งขึ้นชั้นสี่โถ่ แต่ละลังหนักนะครับเบาซะที่ไหน แล้วก็ขนกันไปจนเสร็จ ก็เหนื่อยและปวดแขนมากจน มาถึงวันเสาร์ ช่วงบ่าย พี่กรก็ทักมาอีกละ
พี่กร – ทักๆๆๆๆๆๆ
ผม – ครับ หวัดดีหะ
พี่กร – ทำไร กินรัยยัง
ผม – อ่อว่าจะไปกินติมอะ
พี่กร – ที่ไหนอ่อ
ผม – เซนเฟสอะ อยากกินติม ตากแอร์ด้วยร้อนๆ
พี่กร – ไปด้วยๆๆๆๆ
ผม – ไปดิๆ
พี่กร – โอเคๆ
ผม – ไปเจอที่ร้านหนังสือซีเอ็ดนะ เดี๋ยวว่าไปดูหนังสือหน่อย (เพื่อจะได้ดูเป็นเด็กเรียน 555 ฉลาดไหมละ)
แล้วผมก็มาถึงซีเอ็ดรอๆๆๆ อยู่พักนึงคิดว่าพี่กรคงไม่มาละ เลยเดินจะออกจากร้าน เจอพี่คนนึงหล่อได้อีกโห หน้าตาหูจมูกปากตา หูจมูกปากตา โธ่ ไม่ใช่ละ อะไรจะลงตัวขนาดนี้ โอ๊ยยยย ใช่พี่กรปะวะ
พี่กร – รอนานป่าวไรท์
ผม – อ่อๆ ไม่นานครับ (ตัวจริงทำไมหล่อเกินกล้องจัง)
พี่กร – งั้นปะไปกินติมดีกว่า
ผม – ปะปะ เดินลงบันไดเลื่อนไป และด้วยความที่มือไงเลยเอามือไปคล้องคอพี่กร
พี่กร- หันมามองผมแล้วยิ้มให้ โอ๊ยละลายตรงนี้แหละ
มาถึงร้านซาเวนเซ่นส์
พี่กร – เอาไรสั่งเลย
ผมกับพี่กรก็สั่ง ไปก็คุยไปกินไปแล้วพี่กรก็ถามเป็นไรป่าว เห็นสะบัดแขนหลายครั้งละ
พี่กร – แขนเป็นไร ปวดแขนหรอ
ผม – อ่อ ก็ปวดแขนอะ พอดีขนหนังสือขึ้นสาขา หลายลัง
พี่กร – ขนาดนั้นเชียว
ผม – ครับ ก็สาขามันอยู่ตึกเก่าไง มีลิฟท์ซะที่ไหน ปวดแขกอะ
พี่กร – ให้พี่นวดให้ป่าวละ (หั่นแน่ หลอกจับแขนกรูส์ชัวร์เลย)
ผม – นวดเป็นอ่อ ต้องสั่งเสียไรป่าวนะ
พี่กร – แหมพี่ไม่ได้ร้ยแรงขนาดนั่นครับน้องไรท์
ผม – อ่อครับ งั้นนวดดิอะ (ยื่นมือไปให้พี่กร)
พี่กร – อยากให้นวดให้ มาหาพี่ที่หอนะ 55555
ผม – อ่อ งั้นไม่ไปอะ
พี่กร – ทำไมอะ
ผม – เกรงใจไง ไปหอพี่อะ อยู่ไหนก็ไม่รู้
พี่กร – พี่อยู่หอ......อะ แต่ไม่มีป้ายหอ
ผม – ไม่ไปหรอก
พี่กร – กลัวหรอ ป๊อดหรอครับน้องไรท์
ผม – อ่าวๆ ใครกลัวไม่มี
พี่กร – งั้นนี่ 086-XXXXXX เบอร์พี่นะ มีถึงตรงทางแยกดทรมาเดี่ยวพี่ออกมารับ
ผม – อ่าๆ ถ้าอยากไป จะโทรไปนะ เบอร์ผมอะ ผมไม่ให้นะ 55555 (เรื่องอะไรจะให้โธ่ เดี๋ยวไลน์มันก็เด้งสิ ฉลาดไหมละ 55555)
พี่กร – ครับผม งั้นกลับยัง
ผม – กลับดิปะ เย็นละ
พี่กรก็เดินไปจ่ายตังแล้วเอราก็กลับครับ 5555 คุ้มมาก ผมก็กลับมาถึงหอแล้วก็มานั่งฟังเพลงนั่นนี่ไปจนพี่กรทักไลน์มา (ทักมาได้ไง ไอดีก็ไม่ได้ให้นิหว่า????)
พี่กร – ไหนใครปวดแขน ไม่มาให้นวดหรอครับ
ผม – พี่ทักมาได้ไง เอาไลน์ผมมาจากไหน
พี่กร – ก้น้องแอดไลน์พี่มาอะ (กรุส์แอดตอนไหนละ ไม่มี มั่วอะไรเบอร์นี้)
ผม – มั่วเหอะ ไม่ได้แอดไป (เถียงสิครับรออะไร)
พี่กร – ก็เราแอดมาจริงๆ แอบเมมเบอร์พี่ก็บอก (เห้นประโยคนี้ถึงบางอ่อเลย เห้อชีวิตกรุส์ อุส่าไม่ให้เบอน์เขากลัวเขาแอดไลนืมา กลายเป้นแมมเบอร์เขาแล้วเราแอดไลน์เขาไป ไงละความฉลาดที่บอกเมื่อกี้อะ ไงละ อายแทบแรกแผ่นดิน)
ผม – เอ่อ ก็พี่ให้มาเองผมขอที่ไหนละ หึหึ (อายครับเขาว่าเราแอบเมมเบอร์ ชิส์ ให้มาเองเหอะ แต่ก็ดีได้มาแบบไม่ต้องขอ 555 ล้ำมากครับ ดีต่อใจ)
ผม – เครๆ งั้นเดี่ยวไปหอพี่ก็ได้โธ่ คิดว่ากลัวไง ออกมารอรับด้วย
สองชั่วโมงผ่านไป พี่กรก็ทักไลน์มา
พี่กร – ไหนๆ พี่มารอสองชั่ดมงละนะคุณน้องไรท์
ผม – อ่อ พอดีว่าผมติดธุระอะ ไปไม่ได้ อิอิ (จริงๆ ไม่อยากไป)
พี่กร – โห รัยอะ หลอกให้รอ หลอกให้รัก ทำแบบนี้ทำไมคนน่ารัก
ผม – คนน่ารักมักใจร้ายพี่ พี่ไม่เข้าใจหรอก ไว้พี่หล่อแบบผมพี่จะเข้าใจ (โธ่ จริงๆพี่กรมันหล่อกว่าผมอีก)
พี่กร – ครับ งั้นพี่ไม่กวนเราละ พวกขี้ป๊อด
ผม – ผมไม่ว่างจริงๆพี่ อย่าจิกกัดสิ เป็นนกหรอครับ
พี่กร – ครับ งั้นหารัยทานด้วยนะ
ผม – ครับ เช่นกันครับ
จนผ่านมาอีกวัน วันอาทิตย์ครับช่วงสี่โมงละก็เลยแว๊นไปให้พี่กรนวดให้ 55555 ไงละวาเราป๊อดโธ่ เดี่ยวรู้เลย พอมาถึงสามแยกอะ งานงอกโปรเน็ตหมดสิ เอาไงดีเลยตัดสินใจดทรไปหาพี่กรซะเลย 555
พี่กร – สวัสดีครับ บองชู ฮัลโหล
ผม – เอิ่ม ประชดกันปะเนี๊ย
พี่กร – น้องไรท์อ่อ อิอิ
ผม – ใช่ครับ
