G-Virgins Boyz 69
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

I love this one (รักนี้ให้นายคนเดียว)

chonla99
HaWaithix
fcsunaree
0909985781
Darkman
9 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

I love this one (รักนี้ให้นายคนเดียว) Empty I love this one (รักนี้ให้นายคนเดียว)

ตั้งหัวข้อ by Darkman Tue Aug 23, 2016 7:31 pm

สวัสดีครับผม ขอแนะนำตัวก่อน ตัวผมชื่อ ซี อยู่ ปวช.ปี1แห่งหนึ่งในกรุงเทพนะครับ พอดีมีคนแนะนำให้ลองเข้ามาอ่านนิยายในนี้ดู พออ่านแล้วเลยอยากลองเขียนดูซักหน่อย ผมอาจแต่งไม่เก่งนะ ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ
เริ่มกันดีกว่าเนอะ ผมเองนั้นเพิ่งย้ายมาเรียนม.4 ที่กรุงเทพ แม่ผมให้ผมมาอยู่กับน้าที่แถวๆ บางนา-บางพลี
ย้ายมาได้ประมาณ2เดือนละ ด้วยความที่ผมย้ายมาใหม่เลยไม่ค่อยรู้จักใคร หรือด้วยความที่ไม่ค่อยอยากไปสุงสิงกะใครด้วยละ แต่ถ้าสนิทแล้วนะจะรู้ว่ากวนมาก 555+
เช้าวันเปิดเรียน
น้ากุ้ง : ซีๆ......ตื่นได้แล้วเดี๋ยวไปโรงเรียนสายนะลูก ( ดูเวลาตี5 เช้าไปมั้ย )
ผม : คร๊าบบบบบบ...........(ลงขึ้นด้วยความงัวเงียอย่างมาก)
น้ากุ้ง : ซี..อาบน้ำแล้วก็ลงมากินข้าว จะได้ไปโรงเรียน วันนี้เปิดเรียนวันแรกด้วย
ซี : คร๊าบบบ..น้า...(มีความรู้สึกตื่นเต้น กับการไปโรงเรียนใหม่ ได้เจอเพื่อนใหม่)
ที่โรงเรียน...
น้ากุ้ง : เปิดเทอมวันแรก อย่าไปดื้อกับครูเขาละเจ้าตัวดี
ผม : คร๊าบบบบ....ไปละนะครับ แล้วก็วิ่งไปเข้าโรงเรียน ด้วยความที่รีบวิ่งไปไม่มองซ้ายมองขวา
เฮ้ย!!.........เอี๊ยดดด...... เฮ้ย!!!..........โอ๊ย.............
.....เฮ้ย!! มึงเป็นไรหรือป่าววะ (เสียงไอ้เจ้าขอมอไซค์ ที่มันเกือบชนผม) แม่ง...มึงจะรีบไปไหนวะวิ่งไม่ดูรถ ดูราเลย (แม่งแทนที่จะขอโทษตรู เสือกด่าตรูอีก)
ผม: เออ...ไม่เป็นไร ถลอกนิดหน่อย
....: เออไม่เป็นไรก็ดีละ กูไปละ.. (แล้วมันก็ขับมอไซค์ไปเลย)
ผม: เฮ้ยมึงจะไม่ขอโทษซักคำเลยหรอ...แม่ง (ตะโกนไปด้วยความโมโห) สงสัยวันนี้จะซวยแต่เช้าเลย มาเรียนวันแรกก็มีแผลซะและ อย่าให้กูเจออีกครั้งนะมึง ผมก็เดินบ่นพึงพำไปเรื่อย
อ๊อด.....อ๊อด......อ๊อด........(เสียงสัญญาณเรียกเข้าแถว)
พอผมรู้ห้องตังเองแล้วก็เดินมาเข้าแถว...ตามชั้นเรียนของตัวเอง ด้วยความที่ย้ายมาใหม่เพื่อนเลยยังไม่มีก็เลยต้องเงียบๆ พอเขาปล่อยก็เดินขึ้นห้องเรียนตามปกติ ขึ้นไปก็เลือกที่นั่ง ผมนี่รีบเลือกตงริมหน้าต่างเลย เป็นคนชอบนั่งริมหน้าต่างมาแต่ไหนแต่ไร ผมก็นั่งรอลุ่นว่าใครจะมานั่งคู่กับผม คนอื่นก็มีคนมานั่งคู่กันเกือบหมดละ
....: นายๆ...ตรงนี้ว่างมั้ยอะ
ผม: ว่างๆ นั่งดิ
....: ขอบใจนะ เราชื่อริวนะ นายชื่อไรอะ
ผม: เราชื่อซี (ไอ้ริวมันเป็นคนขาวๆ สูงๆ หุ่นนักกีฬาเลย สาวเห็นเป็นหลงอะ) ยินดีที่รู้จักนะ
ริว: อืม..ว่าแต่นายเพิ่งจะย้ายมาเข้าที่ ร.ร. นี้หรอ
ผม: อืม..ใช่ แล้วนายอะเรียนอยู่ที่นี่ตั้งแต่ ม.ต้นละหรอ หรือว่าย้ายมาใหม่
ริว: เราเรียนที่นี่ตั้งแต่ ม.ต้นละ เอางี้ดิเดียววันนี้ตอนพักเราพาเดินทัวร์ในโรงเรียน เอาปะ
ผม: อืมๆ...เอาดิ ( ผมก็นั่งเรียนและ คุยกันไปบลาๆๆ จนถึงเวลาพักเที่ยง)
ริว: ไอ้ซี...ปะกินข้าวกันปะ ( มันเรียกซะอย่างกับสนิทเลย แต่ก็เหมือนสนิทนะ มันคุยสนุกดี )
ผม: เออๆ....ไปดิ พอมาถึงโรงอาหารมันก็พามานั่งกับกลุ่มเพื่อนมันอีก 2คน และก็มีผู้ญิงอีก1คน มาถึงมันก็แนะนำให้รู้จัก คนแรกชื่อ เอก เอกมันเป็นคนผิวออกสีน้ำผึ้ง สูงๆน่าจะ186 ได้มั้ง หน้าคมๆคิ้วเข้ม ส่วนอีกคนชื่อวิท มันเป็นหนุ่มตี๋ ใส่แว่นมาดแบบเด็กเรียนแต่ออกกวนๆหน่อย และผู้หญิงอีกคน ชื่อ บิว คนนี้เป็นแฟนไอ้ริวมัน บิวเป็นคนตัวเล็กๆน่ารักๆ ดูแอบเปรี๊ยวหน่อยๆ ถ้าไม่บอกว่าเป็นเด็กไอ้ริวนะผมนี่จีบไปแล้ว 555 พอแนะนำตัวและกินข้าวกันเสร็จ พวกมันก็พาผมเดินเที่ยวในโรงเรียน
ไอ้เอก: เฮ้ยพวกมึงได้เวลาขึ้นเรียนละเดี๋ยวกูไปก่อน ( ผมลืมบอกไปว่าผมกับไอ้เอกและไอ้วิทอยู่กันคนละห้อง ผมอยู่ห้องเดียวกับไอ้ริวแต่อยู่ชั้นเดียวกัน )
ไอ้ริว,ผม: เออๆ เจอกันๆๆ
ไอ้วิท: อืมไปละ แล้วผมกับไอ้ริวก็เดินแยกกกับพวกมันมาเข้าเรียน ก็เรียนกันไปเรื่อยๆจนถึงเวลาเลิกเรียน
ไอ้ริว: เฮ้ย ซี มึงกลับไงวะ
ผม: เดี๋ยวน้ากูมารับวันนี้
ไอ้ริว: โถๆๆ....พ่อเด็กน้อย
ผม: เด็กน้อย....พ่องมึงอะดิ กูแค่ยังไม่ชินกับทางเว้ย
ไอ้ริว: หรออออ.....เออนั้นกูไปก่อน นัดกะบิวไว้ ไปช้าเดี๋ยวงานงอกอีก
ผม: โถๆๆ....กลัวเมียนี่หว่า5555 (เอาคืนมันหน่อย กวนตีนผมก่อน)
แล้วผมก็เดินออกมานั่งรอน้าที่หน้าโรงเรียน กำลังจะเดินไปซื้อน้ำก็ได้ยินเสียงเรียกจากข้างหลัง เฮ้ยๆๆ...ไอ้เด็กน้อยคนนั้นอะ....... ผมไม่รู้ว่าเรียกใคร เลยลองหันกลับไปมอง เลยรู้ว่าไอ้เจ้าของเสียงตะโกนมันคือ ไอ้คนที่ขับมอไซค์เฉี่ยวเมื่อตอนเช้า แล้วมันก็เดินเข้ามาหาผม(เหมือนจะซวยอีกรอบเลย เจอแม่ง)
...: เฮ้ย ไอ้เด็กน้อย เรื่องเมื่อเช้าโทษทีวะ ว่าแต่เป็นอะไรตรงไหนป่าว? แล้วมึงชื่อไร? มึงเพิ่งย้ายมาหรอ?
ผม: เอ่อ...ใจเย็นๆ...และไอ้ที่เรียกเด็กน้อยอะเลิกเรียกไปเลยคนเขามีชื่อ..วุ้ย
...: เออๆๆ...มึงชื่อไร อยู่ห้องไหน
ผม: ชื่อ ซี อยู่4/3
...: อืม แล้วเป็นไรมากป่าวเมื่อเช้าอะ
ผม: เพิ่งนึกออกไงถึงมาถามเนี่ย
...: กวนตีนไง กูถามดีๆ
ผม: ไม่อะแค่ปวดๆถลอกๆ ช่างแม่งเหอะ ว่าแต่แล้วนายชื่อไรเผื่อถ้าอาการหนักจะได้เรียกค่าเสียหายได้
...: เออลืมแนะนำตัว กูชื่อบอส อยู่5/5
ผม: อืม..
บอส: ว่าแต่มึงเพิ่งย้ายมาเรียนที่นี่หรอ ไม่คุ้นหน้าเลยวะ
ผม: อืม พึ่งย้ายมา
บอส: แล้วนี่มึงกลับไงอะ กูไปส่งปะ
ผม: ไม่ต้องอะ กูกลับเองดีกว่า ไปกับมึงกูกลัวตาย
บอส: ปากดีนะมึง เดวเจอกู!!
ปรี้นๆ......ปริ้นๆ...(เสียงแตรรถยนต์)
ผม: กูไปละ แบร่ๆ...
บอส: ไอ้...ฝากไว้ก่อนนะมึง
พอดีรถน้าผมขับมาพอดี เลยวิ่งหนีมันขึ้นรถไปเลย กลัวมันกะทืบเอาไปกวนตีนมันจนมันเริ่มโมโหละ
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ขึ้นไปข้างบน Go down

I love this one (รักนี้ให้นายคนเดียว) Empty Re: I love this one (รักนี้ให้นายคนเดียว)

ตั้งหัวข้อ by Darkman Tue Aug 23, 2016 7:36 pm

เช้าที่แสนน่าเบื่อ
ที่โรงเรียน
ริว วิท : เฮ้ย..ไอ้ซี......ทางนี้
ผม: เออๆๆ ผมก็วิ่งไปหาไอ้วิทมัน ไมมึงมาเช้าจังวะ
วิท: กูรีบมาทำการบ้านภาษาไทยอะดิ ของครูอมรด้วย ไม่เสร็จนะมึงตายๆๆ ว่าแต่มึงทำมายัง
ผม ยังไม่เสร็จเหมือนกันวะ แล้วก็นั่งทำกับมันไปเรื่อยๆ ไอ้เอกก็เดินมา
เอก เฮ้ยๆพวกมึงกูลอกการบ้านหน่อยดิ กูยังทำไม่เสร็จเลยว่ะ
พวกผมก็นั่งทำการบ้านกันไปจนได้เวลาเข้าเรียนกันตามปกติ ข้ามมาตอนพักเที่ยงเลยนะครับ

ที่โรงอาหาร
ผม วันนี้กินไรดีวะพวกมึง
ริว กูอยากกินก๊วยเตี๊ยวต้มยำวะ
ผม เออ...มานั้นเดี๋ยวกูไปซื้อให้มึงเดินไปซื้อน้ำมาละกัน
ริว เออๆๆ
เอก เฮ้ยนั้นเดี๋ยวกูไปซื้อกะเพราก่อนอยากกินว่ะ
วิท เฮ้ยไอ้เอกกูไปด้วย
ผม เออ...ตามใจ
แล้วพวกผมก็แยกย้ายกันไปซื้อของมานั่งที่โต๊ะอาหาร ระหว่างที่พวกผมนั่งคุยกันอยู่
“ขอนั่งด้วยคนได้มั้ยเด็กน้อย” เสียงที่มันคุ้นๆเหมือนเคยได้ยินมา
ผม อ้าวไอพี่บอส
บอส เรียกขนาดนี้ มึงไม่ต้องเรียกกูพี่ก็ได้นะ
ผม 5555+
พวกไอ้ริว หวัดดีครับพี่บอส
บอส เออๆๆ ตกลงกูนั่งด้วยได้มั้ย (ยังไม่ทันจะได้คำตอบมันก็มานั่งอยู่ข้างผมแล้ว)
เอก พี่ไม่ต้องขอก็ได้มั้ง นั่งแล้วนิ
บอส มารยาทอะเข้าใจ๊
พวกผม หรอออออออ..... แล้วก็นั่งกินข้าวกันต่อ
วิท ว่าแต่ซีมึงไปรู้จักพี่กูตอนไหนเนี่ย (ลืมบอกไปว่าไอ้พี่บอสมันเป็นพี่แท้ๆของไอ้วิท แต่ลักษณะต่างกันมาก คือไอ้พี่บอสที่ขาว ไม่ค่อยตี๋ เท่ๆนะ แต่เรื่องกวนตีนนี่พอกัน)
ผม ก็..วันเปิดเทอมกูเดินๆอยู่ พี่มึงก็ขี่มอไซค์มาเฉี่ยวกู
บอส อ้าว...เฮ้ย ก็มึงเดินไม่มองทางเองนิ พี่ก็ขับมาปกติ
ผม ปกติแล้วหรอพี่ นี่ถ้าไม่ปกติผมคงตายไปแล้วมั้ง
บอส ก็ขอโทษแล้วไง เอาไรอีก
เหมือนจะเกิดสงคราม แต่ดีที่พวกไอ้วิทมันห้ามไว้ก่อน
วิท พอๆๆ...ทั้งพี่ ทั้งมึง
ริว มึงจะมาทะเลาะเพื่อ มึงก็ไม่ได้เปงไรแล้วนิ
ผม ก็กูไม่ผิด
บอส เฮ้อ....เออๆๆกูผิดเอง นั้นเอางี้มึงเอาไลน์มา เดี๋ยววันไหนกูว่างแล้วจะพาไปไถ่โทษ
ผม จำเป็นมั้ยพี่
บอส วุ้ย ไรมึงวะเนี่ย ไอ้วิทมึงจัดการเพื่อนมึงหน่อยดิวะ
วิท ไอ้ซีมึงก็ให้ๆพี่กูไปเหอะ นานๆกูจะเห็นพี่กูจะยอมขอโทษคนอื่น
บอส ไอ้วิท ตกลงมึงช่วยหรือมึงจะด่ากูกันแน่เดี๋ยวแม่งโดน
ผม เออก็ได้ ID:C 5XXX พอใจยัง
บอส เออๆ ดีมาก
แล้วมันก็ลุกออกไปเลยไม่กินข้าวต่อ พวกผมก็นั่งคุยกันต่อไป
ริว ไอ้วิทกูไม่เห็นรู้เลยว่ามึงมีพี่แท้ๆ
เอก เออ...นั่นดิ
วิท ก็พี่กูเขาไปอยู่กับยายที่ลำปางตั้งแต่เด็กๆ นี่เพิ่งย้ายมาเรียนม.5 กลางคัน กูก็ไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไร กลับบ้านก็แยกย้ายกันไป เลยไม่สนใจมาก
พวกผม อ้อออ
เราก็นั่งคุยกันไปกินกันไปจนได้เวลาขึ้นเรียน.... ถึงเวลาที่ต้องเผชิญกับครูสุดเฮียบแล้วซินะ ไปเรียนก่อนละ
เป็นไงบ้างครับ พอไปได้มั้ยยังไงก็ช่วยติชมกันได้นะครับ คอมเม้นกันเยอะๆนะครับ
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

I love this one (รักนี้ให้นายคนเดียว) Empty Re: I love this one (รักนี้ให้นายคนเดียว)

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Wed Aug 24, 2016 7:32 am

รออ่านนะครับว่างๆมาลงอีกนะครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by fcsunaree Wed Aug 24, 2016 5:58 pm

ว่างเมื่อไหร่ ก็มาลงต่อนะ ติดตามแล้วเน้อ บ้างเน้อ พี่เน้อ
fcsunaree
fcsunaree
Beginners [F]

ตั้งหัวข้อ by HaWaithix Fri Aug 26, 2016 9:46 pm

ต่ออีกๆๆ
HaWaithix
HaWaithix
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Sat Aug 27, 2016 8:55 am

ติดตามครับ น่าสนใจดีครับ
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Sat Aug 27, 2016 8:55 am

ติดตามครับ น่าสนใจดีครับ
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Sat Aug 27, 2016 9:49 pm

ขอโทษนะครับ นานๆมาที วันนี้มาต่อให้แล้วครับผม
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Sat Aug 27, 2016 9:49 pm

ความรู้สึกแปลกๆ
สวัสดีครับกลับมาต่อแล้วนะครับ นานๆมาทีขอโทษด้วยนะครับ มาเริ่มดีกว่า
หลังจากที่ไอ้พี่บอสมันขอไลน์ผมไปมันก็หายเงียบไปเลยจนกระทั่ง ในคืนวันศุกร์ ผมอาบน้ำเตรียมจะเข้านอนละ ตะดึ๊ง....(เสียงไลน์)
ผม ใครมันไลน์มาตอนเที่ยงคืนตีหนึงวะ (บ่นพึมพำกับตัวเอง) พอเปิดไลน์ดูมันเป็นรูปการ์ตูน ทักมา
.... ดีเว้ย
ผม นี่ใคร..
.... ลองทายดูดิ
ผม จำเป็นต้องทายมั้ย ไม่บอกบล็อกนะ
.... เฮ้ยๆๆ กูบอสๆ
ผม เฮ้อนึกว่าใคร ทำไมมีไร
บอส ป่าวแค่จะบอกว่าพรุ้งนี้จะมารับไปดูหนัง ตอน 10โมงเช้านะ
ผม เดวพี่ พี่มึงชวนผมหรอ แล้วผมต้องไปมั้ยพี่ ถามผมก่อนมั้ยพี่ ผมไปไม่ได้ไม่ว่าง (ป่าวหรอกไม่อยากไปกับมัน)
บอส กูไม่รู้ ตกลงตามนี้เจอกัน 10โมงหน้าบ้านมึงนะ ตามนี้
ผม เฮ้ยไอ้พี่บอส ผมบอกไม่ไปไง
แล้วมันก็หายไปไม่อ่านไลน์เลย ผมโทรไลน์ไปมันก็ไม่รับ มันดึกมากแล้วผมเลยนอนเลยขี้เกียจคิดเรื่องไอ้พี่มันละ
ตอนเช้า
ซีๆ..ลูกตื่นได้แล้ว อาบน้ำลงมากินข้าวกัน (คร๊าบบบบบ ตื่นแล้ววววว) นึกในใจวันหยุดแท้ๆทำไมน้ากุ้งถึงปลุกตั้งแต่เช้า ผมก็ไม่ได้คิดไรมากตื่นแล้วก็ลุกไปอาบน้ำ ซักพักผมก็แต่งตัวเดินลงมาข้างล่างตอนนั้นเพิ่งจะ 8 โมง
ผม โหยย....น้ากุ้งวันนี้ทำอะไรกินอะครับ หอมจัง
น้ากุ้ง วันนี้ ข้ามต้มกระดูกหมู ของโปรดเราเลยนะ
ผมก็ลงมานั่งรอกิน ซักพักน้ากุ้งก็เอาข้าวต้มมาให้ แต่ที่แปลกคือ มันมี3ถ้วย แล้วอีกถ้วยของใคร
ผม น้าทำไมวันนี้มี3ถ้วยอะ ของใครหรอครับ
น้ากุ้ง ก็ของ....อะมานั่นละ (ยังไม่ทันพูดจบประโยค น้ากุ้งก็ชี้ไปทางด้านหลังผม พอผมหันกลับไปดูว่าใครก็อึ้งแดกเลยครับ ก็คนที่เห็นคือ ไอ้พี่บอส พี่ไอ้วิทมัน
ผม เฮ้ยพี่มาได้ไง มาทำไม แล้วรู้จักบ้านผมได้ไง บลาๆ
บอส เอ่อออ....
น้ากุ้ง เอ้าๆพอๆ ซีก็ถามไรเยอะแยะ พี่เขามาก็ชวนเขามานั่งกินด้วยกันซิเขามารอเราตั้งแต่ 7โมงแล้วนะ
ผม ฮะ 7 โมง มาทำบ้าไรแต่เช้า แล้วไมผมต้องชวนพี่มันกินด้วยอะ ที่บ้านเขาไม่มีหรอ
น้ากุ้ง ซี...เดวเถอะนะ พูดแบบนี้กับพี่เขาได้ไง (โดนดุเลย แต่ไอ้พี่บอสมันกลับนั่งอมยิ้ม)
ผม ครับ ๆ แล้วหันมาทางไอ้พี่บอส “ขำมากปะ กินไปเลยๆ” มันก็นั่งกินไม่พูดไม่จา ผมนี่หมันไส้มันมากกก
ผม แล้วพี่มาบ้านผมได้ไง ใครบอก
บอส ไม่มีใครบอกหรอก แค่บ้านพี่อยู่ตรงข้ามกับซอยบ้านเรานะ พี่เห็นเราเข้าซอยนี้มาก็เลยลองตามมาดูเลยรู้
ผม ฮะ!!...อยู่ซอยตรงข้ามนี่นะ โลกกลมไปละ (บ่นในใจนะ)
น้ากุ้ง อ้าวบอสแล้วเราอยู่กับใครละ เรียน ม. ไหนแล้ว
บอส ผมอยู่กับพ่อ แม่ครับ แล้วก็น้องอีกคน เพื่อนเจ้าซีนะครับห้องเดียวกัน ส่วนผมอยู่ ม.5 ครับ
น้ากุ้ง อ้อจ้า แล้วก็คุยกับไอ้พี่บอสไปบลาๆๆ
เออ..ซีกับบอสกินกันไปก่อนนะจ๊ะ เดวน้าไปทำงานก่อน เดวสาย ไปละ แล้วน้าแกก็รีบออกไปทำงาน พอน้าออกไปปุ๊บ ผมก็หันมาถามไอ้คนที่นั่งกินข้าวต้มบ้านผมอย่างชิลๆ
ผม พี่มาทำไม
บอส ก็มารับมึงไปดูหนังไง
ผม ไหนบอกนัด 10โมง แล้วผมก็บอกแล้วไงว่าผมไม่ไป
บอส ไม่รู้มาแล้ว เดวกินเสร็จจะพาไปซื้อของก่อน แล้วค่อยดูหนัง
ผม ก็บอกไม่ไป วันนี้วันหยุดจะนอนอยู่บ้าน
บอส กูถามอีกทีมึงจะไปมั้ย (มันทำเสียงเข้มๆ น่ากลัวๆ กลัวมันต่อยด้วยตัวมันใหญ่กว่าผม)
ผม เออ...ไปก็ไป แต่ขอชวนพวกไอ้วิทไปด้วยนะ
บอส ไม่ !! (คำเดียวนี่อยู่เลย ผมไม่กล้าพูดไรต่อเลย) ไปกันได้ละ
ผม เฮ้ยยังไม่ได้แต่งตัวเลย แต่งตัวก่อนดิ
บอส เออ...ให้ไวอย่าช้านะมึง
ผมก็รีบวิ่งขึ้นมาแต่งตัว แต่งไปมองนาฬิกาไป ผมแต่งตัวโน่นนี่นั่น จาก 8 โมงครึ่งถึง 9โมงกว่าๆ ก็เดินลงมา วันนั้นผมแต่แบบสบายๆเสื้อยืดขาว กางเกงยีนต์ ปกติ
บอส นานจังวะ กวนกูอ่อ
ผม ป๊าววว ผมก็แต่งตัวแบบนี้ประจำอะ
บอส ไปได้แล้ว...ปะ
ผม แล้วไปไงอะ
บอส ก็โน่นไง...มันชี้มือไปทางมอไซค์คันที่มันเฉี่ยวผมตอนเจอครั้งแรกของมัน ปะ..
ผมกับไอ้พี่บอสก็ขับมาเรื่อยๆจนถึงสยาม ตอนนั้นก็เที่งพอดี มันเลยชวนผมกินข้าวในสยามเลย
บอส กินไรเดวไปสั่งให้
ผม เดวผมไปสั่งให้ก็ได้พี่นั่งรอนี่แหละ (ต้องทำดีไว้หน่อย เดวมันกะทืบผมเอา)
บอส เออ....นั้นเอาเล็กต้มยำพิเศษๆ นะ
ผม อือ....เดวมา
ผมก็เดินไปสั่งของมันแล้วก็สั่งของผมด้วย ส่วนไอ้พี่บอสมันก็เดินไปซื้อน้ำมา นั่งรอที่โต๊ะ
ผม อะเล็กต้มยำพิเศษ ผัก
บอส เฮ้ย...กูไม่ได้สั่งพิเศษ ผัก นะ
ผม กินๆไปเหอะ...อย่าบ่น
ผมกับพี่มันก็กินข้าวกันไปคุยกันไป จนมันบอกว่าที่ชวนมาซื้อของจะเอาไปให้แฟนมันที่อยู่อีกโรงเรียนนึง พอดีเป็นวันเกิดแฟนมันมันก็เลยอยากจะซื้อของเซอร์ไพร์ ผมก็เออ..ออ...ไปกับมัน พอกินเสร็จมันก็พาผมเดินไปเลือกโน่นเลือกนี่ พอเดินผ่านร้านนาฬิกาผมก็เลยแวะดูว่าจะซื้อซักเรือน เพราะอันเก่ามันพังขี้เกียจเอาไปซ่อมเดวซื้อใหม่เลยดีกว่า มันเห็นเข้ามันก็เข้ามาถาม
บอส อยากได้อ่อ
ผม อืม...เรือนเก่าพัง แล้วผมก็ดูไปเรื่อยไปสดุดเข้ากับ G-shock รุ่นที่เป็นLimited ด้วยเห็แล้วชอบเลยแหละ ไอ้พี่บอสมันเห็นผมจ้องไม่ไปไหนมันเลยถามผม
บอส อยากได้รุ่นนี้ไง
ผม อืม... Limited เลยอะ แต่เงินไม่พอ ( ไม่พอจิงๆครับเอาเงินมาเที่ยวแค่พันเดียว)
บอส เดววันหลังมีตังค่อยมาซื้อก็ได้
ผม อืมๆ แล้วผมก็เดินไปที่โรงหนังเลย แต่ใจยังเสียดายอยู่เลย คนมันอยากได้อะเนอะ
บอส เดวกูมา ไปห้องน้ำก่อน รอที่นี่นะ
ผม อืมๆๆ
ผมก็ยืนรอที่หน้า ล็อปบี้ โรงหนัง ซักพักมันก็เดินมาพร้อมตั๋วหนัง 2ใบ ป๊อบคอร์น น้ำดื่ม พร้อมสรรพ
ผม พี่มึงยังไม่อิ่มอีกหรอครับ
บอส เออน่าไว้กินเล่นกัน
แล้วมันก็นำไปในโรงหนัง ลืมบอกไปมันพามาดูหนังผี ซึ่งมันเองอะแหละที่กลัว กลัวแล้วเสือกพามาดูหนังผีอีก
หนังก็ฉายไปเรื่อยๆ พอถึงฉากที่ผีมันออกมา ไอ้พี่บอสมันนั่งตัวแข็งทื่อ หลับตาปี๋ เลยครับ ผมก็อดหัวเราะมันไม่ได้ ดูไปซักพักผมก็รู้สึกว่าไหล่มันหนักๆ พอหันไปดูก็เห็นไอ้พี่บอสมันหลับ ซบลงมาที่ไหล่ผม ผมเห็นพี่มันหลับก็ไม่อยากปลุกเลยปล่อยให้มันนอนซบไปอย่างนั้นจนหนังจบ
ผม พี่บอสๆๆ (ผลักหัวมันออก)
บอส หืม...หนังจบแล้วหรอ
ผม อืม...ชวนผมมาดูแต่มานั่งหลับนี่นะ โห่
บอส เออ..ขอโทษๆ เดวไปเดินจตุจักรกันปะ
ผม ห่ะ...ไปอีกหรอ ไม่เอาอะจะกลับบ้านแล้วเมื่อยปวดไหล่ด้วย
บอส อ้าว....ไปทำไรมาอะ (พี่มันยังจะกล้าถามนะ)
ผม เฮอะ..กล้าถามนะพี่ก็เล่นมานอนบนไหล่ผมเนี่ย น้ำลายเปอะเสื้อผมหมดแล้วเนี่ย
บอส เฮ้ย..จริง อย่ามากวน ไม่เชื่ออะ ว่าแต่ไม่ไปจิงอะ
ผม อืม...ไม่ไป กลับบ้านจะไปทำการบ้านต่อ
บอส ปะเดวไปส่ง (คือพี่มึงก็ต้องไปส่งกูอยู่แล้วปะ กูมากับมึงนะเว้ยพี่)
พอกลับกันมาถึงบ้านผม พี่มันก็ขอนอนเล่นที่บ้านผมก่อนมันบอกขี้เกียจกลับ กลับไปไม่มีไรทำ
บอส ซี..มาเดวกูนวดให้ เป็นการไถ่โทษที่หลับบนไหล่มึง
ผม ก็ดีนะ กำลังปวดเลย
ว่าแล้วมันก็นวดผมไปเรื่อยๆๆ นวดไปก็คุยกันไป
บอส เรื่องวันนั้นกูขอโทษนะที่เฉี่ยวมึงอะ
ผม ไม่เป็นไรพี่ ช่างมันเหอะ
ก็คุยกันไปบลาๆๆจนผมเผลอหลับไปตอนไหนไม่รู้ พอตื่นมาอีกทีก็เห็นกับข้าวตั้งวางอยู่บนโต๊ะอาหารแล้ว มองไปรอบๆ สงสัยน้ากุ้งกลับมาแล้ว และไอ้พี่บอสไปไหนแล้ว กลับไปหรือยังก็ไม่รู้ ผมเลยลองตะโกนเรียกดู
ผม น้ากุ้ง....น้ากุ้งๆๆๆ.......ไอ้พี่บอส.....พี่บอส....(เงียบ ไม่มีเสียงตอบรับ)
ผมก็เดินมาที่โต๊ะอาหารก็เจอโน๊ตเขียนแปะไว้ พร้อมกับกล่องอะไรก็ไม่รู้ทับไว้อยู่
“ไอ้เด็กน้อย ตื่นแล้วก็ไปอาบน้ำแล้วกินข้าวซะ กับข้าวกูตั้งใจทำเลยนะมึง กินให้หมดละ วันนี้ขอบใจมากที่ช่วยเลือกของขวัญให้ กูต้องกลับก่อน เห็นหลับเลยไม่อยากปลุก”
ผมอ่านไปก็ยิ้มไป มันรู้สึกแปลกๆยังไงไม่รู้อะ.....แล้วก็หยิบกล่องที่วางทับโน๊ตอยู่มาแกะ
เฮ้ย.......เชี่ย.....
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Sat Aug 27, 2016 9:50 pm

พรุ้งนี้ถ้าว่างเดวมาต่อให้นะครับ เม้นติชมกันได้นะ
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Sat Aug 27, 2016 9:52 pm

0909985781 พิมพ์ว่า:รออ่านนะครับว่างๆมาลงอีกนะครับ
มาต่อให้ละนะครับ
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Sat Aug 27, 2016 9:52 pm

fcsunaree พิมพ์ว่า:ว่างเมื่อไหร่ ก็มาลงต่อนะ ติดตามแล้วเน้อ บ้างเน้อ พี่เน้อ
ขอบคุณครับ มาต่อละนะ Basketball
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Sat Aug 27, 2016 9:53 pm

HaWaithix พิมพ์ว่า:ต่ออีกๆๆ
ต่อละครับ
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Sat Aug 27, 2016 9:54 pm

chonla99 พิมพ์ว่า:ติดตามครับ น่าสนใจดีครับ
ขอบคุณครับ มาต่อให้ละนะ Wink Wink Wink
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Sat Aug 27, 2016 11:13 pm

รออ่านนะครับว่างๆค่อยมาลงก้ได้ครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by HaWaithix Sun Aug 28, 2016 4:28 am

ว่างๆๆมาต่ออีกนะ↖(^ω^)↗
HaWaithix
HaWaithix
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by fcsunaree Mon Aug 29, 2016 12:32 pm

มาต่อไวๆนะ
fcsunaree
fcsunaree

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Wed Aug 31, 2016 8:13 pm

ต่ออีกนะครับ
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ Thu Sep 01, 2016 9:52 pm

มาต่ออีกนะคับซี กำลังฟินเลย
คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ

ตั้งหัวข้อ by korn7 Mon Sep 05, 2016 6:33 pm

หายไปไหนละคุณซี มาต่อหน่อยสิ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ Tue Sep 06, 2016 12:32 am

สงสัยคงไม่มาต่อแล้วมั้งหายไปนานหลายวันแบบนี้

ตั้งหัวข้อ by Darkman Wed Sep 07, 2016 1:19 pm

เชี่ย....พี่แม่งน่ารักวะ...
นาฬิกาครับ...รุ่น Limited
หลังจากเปิดกล่องมาก็พบกับของที่ผมอยากได้มากตอนที่ไปดูหนังกับไอ้พี่บอสมัน  ว่าแต่พี่มันไปซื้อมาตอนไหนหว่า  
วันเปิดเรียน
ผมรีบมาโรงเรียนแต่เช้าเลยครับเพื่อมาดักรอ ไอ้พี่บอสมัน และก็ไม่ลืมที่จะใส่นาฬิกาที่พี่มันซื้อให้มาด้วย ผมยืนรอมันที่หน้าโรงเรียนซักพัก
เฮ้ย....เด็กน้อย  ผมจำได้ทันทีเพราะมีพี่มันคนเดียวที่เรียกผมแบบนี้
บอส วันนี้มาแต่เช้าเลยเว้ย....มารอพี่หรอวะ
ผม ป๊าววว (เสียงสูงเชียว ต้องเก๊กไว้ก่อนเดวเสียฟอร์ม) ผมจะมารอพี่ทำไมไม่ทราบ
บอส หรอ...โธ่  ไอ้เราก็ดีใจนึกว่าจะมาดักรอเรา เฮ้อ......
ผม น้าผมออกแต่เช้าเลยมาส่งผมก่อน
บอส อืม....(สั้นๆ) แล้วพี่มันก็เดินเข้าโรงเรียนไปเลยครับ เดินก้มหน้าไม่มองผมเลย
“ขอบคุณนะครับ”
พี่บอสมันหยุดแล้วหันมามองทางผม ผมก็เดินตามพี่มันไป
ผม “ขอบคุณนะครับ สำหรับนาฬิกาและยังเลี้ยงหนังผมด้วย”   เท่านั้นละครับไอ้พี่บอสนี่ยิ้มปากจะถึงหูเลย หน้าบานเลย แต่ก็หล่อนะ
บอส แล้วชอบปะละ...
ผม ชอบดิ...ครับ  รุ่นนี้ผมอยากได้มานานแล้ว
บอส ป่าว....พี่หมายถึง  ชอบพี่...ปะละ
หลังจบบทสทนานี้ผมถึงกับยืนอึ้ง ไปไม่ถูกเลยครับ เหมือนใครเอาไฟฟ้ามาช๊อตร่างผม ตัวชาถึงหน้าเลยครับ รู้สึกได้ว่าหน้าผมนี่ร้อนวูบๆ  พี่มันก็ปล่อยให้ผมยืนอึ้งไป ส่วนมันก็เดินหนีเข้าโรงเรียนไปเลย แล้ววันนี้ทั้งวันก็ไม่เจอพี่มันเลย
ตอนเลิกเรียน
ริว ไอ้ซี...วันนี้ไปสยามกะกูปะกูนัดบิวไว้อะ
ผม มึงจะให้กูไปเป็นก้างรึไง ไปเหอะไม่ไปอะ    ผมพูดกับไอ้ริวแต่สายตาพยายามมองหาไอ้พี่บอสอยู่ ไม่รู้มันหายไปไหน
ริว เฮ้ย...มึงเป็นไรปะเนี่ย มองหาคัยอยู่วะ
ผม ป่าวๆ...กูมองดูรถน้ากุ้งนะ
ริว เออๆ....นั้นกูไปละ
ผม อืมๆ...บายๆๆ เจอกัน
ผมก็ยังยืนมองหาไอ้พี่บอสอยู่ ซักพักก็มีมือมาปิดตาผมอยู่ด้านหลัง
“เฮ้ย...ใครวะ ไม่เล่นนะเว้ย”  ผมลองจับมือไอ้คนที่แกล้งผมดูก็พอจะเดาได้
ผม ไอ้พี่บอสปล่อย ปล่อยเลย
บอส เก่งนี่หว่ารู้ด้วย   (แล้วมันก็ปล่อยมือออก) ว่าแต่มัวมายืนมองหาใครแถวนี้อะ ไม่กลับบ้านหรอ
ผม ป่าวนิ...มายืนรอน้ากุ้ง (แกล้งฟอร์มไปก่อน)
บอส หรอออ...
ผม ว่าแต่ไมพี่ยังไม่กลับอะ
บอส ก็ต้องมารับคนไปส่งบ้านอะดิ ญาติเขาฝากไว้
ผม ใครอะ...
บอส ก็เรานั่นแหละ  น้ากุ้งเขาฝากให้พี่ไปส่งเราด้วย
ผม ไม่เปงไร ผมโตแล้วกลับเองได้
บอส ไม่ต้องเลย เดวข้าโดนน้าเอ็งว่ามาๆขึ้นรถ
ผมก็เดินไปขึ้นรถกับไอ้พี่บอส (ใจง่ายเนอะ) ขับไปได้ซักพักมันก็จับมือผมให้ไปกอดเอวมัน
บอส จับเอวพี่ไว้แน่นๆนะ
ผม ทำไมอะนั่งอย่างนี้ก็ได้นะพี่
มันไม่รอให้ผมพูดไรต่อมันเบรกแล้วก็บิดคันเร่งไปต่อเลยเล่นผมเกือบตกรถ ผมเลยต้องกอดเอวมันไว้
ผม ไอ้พี่บ้านี่แม่ง ชอบแกล้งวะ
บอส 55555
อยู่ๆมันก็จอดรถที่ร้านก๊วยเตี๋ยวข้างทางร้านหนึ่ง
ผม พี่หิวข้าวหรอ
บอส อืม ร้านนี้อร่อยนะแนะนำเลย มาๆกินด้วยกันดีกว่า
ผม อืม  ดีเหมือนกัน เริ่มหิวละ
บอส เรากินไรอะ
ผม เอาเหมือนๆพี่นั่นแหละ ง่ายๆ
บอส พี่ครับ...เอาเล็กต้มยำพิเศษ 2 ไม่ผัก1
ผม พี่ไม่กินผักอ่อ
บอส อืมๆ
แล้วเราก็ไปนั่งรออาหารกัน เราก็กินกันไปซักพักแล้วพี่บอสก็พาผมมาส่งบ้าน
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by Darkman Wed Sep 07, 2016 1:59 pm

ขอโทษนะครับที่ไม่ค่อยได้มาต่อให้ช่วงนี้ยุ่งๆนะครับ
Darkman
Darkman
Admin [NPC]
Admin [NPC]

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Wed Sep 07, 2016 3:54 pm

มาต่ออีกนะครับพี่ซี น่ารักมากๆเลย
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by chonla99 Wed Sep 07, 2016 7:54 pm

ติดตามครับ นึกว่าจะไม่มาต่อเสียแล้ว
chonla99
chonla99
Curator [D]
Curator [D]

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน