G-Virgins Boyz 69
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

รุ่นพี่หลีดจอมโหด (หลีดจนได้เรื่อง)

fcsunaree
fortune_ari
6 posters

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

Go down

รุ่นพี่หลีดจอมโหด (หลีดจนได้เรื่อง) Empty รุ่นพี่หลีดจอมโหด (หลีดจนได้เรื่อง)

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Wed Aug 17, 2016 9:20 pm

สวัดดีครับ...ผมชื่อฟอร์จูนครับ เพื่อนเรียกจูน เป็นคนหล่อน่ารัก(เขาว่ากันงั้น555) ขาว คิ้วหนาเข้มเป็นทรง ตาโตสองชั้น สูง171 นน.45 อยู่ม.4 เรียนอยู่รร.ชื่อดังเเห่งหนึ่งในจังหวัดเชียงใหม่ รร.ที่ต้องฝากมือถืออ่ะครับมีอยู่รร.เดียว55555 ผมก้มีคนมมาจีบเยอะอยู่ครับ หน้าตาดีก้งี้เเหละ555ถ ทั้งช ทั้งญ ตุ้ด เกย์ กะเทย เเต่ก้ยังไม่มีใครที่ถูกเลยครับ บางคนหน้าโอเเต่อยู่ไกลกันเกิน
ขอเริ่มเขียนใหม่เลยนะครับจากในGTDลืมเซฟไว้ จากเรื่อง"หลีดจนได้เรื่อง"นะครับ ขอตั้งชื่อใหม่ เบื่อชื่อเดิม
เริ่มที่เพื่อนๆผมนะครับ
เฟียร์ส-ตัวเล็กๆ ขาว ปากใหญ่ ตาโตสองชั้น ขนตายาว หน้าเหมือนrupaul
เเมว-ใส่เเว่น น่ารัก ผิวสีน้ำผึ้ง บ้าคลั่งTaylor Swift บ้าน้ำหอม อารมณ์เเปรปรวนเด่วดีเด่วร้าย
นิก-อวบๆ ตาชั้นเดียว ไม่สูงมาก ชอบร้องเพลง เสียงดี
เอ-สูง อวบขั้นสุดท้ายละ คิ้วโก่งมากก ปากหนา หน้าขาววอก(ออกเทานะ555) ใส่เเว่น/คอนเเทค ชอบทาปากเเดง ชอบเต้นเเละร้องเพลง เป็นตัวตลกของกลุ่ม ทำอะไรก้อตลกไปหมด
เล่าไม่เก่งไม่สนุกก้ขอโทดด้วยนะครับ ผิดพลาดตรงไหนก้ขออภัยละกันครับ

เด่วมาต่อนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย fortune_ari เมื่อ Sun Aug 21, 2016 11:03 pm, ทั้งหมด 5 ครั้ง

fortune_ari
Beginners [F]

ขึ้นไปข้างบน Go down

รุ่นพี่หลีดจอมโหด (หลีดจนได้เรื่อง) Empty Re: รุ่นพี่หลีดจอมโหด (หลีดจนได้เรื่อง)

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Wed Aug 17, 2016 9:31 pm

รออ่านนะครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

รุ่นพี่หลีดจอมโหด (หลีดจนได้เรื่อง) Empty Re: รุ่นพี่หลีดจอมโหด (หลีดจนได้เรื่อง)

ตั้งหัวข้อ by fcsunaree Thu Aug 18, 2016 2:38 pm

ติดตามแล้วเน้อ บ้างเน้อ พี่เน้อ
fcsunaree
fcsunaree

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Thu Aug 18, 2016 11:50 pm

Ep.1 ค่ายพันธะ
พอจบม.3เพื่อนที่เคยสนิทกันก้ต้องเเยกย้ายกัน คละห้องไปบ้าง ผมต่อรร.เดินนี่ล่ะครับ คือรรมี14ห้อง 1-8สายวิทย์ 9-12ศิลป์ เเล้วก้epA Bอีกสองห้องครับ 1-4จะเป็นห้องกิ้ฟ คณิต ไทย อังกิด วิทย์ตาลำดับ ส่วนมากเพื่อนจะอยู่กิ้ฟeng เพราะเพื่อนเลือกสอบเข้ากิ้ฟเดียวกัน เเต่ผมสอบกิ้ฟชีวะ ไม่ติดด้วย5555 เเต่มันก้เหมือนเป็นพรมลิขิตที่เเยกผมออกจากเพื่อนๆครับ ผมได้อยู่ห้อง7ครับ
ประกาศห้องเสร็จก้ปิดเทอมใหญ่ครับ ผมก้ไปเที่ยวค่ายสังคมกับเพื่อน สนุกมากครับ กลับมาอีกสองสามวันก้เข้าค่ายพันธะสัญญาครับ จะมีเเค่ม1กับม4ครับ เข้าคนละวันกันนะ(ประมาณค่ายฝึกระเบียบวินัย กฎระเบียบของรร. ละลายพฤติกรรม มีกิจกรรมอะไรประมาณนี้ครับ)

ข้ามมาวันค่ายพันธะ
เช้า7โมงนัดลงทะเบียนครับ มีโต๊ะตั้งตามห้องเรียงไป ผมมาลงทะเบียนคนเเรกของห้องเลยครับ
ที่โต๊ะลงทะเบียนก้เจอพี่พิมครับ(พี่พิมเป็นผญน่ารักครับ นิสัยดี หน้าออกจีนๆนิดนึง รู้จักกันตอนเป็นคณะกรรมการนร.ตอนม3)เเล้วก้พี่อีกสองสามคน ผมเซ็นต์ชื่อเสร็จก้เงยหน้าขึ้นมา หน้าเกือบชนพี่เขา โผล่มาจากไหนก้ไม่รู้ มานั่งเมื่อไหร่ เมื่อกี้ยังไม่มีเลย พี่หล่อมากครับคิ้วหนา ตาโต สองชั้น สูง ยิ้มสวย ฟันสวยเเต่ไม่ได้จัดนะครับสเปคเลยครับ
?:น้อง (เหม่อไปละครับ) น้องครับๆ
ผม:อ่อครับ
?:ชื่อไรครับ
ผม:ฟอร์จูนครับ
?:พี่เขาเอาป้ายชื่อมาละเขียนให้ครับ
ผมเห็นพี่คอพี่เขาห้อยป้ายชื่อว่า "P'Sun"ครับ พี่เขาชื่อซัน
เเล้วผมก้ออกมาอยู่กับเพื่อน เอาของไปเก็บ ผมได้รู้จักเพื่อนคนหนึ่งตอนลงทะเบียนครับ ชื่อเจ เป็นกระเทยตัวเล็กๆ ผอมๆ ไม่สูงมากครับ ใส่เเว่น จัดฟัน น่ารัก

8โมงก้เรียกรวมครับ ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยก้ให้เข้าเเถวตามเลขที่ เเล้วขึ้นห้องประชุม...ครับ ปีนี้จัดค่ายได้เเย่มาก สอบตั้งเเต่เช้าจนถึง4โมงเลย ปีก่อนๆจะเป็นกิจกรรม ความเเย่ก้คือห้องประชุมนี้เป็นห้องประชุมที่ใหญ่ที่สุดจุคนได้ทั้งม1-6เลยเเละหนาวที่สุดด้วยเช่นกันครับ เหมือนอยู่ในยุคน้ำเเข็ง เขาให้ทำข้อสอบวิชาละ30นาทีครับ
ตอนกลางวันเขามีข้าวให้ทานครับ เดินเเถวลงมาจะห้องประชุมเอาข้าวเเยกเป็นห้องๆ ก้เจอพี่คนนั้นอีกเเล้วครับ
ระหว่างต่อเเถวรอป้าตักข้าวให้
?:น้อง เอานี่ไปกินด้วยสิครับ (ยื่นขนมมา)
ผม:ครับ ขอบคุณครับ
กินข้าวเสร็จก้อพัก30นาทีเเล้วขึ้นไปสอบต่อครับ
.
.
.
.
4โมง ทำข้อสอบpre-testหมดทุกวิชาเสด
เขาปล่อยลงไปกินข้าวเเล้วไปอาบน้ำ ซึ่งผมกับเจก้เอาของไปเเกบนห้องนอนเเล้วไปอาบน้ำที่สระว่ายน้ำครับ คือไกลมากๆๆ เเต่มีน้ำอุ่น รีบวิ่งไปเลยครับ คือที่ใกล้มีก้ไม่อาบ เป็นคนอาบน้ำเย็นไม่ได้เลยครับ5556 อาบเสดสบายตัวมาก พอกลับเดินมาเหงื่อออกเหมือนเดิม ไม่ได้ช่วยเลยครับ5555
ประมาณ6โมงเย็นก้ไปเข้าเเถว ทำกิจกรรม นันทนาการ ก้สนุกดีครับ เเล้วลงไปรวมที่ลาน ไปทำพิธีเเสงเทียน เป็นพิธีที่ต้องทำทุกรุ่นเลยครับ เขาว่าศักสิทธิ์มาก ขออะไรก้จะได้ตามนั้นเลยครับ
เขาให้นั่งสมาธิเเล้วก้มีฟังอะไรไม่รู้ ของคริสต์อ่ะครับ ไม่ได้ฟังเลย นั่งหลับครับ ง่วงมาก556 เเล้วพี่สตาฟก้เเจกเทียนมาครับ ตอนไปปักเทียนเขาบอกให้อธิฐานขอนักบุญ... ผมก้อธิฐานว่า"ขอให้ได้พี่ซันเป็นพี่รหัส"
จากนั้นก้อทยอยไปปักเทียนกันจนครบทุกห้อง มาสเตอร์(ครูผชที่รรเรียกว่ามาสเตอร์ครับ)ก้ปล่อยไปพบครูประจำชั้น รับอาหารว่าง นม ขนมกับเข็มตรารร.เเล้วไปนอนครับ ตอนนั้นเวลาประมาณ3ทุ่มกว่าๆละ

ผมกับเจก้ลงมาเเปรงฟันก่อนนอน ผมเจอพี่ซันอีกเเล้วครับ มากับพี่มิกซ์ อ่อ ลืมเเนะนำ พี่มิกซ์พี่มิกซ์เป็นเพื่อนพี่ซันครับ น่ารัก สูง เเต่ไม่ขาวเท่าพี่ซัน ครับ
พี่มิกซ์:ฟอร์จูน สรุปเป็นหลีดให้พี่นะ
ผม:ครับ
ลืมเล่าครับ
ตอนที่รู้ว่าได้อยู่ห้อง7พี่ๆเขาก้อลากเข้าไลน์กลุ่มครับ เเล้วพี่มิกซ์ก้อทักมา ชวนเป็นหลีดครับ

พอเเปรงฟันเปลี่ยนชุดนอนเสร็จ ผมกับเจก้ขึ้นมานอน ห้องนอนเป็นห้องรวมครับ เเต่ละห้องจัได้ห้องนอนสองห้อง เเบ่งๆกับนอน เเต่ส่วนมากเขานอนห้องเเรกกันไปละครับก้เลยเหลือห้องนี้น้อยหน่อย ผมเลือกนอนตรงมุมห้องเลยครับ

ผมจัดของอยู่ครับ พี่ซันก้เข้ามา ผมก้เเกล้งนอนเลยครับ5555 เขิน
"น้อง"
"น้องฟอร์จูน"
"น้องครับ!"
ผม:ครับๆ
พี่ซัน:ตื่นๆ
ผม:จะนอน
พี่ซัน:ตื่นมาให้สัมภาษณ์ก่อน (พี่เขาพาพี่มิวมาครับ เป็นทีมงานขอรร.อ่ะครับ ถ่ายวีดีโอของรร.ประมาณนี้ครับ เป็นตากล้องรร. รู้จักกันตอนทำงานคณะกรรมการนร. พร้อมๆดับพี่พิมนั่นเเหละครับ)
ผมก้ดึงผ้าห่มมาคลุมเลยครับ
พี่เขาก้พยามดึงออก เเต่ก้ไม่สำเร็จครับ
สักพักพี่เขาก้ไป ผมก้เอาผ้าห่มออก นอนเล่นครับ พี่เขาเข้ามาอีกรอบครับ
"เด่วพี่มานอนด้วยนะพี่คุมห้องนี้"เเล้วก้ออกไป
"หูยยย ไม่เบานะมึง"เจพูดครับ

5นาทีต่อมา ไลน์เด้งครับ
พี่ซัน:พี่ไม่ได้ไปนอนด้วยละนะ ฝันดีนะครับ
เเอบเสียใจนิดนึงครับ

5ทุ่ม ไดอารี่ย์ ตุดซี่ออกครับ ผมนอนดูกับเจ เอากระเป๋าเสื้อผ้า เอาผ้ามาคลุมรอบที่นอนเลยครับไม่ให้เเสงออก เขาปิดไฟกันเเล้วครับ เเล้วเขาให้ฝากมือถือด้วย ห้ามเอามา ถ้าใครเอามาต้องฝากตอนก่อนขึ้นไปสอบครับ
ผมก้ดูไปจนจบ พี่มิกซ์ก้ทักมาครับ
Mix:นอนยังครับ
Ft.:ยัง
Mix:ทำไมไม่นอน
Ft.:ก้ยังไม่ง่วงอ่ะ
Mix:ละไม่ฝากทรส เด่วไปยึดนะ55565
Ft.:มาดิ555
Mix:อ่าวท้าๆ
Ft.:ลล
Mix:ละทำไร
Ft.:ดูททท(เทยเที่ยวไทย)
Mix:อ่าว พี่ก้ดูอยู่5555
Ft.:ครับ
Mix:จบละรีบนอนนะ พน.ตื่นเช้า
Ft. :กี่โมง
Ft.:ต้องรวม6โมงอ่ะ สักตี5ก้ต้องตื่นละ
เจ:มึงๆ กูนอนละนะ
ผม:อือ ฝันดี

ผมดูไปจนจบเเล้วเล่นมือถือต่อครับ เปิดsnapพี่ซัน เห็นพี่เขาถ่ายรูปผมตอนลงทะเบียนด้วย ละมีรูปใบรายชื่อที่มีชื่อผมลงทะเบียนคนเดียวด้วยครับ เขรินนนนนนนนนน~ เล่นเฟสเล่นนู่นนี่เรื่อยเปื่อยครับ

ไลน์เด้ง
Mix:ไหนบอกจะนอน ทำไมยังออนเฟส
Ft.:มันยังไม่ง่วงอ่ะ
Mix:ไม่ง่วงก้อนอน เด่วก้ง่วง
Ft.:นอนก้ได้ครับ พี่ก้นอนได้ละ พี่สตาฟต้องตื่นเช้ากว่าน้องๆสิ
Mix:ครับ ฝันดีครับ
Ft.:ตื่นละมาปลุกด้วย ฝันดีครับ
Mix:ครับ

ตอนเช้า ผมก้งัวเงียตื่นมาตี4 40กว่าๆครับ รู้สึกว่าอุ่นๆครับ พี่ซันนอนกอดผมอยู่ครับ พี่ซันตอนนอนน่ารักมากครับ ผมก้หลับต่อสิครับ5555
ตี5กว่าๆผมได้ยินเสียงคนปิดประตูดังมากก้อเลยตื่นเลยครับ ผมเรียกพี่ซันตื่น
"พี่ซัน ตื่นๆ"
"ขออีกเเปปนึงครับ"
ผมก้เรียกเจละลงไปเเปรงฟันล้างหน้ากันครับ ละก็ขึ้นมาเปลี่ยนชุดเป็นชุดนร. พี่ซันหายไปละครับ คงกลับห้องสตาฟไปละล่ะ

6โมงเรียกรวมครับ ไปทานอาหารเช้าเสร็จมีกิจกรรม ฝึกการเดินเเถว ร้องเพลงชาติ สวดมนต์ ระเบียบครับ เเล้วเเยกไปตามฐานเวียนไปตามห้อง เพื่อฟังกฎระเบียบของรร.ครับ กับเซนต์รับทราบว่าจะปฏิบัติตามกฎของรร.
จากนั้นก้มาที่ฐานสุดท้ายเเล้วเเจกเบรคก่อนกลับบ้าน

พี่ซันตอนมาเเจกเบรคให้นิคือตาบวมมาก เหมือนพึ่งตื่นชุดยังไมได้เปลี่ยนเลยครับคงจะลงมานอนต่ออีกเเน่เลย

เเละเเล้วเวลาทีืรอคอยก้มาถึง กลับบ้านคร้าบบยยบ
ผมรีบเอากระเป๋ากลับบ้านเลยครับ
"เจอกันเปิดซัมเมอร์นะน้อง"พี่ซันตะโกนมาพร้อมโบกมือ
ไม่เห็นพี่มิกซ์เลยครับ หายไปไหนก้ไม่รู้

แก้ไขล่าสุดโดย fortune_ari เมื่อ Tue Aug 23, 2016 10:52 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by fcsunaree Fri Aug 19, 2016 1:31 am

เรี่องนี้ น่าสนใจค่า เล่าต่อนะค่ะ
fcsunaree
fcsunaree

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Fri Aug 19, 2016 9:03 pm

ติดตามครับ มาต่ออีกนะครับพี่ฟอร์จูน
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Lisablackpink Sun Aug 21, 2016 4:16 pm

มาต่ออีกนะคะ ติดตามค่ะ

Lisablackpink

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Tue Aug 23, 2016 4:37 pm

Ep.2 เปิดซัมเมอร์

เช้าวันพุธ
Oh oh oh come fill my glass up a little more. We 'bout to get up and turn this floor. You know we getting hotter and hotter. Sexy and hotter ,let's shut it down.
Pound the alarm.ๆ
.
.
.
เสียงเพลงดังขึ้นปลุกดังขึ้นบอกเวลาตื่นนอน ผมไม่สนใจเสียงนั้นเลย เพียงคว้าทรสบนหัวเตียงปิดมัน เเล้วนอนต่อ
"จูนๆ" "จูน! ตื่นรึยัง" เสียงเเม่เรียกดังมาจากในครัว
"ตื่นเเล้วคร้าบบบ"ผมสดุ้งตื่น
หยิบมือถือบนหัวเตียงเเล้วดูเวลา เชี้ยยย สายเเล้ว ผมรีบวิ่งไปคว้าผ้าเช็ดตัว อาบน้ำเเปรงฟัน เเต่งตัวอย่างรวดเร็ว เเล้วก้อจัดกระเป๋า
เเม่รีบขับรถมาส่งผมที่รร.ครับ กินข้าวในรถเลย ไม่ทันละ
"อยู่ไหน"ผมโทรหาเเมว
"ลาน... โต๊ะหลังเวที รีบมาละกัน"
ผมรีบเร่งฝีเท้าเดินไปหากลุ่มเพื่อนผมที่อยู่กันหลังเวที ผมกับเพื่อนคุยกันถึงเรื่องตอนปิดเทอมครับ
สัญญาณเพลงรร.ดัง ถึงเวลาไปเข้าเเถว
ม.ต้นเเยกไปเข้าตามตึก ส่วนม.ปลายเข้ารวมกันที่ลานครับ เสียงม.เสถียร ครูปกครองที่ดุที่สุดตะโกนเรียกเด็กอยู่บนเวที
หลังจากเคารพธงชาติ สวดมนต์ ทำกิจกรรมในเเถวเสร็จ ก็เก็บทรส(ซึ่งเเน่นอน ผมไม่ฝากครับ5555) เเล้วเดินขึ้นห้อง
วันเเรกสองคาบเเรกไม่มีการเรียนการสอนครับ เเค่ม.เสถียรบ่นไปก้เกือบจะหมดคาบเเรกละครับ สองคาบเเรกเลยเป็นคาบโฮมรูม พบครูประจะชั้นครั้งเเรก

เสียงระฆังดังบอกเวลาหมดคาบ เป็นเวลาพักกลางวัน
ผม:เจ ไปกินข้าวด้วยนะ กลัวไม่เจอพวกนั้น
เจ:อือ
ผมกับมันเดินออกมานอกห้อง เจอพวกนั้นพอดีเลยครับ
ผม:เจ กูไม่ไปละนะ
ผมมากินข้าวกับเพื่อนกลุ่มเดิมครับ
ขอเเนะนำเพื่อนที่เหลือครับ
เปรม-ขาว ตาสองชั้น น่ารัก ผอม
คัง-อ้วน ใส่เเว่น ตาโตสองชั้น พุ่งมันนิ่มมากครับ
เต้ย-ผญ ผิวเเทน เสียงเล็กมากก เเต่ดังมาก ขี้วีนหน่อย
ฟ้า-เเฟนเก่าผมครับ ตาโต ขาว น่ารัก ฟันกระตาย
วันนี้ยังไม่มีอะไรมากครับ ตอนเย็นก้ยังไม่มีคาบ8 เริ่มเรียนตอนเปิดเทอมครับ มันเป็นคาบของหลักสูตรcambitch อุ่ยcambrigdeที่เพิ่มเข้ามาครับ มีเเค่รร.นี้เท่านั้น เลิกช้ากว่าชาวบ้านเขา

แก้ไขล่าสุดโดย fortune_ari เมื่อ Tue Aug 23, 2016 10:55 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by Yoona Tue Aug 23, 2016 9:22 pm

ติดตามค่ะ ต่อด้วยนะคะ
Yoona
Yoona

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Wed Aug 24, 2016 9:59 pm

Ep.3 พี่รหัส

ตอนพัก15เช้า รุ่นพี่ม.5ก้เข้ามากัน บางส่วนอยู่หน้าห้อง บางคนก้เกาะอยู่ที่ประตู
พี่มิกซ์กับพี่ซันมายืนอยู่หน้าผมกับเจ
พี่มิกซ์:ฟอร์จูน นั่งที่เดิมพี่เลยอ่ะ
ผม:จริงหรอครับ5555
พี่ซัน:เจก้นั่งที่พี่อ่ะ5556
พี่มิกซ์:พี่ไปละ ตั้งใจเรียนด้วยล่ะ

พี่พิมที่ยืนอยู่ข้างๆยื่นมือมาพร้อมกับโหลใบใหญ่สีทึบภายในมีม้วนกระดาษคำใบอยู่ ผมล้วงมือ
ลงไปเเล้วหยิบใบที่ประหลาดที่สุดออกมา มันไม่ได้ถูกม้วนอย่างเเน่นหนาเหมือนใบอื่น
คำใบ้มีอยู่ว่า "ตาโตๆ หายตัวได้ ชื่ออยู่ในจักรวาล"
"พี่จะให้น้องหาพี่รหัสให้เจอก่อนวันศุกร์ ใครหาไม่เจอต้องโดนทำโทด"พี่คนหนึ่งพูดขึ้นก่อนจะเเนะนำตัวเเล้วบอกให้เพื่อนคนอื่นเเนะนำตัวตาม พี่ซันกับพี่มิกซ์ไม่ได้มาเเนะนำตัวด้วยครับ

ตอนพัก15บ่าย
พี่มิกซ์กับพี่ซันมาหาครับ
พี่มิกซ์:ตอนเย็นเลิกเรียนเเล้วว่างป่ะ
ผม:ไม่ว่างครับ
พี่มิกซ์:ว่างซะสิ
ผม:ครับๆ ถามเเม่ก่อน ทำไมหรอครับ
พี่มิกซ์:ตอนเย็นเลิกเเล้วเจอกันใต้ตึก5(ตึกรร.ผมจะตั้งตามชื่อนักบุญครับ เเต่ขอเรียกเป็นชื่อสมมุตินะครับ)นะ บอกนัทกับหมวยด้วยนะ
นัท-ผญ ตัวเล็ก ขาว สวยเเบบน่ารัก
หมวย-ผญ ผิวออกเเทนๆ ตาชั้นเดียว หน้าจีนๆหน่อยครับ สวยเเบบดูเฉี่ยวๆ
สองคนนี้เป็นหลีดอีกสองคนที่ผมหามาได้ครับ หลังจากที่พยามหาในห้อง ก้ไม่มีใครยอมเป็นเลยจนโดนพี่มิกซ์ด่าว่า "ระวังรุ่นมึง ไปขอน้องเเล้วน้องจะไปยอมเป็นนะ" ผมได้สองคนนี้มาครับที่เป็นหลีดผญขาดผชอีกเยอะเลย ถ้ารวมผมกับหลีดผชม.4ที่หาได้ทั้งหมดเเล้วตอนนี้มีเเค่1คนครับ ก้คือผมคนเดียวเเหละ

ตอนเย็น
ในไลน์
Piclett:ฟอร์จูน มาประชุมเรื่องไปค่ายที่ห้องคอมนะ บอกเฟียสกับเเมวด้วย
Piclettคือชื่อไลน์ของครูสอนคอมครับ ครูเขาพาไปเเข่งคอมตั้งเเต่ม.ต้นละครับ ผมกับพวกนั้นเรียกครูว่าครูดอกครับ5555 ชื่อจริงๆครูเขาชื่อก้อยครับ
ผมไปบอกนัทกับหมวยให้ไปรอใต้ตึก5ก่อนครับ เเล้วไปประชุมกับเฟียร์สเเละเเมว

มหมวย:มึงอยู่ไหน มาเร็วๆ
Ft.:ห้องคอม เด่วไปหาประชุมอยู่ (ถ่ายรูปผมกับสองคนนั้นส่งไปให้มันดูครับ)

Nutty:อยู่ไหน
Ft.:ห้องคอม
Nutty:เอ่อ รีบมา
Ft.:บอกพี่ให้ด้วย เด่วรีบไป

พอประชุมเสร็จผมก้รีบลงไปครับ ยังไม่เห็นทำไรกันเลย จะรีบมาทำไมเนี่ย ครูสอนหลีดยังไม่มาเลย
"น้องน่ารักเหมือนผญเลย สวยกว่าพี่อีกมั้ง"พี่คนนึงพูดขึ้น
"คิ้วก้อสวย ปากชมพู ตาหวานน่ารักมาก"พี่ผญอีกคนที่ยืนอยู่ข้างกันพูดขึ้นอีก
"ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ5555"คนถูกชมตัวยืนตัวบิดออกหน้าออกตา

ครูสอนหลีดมาถึงในเวลาที่เลทมากกว่าจะคุยเสร็จก้เป็นเวลาทุ่มเศษ ครูเขาชื่อพิ้งค์ครับ
พี่ซัน:ฟอร์จูน กลับยังไงอ่ะ ให้พี่ไปส่งมั้ย
ผม:เเม่มารับครับ
พี่ซัน:อ่อครับ บ้ายบายย(โบกมือ)
ผมโบกมือกลับเเล้วเดินไปขึ้นรถ

ผมกลับบ้านมาเเล้วจัดกระเป๋าเตรียมตัวไปค่ายพน.ครับ
Sunny:ทำไรอยู่
Ft.:จัดกระเป๋าครับ
Sunny:จัดทำไม ไปไหน
Ft.:ไปเเข่งคอมmos olympicครับ
Sunny:อ่อ ที่ไหน
Ft.:กทมครับ
Sunny:อ่อๆ
Ft.:ใครอ่ะ ในห้องพี่หาให้หน่อย (ผมถ่ายรูปใบคำใบ้ส่งไปครับ)
Sunny:หาเองดิ หาไม่เจอระวังโดนทำโทดนะ ซื้อของฝากเตรียมไว้ได้เลย
Ft.:ชิ ช่วยหน่อยก้ไม่ได้ ไม่ต้องเอาของฝากเลยดีมั้ย
Sunny:เอ่อ กูนี่เเหละพี่รหัสมึง
Ft.:อ่าวหรอ5555
Sunny:เอ่อสิ ก้มีคนเดียวในห้อง เอาของฝากมาด้วย
Ft.:คร้าบ นอนละ
Sunny:ฝันดีครับ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by fcsunaree Thu Aug 25, 2016 9:06 am

มาต่อเร็วๆนะ
fcsunaree
fcsunaree

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Mon Aug 29, 2016 10:47 pm

ขอโทดนะครับ อาจจะไม่ได้มาต่อในสองสามวันนี้นะครับ ใช้สายตามากไป หมอให้พักสายตางดเล่นคอม มือถือ ไม่ให้เจอเเสงจ้า ออกไปไหนก้ต้องใส่เเว่นกรองเเสงตลอดเลยครับ นี่อาการล่าสุดยังไม่ดีขึ้นเลยผ่านมาสองวันละ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Mon Aug 29, 2016 10:50 pm

พักผ่อนมากๆนะครับ ดูดวงตาด้วยนะครับไว้หายดีก่อนค่อยมสลงก้ได้ครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Mon Aug 29, 2016 10:52 pm

.

แก้ไขล่าสุดโดย fortune_ari เมื่อ Fri Jan 06, 2017 7:14 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Wed Aug 31, 2016 7:16 pm

หายไวๆนะพี่ ^_^
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Thu Sep 01, 2016 10:41 pm

หายละครับ ดีขึ้นมากละ พน.มาต่อให้นะครับ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Sat Sep 03, 2016 12:05 am

fcsunaree พิมพ์ว่า:มาต่อเร็วๆนะ
มาเเล้วครับ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Sat Sep 03, 2016 12:06 am

0909985781 พิมพ์ว่า:พักผ่อนมากๆนะครับ ดูดวงตาด้วยนะครับไว้หายดีก่อนค่อยมสลงก้ได้ครับ
ต่อให้ละนะครับ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Sat Sep 03, 2016 12:07 am

TAnChyZ4u พิมพ์ว่า:หายไวๆนะพี่ ^_^
ดีขึ้นละครับ ต่อละนะครับ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Sat Sep 03, 2016 12:07 am

Yoona พิมพ์ว่า:ติดตามค่ะ ต่อด้วยนะคะ
ขอบคุณครับ ต่อละ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Sat Sep 03, 2016 12:20 am

Ep.4 ค่ายครูดอก(1/2)
รถเเล่นมาถึงโรงเเรมในกรุงเทพตอนเย็นๆ เราเช็คอินเเละเก็บสัมภาระ เเล้วครูก้ไลน์มาเรียกลงไปหาอะไรกิน
รถมาส่งทิ้งไว้ที่หน้าปากซอยครับ
"หาอะไรกินเเล้วมารวมหน้าเซเว่นนะ ทุ่มครึ่งจะให้รถมารับ"
ผม เเมวเเละเฟียส เราไม่ไปกินกับคนอื่นๆครับ จุดหมายของเราอยู่ที่เซเว่นตรงหน้านั่นเเหละครับ หลังจากที่ได้เดินสำรวจร้านอาหารเเถวนั้นดูเเล้ว กลัวว่ามันจะเป็นเหตุให้ท้องเสียได้
เราโทรไปบอกครูว่าจะกลับเองหลังจากซื้อของกินเเละไปส่งเเมวซื้อยากับคลาไมล์(เเก้คัน...รึป่าว5556)เรียบร้อยเเล้ว

Sun:ทำไรครับ
พี่ซันทักมาหลังจากที่เห็นผมอัพสเเนปตอนกินข้าว เป็นสเเนปที่ผมถ่ายทีวีของโรงเเรมครับ ทีวีมีเเต่ช่องจีนดูไม่รู้เรื่องเลยครับ
Ft.:กินข้าว
Sun:สนุกมั้ย
Ft.:ก้กินปกตินี่เเหละ
Sun:หมายถึงไปเที่ยวว
Ft.:อ่อๆ ก้สนุกดีไม่ต้องเรียน555
Sun:มาซ้อมได้ละ
Sun:กลับเมื่อไหร่
Ft.:วันพุธนี้ ละซ้อมอะไรไปบ้างละครับ
Sun:ก้มีกาด สับ เเล้วก้เพลงมานะกับเพลงรร.นิดนึง
Ft.:ห่ะ วันเดียวเนี่ยนะ
Sun:เอ่อ เเปป
พี่ซันหายไปพักใหญ่ๆ

Mix:ไปไหน ไม่มาซ้อม
Ft.:มาเเข่งคอม กทม
Mix:อ่อ

"Sun sent a video"
.
.
.
Sun:อ่ะ ลองหลีดดูตามนี้ (เป็นคลิปพี่ซันหลีดตั้งเเต่เเรกเลยครับ)
Ft.:ขอบคุณครับ จะลองดู

พี่มิกก้ส่งมาเหมือนกันครับ เเต่เเค่เพลงมานะอดทน
Mix:จำท่ามาก่อน เด่วสอนหลีด
Mix:ทำไรอยู่
Ft.:อาบน้ำ
Mix:รีบอาบ อย่ามัวเล่น ไปซ้อมได้ละ
Ft.:ครับๆ
Mix:ดูท่าเสดก้นอนได้ละ พี่นอนก่อนนะครับ ซ้อมเหนี่อยมาก
Ft.:ครับ ฝันดีครับ
Mix:ฝันดีล่วงหน้าครับ

ผมอาบน้ำเสดเเล้วก้มาเล่นคอมเต้น ดูคอน

เที่ยงคืนกว่าๆ
Sun:ไม่นอนหรอ จะวันใหม่ละนะ
Ft.:รู้ได้ไง
Sun:นอนละตอบได้ไง ออนเฟสตลอด
Ft.:เด่วจะนอนละ พี่เเหละไม่นอน พี่มิกซ์นอนไปนานละ ซ้อมหลีดไม่เหนื่อยหรอ
Sun:อะไรก้พี่มิกซ์ หึ
Ft.:-.-
Sun:ไปนอนได้ละ พี่ก้จะนอนละ
Sun:ฝันดีครับ
Ft.:ฝันดีครับ

พี่ซันส่งสเเนปมา เป็นหน้าจอดำๆ มีเวลาบอก1.34am ข้อความว่า GN

เช้าอีกวันหลังจากที่ตื่นมาคนเเรก ผมก้ไปอาบน้ำก่อนครับเพราะอาบน้ำนานที่สุด เสียงนาฬิกาปลุกของผมทำเพื่อนอีกสองคนตื่น
หลังจากที่อาบน้ำเเต่งตัวกันเสร็จทั้งสามคนก้ลงมารอที่ลอบบี้โรงเเรมตามที่ครูโทรมาบอกก่อนหน้านี้
เราไปกินข้าวที่มหาลัยที่เเข่งครับ เเล้วไปลงทะเบียน เข้าห้องประชุม เปิดงาน
เขาจะจัดติวให้ก่อนครับ เเล้วจะมีสอบสองรอง รอบนึงวันนี้ รอบสองพน.ครับ เเล้วประกาศผลวันสุดท้าย
พี่ๆสตาฟพาไปติวเเบ่งไปเเต่ละโปรเเกรม โปรเเกรมละสองห้องครับ
ติวเสดก้มีกิจกรรมตอนเย็น เเต่ไม่อยู่ครับ โดดมา เเล้วก้กลับโรงเเรมมาพักครับ
อาบน้ำ ตอบเเชท คุยกับพี่ๆเเล้วก้นอนครับ

แก้ไขล่าสุดโดย fortune_ari เมื่อ Wed Sep 07, 2016 9:37 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Sat Sep 03, 2016 8:37 am

ว่างๆมาต่ออีนะครับถึงจะลืมเเล้วก้เถอะ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Wed Sep 07, 2016 8:24 pm

Ep.4 ค่ายครูดอก(2/2)
ครูดอก:ให้ถึงทุ่มครึ่งนะ หาข้าเย็นกินกันเลย ตอนนี้บ่ายสาม ทันนะ มาเจอกันหน้าสตาบัคนะ
เราไปช้อปเครื่องสำอางกันไปเทสน้ำหอมกันครับ ไม่ยอมไปกินข้าวกัน จน
ผม:เเก ปวดท้อง
เเมว:ไปหาไรกินมั้ย
เฟียส,ผม:ป่ะๆ ไปเร็ว
เเมว:งั้นไปเเม็คป่ะ
ผม:เเสบมากไปซื้อยาก่อนป่ะ
เราไปซื้อยากินข้าวเสดเเล้วมาซื้อสตาบัคนั่งรอครูกันครับ ผมก้ยังเเสบท้องจนครูมาเลยครับ
ครูดอก:เป็นอะไรอ่ะฟอร์จูน
ผม:โรคกระเพาะครับ
ครูนุ(ครูที่มาด้วยอีกคนครับ):ละกินอะไรรึยัง
ผม:กินเเล้วครับ
ครูดอก:กินยายัง ครูมีเอามั้ย
ผม:อ่อ ซื้อมาเเล้วครับ
ครูดอก:ไปช้อปต่อก้ได้นะพี่ๆเขายังไม่มากันเลย
เราก้ไปเดินเล่นต่อครับ หาของฝากให้เพื่อนกันครับ

กลับมาโรงเเรมเเล้วก้อาบน้ำนอนเลยครับเลยครับไม่สนอะไรละ
เเล้วอีกวันก้ประกาศผลครับ เขาเชิญอิมเมจthe voiceมาร้องเพลงด้วยครับ เสียงคือดีมาก พออิมเมจร้องจบ ก้ประกาศครับ เเมวได้รางวัลชมเชยครับ555 นอกนั้นไม่ได้อะไรเลย เเล้วก้กลับเชียงใหม่ครับ

fortune_ari

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Wed Sep 07, 2016 8:48 pm

ว่างมาลงก้ได้ครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by fortune_ari Tue Sep 20, 2016 3:49 pm

มาละครับ พึ่งสอบเสด ขอโทดที่หายไปนานนะครับ
Ep.5
Ft.:ยังเลย น่าจะถึงคืนนี้อ่ะ(ตอเเหลลลล)
Sunny:อ่อ งั้นพี่ไปซ้อมหลีดละ

ข้ามมาวันพุธตอนเย็นเลยนะครับ
Sunny:อยู่ไหน มาใต้ตึก5เร็ว
Ft.:ทำเวรอยู่ครับ
Sunny:เด่วไปรับ
Ft.:เด่วลงมากับนัทก้ได้
Sunny:เด่วไปหา
Ft.:เคๆ

พี่ซันมาหาที่ห้องเเล้วก้ลงไปพร้อมกันหมดเลยครับ
มาถึงก้หนักเลยครับ มาวันเเรกเเต่โดนเหมือนคนอื่นวันนี้เลยครับ คือคนอื่นเค้ากาดวันเเรกห้าสิบ เเต่วันนี้เพิ่มเป็นร้อยครับ สับก้เพิ่มเซท เซทละ20 1เซท เป็น3เซท มี5สับ
เเล้วเขาก้ทวนเพลงรอครูสอนหลีดมาครับ ผมเเยกออกมากับรุ่นพี่ม.6ที่จบไปปีที่เเล้วมาช่วยต่อท่าให้ครับ คือเหมือนเป็นธรรมเนียมอ่ะครับ พี่หลีดที่จบไปเเล้วต้องมาช่วยดูรุ่นน้องเป็นอย่างงี้ทุกปีครับ พี่คนนี้ชื่อพี่เบียร์ครับ
พี่เบียร์:เราชื่ออะไรนะ
ผม:ฟอร์จูนครับ
พี่เบียร์:ฟอร์จูนมากับพี่
พี่เขาก้ช่วยต่อท่าให้ครับ สอนให้หมดเลยครับ พี่เขาใจดีมากเเต่พอดุก้ดุมาก
เเล้วครูสอนก้มาเก็บลายครับ ส่วนผมพี่เบียร์เก็บให้ครับ ยังไม่ทันคนอื่น เเล้วก้ต่อเพลงรร.เเล้วกลับบ้านครับช่วงเดือนเเรกๆยังซ้อมถึงทุ่มครึ่งครับ ยังกลับไปทำการบ้านได้อยู่ ช่วงหลังใกล้กีฬาสีต้องซ้อมถึงเทียงคืนครับ การบ้านคือเทหมด

วันที่สองของการซ้อมครับ
ผมก้ไปต่อท่ากับพี่เบียร์เหมือนเดิมครับ
พี่เบียร์:ป่ะ ลองไปหลีดกับคนอื่นดู พอได้ยัง
ลองไปหลีดพร้อมคนอื่นดูก้ยังได้บ้างไม่ได้บ้างครับ พี่เบียร์เลยให้กลับมาซ้อมเองครับเเล้วพี่เบียร์ก้ไปสอนคนที่พึ่งมาวันนี้ครับ

"น้องๆ น้องครับ ได้มั้ย"เสียงใครไม่รู้ดังมาจากด้านหลับ ผมหันกลับไปเเล้วตอบพี่เขาว่า พอได้ครับ
"ไหนหลีดให้พี่ดูสิ้"
ผมหลีดให้พี่เขาดูครับ
?:ยังไม่คล่องเลยหนิ ไหนว่าได้ละ
ผม:ก้พึ่งมามั้ยละ
เเล้วผมก้ซ้อมไปไม่สนครับ
?:มานี่จะสอนให้
ผมก้เดินไปหาครับ
?:พี่ชื่อบอส
พี่เค้าสูงมากครับ180กว่าๆ ดำ ตาชั้นเดียว คนอื่นบอกว่าพี่เขาหล่อนะครับ เเต่ไม่ใช่สเปคผมอ่ะครับ
ผม:เอ่อรู้
พี่บอส:งั้นมานี่จะสอนให้
พี่เค้าก้สอนท่าที่ทำไม่ถูกให้ครับ
เเล้วก้ประชุมเเล้วกลับบ้านครับ

พี่เขาชื่อบอสนะครับเเต่ชอบให้คนอื่นเรียกว่าเบส ส่วนมาก้เลยเข้าใจว่าชื่อเบส มีเเค่คนสนิทๆจะเรียกว่าบอสครับ
(Converเอาย่อๆนะครับ)
BBest:ถึงบ้านยัง
BBest:ไปทวนท่ามาด้วยนะ
BBest:ห้ามออกนะเว้ย พี่
ยังว่าง จะเข้าไปช่วย
BBest:วิดพื้นวันละ10ครั้ง
มันช่วยเรื่องเเรงได้
ทำเลยๆ
Ft.:เเปปครับ กินข้าวอยู่
เด่วทำก่อนอาบน้ำ
BBest:เคๆ เด่วพี่มา
.
.
BBest:เสดยัง
เสดยัง
เสดยัง
...
Ft.:เสดเเล้ว
BBest:วิดพื้นยัง
Ft.:กำลังจะ
เเล้วผมก้ไปวิดพื้นครับ
BBest:พี่จะเชื่อได้ไงว่าน้องทำ?
Ft.:เชื่อเหอะ
BBest:พิสูจน์สิ
Ft.:ยังไง?
BBest:Call
Ft.:ม่ายยย
BBest:งั้นพี่ก้ไม่เชื่ออ่ะ
Ft.:เชอะเหอะ นะ นะ เชอะเหอะคร้าบบ
BBest:โอ้ย เชื่อ พี่ลล.
BBest:ทำไร
Ft.:อาบน้ำ
BBest:เสดทักมา
.
.
.
Ft.:เสดละ
BBest:ทำไร
Ft.:การบ้าน
BBest:สูงเท่าไหร่
Ft.:170
BBest:โห อาจจะยังสูงได้อีก
Ft.:รู้สึกเตี้ยไป
BBest:พอดีเเล้ว มาตราฐาน
Ft.:อยากสูง180
BBest:ยาก
เเบบนี้เเหละดีเเล้ว กำลังน่ารัก
ไม่ต้องสูงกว่านี้ละ
BBest:นึกไงเป็นหลีดว่ะ
Ft.:ก้พี่มิกซ์อ่า บอกให้เป็นก้เลยเป็น
BBest:ห่ะ คุยกับมิกซ์
Ft.:อ่า
BBest:สนิทกันหรอ?
Ft.:ไม่ขนาดนั้น
BBest:นึกว่าคุยกันเงี่ย
BBest:จูนฟอร์
เอ่ย ฟอร์จูน
Ft.:เรียกจูนก้พอ
BBest:ไม่เรียกจูนได้มั้ยวะ
เรียก เเฟน ได้ป่าว
BBest:ลล.ครับ
มาฟอลไอจีพี่ป่าววะ?
Ft.:นานละหนิ
BBest:ก้ว่าคุ้นๆ
พี่กวนป่ะวะ บอกได้นะ
(ใครจะไปกล้าล่ะ-.-)
Ft.:ไม่ครับๆ
BBest:อ่อ
มีเเฟนยัง
เพื่อนฝากถามๆ (หราาา เห็นมางี้ทุกรายอ่ะ)
Ft.:ยัง
BBest:ก้ดี
Ft.:นอนละๆ เด่วพน.ซ้อมไม่ไหว
BBest:ครับ ฝันดี

นอนมาสักพัก นานเลยเเหละเกือบเช้าเลย ตีสามตีสี่นี่ล่ะ
BBest:พี่พึ่งถึงบ้าจ
เมาม่กเลบ445
ฝันเีนัน้อง อน่าถือสาพรีนะ
(พี่เขาเมาพิมไปเรื่อยเลยครับ555)
Ft.Sadอ่านไม่ตอบ)
BBest:เห้ยไหรนนอยเเล้ง
โกหกหรอวั (เเคปเวลาส่งมา)
Ft.:ก้นอนเเล้ว มาเข้าห้องน้ำ
BBest:ทำไใต่องโกหกพี่สพ (มึงเเหละทำกูตื่นอิห่า)
ไท่อยากคุยกํบอกเดีๆดีสิ
Ft.:ก้พึ่งตื่นตอนพี่ไลน์มาอ่ะครับ
BBest:จริงหนอวั
ไท่เชื่อพ
BBest:ทำไรอย้วพ (ก้บอกว่าจะนะละไง-.-)
Ft.:ไปนอนละ
BBest:โทรหาได้ป่สว
Ft.:ไม่ได้ครับ
BBest:ทำไมอ่พ
Ft.:จะนอนเเล้ว
BBest:อ่อ
โอเคคีับ ขอโทกที่รบกวน
BBest:รำคาตพี่มั้ยวะ
ถ้าไท่อยากคุยก้บอกได้นะ
Ft.:ไม่เป็นไรครับ
BBest:หรอวะ
Ft.:นอนก่อนค่อยคุยพน.นะครับ
BBest:เอ่อได้ พีมันน่ารำคาฐ
ไม่สำคัญกํงี้เเหละวะ
บลาาาาา
...
(ปล่อยมันนอนดีกว่า)

fortune_ari

หน้า 1 จาก 2 1, 2  Next

ขึ้นไปข้างบน