พี่กร – โทรมามีไรป่าว หายปวดแขนยัง
ผม – ก็โทรมาจะให้นวดแขนให้อะ ว่างปะหมอนวด
พี่กร – โหดูเรียกพี่เข้าสิ ว่างครับ อยู่ไหนละ
ผม – อยู่สามแยกอะ มารับหน่อย
พี่กร – โอเคครับ เดี๋ยวพี่ออกไป รอแป๊บเดียวครับ
ผม – ครับๆๆๆ
แล้วก็รอประมาณ 10 นาที พี่กรสุดหล่อก็มา 555 ในมาดชุดนักบาสโธ่ เห็นละแบบว่า เอิ้กๆ จำเป้นต้องหล่อขนาดนี้ป่าว กรูส์ดรอปไปเลยครับ
พี่กร – รอนานป่าว
ผม – ไม่นานครับ
พี่กร – งั้นปะ พี่แกก้ขับรุนำไปครับ ผมก็ขับตาม แต่เส้นทางคือแบบเอิ่ม พาเข้าป่าเขาลำเนาไพรอะไรเนี๊ย โธ่ตอนกลับกรุส์จะกลับเองถูกไหมละ TT
พี่กร - ถึงละ
ผม – หอพี่นี่ สงบดีเนาะ (ประชดครับ หออยู่ไกลนะ แต่แบบนี่มันเป็นเมืองในป่าชัดๆ มีทุกอย่างครบที่สำคัญ มีไวไฟ 5555 รีบต่อไวไฟเลย เพราะเราเตอร์อยู่หน้าห้องพี่เขาเลยครับ ไม่ต้องใส่พาสเวิร์ดด้วย แรงส์ไม่มีตก หมายถึงสัญญาณเน็ต
แล้วพอเข้าไปในห้องพี่เขาก็ โอเครนะ 5555
ผม – พี่พักคนเดียวหรอ
พี่กร – อ่อพี่อยู่กับเพื่อนอีกคนนึง แต่มันไม่ค่อยอยู่ห้องหรอก ไม่อยู่เลยก็ว่าได้
ผม – ไมอะ
พี่กร – มันไปอยู่กับแฟนมันนะ พี่อยู่คนเดียวมาตั้งนานละ แต่มันออกค่าหอนะ 55555
ผม – อ่อๆ
แล้วพี่กรก้ชวนคุยนั่นนี่ไป ดูหนังฟังเพลงจน ทุ่มครึ่งละ ผมทักแชทเฟสพี่กรไป
ผม – พี่กรไหนว่าจะนวดแขนให้ไง นี่จะให้ดูทีวี จนแขนหายปวดเองชะ
พี่กร – แล้วจะให้นวดยังอะ
ผม – นวดดิ ค่ำละเดี่ยวกลับหออีก พี่กรก็หันหน้ามา
พี่กร - แล้วทำไมไม่บอกละ จะแชทมาทำไม อยู่ใกล้แค่นี้อะ
ผม – ก็พี่ดูแต่มือถือไง 55555
พี่กร – ก็เอาเคาเตอร์เพนมา แล้วบอกผมยื่นแขนมาสิ
ผมก็ยื่นแขนไป เออนวดเก่งดีเหมือนกัน สบายเลยครับ ก็นวดไปคุยไป พี่กรก็เล่าชีวิตแกไปให้ฟังตั้งแต่แกมาเรียนที่นี่แล้วดรอปไปเกณฑ์ทหาร นั่นนี่ไงเลยทำให้ยังเรียนไม่จบ 555555 ผมก็ได้แต่ฟังจนสามทุ่ม
ผมก็ว่าจะกลับละไม่อยากขับรถกลับดึกๆอะกลัว 555555
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Sun Oct 30, 2016 8:28 pm

ติดตามครับ กำลังหนุกเลย
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Mon Oct 31, 2016 8:49 am

ต่ออีกนะครับ
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by HaWaithix Mon Oct 31, 2016 11:23 am

ต่ออีกนะ
HaWaithix
HaWaithix
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sat Nov 05, 2016 7:40 pm

แล้วพี่กรมันก็ชวนคุยนั่นนี่อะ เจ้าเล่ห์อะ เล่าเรื่องผีให้ฟัง ไม่ได้กลัวผีนะเฟ้ย 5555แค่ไม่กล้ากลับหอพัก หมาแถวนั้นก็หอนโธ่ ฮือๆๆๆๆๆ
พี่กร - นอนนี้สิคืนนี้อะ (น่านงะว่าละนิสัย หลอกผีเราเห้อ)
ผม - เอ่อ จะดีอ่อเกรงใจพี่อะ
พี่กร - ดึกละพี่เป็นห่วง นอนนี่แหละ นะนะ
ผม - อ่าๆ ก็ได้ (กรูส์คิดยังวะ ปากไวเกิ้น) แล้วพี่แกก็ให้นอนในห้องแกแหละ เป็นห้องนอนมีสองที่นอนน่าจะของเพื่อนพี่เขา
ผม - นอนเตียงนี้นะ (เตียงเพื่อนพี่เขา)
พี่กร - นอนไกลพี่ระวังผีหลอก (ไอเลว เอาอีกแล้วหลอกผีกรูส์) แล้วผมก็นอนกับพี่กรจนได้ 55555 ก็นอนหลับๆตื่นๆไปอะ จนดึกละอยากได้หมอนข้าง โธ่ ไม่มีหมอนข้าง แง๊ๆๆๆ
ผมสังเกตุพี่กรตอนนอนน่ารักดีนะ เลยนอนกอดพี่เขาเลน 5555 แค่กอดเฉยๆ หัวใจเต้นโครมครามเลยครับ เหมือนพี่กรจะรู้สึกตัวด้วยนะ
พี่กร - ทำไมใจเต้นแรง (เอ้า มรึงยังม่ายหลับหรอ)
ผมเนียนๆหละบต่อจนเช้า ยังไม่กลับหอนะ พี่กรก็เปิดคอมให้ดูทีวีออนไลน์ไป พี่มันก็ทะลึ่งเอาขามาทับที่เป้าผมอะ ตอนเช้ามันก็สู้สิครับ รออะไรละ
พี่กร - อะไรขยายตัว (มรึงไม่รู้จักหรอ คิดในใจ)
ผม - เอาออกเลย
พี่กรยังไม่เอาออกแถมยังเนียนๆยิ้มยุอีกผมเลยเอามือจับขาพี่เข้าออก แล้วเอาขาไปเล่นคืนมั้ง เรื่องไรยอมโดนลวนลามคนเดียวละ 55555 ล้ำเลิศล้ำเลิศ พี่มันไม่หลบนะ สู้อีก55. ซักพักมันจับผมไปจูบเลยครับ ตกใจมาก จูบแรกของกรูส์ ฮือๆๆๆ โดนขโมยไปแล้ว จะเก็บไว้ให้แม่ของลูก 555เพ้อไป
แต่พี่มันจูบได้นุ่มนวลเล่นซะเคลิ้มจนผละออกจากกัน
พี่กร - เป็นไรเกร็งเชียว
ผม - เอ่อ คือ
พี่กร 5555 (ขำไร) แล้วก็ยิ้มหล่อๆมา
ผม - ยิ้มไร
พี่กร - ป่าว เราจะมาเที่ยวหอพี่อีกป่าว
ผม - ไม่มาละ ไม่มีหมอนข้าง พอดีผมติดหมอนข้าง
พี่กร - พี่ไงหมอนข้าง กอดพี่ก็ได้ เมื่อคืนยัง?
ผม - ยังอะไรอะ
พี่กร - อยากกอดพี่ก็บอกดิ
ผม - ป่าว (ทำหน้านิ่งๆ 5555)
พี่กรมันเอากรน้อยมาถูกขาผม
ผม - อย่ามาทะลึ่ง
พี่กร - โหย พี่นอนเกร็งจนปวดหมดละนิ แข็งทั้งคืนอะ
ผม - เรื่องพี่ 5555
มาต่อแค่นี้ก่อนนะ ว่างๆจะมาใหม่
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Gpicassso Sat Nov 05, 2016 8:10 pm

มาต่ออีกนะคับบลง

Gpicassso

ตั้งหัวข้อ by HaWaithix Sat Nov 05, 2016 8:40 pm

มาต่ออีกนะ ....
HaWaithix
HaWaithix
Curator [D]
Curator [D]

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน