G-Virgins Boyz 69
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว)

0909985781
game
Gpicassso
oohsehun888
HaWaithix
iambacterai
คนเหี้ยๆๆคัยจะสนใจ
chonla99
fcsunaree
Widowmaker
Zebra01
15 posters

หน้า 6 จาก 6 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6

Go down

กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว) - Page 6 Empty Re: กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว)

ตั้งหัวข้อ by Zebra01 Wed Jan 11, 2017 11:47 am

อยู่กับคนไหนแล้วสบายใจก็อยู่กับคนนั้นเถอะครับเต้

Zebra01
Beginners [F]

ขึ้นไปข้างบน Go down

กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว) - Page 6 Empty Re: กาลครั้งหนึ่ง..(นานมาแล้ว)

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Wed Jan 11, 2017 2:32 pm

รออ่านนะครับ พักผ่อนเยอะๆหน่อยครับเดี๋ยวไม่สบาย
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Wed Jan 11, 2017 4:53 pm

+++ ไม่สบายใจสักคนเลยครับ 555555 +++
++ พักเยอะแล้วครับ เยอะจนขี้เกีขจ 55555 ++
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

มาต่อเลยดีกว่าครับ จะถึงช่วงนี้แล้ว แต่ถึงวันเกิดเต้ก่อน แฮร่ๆ

Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea Idea

ผมตื่นตอนเจ้เอาหน้าอกมาดันครับ เปล่าครับ ผมต่างหากที่เอาหน้าไปซุก แฮร่ๆ 

เจ้ เต้อย่าจับ //เผลอจับนม//
ผม อือ นิดเดียว //หื่นนิดนึง//
เจ้ อื้อ อะ เต้ //หันหลังให้//
ผม พี่ไนท์ //จูบคอ// 
เจ้ เลิกเล่นได้แล้วเต้
ผม //ดูนาฬิกา หกโมงเช้า นี่ผมหื่นแต่เช้าเลย// ปลุกด้วยนะ 
เจ้ นี่มีเรียนบ่าย คงตื่นบ่าย
ผม มีเรียนบ่ายเห้อ 
เจ้ กี่โมง
ผม เก้า 
เจ้ อือ 

ผมก็ลุกเจ้ต่ออะครับ แค่แกล้งเฉยๆ ผมตื่นมาอีกทีตอนเจ้ตีแก้มผมครับ 

ผม อือ ลุกแล้วไง
เจ้ ไปอาบน้ำไป 
ผม เมื่อเช้าทำไรเค้าอะ 
เจ้ มึงนั้นแหละทำอะไรกูห้ะ //ดึงจมูก// 
ผม เปล่าเลยใครทำ
เจ้ แหลว่ะ เกลียด 

เจ้มันนอนต่อครับ ผมก็กำลังลุก แกล้งเจ้หน่อยดีกว่า ผมเอาผ้าห่มคลุมโปรงครับ แล้วมุดไปแกล้งจับนมมัน ตอนนั้นมันมองไม่เห็นหรอกครับ แต่ผมโดนถีบเข้าเต็มๆ 

ผม โอ้ย ไนท์
เจ้ กลับไปเลยไปไอ้เต้ไอ้บ้า //โยนหมอน//

ผมนี่วิ่งออกมาแทบไม่ทัน ผมมาห้องก้ามันไม่อยู่ครับ ผมก็อาบน้ำแต่งตัวรออาร์มารับ 

อาร์ สลอต วันนี้แต่งตัวเร็วแหะ
ผม โอ้ไอ้สัสอาร์ ก็ต้องมีวันของกูบ้าง
อาร์ ไม่น่ามีอะ 

ผมเดินไปตบหัวมันครับ หมั่นไส้ ผมมาโรงอาหารเจอก้ากับเพื่อนมันครับ ฟ้ากับอาร์มันก็เถียงกันอยู่ ไอ้บอสๆก็ไปม่อสาวที่ไหนอีกไม่รู้ ก้ามันเรียกผมไปนั่งกับมันครับ ผมก็เดินไปแหละแต่ไม่นั่ง

พี่กัน นั่งดิว่ะ ยืนค้ำหัวอยู่ทำไม
ผม ค้ำหัวที่ไหนพี่ ค้ำโต๊ะชัดๆ //ยิ้มแหยะๆ//
พี่กัน อื้อออ เชี่ยเต้เดี๋ยวนี้ไต่นะมึง 
ผม ไม่ใช่ปูนะครับจะได้ไต่ //ยิ้มแบบสะใจ//
พี่กัน เชี่ยก้า เคลียร์ดิ 
ก้า นั่งดิหมู
ผม ไม่อะ จะไปเรียนแล้ว 
ก้า เป็นไร 
พี่กัน งอนที่มึงไม่กลับเมื่อคืนหรือเปล่า
พี่นที ไอ้นี้ก็เสือกเรื่องของเขาจัง 
พี่กัน แกล้งเฉยๆ ไปซื้อน้ำดีกว่า 

พี่ๆเขาไปซื้อน้ำครับ ผมก็คุยกันกับก้า แถวนั้นไม่ค่อยมีคนเท่าไหร่ครับ เพราะมันก็บ่ายแก่ๆแล้วโรงอาหารอาหารก็หมดแล้ว 

ก้า หึ เป็นไรไหนบอกเค้าดิ
ผม ไม่ได้เป็นไร อยากตึ้บพี่กันเฉยๆ เห็นแล้วอดไม่ได้
ก้า //หัวเราะ// ไม่เอาน่าหมู มันแค่แหย่เล่นน่า
ผม รู้แล้ว มีไรไหม ถ้าไม่มีจะไป 
ก้า โอเค ไม่มีก็ไม่มี เย็นนี้ไปว่ายน้ำด้วยกันนะ 
ผม ถ้าว่าง
ก้า ว่างอยู่แล้วแหละหมูอะ อย่ามีข้ออ้างเลยน่า
ผม ครับ จะไปนะ 

ผมเดินมานั่งโต๊ะกับเพื่อนครับ 

ฟ้า เต้ คุยไรกันกับพี่ก้าอะ ไหนบอกไม่สนิท
ผม เปล่าอะ ว่าจะไปว่ายน้ำอะเย็นนี้ 
อาร์ ไปด้วยดิ
ผม ไม่ได้หรอก เดี๋ยวมึงจะตีกับมัน 
ฟ้า ตีกะใคร 
อาร์ ไอ้ก้า 
ฟ้า ไปเล่นวอลเลย์กับเราไหม 
อาร์ ไม่ //ขึ้นเสียง// จะไปเล่นบอลโว้ย //สะกิดหัวฟ้า// 
ฟ้า โอ้ยไอ้อาร์ จะไปไหนก็ไปเลยไป้ 
ผม พอได้แล้วครับ ทั้งสองคนกูรำคาญ 

บอสมันเดินมาพอดีครั บ

บอส เห้ย พวกมึง จะหมดเวลาพักแล้ว ไปกันหรือยัง 
ผม ไปดิ
อาร์ จะไปก็ไป 
ฟ้า ไปไหนก็ไปไป 

ผมไม่รู้ว่า พวกมันคุยคนละเรื่องเดียวกันกับผมหรือเปล่า เลิกเรียนผมไปเอารถก่อน แล้วไปหาพี่กัสครับ 

พี่กัส เต้ ดีใจจังที่มา 
ผม ผมจะไปว่ายน้ำต่ออะพี่ 
พี่กัส งั้นหรอ ไม่นั่งคุยกันก่อนหรอ
ผม ไม่ดีกว่าครับ ผมเอาเสื้อผ้ามาให้อะ //ยื่นเสื้อผ้าให้//
พี่กัส ไม่เป็นไร เก็บไว้เหอะ 
ผม วางไว้ตรงนี้นะพี่ ไปและ 
พี่กัส เดี๋ยวเต้ พี่ขอโทษ 
ผม ผมไม่คิดอะไรแล้วครับ แต่วันนี้ผมรีบอะ ไปก่อนนะครับ 

ผมออกมาจากตลาดแล้วไปสระว่ายน้ำครับ พวกเพื่อนก้าก็อยู่ทุกคน 

พี่นที เอ้าเต้ มาว่ายน้ำหรอ
ผม ครับ พวกพี่ซ้อมเป็นไงมั้งครับ 
พี่นที ก็แค่วอมร่างกายไม่ให้มันเปลี่ยนสภาพอะ 
ผม งั้นเต้ไปเล่นละนะ 

ผมก็เดินมาขอบสระครับ ก้ามันก็กำลังวอมปอดมันอยู่ 

ก้า หมู ลงมาดิ
ผม //นั่งขอบสระ// ฝึกตอนไหน 
ก้า วอมก่อนสักชั่วโมง
ผม พ่อง นานไป
ก้า พ่องเลยหรอ //ดึงผมลงน้ำ// 

ผมก็สำลักน้ำอะครับ 

ผม ก้าเล่นไรเนี้ย
ก้า ขอโทษๆ มาว่ายแข่งกัน 

ผมกับมันก็เล่นน้ำจนถึงสามทุ่มอะครับ ผมก็ขึ้นมาอาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้า รอก้าจนสี่ทุ่ม มันพามาหาของกินครับ 

ก้า ป้าครับ ก๋วยเตี๋ยวเล็กน้ำใส หัวใจโทรมๆครับ 
ป้า มีแต่เล็กน้ำใส ใจโทรมๆไม่มีหรอกก้า
ผม ผมเอาเล็กน้ำตกครับ 
ป้า ใจโทรมๆด้วยไหม 
ผม ไม่อะครับ ใจผมให้ใครคนนึงไปแล้ว 
ป้า งั้นก็ไม่ต้องใส่ใจเนาะ

ผมหัวเราะครับ ก้ามันมองหน้าตาจะถลนออกมาอยู่แล้ว ผมกินเสร็จก็มาห้องครับ อาบน้ำใหม่ 

ก้า หมูมานี่ อาบอีกทำไมเนี้ย 
ผม หัวแข็งอะ 
ก้า เอาค้อนมาทุบไหม 
ผม เออ ก็ได้นะถ้าอยากให้ตายน่ะ 
ก้า ล้อเล่น จริงจังไปได้ 
ผม หึ 
ก้า ขี้งอนเอ้ย มานี่เดี๋ยวเป่าผมให้ 

ผมนั่งให้มันเป่าผมให้ครับ จะว่าไปก็ง่วงมาก สงสัยวันนี้จะเล่นน้ำเยอะไปหน่อย 

ก้า หมู ง่วงหรอ กินยาก่อนอะ //ยื่นยาให้// 
ผม ยาอะไร 
ก้า แก้แพ้อะ จะได้ชนะ 
ผม ได้หรอ //มันขยี้หัวผม//
ก้า ไปนอนไป มีการบ้านไหม
ผม ว่าจะอ่านหนังสือหน่อย 
ก้า ค่อยอ่านเสาร์อาทิตย์ 
ผม อืม 

ผมนอนครับ ก้ามันก็ปิดแอร์แล้วเปิดหน้าต่างให้ลมเข้าแทน 

ก้า หมูอุ่นไหม 
ผม อืม อุ่นจนร้อนอะ 
ก้า เดี๋ยวดึกๆก็หนาว 

ผมก็นอนแหละครับ มือมันก็จับนู้นนี่นั้น ผมตื่นมาไม่เจอไอ้ก้า ครับ เพราะมันไปออกกำลังกายแต่เช้า ผมตื่นมาทำกับข้าวให้มันก่อน แล้วอาบน้ำแต่งตัว รอไปเรียนครับ 

ก้า หอมจัง //เข้ามาจะกอด//
ผม อย่ามาจับ ไปอาบน้ำเลยไป 
ก้า ใจร้ายจัง 
ผม ไม่ร้ายธรรมดา ร้ายมากมาย 
ก้า รู้แล้วแหละ มีเมียร้ายๆ เนี้ย
ผม เออ 

ก้ามันไปอาบน้ำแล้วออกมากินข้าวครับ 

ก้า หมูไม่ไปเรียนหรอ 
ผม รออาร์มารับ 
ก้า เดี๋ยวไปส่ง 
ผม รีบกินเลย มีเรียนเช้านี่
ก้า ก็ทางเดียวกันทำไมไม่ไปด้วยกันว่ะ
ผม ก็บอกอาร์ให้มารับแล้วอะ
ก้า บอกให้ไปก่อนเลยเดี๋ยวไปส่ง 
ผม ไม่เป็นไรหรอก 
ก้า เร็วๆเลยอย่าให้อารมณ์เสียแต่เช้า 
ผม ก้า 
ก้า เต้ อย่าให้พูดหลายรอบ 
ผม ครับๆ 

ผมโทรหาอาร์ 

อาร์ ว่า
ผม เดี๋ยวกูไปเองตอนนี้มึงอยู่ไหน 
อาร์ ห้อง เออๆให้กูไปก่อนว่างั้น
ผม เออ เจอกันที่แลป 

ผมวางสายจากอาร์ไปก็กินข้าวต่อครับ กินเสร็จก็เก็บของ 

ก้า หมูมัวทำไรอยู่เนี้ย เดี๋ยวก็สายกันพอดีอะ //อารมณ์เสีย//
ผม ก็ให้อาร์มารับแต่แรกก็ไม่ต้องมาทำอารมณ์เสียใส่แบบนี้หรอก 
ก้า โอเคๆ ไปได้หรือยังครับ 

ผมขึ้นรถมาพร้อมมันครับ 

ก้า เดี๋ยวโทรหานะ เย็นนี้อาจจะไม่กลับอะ 
ผม ครับ ตามใจอะ 

ผมลงจากรถก็ขึ้นห้องเรียนครับ เหมือนพวกจะรอ เพราะเข้าสายเช่นเคย

อาร์ สลอตกว่าจะเสด็จนะมึง
ผม บ่นอยู่ได้ 

ผมเอาใบงานออกมาแล้วนั่งทำครับ อาร์กับฟ้าก็มิ้งๆข้างหูผมเนี้ยแหละ 

บอส เต้ อาจารย์เรียก

ผมเดินไปหาอาจารย์ 

ผม ครับ 
อาจารย์ พักนี้เงียบๆนะเต้
ผม เปล่านี่ครับ 
อาจารย์ ช่วงนี้ไม่เห็นจะโวยวายเลยนี่
ผม โตแล้วนะครับอาจารย์จะไปโวยวายทำไม 
อาจารย์ งั้นเอานี่ไปกินละกัน //ยื่นขนมให้// 
ผม ขอบคุณครับ 

ผมเดินกลับมานั่งที่โต๊ะ แล้วทำงานต่อครับ พักเที่ยงก็ไปโรงอาหาร 

ฟ้า เต้ กินไรอะ
ผม ข้าวอะ 
ฟ้า อาร์กินไร 
อาร์ กินก๋วยเตี๋ยวทำไมจะกินเหมือนเราหรอ
ฟ้า เธอนั้นแหละจะกินเหมือนเราทำไม
ผม พวกมึงจะกินก็รีบไปซื้อครับ 

ผมซั่งข้าวแล้วมานั่งกินรอพวกมันครับ ก้ามันกินเสร็จแล้วมั่งครับ มันเดินมาหาผม 

ก้า อะหมู น้ำ //ยื่นน้ำ//
ผม กินแล้วหรอ
ก้า ครับ ไปเรียนและ เดี๋ยวโทรหานะ 
ผม อือๆ 

ผมนั่งกินข้าวต่อครับ 

ฟ้า พี่ก้าหวัดดีคะ ไปไหนคะ 
ก้า ไปเรียนครับ ไปก่อนนะ 

พวกมันเดินมานั่งครับ เจ้โทรมาหาผม 

เจ้ เต้อยู่ไหน
ผม โรงอาหาร 
เจ้ อือๆแค่นี้แหละ

ผมนั่งงงอยู่ครับ ซักพักเจ้ก็ถือขนมมา

เจ้ อ้ะเต้ ฝากกินหน่อย 
ผม เอามาจากไหน
เจ้ เล่นเกมส์ได้อะ 
ผม เยอะไป 
อาร์ ไนท์ไม่กินข้าวหรอ
เจ้ ไม่อะไปและ 

ผมนั่งกินข้าวกันครับ 

ฟ้า เต้คนเมื่อกี้แฟนเต้หรอ
ผม อือ //ห้ะ หมายถึงก้าหรือเจ้//
ฟ้า น่ารักดีอะ 
อาร์ น้อยๆหน่อยไอ้เต้
ผม ยุ่งน่า

พวกผมกินเสร็จก็ไปเรียนกันครับ วันนี้เลิกเรียนเร็วหน่อย ทีมมันก็โทรมาครับ

ทีม เต้ไปดูหนังกัน 
ผม ไม่ไป 
ทีม อยู่ไหนเดี๋ยวไปหา
ผม มอเนี้ยแหละ แค่นี้แหละ
ทีม เต้ !! 
ผม เออ อาคารแลปเดี๋ยวรอหน้าอาคาร 

ผมวางสายมันเลยครับ 

ฟ้า เต้ไปไหน
ผม ไปดูหนังไปไหม
ฟ้า อืมก็อยากไปอะนะ แต่รีบกลับบ้านอะ 
อาร์ กูไปก่อนนะ นัดฟางไว้ มึงจะไปไหนกับแฟนมึงก็รีบไปเถอะ //มันนึกว่าไอ้ก้า//

ผมเดินมารอไอ้ทีมหน้าตึกครับ ทีมมันขับรถมาพอดี 

ทีม ขึ้นรถครับเพื่อนรัก 

ผมขึ้นรถแล้วมันพาผมมาห้างครับ พาผมมาหาอะไรกินก่อนกว่าหนังจะเข้า ก้ามันโทรมาตอนที่ผมกำลังกินพิซซ่ากันครับ 

ก้า หมู เลิกเรียนยัง
ผม อืม
ก้า อยู่ไหน จะไปรับมาดูหนังอะ เค้าจะดูกับเพื่อนแล้วเนี้ย อีกครึ่งชั่วโมง
ผม อือ ดูก่อนเลยไว้วันหน้า 
ก้า ทำไมอะไม่อยากดูหรอ
ผม กินข้าวอยู่ 
ก้า จะดูไหมจะไปรับ 
ผม ไม่ครั บ //รอบหนังผมเหลือชั่วโมง แสดงว่าไม่ใช่รอบเดียวกับมัน// 
ก้า อือๆแค่นี้แหละ ไม่ได้ดั่งใจเล้ยหมูเอ้ยหมู
ผม แค่นี้แหละ ไปดูเลยไป 

ผมอิ่มแล้วแหละครับ ไอ้ทีมมันก็เล่นโทรศัพท์อยู่

ผม จะก้มหน้าอีกนานไหมทีม
ทีม อิ่มแล้วหรอ 
ผม อือ 
ทีม ไปเล่นเกมส์กัน 

ผมโดนมันลากมาเล่นเกมส์ ด้วย ถึงเวลาหนังของพวกผม ผมซื้อขนมเข้าไปกินครับ ดีนะเดินเข้าคนละทางกับไอ้
ก้า พวกผมดูเสร็จทีมมันก็มาส่งที่ห้องครับ 

ทีม ไปไหนไหม 
ผม ไม่ขอบใจส่งแค่นี้แหละ 

ผมเดินเข้าห้องไม่ทันได้เปิดไฟครับ ก้ามันเปิดให้ 

ผม เอ้า ไหนจะไม่กลับ 
ก้า //หน้านิ่ง// ว่าจะไม่แหละ แต่ทนไม่ได้อะนะ 
ผม ทนอะไร 
ก้า ทนเห็นมึงไปกับคนอื่นไง //ตะคอกใส่//
ผม ที่ห้างอะนะ นั้นเพื่อนเต้นะก้า 
ก้า รีบวางมากใช่ไหมโทรศัพท์ กลัวมันจับได้หรือไงว่าผัวโทรไป 
ผม ไม่ใช่นะก้า 
ก้า ไม่ใช่แล้วมันอะไร //พลักผมลงเตียง//
ผม ทีมก็เพื่อนกูไหมว่ะ 
ก้า กูเคยบอกแล้วไงว่าไม่ให้ไปกับใครสองต่อสองอะ 
ผม มากไปและ 
ก้า น้อยไปด้วยซ้ำ ยอมรับมาสิว่ะ ว่ามันเป็นชู้มึงอะ 
ผม เป็นบ้าอะไรว่ะ ก้า ก็บอกว่าเพื่อน 
ก้า ไม่เชื่อ
ผม ถ้าจะมาทะเลาะเพราะเรื่องเข้าใจผิดก็พอเถอะก้า 
ก้า เข้าใจผิด ไม่ใช่เว้ย แค่กูไม่อยากให้มึงไปกับใครเข้าใจไหม 

มันถอดเสื้อผ้าผมออกครับ อยากทำอะไรก็ทำอะ ที่ระบายอารมณ์ หรือไง มันทำเสร็จมันก็กอดผมครับ 

ก้า หมู 
ผม พอใจหรือยัง 
ก้า พอแล้ว 
ผม หายโกรธแล้วหรอ
ก้า หายแล้ว 
ผม ทำแบบนี้แล้วหายเนี้ยนะ 
ก้า ขอโทษนะครับ รักอะเลยควบคุมตัวเองไม่ได้ 
ผม จะไปอาบน้ำ 

ผมก็ลุกไปอาบน้ำครับ ก้ามันก็มาอาบให้ด้วย มันกดตรงที่เป็นรอยช้ำครับ 

ผม โอ้ยเจ็บ
ก้า ขัดขืนก็เจ็บตัวแบบนี้แหละ 
ผม พูดมากว่ะ 
ก้า รักไหม
ผม อืม 
ก้า พูดดิหมู
ผม รัก 

ผมอาบน้ำเสร็จมันก็นั่งเป่าหัวให้ครับ 

ก้า วันนี้เค้าว่าจะดูบอลกับเพื่อนอะ แต่พอมีเรื่องนั้นเข้าหัวมาเลยอารมณ์เสียเลย 
ผม เสียแบบไม่มีเหตุผล
ก้า มันโกรธจริงๆนี่นา 

มันเป่าผมผมเสร็จผมก็เป่าให้มันต่อครับ 

ผม กินข้าวมายังเนี้ย 
ก้า กินแล้ว 
ผม งั้นเดี๋ยวเต้อ่านหนังสือนะ 
ก้า งั้นเค้าเล่นเกมส์นะ 

พวกผมต่างคนก็ต่างทำหน้าที่ ของตัวเองอะครับ //หน้าที่// ผมดูนาฬิกามันก็ดึกมากแล้วครับ

ผม คุณชายเลิกเล่นได้แล้ว 
ก้า ตื่นสายได้ไม่เป็นไรหรอกตัว 

ผมก็ปล่อยมันครับ ผมมานอน นอนได้ซักพักตื่นมาเข้าห้องน้ำดูนาฬิกา ตีสองกว่าแล้วครับ ก้ามันยังเล่นเกมส์อยู่เลย ผมไปเข้าห้องน้ำเสร็จก็เดินมาหามัน 

ผม เลิกเล่นได้แล้วก้า
ก้า ไม่เอาน่าหมูกำลังสนุกเลย 
ผม ก้า 
ก้า หมู นานๆทีได้เล่นน่า

ผมไม่พูดอะไรกับมันครับ นอนซักพักมันก็มากอดผมครับ 

ก้า เลิกเล่นก็ได้ ขี้งอนว่ะ 

ผมนอนไม่ได้เถียงอะไรกับมันครับ 

ก้า หมู ตื่นได้แล้ว ไปดูเค้าว่ายน้ำไหม
ผม จะอ่านหนังสืออะ
ก้า ไปดูเค้านร้า 
ผม อือๆ 

วันหยุดก็ต้องไปดูมันซ้อม ดีหน่อยที่มีเปลไว้นอนด้วย เต้ก็จองเปลสิครับ 55 

ก้า เต้!
ผม //สะดุ้ง// อะไร 
ก้า หลับปุ๋ยเลยนะแก 
ผม กลับยัง 
ก้า ยังอะ อะนี่กุญแจ ไปอ่านหนังสือที่ห้องไป เดี๋ยวเค้าให้เพื่อนไปส่ง
ผม ดีครับๆ //ยิ้ม// 

ผมเอากุญแจรถมันมาแล้วขับกลับห้องครับ อ่านหนังสือนิดหน่อยก็เย็นแล้วครับ ก้ามันก็โทรมา 

ก้า หมู วันนี้เค้าไม่กลับนะ นอนห้องกัน 
ผม ครับ //นอยด์แหละ//
ก้า ทำไร 
ผม กำลังไปหาเจ้อะ แค่นี้นะ 
ก้า โอเคครับ 
ผมว่าไปงั้นแหละครับ จะไปหาเจ้อะ แต่นั่งเล่นเกมส์ครับ คนเดียวก็ได้ สายที่แสนจะงงกับตัวเอง ก้ามันนอนอยู่ข้างผมครับ 

ผม ไหนไม่กลับว่ะ 
ก้า ก็มีบางคนงอนอะ 
ผม รู้ด้วยหรือไง
ก้า รู้สิ 
ผม แล้วไม่ไปซ้อมหรือไงวันนี้
ก้า เดี๋ยวไปบ่ายอะ 
ผม ไม่ไปด้วยนะ 
ก้า แล้วจะไปไหน 
ผม จะไปหาเฮียตี๋ 
ก้า ไปทำไม
ผม คุยธุรนิดหน่อย 

ผมแต่งตัวเสร็จก็ไปหาเฮียตี๋ครับ แต่ว่า ติดที่ว่าเฮียมีลูกค้าเรียงกันเลย 

เฮียตี๋ ตี๋เล็กวัดความดันให้เฮียหน่อยนะ 
ผม ครับ 

ผมก็รับคำสั่งมาแค่นั้นครับ ก็นั่งวัดความดันให้คนไข้ของเฮียตี๋ กว่าจะได้พักก็นานอะครับ ค่ำแล้วด้วย 

เฮียตี๋ ไปกินข้าวป้ะตี๋เล็ก 
ผม เฮีย ทำไมวันนี้คนเยอะจัง 
เฮียตี๋ เมื่อวานไม่ได้เปิดอะ เลยมาชดเชยวันนี้หมดเลย 
ผม ยังว่า วันอาทิตย์เฮียเปิดร้านด้วยหรอ เฮ้อ กะจะให้เฮียพาไปช็อปซะหน่อย 
เฮียตี๋ ไปสิครับ 

ผมพาเฮียตี๋มาห้างครับ เดินคุยกันนู้นนี่นั้น กินข้าวกัน ผมมาส่ง เฮียที่ร้านแล้วกลับห้องครับ ดึกแล้วก้ามันยังไม่กลับ ถ้ามันโทรมาเดี๋ยวได้กลับห้องไง ก็คงจะไม่โทรอะครับ ผมอาบน้ำอ่านหนังสือนิดหน่อยแล้วก็นอน 

อาร์มารับผมไปเรียนครับ ฟ้านี่ยังไงขนของกินมาเต็มไม้เต็มมือเลย 

ฟ้า แกพักเที่ยงมากินขนมกันนะ แม่ทำให้เยอะเลย 
อาร์ เธอใส่ยาพิษหรือเปล่าฟ้า 
ฟ้า งั้นเธอก็ตายคนเดียวละกัน 

พักกลางวันเรามาที่โรงอาหารครับ ก้ามันก็เดินมากับเพื่อนๆมัน 

ฟ้า พี่ๆหวัดดีคะ กินขนมคะพี่ๆ 
ก้า ขอบคุณครับ แต่กินเถอะ เดี๋ยวจะไม่อิ่มกัน 
ผม มีไรอะ 
ก้า เปล่า แค่อยากเจอหน้าน้องฟ้าอะ 
ผม หรอ 
ฟ้า พี่ก้าอะ //เขิน// 
ก้า ไปก่อนนะ 

มันเดินไปครับพวกผมก็กินขนมกันต่อ เรียนเสร็จก็ไปเล่นบาส แล้วไปหาที่ปรึกษาไปกินข้าวทำงานให้อาจารย์นิดหน้อยครับ กว่าจะได้กลับห้องก็เที่ยงคืนกว่าๆแล้วครับ ก้ามันโทรมา

ก้า หมูอยู่ไหนเนี้ย 
ผม มาพบที่ปรึกษาอะ ทำงานให้อาจารย์ด้วยนิดหน่อยน่ะ
ก้า รีบกลับเลยเร็วๆ //วางสาย//

อะไรเนี้ยโกรธหรอ
ผมเดินเข้าห้องครับ ไปกินข้าวกับอาจารย์ที่ปรึกษามา ผมเดินเข้าไปถอดรองเท้า แล้วกำลังจะเปิดไฟ 

ก้า //ถือเค้กมา ร้องเพลงแฮปปี้เบิร์ดเดย์// อธิฐานสิเต้ 

มันอยู่กับกลุ่มเพื่อนมันครับ

พี่นที เป่าเลยๆ 
พี่กัน กว่าจะกลับนะเต้
ก้า มีความสุขมากๆนะครับ รักตัวเองนะ
พี่ปืน อะของขวัญ รักกันนานๆนะ
พี่นที สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดครับ //ยื่นของขวัญ//
พี่กัน //ยื่นของขวัญ// อยากได้อะไรก็หาเอานะ 555

ผมเดินเข้าไปที่ห้องนอนครับ พวกพี่เขาแต่งห้องเป็นโทนไฟส้มให้ผม ก็สวยดีนะครับ พี่ๆก็ให้ผมเปลี่ยนเสื้อผ้า แล้ว มานั่งกินกับพี่ๆครับ ที่ห้องนั่งเล่น ก้ามันก็ยื่นกล่องใหญ่ๆ ให้ผม 

ผม อะไรอะ
ก้า เปิดดูดิ
ผม //เปิดกล่อง ค้นหาของ// ไหนอะ
ก้า ในนั้นไม่มีหรอก อยู่นี่
ผม //ตีแขนมัน// ไอ้บ้า 
ก้า //ยื่นกล่องให้ผม//  ให้
ผม ไหนจะหาสี่ให้ไง
ก้า ไม่อยากให้ใช่อะ อยากให้ใช้เจ็ด  
ผม ไม่เอาจะเอาสี่ 
ก้า เรื่องมากจังห้ะ 
ผม อยากใช้สี่อะ ไม่อยากใช้เจ็ด 
ก้า ใช้เถอะ 
ผม ไม่
ก้า งั้นอ ะ เอาเครื่องเค้าไปใช้เค้าเพิ่งซื้อพร้อมเครื่องเนี้ยแหละ //ถอดซิม//
ผม ไม่ใช้ 
ก้า //งอน// เต้ ถ้าไม่ใช้จะเอาทิ้งน้ำทั้งสองเครื่องเนี้ยแหละ แล้วเดี๋ยวกลับมาจะพาไปดูสี่ //เดินไปบ่อปลาคารฟ// 
ผม ก้า //เดินตามมันไป// 
ก้า จะใช่ไหม //โหด//
ผม ใช้ๆ ของตัวนะ //เอาหกเอสมา ให้มันใช้เจ็ด//

มันซื้อเครื่องเจ็ดให้ผมครับ แต่ผมเอาหกมันมาใช้ เป็นวันเกิดที่แฟนงอนหนักมาก 

ก้า ก็แค่นั้น //หอมแก้มผม//
ผม ไปกินกับพี่ไป อย่ากินเยอะนะ เช้าต้องไปแข่งไม่ใช่หรอ 
ก้า ครับ ไปกินด้วยกัน 

มันลากผมมานั่งกินครับ ผมกับพวกพี่ๆก็ร้องเพลงกัน ตีสองกว่าๆก็กลับห้องใครห้องมันครับ ไม่มีแอลกอฮอลนะครับสำหรับไอ้ก้า เพราะมันมีแข่งเช้า ผมแปรงฟันเสร็จก็มานอนครับ ก้ามันก็ออกไปดูดบุหรี่ ผมเปิดโทรศัพท์มันเล่นครับ เลยเปลี่ยนไลน์ไปเครื่องใหม่มัน มันไม่สำรองข้อมูลไว้ครับ เลยไม่มีข้อความอื่น ผมก็ทำของผมอะครับ ก้ามันเดินเข้ามามองหน้าผม มันรู้ครับว่าหมายความว่ายังไง //ไปแปรงฟัน//

ก้า เป็นไง เล่นเกมส์สนุกนะเค้าว่าเครื่องใหญ่อะ 
ผม ไว้เต้เล่นเครื่องก้า 

ผมปิดโทรศัพท์แล้วหันไปทางมันครับ 

ก้า เค้าเอาโน๊ตบุ๊คมาให้แล้วนะครับ อยู่บนโต๊ะตัวอะ 
ผม กี่ชาติแล้วก้า 
ก้า ตัวประกันไง โด่วๆ
ผม นอนได้แล้ว 

พวกผมก็นอนกันครับ ตื่นมาอีกทีไม่เจอไอ้ก้าแล้ว พี่กัสก็โทรมาแต่เช้าเลย 

ผม ครับ 
พี่กัส วันนี้เต้กลับบ้านไหม พี่นัดกับแม่เต้ไว้อะ ว่าจะทำอาหารกินที่ร้านเต้
ผม กลับครับ 
พี่กัส งั้นเจอกันที่ร้านนะครับ 
ผม ครับ 

ผมไปอาบน้ำ แล้วไปเรียนครับ เพื่อนๆก็อวยวันเกิดให้ 

ฟ้า : เบิร์ดเดย์นร้าคนน่ารัก //ยื่นขนมให้//
บอส : แฮปปี้เบิร์ด ชิงหมาเกิด เจริญๆ //ยื่นสมุด1เล่มถ้วน//
ยิว : สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะเต้ ตีนตุ๊กแก //ยื่นปากกา1ด้ามถ้วน//
อาร์ม : //ยื่นปิกดีดกีตาร์// แฮปปี้ ปี้ปี้
ปลาย : //ยื่นกระปุกออมสิน// สุขสันต์วันคนแก่ 
ต้น : //ยื่นเต่าน้ำ// ฝากเอาไปปล่อยที แฮปปี้เบิร์ดเดย์ //พูดดีกับกูก็เป็น//

เพื่อนคนอื่นๆพอรู้ว่าวันเกิดผมเขาก็อวยกันใหญ่เลยครับ ผมเอาเต่าไปปล่อย แล้วกลับห้องครับ อาร์มันมาหาผม 

ผม ทำไมวันนี้ไม่ไปเรียน 
อาร์ ไม่อยากไป จะไปไหน
ผม จะกลับบ้าน 

มันเดินเข้ามาในห้อง หันหน้ามาหาผม แล้ว จูบผมครับ -///-

อาร์ สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะ 
ผม ทำไมต้องจูบ 
อาร์ ไม่อยากได้หรอ
ผม ไม่
อาร์ เออ อะ //นาฬิกา//
ผม ขอบคุณครับ ใส่เลยได้ไหม 
อาร์ //ใส่นาฬิกาให้ผม// อย่าทำหาย
ผม รู้ กลับบ้านพร้อมกูไหม //มันไม่ตอบครับ ได้แต่ยิ้ม//

อาร์มันขับรถให้ผมครับ ผมไปร้านเพื่อนๆก็นั้งหน้าสรอนแล้วครับ จัดร้านให้ด้วย เพื่อเต้เล ย

ม๊า มาแล้วหรอตัวแสบ 

ผมหวัดดีม๊าแล้วเข้าไปกอดม๊าครับ 

ม๊า สุขสันต์วันคล้ายวันเกิดนะครับ //ม๊าร้องไห้ครับ// 
ผม ครับ ม๊า จะร้องทำไม ไม่เอาน่า 
ม๊า ดีใจที่มีลูกชายที่หน้ารัก แบบนี้ 
ผม ผมก็ดีใจที่มีม๊าครับ รักม๊านะครับ 

ผมยื่นพวงมะลิร้อยให้ม๊าครับ ม๊าก็กอดผมซักพัก แล้วก็ไปจัดอารหารมากินครับ พวกทีมมันก็มีของขวัญมาทุกคน ผมดีใจนะครับ ที่มีเพื่อนดีๆ มีมิตรภาพดีๆ พี่กัสก็ให้รองเท้าผม ก็ไม่มีอะไรมากครับ กินข้าวเสร็จพี่กัสก็เอาเค้กมาครับ ทั้งของเพื่อนของม๊า ของพี่กัส 

ผม นี่จะฆ่ากันด้วยเค้กหรอ 
พี่กัส อะ อะธิฐานสิ 

ผมก็อธิฐานครับ แล้วก็นั่งสังสรรค์กับม๊าพี่เพื่อน พรุ่งนี้มีเรียนครั บเลยกินจัดหนักกันไม่ได้ พวกก็ขอตัวกลับครับ 

อาร์ จะกลับตอนไหน
ผม อยากนอนบ้านอะ 
อาร์ งั้นนอนด้วย 
ผม จะนอนกับม๊า 
อาร์ แล้วกูละ 
ผม เอารถกูกลับก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ให้ม๊าไปส่ง 
อาร์ ไม่เอาจะนอนด้วย 
ผม เรื่องมากจังว่ะ 

พี่กรเดินเข้ามาครับ ไม่เจอตั้งนาน 

พี่กร อะเต้ของขวัญสุขสันต์วันคลา้ยวันเกิดนะครับ ไม่เจอนานเลย 
ผม ไปไหนมาอะพี่ 
พี่กร ฝึกงานอะ เป็นไงมั้ง
ผม ก็โอเคครับ พี่ละ
พี่กร สนุกดีอะ 
ผม พี่กินอะไรมายัง 
พี่กร กินแล้ว งั้นกลับก่อนนะ ไว้เจอกันนะครับ 

พี่กรไปแล้วครับ อาร์มันก็ยังเงียบอยู่ 

อาร์  พี่กรเป็นไรว่ะ
ผม เหนื่อยมั้ง 
อาร์ งั้นหรอ กูไปรอมึงที่ห้องนะ เพื่อนกลับหมดเเล้ว  

ผมไม่ได้พูดอะไรครับ เดินไปห้องม๊ากอดม๊าแล้วออกมาครับ 

alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien alien

อีกนิดเดียวเท่านั้น เต้รีบลงสุดๆแล้ววววว

อย่ารำคาญกันเลย นะ เธอ จ๋า ^^

clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown clown
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Zebra01 Thu Jan 12, 2017 1:14 am

ตามอ่านรัวๆเลยครับ ม๊าน่ารัก

Zebra01

ตั้งหัวข้อ by korn7 Thu Jan 12, 2017 6:11 am

ตั้งใจเรียนจังเลย 55555 รอเลย ต่ออีกๆๆๆๆ
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Thu Jan 12, 2017 10:59 pm

รออ่านครับว่างก้มาลงครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Fri Jan 13, 2017 4:16 pm

ต่ออีกนะครับ
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Fri Jan 13, 2017 10:49 pm

มาต่อเลยละกันนะครับ เต้ลงแล้วเมื่อกี้ มันยาวเกินไปเลย ได้ลงใหม่ แฮร่ๆ

Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect Suspect

ก้ามันกลับมาจากแข่งแล้วครับ ไปซะหลายวันเลย 

ก้า หมูมากอดหน่อย 
ผม ไม่ติดต่อมาเลยนะมึง 
ก้า กว่าจะแข่งเสร็จนี่
ผม แล้วทำไมไม่โทรมาอะ
ก้า แล้วทำไมหมูไม่โทรหาเค้าละ
ผม ก็อยากรู้ไงว่าจะโทรมาไหม
ก้า ก็ เออ 
ผม ก็อะไร 
ก้า เอางี้ เดี๋ยวพาไปกินไอติมให้พุงกางเลย 
ผม เอาขนมมาล่อคิดว่าหายหรอก้า 
ก้า งั้น พาไปดูหนังด้วย กินไก่ด้วย ซื้อของด้วย หายยัง 
ผม หายตั้งแต่ไอติมแล้ว 

ก้ามันหยิกแก้มผมครับ แล้วหอมแก้ม 

ก้า เค้าอาบน้ำก่อน เดี๋ยวพาไป 

ผมนั่งเล่นโทรศัพท์มันรอครับ ไลน์มันไม่มีรหัส //ไลน์ผมก็ไม่มี// ไม่ได้จะเปิดดูหรอกครับ แต่ความเสือกมันบังคับ มีคนทักมันมาเต็มเลยครับ บางคนมันก็ตอบ บางคนมันก็ไม่ตอบ ก้ามันก็ออกมาแล้ว ผมก็เล่นอย่างอื่นแทน 

ก้า ทำไรหมู 
ผม เช็คโทรศัพท์ 
ก้า เช็คทำไมอะ ก็รู้ว่าคุยกับคนอื่น //เออ//
ผม เออก็รู้ //กูไม่เล่นไอ้สัส//
ก้า ไม่หึงหน่อยหรอ
ผม หึง //ผมปาโทรศัพท์มันลงเตียงครับ// 
ก้า //ตกใจ// เห้ยหมู เบาๆดิ ถอยมายังไม่ถึงเดือนเลย 
ผม ไม่ล่วงหรอกน่า 
ก้า //ใส่เสื้อเสร็จเดินมาหาผม// เพื่อนเล่นหรอ หึ //สะบัดน้ำที่ผมใส่//
ผม ก้า มันเปียก
ก้า เดี๋ยวก็แห้งน่า 

ผมเอาไดร์มาเป่าให้มันครับ แกล้งดึงผมมัน 

ก้า โอ้ยเจ็บ หมูอู้ดอู้ด เค้าเจ็บนะ //เล่นโทรศัพท์// 
ผม เสร็จแล้ว 
ก้า ไปกินข้าวก่อนไหม 
ผม อื้ม ไปสิ

ก้ามันพาผมมากินข้าวครับ แล้วพามากินไอติม 

ก้า หมู พรุ่งนี้ไปไหน 
ผม ไม่ได้ไปไหนครับ 
ก้า งั้น ไปเที่ยวกับเค้านะ เอามอร์ไซค์ไปนะ
ผม ครับ แล้ว ไม่เคลียร์งานหรือไง 
ก้า ไม่อะ อ่านเอาก็พอแล้ว ไม่มีงานที่ต้องส่ง
ผม ให้ใครส่งให้แล้วหรือเปล่า 
ก้า นี่อ่านไลน์เค้าหรอ
ผม แค่กดโดน 
ก้า หรอ กดโดน //ขยี้หัวผม// เค้าไม่มีความลับกับตัวหรอก 
ผม ครับ ละไปไหนพรุ่งนี้
ก้า ไม่บอกอะ มีที่ไปเยอะแยะ 
ผม ก้า บอกดิ
ก้า ขับรถเล่นเรื่อยๆ 
ผม งั้นไปบ่ายๆนะ 
ก้า ไปเช้าแหละ ทำบุญด้วย 
ผม อื้ออ 

ผมกินเสร็จก็เข้าห้องครับ

ผม อื้ออ ง่วงจัง 
ก้า กินเสร็จก็ง่วงเลยนะหมู 
ผม เป็นธรรมดาของคนกินดีอยู่ดี 
ก้า ไปอาบน้ำไป 

ผมเดินเข้าห้องน้ำไปอาบน้ำครับ เดินออกมาก้ามันเล่นเกมส์ในโทรศัพท์ 

ก้า หมู ดูนี่เค้าโหลดมาใหม่ 
ผม เอามาเล่นดิ
ก้า เดี๋ยวเค้าเล่นก่อนแปป

ผมเช็ดหัวรอมันครั บผ่านไปจะชั่วโมงแล้ว ครับ ผมมองหน้ามัน สนุกมากใช่ไหม ผมเช็ดหัวเสร็จก็นอนครับ มันดึกมากแล้ว 

มันพาผมมาเที่ยวมาเดินเล่นดูหนังเฉยๆครับ ไม่มีไรมาก 

หลังจากที่สวีตกันแล้วก็มาอ่านหนังสือกกันครับ สอบไล่แล้ว 

ก้า หมู
ผม ว่า 
ก้า ไปเค้าท์ดาวน์กับเค้านร้า
ผม ไม่ไป จะไปกับเฮีย 
ก้า งั้น เค้าไปกับตัวนะ
ผม ครับ ตามใจอะไม่ได้ห้าม 
ก้า งั้นสอบเสร็จตัวไปเที่ยวกับเค้าก่อนนะ 
ผม ครับๆ 

สอบเสร็จแล้วพวกผมก็อยู่มอจัดการเกี่ยวกับเรื่องลงทะเบียนเรียนก่อนครับ ก้ามันไม่ให้ผมกลับบ้านเลย 

ก้าพามาเดินเล่นในงานเดินครับ ผมนี่กินทั้งงาน 

ก้า หมู กินไม่หยุดเลยนะ
ผม ก็ไม่อยากให้ปากมันว่างอะ เดี๋ยวจะไปหาเรื่องคนอื่น
ก้า อื้อ จะกินก็กินเช็ดปากด้วยนั้น //เอามือมาเช็ดปาก//
ผม ก้า คนมอง 

ผมเดินหลบมาทางด้านหลังครับ ก้ามันก็เดินตามมา 

ก้า กลับเหอะ ไม่มีอะไรแล้วอะ 
ผม อื้อ อยากกลับบ้าน 
ก้า ไว้เดี๋ยวค่อยกลับ ไปบ้านเค้าก่อน 
ผม อยู่บ้านแค่ไม่กี่วันเองอะ 
ก้า อย่างอแงได้ไหม เดี๋ยวพาขึ้นดอย แล้วเนี้ย 
ผม ดอยไหน
ก้า เดี๋ยวพาไปปาย พรุ่งนี้ 
ผม //ยิ้ม เดินไปหามัน// จริงนะ 
ก้า จริงๆ ดี้ด้าจังเลยนะ
ผม แหงมแหละ อยากไปเที่ยวนี่
ก้า ครับๆ เดี๋ยวพาไป

ผมมาบ้านก้าครับ เก็บของเสร็จก็อาบน้ำนอนกัน 

ตีสี่กว่าๆก้าปลุกผมครับ เราก็เตรียมตัวไปปายกัน เดินทางกันเช้ามืดอะครับ ช่วงนี้หนาวๆด้วย มืดมาก ผมก็หลับในรถอะครับ ส่วนก้าก็ขับรถ 

ผม คุณชาย จะรีบออกมาทำไม 
ก้า ก็จะได้ทันพระอาทิตย์ไง 
ผม เวอร์ไป ตื่นมาก็เจอละ 
ก้า หมอกเช้าๆมันสวยนะหมู 
ผม ครับๆ ขอนอนก่อนนะ 
ก้า ตามสบาย ถึงแล้วเดี๋ยวปลุก 

ผมนอนไปเกือบสามชั่วโมงครับ 

ก้า หมู ๆ 
ผม ครับ ถึงแล้วหรอ
ก้า ถึงแล้ว มาดูพระอาทิตย์ดิ 
ผม หมู่บ้านนี่
ก้า ถ้าไปสถานที่ท่องเที่ยวป่านนี้คงยังรถติดอยู่อะ 
ผม แล้วรู้จักคนแถวนี้หรอ
ก้า ไม่อะ แต่เค้าซื้อขนมปังมาแจกเด็กๆแล้วอะ 

ผมนั่งดูพระอาทิตย์ครับ สายๆหน่อยก็เดินดูแถวหมู่บ้าน บรรยากาศมันหนาวกว่าที่บ้านอีกอะ  ผมเดินจนเหนื่อยครับ ไม่มีเเดดหรอกแต่เหงื่อไหล

ก้า ได้เวลากลับแล้ว 
ผม ไม่ค้างหรอ
ก้า ไม่ได้หาไว้อะดิ 
ผม ขอเขานอนนี่ได้ไหม 
ก้า ไม่เอาน่าหมูเกรงใจเขา 

ผมเดินขึ้นรถแบบนอยด์อะครับ ก้ามันเลยพาแวะบ้านคนรู้จักของม๊ามันอะครับ 

ก้า บ้านส่วนตัว เค้าเช่าแค่คืนเดียว วันที่29 เจ้าของเขาจะมาอะ
ผม ดีจัง 
ก้า เพื่อตัวเลยนะ 

ผมเดินดูรอบบ้านครับ เล็กแต่น่ารักดี ผมเอาของเก็บแล้วไปอาบน้ำครับ ก้ามันออกไปซื้อของมา ผมนั่งก่อไฟทำกับข้าวกินครับ กินเสร็จก็มานั่งดูดาวกัน หายากครับ เพราะฟ้าปิด 

ก้า หมู นอนเถอะ
ผม ง่วงหรอ
ก้า อื้อ พรุ่งนี้ต้องตื่นเช้าอีกอะ 

ผมเข้านอนกับมันครับ 
ก้า หมู //จูบ// 
ผม อยากหรอ 
ก้า ไม่อะ หนาวมันหด หรือตัวอยาก 
ผม อือ //มาหื่นอะไรตอนนี้ เต้ๆๆๆ//
ก้า ทำให้ไหม 
ผม ไม่อะ นอนเถอะ //ทำไมวันนี้ก้ามันปฏิเสธได้ละเนี้ย แปลกจริงๆ//

ผมนอนกอดมันครับ อุ่นดี เช้าๆพวกผมก็เตรียมตัวกลับกันครับ กว่าจะถึงบ้านก็แวะนู้นนี่นั้นก่อน ก้ามันก็บ่นว่าเหนื่อย พอถึงบ้านมันก็ล้มตัวนอนเลยครับ 

ผม ก้าไปนอนที่นอนดีๆดิ 

ผมแบกมันไปนอนครับ นวดให้มันด้วย ผมให้มันไปอาบน้ำแล้วมานอนครับ เที่ยวตั้งแต่เช้ายันเย็นเลยทีเดียว เฮียต้าร์โทรมาครับ 

เฮีย เต้อยู่ไหน
ผม บ้านก้า 
เฮีย พรุ่งนี้มาที่บ้านเฮียนะ ดอย 
ผม ครับ เดี๋ยวผมไป 
เฮีย งั้นแค่นี้แหละ เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรหา

ผมวางสายจากเฮียก็ไปอาบน้ำครับ ก้ามันหลับแล้วแหละ เป็นเต้นี่สบายจริงๆ 555 เปล่าเลยยยยยย

ผมขึ้นดอยกับก้าครับ โทรชวนอาร์แล้วมันไม่มา ผมขึ้นมาถึงก็บ่ายๆอะครับ เฮียก็จัดของให้ ผมกับก้าไปดูที่กางเต้นท์กัน 

ก้า ตรงนี้แหละหมู เนินพอดีเลย ไว้ดูพระอาทิตย์พอดี 
ผม เอางั้นก็ได้ แล้วของพวกพี่ๆละ
ก้า อยู่ด้านล่างนั้นไง 

พอดูเสร็จผมก็เริ่มกางเต้นท์กันครับ ไม่ไปไหนหรอกครับ ปีนี้  ม๊าโทรมาหาผม

ม๊า ตัวแสบไปรับป๊ากับม๊าไหม 
ผม อยู่บนดอยกับเฮียอะเจ้
ม๊า งั้นเดี๋ยวม๊าไปวันที่31ทีเดียวเลยนะ 
ผม ครับเจ้ 

ผมจัดของเสร็จก็ไปกินข้าวบนบ้านครับ ตอนกลางคืนก็มานอนดูดาวกับไอ้ก้า 

ผม เอาที่กันหมอกลงด้วยนะ
ก้า ไม่ต้องหรอกหมู อากาศกำลังดีเลย 
ผม บอกให้เอาลง //ตีหัวมัน//
ก้า เจ็บ ไม่เอาลงหรอก
ผม โอ้ย เออไม่เอาลงก็ไม่เอาลง 
ก้า อะไรเล่า //ตีแขน//

ผมกับมันก็ตีกันนิดหน่อยครับ 

สายๆผมตื่นมา ผมไปอาบน้ำกับก้าครับ แล้วออกไปเล่นข้างล่างเขา หาที่กินอะครับ ร้านกาแฟน่ารักดี ร้านเล็กๆโทนเก่าๆแนววินเทจหน่อย 

ก้า หมู //ถ่ายรูป//
ผม แอบถ่ายหรอ
ก้า เปล่า ถ้าแอบถ่ายตัวจะเห็นหรือไง
ผม เออ เอามาดู
ก้า ไม่อะ เดี๋ยวตัวลบ 
ผม เอามาดูหน่อ ย
ก้า ไม่เอา กินไปเลยเนี้ยๆ ปาท่องโก๋หนมปังเนี้ย 
ผม //ยัดปากก้า// กินเข้าไป ไอ้ตูดหมึก หื้ย

ผมนั่งกินกับมันซักพักก็เดินถ่ายรูปกันครับ 

ก้า ทำท่าน่ารักๆดิ
ผม //ท่าน่ารัก// น่ารักยัง
ก้า //หัวเราะ// ท่ากระเทยปวดอึหรือไงหมู 
ผม โอ้ย ไม่ถ่ายแล้ว 

ผมเดินมาเรื่อยๆอะครับ งอนมันด้วย พูดไม่เข้าหู 

ก้า หายงอนได้แล้ว 
ผม หึ 
ก้า กลับเถอะหมู เดี๋ยวพาแวะทุ่งดอกหญ้าข้างทาง 
ผม ไอ้ก้า ไอ้นี่นิ 

แต่ผมก็กลับอะครับ มันก็พาแวะจริงๆ

ผม จะฆ่าหมกป่าหรือไงก้า 
ก้า หาว่า มาดูที่ฝังต่างหาก 

ผมตีหัวมันครับ เกลียดปากมัน มันพาผมมาอาบน้ำแล้วไปกินข้าวบนบ้านครับ เฮียก็คุยอะไรกับมันไปรู้ ผมกับเจ้ก็นั่งเล่นเกมส์กันไปคุยเรื่องปีใหม่ปีที่แล้วกันไป ปีที่แล้วยังอยู่กับเพื่อนอยู่เลย อยู่กับแฟนที่เป็นผู้หญิงอยู่เลย ปีนี้มีแฟนเป็นผู้ชายซะแล้ว ผมนั่งคุยกับเจ้จนดึกอะครับ พวกพี่ๆเขาเพิ่งคุยเสร็จ 

ก้า ไปนอนป้ะหมู 
ผม นอนนี่ไม่ได้หรอก้า 
ก้า อื้อ ไปนอนบนห้องก็ได้ 

ผมกับก้าขึ้นห้องกันครับ ส่วนเจ้กับเฮียผมไม่รู้ 

ก้า หมู เฮียจะไปกางเต้นท์วันที่31อะ ม๊าก็จะมาด้วย จะกินเลี้ยงข้างล่างกัน 
ผม อือได้หมดแหละ 
ก้า เราก็ทำกันไม่ได้น่ะสิ //เส้า// 
ผม //ตีหัวมัน// ทำอะไรหนักหนา
ก้า วันก่อนยังอยากอยู่เลย 
ผม สมตอนอยากก็ไม่ทำอะ 
ก้า ทดเวลาบาดเจ็บได้ไหม 
ผม ไม่ได้ 

ผมมานอนครับ ก้ามันออกไปดูดบุหรี่ ผมเคยบอกมันให้เลิกได้แล้ว เพราะผมไม่ค่อยชอบกลิ่นมันเท่าไหร่ ดูดได้นะครับ แต่ไม่ชอบสูดกลิ่น มันเห็นผมมองแรงมั้งครับ มันเลยทิ้งบุหรี่แล้ว เดินเข้ามาข้างใน ผมพลิกตัวหันอีกข้าง ก้ามันไปเข้าห้องน้ำแล้วออกมา นอนข้างๆผม 

ก้า แทบจะอาทิตย์ละตัวแล้วเนี้ยไงหมู 
ผม ไม่อยากให้ดูดนี่นา
ก้า ไม่งอแงนร้า //กอดผม// 
ผม ไม่ต้องมาอ้อนก้า 
ก้า โอ๋ ไม่อ้อนเมียจะให้ไปอ้อนใครละหึ เดี๋ยวพาขี่ม้าตอนเช้า นะครับ หายงอนนะ 
ผม ไม่ได้งอนซะหน่อย 
ก้า กอดก่อน //หอมหน้าทั้งหน้าอะครับ//
ผม พอแล้ว จะหอมอะไรนักหนา 
ก้า ขอหน่อย ทีเดียว
ผม ไม่เอาอะ ง่วงแล้วจะนอน 

ผมนอนไม่ได้สนใจมันครับ 

สายๆก้ามันพามาขี่ม้าเล่นครับ เดินทั่วแปลกดอกไม่แปลงพัก 

ก้า เอ้าไอ้ม้าเวรนี่ อย่าไปกินสุ่มสี่สุ่มห้าสิ เดี๋ยวตายไม่รู้ตัวหรอกมึง //ด่าม้า//
ผม ให้มันกินเถอะ เฮียไม่ได้ฉีดอะไร 
ก้า นั้น ม้าตัวจังไรจัง ดมตูดม้าเค้า //มึงนั้นแหละก้าจังไรไอ้ห่า//
ผม ช่างเถอะน่า 

ผมก็เดินเล่นจนบ่ายอะครับ ดอกไม้ก็ผลิดอกออกเยอะเลย ก้ามันลงจากม้าไปเด็ดดอกไม้มาทำมงกุฏดอกไม้ให้ครับ ทำแหวนด้วย มันทำเสร็จก็เอามาสวมให้ผม 

ผม ไม่ใช่ผู้หญิงนะก้า 
ก้า ขึ้นชื่อว่าเมียก้า หน้ารักหมดแหละ 
ผม เอ้อ 

ผมขี่ม้าเล่นอะครับ ผูกม้ากินหญ้า ผมก็ลงมานั่งเล่นใต้ต้นสน น่านอนดีหลับสิครับ ก้ามันก็นั่งเล่นเกมส์ข้างๆผม 
ผม หลับไปหรอ ทำไมไม่ปลุกอะ 

ก้า กลับยัง หิวแล้วอะ 

ผมขี่ม้าไปเก็บครับ แล้วก็ไปกินข้า ว อาบน้ำจะเข้านอน ก้ามันชวนไปนอนดูดาวครับ ผมก็ไม่ได้ขัดอะไรมัน 

ตื่นมาอีกทีทั้งไข้ทั้งไอ เสียงก็หายอีก 

ก้า หมู ไม่สบายอีกแล้วหรอ
ผม เพราะใครละ 
ก้า เอ้า ก็นึกว่าแต่ไม่เป็นอะไรไง
ผม ไม่เป็นไรบ้าอะไรละ บอกให้เอาลงก็ไม่เชื่อ //มันหัวเราะ// หัวเราะอะไร เหนื่อยเว้ย.//แค่พูดก็เหนื่อย// 
ก้า เสียงตลกดี แบบนี้แหละ ไม่ต้องเถียงให้เมื่อย 
ผม ไอ้ก้าไอ้บ้า ไปหายามาให้กินเลยนะ 
ก้า เดี๋ยวก็หาย 
ผม เอ้อ เดี๋ยวนี้ไม่ห่วงกูแล้วนี่ เอ้อ  ก้า ห่วง 
ผม ก็หายามาให้ดิ
ก้า โอ้ยหมู ก็บอกว่าไม่ 
ผม เหี้ยก้า //เดินออกมา//
ก้า ไปไหนหมู เดี๋ยวพระอาทิตย์ก็ขึ้นแล้วเนี้ย
ผม ล้างหน้าโว้ย 

ผมไปล้างหน้าก้ามันก็นั่งแปรงฟันอยู่ที่เต้นท์ครับ 

ก้า อู๋ อะอาอิดอึ้นแอ้วเอี้ย  //หมู พระอาทิตย์ขึ้นแล้วเนี้ย//
ผม รู้ครับตาไม่ได้บอด 
ก้า เถียงจังเลยนะ ปากดีจริ้ง
ผม //นั่งดูพระอาทิตย์// ก้ามานั่งดิ
ก้า แปปนึงครับ นี่โอวัลตินของหมู //ยื่นโอวัลติน//
ผม ขอบ //ก้าจูบ// 
ก้า คืนนี้เรามาฉลองปีใหม่ในเต้นท์ดีกว่า 
ผม ไม่ไปฉลองกับพี่ๆหรอ 
ก้า เดี๋ยวเขาก็เอาเต้นท์มากางข้างล่างเนี้ยแหละ ว่ะ แย่จัง อดกินขนมหวานเลย หรือเราจะไปทำกันบนห้องดี
ผม ทำอะไร
ก้า อย่างว่าไง //สมองแม่งคิดแต่เรื่องแบบนี้//
ผม สมองฝ่อเอ้ย 
ก้า ไม่ฝ่อเลย 
ผม ฝ่อ 
ก้า ไม่ เถียงหรอ ห้ะ 
ผม //มันกอดผม ผมตีหน้าอกมัน// จะดูพระอาทิตย์ 
ก้า เฉไฉล

ผมนั่งดูพระอาทิตย์ซักพักอะครับ เจ้ก็โทรมา

เจ้ สามีม๊ากับป๊ามาแล้ว มากินข้าว เรียกสามีของสามีมาด้วยนะคะ อย่าให้รอนาน
ผม ครับภรรยา //ก้ามองหน้า// ไปกินข้าวป้ะ
ก้า เมื่อกี้คุยกับใคร
ผม เจ้
ก้า แล้วไป 

ผมล็อคคอมันครับ 

ผม ทำไมไอ้น้อง
ก้า //แลบลิ้น// หวงเว้ย

ผมกับมันก็เดินมากินข้าวในบ้านครับ ผมเดินเข้าไปกอดม๊า

ป๊า น้องหนูทำไมไม่นอนในบ้านละครับ //ทุกคนมองหน้า//
ผม //อาย// ป๊าเลิกเรียกเต้ว่าหนูได้แล้ว เต้บอกแล้วไงครับว่าเต้โตแล้ว
ป๊า เด็กน้อยเอ้ย อาร์ไม่มาหรือไง
ผม มันไปกับแฟนอะ ชวนแล้ว
ม๊า น้องเต้ ม๊าซื้อของมาแล้ว วันนี้เราไปเดินที่สวนไหมผม ไปครับ อากาศไม่ร้อนมากด้วย ม๊าจะขึ้นม้าไหม อะครับ
ม๊า ไม่เอา ม๊ากลัว 
ผม ก็ให้ป๊าขึ้นด้วยไง
ม๊า อย่างงั้นม๊าก็ปั่นจักรยานดีกว่า
ป๊า เดี๋ยวผมว่า ผมปั่นให้คุณนั่งดีกว่านะ 
เฮียต้าร์ ต้าร์เพิ่งปลูกดอกไม้ไป เมื่อเดือนก่อนๆ น่าจะออกดอกแล้วแหละครับ 

พวกผมกินข้าวเสร็จก็ออกไปกับป๊ากับม๊าครับ สนุกดีแหะ ค่ำๆเราก็จัดปาร์ตี้เล็กๆ ย่างนู้นนี่นั้น พวกผู้ใหญ่เขารอเค้าท์ดาวน์ครับ ผมกับก้าก็อยู่ในเต้นท์ พอนับ ห้า สี่ สาม สอง หนึ่ง //ก้ามันก็จูบปากผมครับ// 

ก้า สุขสันต์วันปีใหม่ครับ 
ผม เหมือนกันครับ 

ก้ามันก็ทำมากกว่านั้นอะครับ พอก้ามันเอาใส่ผมนี่แทบร้องเลย แต่ต้องทำแบบไม่มีเสียงอะครับ เพราะคนอื่นอยู่ข้างนอก ผมเจ็บแล้วก็รำคาญด้วย เลยผลักมันออกผมเอาผ้าเช็ดของผมแล้ว ผมออกไปหาพวกผู้ใหญ่นิดหน่อยครับ ก็นั่งคุยกันนิดหน่อย พวกผู้ใหญ่ก็แยกย้าย ไปนอนแล้วครับ ผมกับก้าก็นอนในเต้นท์

ก้า หมู 
ผม ครับ 
ก้า ปีใหม่แล้วนะ
ผม แล้วไง 
ก้า เรามา ทำครั้งแรกของปีกันเถอะ 
ผม ก็ทำไปแล้วไง
ก้า ไม่สุดอะ ยังไม่เสร็จเลย 
ผม ครั้งเดียวนะ 
ก้า ครับ 

ก้ามันก็มีอะไรกับผมอะครับ ครั้งแรกของปีคิดได้ไง แต่ก็ยอมอะ ลูกอ้อนมาซะ ผมได้แต่เก็บเสียงไว้อะครับ ดีหน่อยมีเสียงเพลงจากเต้นท์เฮีย เจ้ก็นอนกับม๊าครับ แปะกับป๊านอนด้วยกัน เฮียตี๋กับเฮียต้าร์นอนด้วยกัน ส่วนแม่ก้ากับพ่อมันก็นอนบนบ้านครับ เพราะว่าพ่อมันไม่ค่อยสบาย 
มันทำเสร็จก็เช็ดให้ผมครับ ทำความสะอาดให้ 

ก้า หมู ไปทำบุญกันนะ
ผม ที่ไหน 
ก้า วัดไง 
ผม อือ 
ก้า ไปเที่ยวด้วยนะ 
ผม ที่ไหนอะ
ก้า แถวนี้แหละ เดี๋ยวขับรถไปเรื่อยๆก็เจอเองแหละที่เที่ยว 
ผม ก็ได้ครับ ตามใจ
ก้า //กอดผม// รักนะครับ //กระซิบ//
ผม รักเหมือนกันครับ //กระซิบ// 

ผมกำลังนอนเพลินๆเลย 

ม๊า เต้ไปทำบุญไหมลูก
ผม จะไปตอนสายๆอะม๊า ไปก่อนเลยก็ได้ครับ 
ม๊า โอเค งั้นเดี่ยวพวกม๊าไปก่อนนะครับ วันนี้ไม่ไปเที่ยวด้วยกันหรอ
ผม พรุ่งนี้นะครับ ไหนเฮียจะพาเที่ยววันที่สอง 
ม๊า ใช่ วันนี้ก็ตะเวนทำบุญกันก่อน 
ผม งั้นม๊าไปก่อนเลย เดี๋ยวเต้ไปกับพี่ก้า 
ม๊า ครับๆ ระวังด้วยนะลูก 

ผมได้ยินแค่นั้นก็หลับต่อครับ 

สายๆผมตื่นครับ คนจะไปทำบุญมันยังไม่ตื่นเลย ผมไปอาบน้ำแล้วออกมาทำอาหารครับ ก้ามันตื่นมาแล้วก็ออกไปดูดบุหรี่ ผมก็เดินตามไป

ผม ตื่นมานี่ก่อนแปรงฟันอีกนะก้า
ก้า นิดเดียว 

ผมไม่ฟังมันครับ เดินมาเข้าครัวต่อ ก้ามันทิ้งบุหรี่แล้วเดินตามเข้ามาครับ 

ก้า หมู งอนหรอ
ผม ไปอาบน้ำไป ไหนจะไปทำบุญ 

ก้ามันเดินเข้าห้องน้ำครับ ผมก็แต่งอาหารเสร็จก็นั่งรอมัน เสร็จแล้วก็ไปซื้อสังฆทานกันครับ แล้วไปวัด 

ก้า มาทันพระฉันเพลพอดี เฮ้อ
ผม ใครกันที่มันช้าอะ 
ก้า นิดเดียวน่าหมู บ่นจัง 
ผม จะไม่บ่นแล้ว ก็ไม่ใช่คนพูดมากอะ แต่ถ้าได้พูดแล้วมันอยากจะพูดให้ควันออกปากไปเลย 
ก้า หน้าหนาวและ ควันออกปาก //หัวเราะ//
ผม ตลกหรือไง ละ 
ก้า เปล่า ป้ะ ไปหาวิวสวยๆถ่ายรูปกัน 

ผมขึ้นรถไปกับมันครับ มันพาวนอ้อมเขาเลยทีเดียว แล้วพาแวะทุ่งทานตะวัน 

ผม คุณชาย อยากถ่ายรูป
ก้า แปปเดี๋ยวหาที่จอดรถก่อน 
ผม คุณชายพาไปสะพานด้วยดิ 
ก้า บนเขาอะนะ 
ผม ครับ นะนะ 
ก้า ครับ อะลงก่อน 

ผมเดินเล่นที่ทุ่งทานตะวันครับ ถ่ายรูปเล่นกัน แล้วมันพาผมขับรถขึ้นเขา แล้วตะโกนคุยกัน 

ก้า เต้ 
ผม ว่า
ก้า รู้ไหมอะไรเป็นตัวการทำให้โลกร้อน //ตะโกน//
ผม คนไง ตัดไม้ทำลายป่า //ตะโกน//
ก้า ไม่ใช่ //ตะโกน//
ผม แล้วอะไรละ //ตะโกน//
ก้า ก็หมีไง //ตะโกน//
ผม หมีอะไร //ตะโกน//
ก้า หมีขั่วโลก //หัวเราะ// 
ผม //ตีหัวมัน// พ่องอะ
ก้า เต้ //ตะโกน//
ผม อะไร //ตะโกน//
ก้า มีแฟนยัง //ตะโกน//
ผม มึงไงไอ้สัส //ตบหมวกมัน//
ก้า เอ้อ ก้าแฟนเต้ รู้ไหม
ผม รู้แล้ว 
ก้า รู้ไหมตำรวจตำแหน่งไหนทำงานหนักที่สุด
ผม ผบ.ไง
ก้า ไม่ใช่
ผม แล้วตำแหน่งไหนละ 
ก้า ก็จ่าไง
ผม จ่าอะไร 
ก้า จ่าทำทุกๆอย่างจ่าทำทุกๆทาง มันทำให้ฉันนั่นรู้ดีว่า จะเป็นเช่นไร //มันร้องเพลงนี้จนจบอะครับ// 

ผมก็ได้แต่กอดเอวแล้วฟังมันร้องเพลงอะครับ ถึงสะพานผมก็มานั่งเล่นกับมัน 

ก้า เย็นจนหนาวละหมู
ผม ก็ใส่เสื้อสิ
ก้า เพิ่งถอดเมื้อกี้เองครับ 
ผม ก็ใส่สิครับ 
ก้า กอดหมูก็อุ่นแล้ว 
ผม ร้องเพลงให้ฟังหน่อย 
ก้า เพลงไร 
ผม เพลงอะไรก็ได้ที่ร้องไม่เพี้ยนอะ 
ก้า ไม่เพี้ยนหรอกน่า 

มันเปิดยูทูบครับ แล้วร้องตามเขา ผมก็นั่งยิ้มหน้าบานอยู่หน้ามันนั่นแหละ มันก็ปิดเพลง

ก้า //จับมือผม// เหมือนฝนตกตอนหน้าแล้ง เหมือนเห็นสายรุ้งกลางแจ้ง เหมือนลมหนาวเดือนเมษา เหมือนว่าใจอ่อนล้ากลับแข็งแกร่ง เหมือนคนกำลังมีรัก เหมือนคนหลงทางที่พบความคนรู้จัก เหมือนเจอของสำคัญที่หล่นหาย เหมือนร้ายนั้นกลายเป็นดีมาก เหมือนฉันนั้นได้มาพบเธอ ชีวิตฉันนั้นจึงได้เจอ แต่ไม่รู้จะขอบคุณ ไม่รู้ทำอย่างไร ไม่รุ้ว่าสิ่งไหนจะยิ่งใหญ่ควรค่าพอ ที่ฉันได้จากเธอ ได้รักโดยไม่ต้องขอ ได้รู้โดยไม่ต้องรอ ว่ารักคืออะไร โอ้ว เธอ ทำให้ฉันรู้จัก ความรักที่ไม่มีเหมือนใครใด ได้มามีเธอนั้นเป็นคนให้ หัวใจอยากให้เธอรู้ แต่ไม่รู้จะขอบคุณ ไม่รู้ทำอย่างไร ไม่รุ้ว่าสิ่งไหนจะยิ่งใหญ่ควรค่าพอ ที่ฉันได้จากเธอ ได้รักโดยไม่ต้องขอ ได้รู้โดยไม่ต้องรอ ว่ารักคืออะไร //มันร้องจบมันก็จูบผมครับ ว่าจะไม่ร้องนะ แต่มันไม่ได้เปิดเสียงบิ้วเสียงดนตรีเลยครับ ร้องสด ได้ยินแต่เสียงน้ำเสียงลม ลมหายใจ เสียงเพลง // รักหมูนะคะ 

เห็นกูเป็นผู้หญิงหรือไง มันเอาแหวนมาสวมให้ แล้วจูบปาก ผมก็ได้แต่ยิ้มพร้อมเอียงคอให้มันจูบอะครับ ผมมองแหวน คุ้นๆ แหวนที่ผมซื้อไว้ให้มัน แต่มันไม่เอาอะครับ 

ผม ไปเอามาจากไหน 
ก้า บ้านตัวไง กล่องที่ใส่ของเยอะๆอะ ค้นไปค้นมาก็เจอ 
ผม แล้วรู้ไหมว่ากล่องนั้นกล่องอะไร 
ก้า ของที่ตัวให้เค้าไง เค้าเอามาแล้ว //ตอนไหนว่ะ//
ผม แล้วอีกวงนึงละ
ก้า นี่ไง ใส่ให้ดิ 

ผมยืนครับ ก้ามันก็ยืนตาม ผมเอามาแล้วสวมให้มันครับ มันเข้ามากอดผม แค่นี้ก็ยิ้มได้แล้ว 

ก้า กลับได้ยัง มืดแล้ว น่ากลัว 
ผม ครับ //ยิ้มหน้าบาน// 

ผมกอดเอวมันไว้ ระหว่างทางมันก็ร้องเพลงให้ผมฟัง ไม่ให้ยิ้มได้ไง //ในโลกที่มีความวกวน ในโลกที่ทุกคนต้องดิ้นรน ที่สับสนร้อนรนจนใจนั้นแสนเหนื่อย ในโลกที่ความทุกข์ท้อใจ ได้เดินผ่านเข้ามาเรื่อยๆ จนบางครั้งไม่รู้จะข้ามไปเช่นไร แต่ยิ่งชีวิตยิ่งผ่านยิ่งได้พบยิ่งเจอกลับ ทำให้ฉันยิ่งได้คิดในใจ ฉันดีใจที่มีเธอฉันดีใจที่เจอเธอ เธฮคือกำลังใจเดียวที่มีไม่ว่านาทีไหนๆ ฉันดีใจที่มีเธอแม้จะต้องพบอะไรฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเธออยู่ตรงนี้ ในอุปสรรคที่มากมาย ในความหวาดหวั่นที่วุ่นวาย ในอนาคตในปัจจุบัน และอดีต ในความเป็นจริงที่ต้องเจอ ที่ไม่เคยพ้นไปซักที ยังไม่รู้พรุ่งนี้ต้องเจอกับเรื่องใด ..... ฉันดีใจที่มีเธอฉันดีใจที่เจอเธอ เธอคือกำลังใจเดียวที่มี ไม่ว่านาทีไหนๆ ฉันดีใจที่มีเธอ แม้จะไม่เหลือใครๆ ฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเธออยู่ตรงนี้ ฉันก็รู้และฉันอุ่นใจ ว่าฉันนั้นจะมีเธออยู่กับฉัน// ผมยิ้มมากว่าเดิมอีกครับ ก้ามันพามากินข้าวก่อนเข้าบ้านเฮีย เข้าห้องมามันก็เล่นโทรศัพท์อะครับ ผมก็ไปอาบน้ำ ผมอาบเสร็จมันก็อาบต่อ ผมก็เล่นเกมส์ในโทรศัพท์มันครับ 

ก้า หมู ทำไร 
ผม เล่นเกมส์ 
ก้า นอนได้แล้ว //กอดผม//
ผม ก้า ก็นอนก่อนสิ
ก้า ครับ ๆ แต่เป่าผมให้ก่อนดิ
ผม เป่าเองดิ เล่นอยู่เห็นไหมเนี้ย
ก้า รีบตายเลยเนี้ยๆๆ //เอามือมาจิ้มเกมส์//
ผม ก้า ไอ้บ้า ตายเลยเห็นไหม 
ก้า มาเป่าผมให้ก่อนเร็วๆ 

ผมไปเป่าผมให้มันครับ แกล้งดึงผมมันด้วย 

ผม ไปตัดผมได้แล้วนะก้า 
ก้า พาไปดิ
ผม พรุ่งนี้ก็ไปดิ 
ก้า ไปกับเค้าดิ
ผม ไปกับเพื่อนมึงดิครับ ชวนพวกพี่เขาไปอะ 
ก้า เอ้อ ก็ได้ๆ ไปนอนเลยไป 

ลุกขึ้นถอดปลั๊กแล้วลากผมไปนอนครับ 

ผม ก้า ปล่อยดิเป็นไรเนี้ย
ก้า อยากนอนแล้ว อยู่เฉยๆเถอะน่า 

ก้ามันนอนเอามือมาจับมือผมครับ แล้วมันก็เล่นแหวน 

ผม ก้า วันนี้ขอบคุณนะ 
ก้า ขอบคุณเหมือนกันนะ

ก้ามันหอมแก้มผม แล้วนอนครับ

สวัสดีปีใหม่ 2560

ม๊ามาปลุกตอนสายๆครับ ดีหน่อยที่ล็อกประตู ดันก้ามันให้นอนไกลๆผมครับ ผมเดินไปเปิดประตู 

ม๊า อาบน้ำได้แล้วครับ เดี๋ยวจะไปเที่ยวกัน 
ผม ที่ไหนอะครับ 
ม๊า แม่ฮ่องสอน 
ผม งั้นเดี๋ยวเต้อาบน้ำแล้วจะลงไปนะครับ 

ผมเดินไปอาบน้ำแล้วมาปลุกก้าครับ ก้ามันตื่นก็ไปอาบน้ำ เราเดินทางไปเที่ยวที่แม่ฮ่องสอนครับ ไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่ 

ป๊า น้องหนูเปิดเรียนวันไหนลูก 
ผม วันที่สี่ครับป๊า 
ป๊า ป๊าว่าจะไปกรุงเทพ ไปด้วยกันไหม
ผม ไปทำไมอะครับ 
ป๊า ไปเยี่ยมเพื่อนๆหน่อยน่ะ
ผม เขาไม่ขึ้นมาเที่ยวหรอครับ ป๊าที่กรุงเทพป่านนี้ก็คงจะมีแต่ควันรถละมั้ง 
ป๊า ถามไว้ก่อน ป๊าจะกลับวันที่หกนี้แล้ว 
ผม งั้นเต้ไม่ไปเรียนนะ จะไปส่งป๊าอะ
ป๊า แล้วอาจารย์ไม่ว่าหรือไง 
ผม เดี๋ยวให้อาร์บอกให้ มีใบลาเดี๋ยวให้มันเขียนให้อะ แปปเดียว 
ป๊า ตั้งใจเรียนหน่อยสิลูก ให้เรียนการจัดการก็ไม่เอา เฮ้อ
ม๊า คุณก็ดุไปก็เท่านั้นแหละคะ ลูกชอบก็ให้ลูกเรียนไปเถอะคะ
ป๊า คุณก็เป็นซะแบบนี้ ตามใจลูกตั้งแต่เล็กจนโต ถ้าผมมีเวลาอยู่กับลูกนะ ป่านนี้คงได้ไปปีใหม่กันที่สวิตแล้ว
ม๊า ไม่เอาน่าคุณ เลิกพูดเรื่องนี้ซะที 

ถ้าผมเรียนการจัดการนะ ป่านนี้ผมได้ไปต่อมหาลัยที่สวิตแล้ว ววววววว ไม่เอาอะ อยากเรียนที่บ้านเนี้ยแหละครับ อยู่กับม๊า ผมเถียงป๊าไม่ออกเลยครับ มองไปหาก้า มันก็เอาแต่ยิ้มเย้าะเย้ย 

ผม ป๊า เต้ว่าป๊าไม่ต้องไปกรุงเทพหรอก
ป๊า ทำไมละลูก 
ผม ป๊าจะได้มีเวลาเที่ยวกับเต้กับม๊าไงครับ 

ป๊ายิ้มแล้วเอามือมาขยี้หัวผมครับ 

ป๊า ป๊าคิดก่อน 

เฮียพาพวกเราเดินเที่ยวแถวตลาดครับ กว่าจะเดินเสร็จก็นานอะ ผมก็อยู่แต่กับม๊ากับป๊า ส่วนก้ามันก็อยู่กับพ่อแม่มัน เที่ยวเสร็จก็กลับบ้านใครบ้านมันครับแต่ผมก็ยังนอนบ้านเฮีย เฮียก็ไปส่งเจ้ ส่วนผมก็อาบน้ำกำลังจะนอน ก้ามันก็โทรมาครับ 

ก้า หมู ทำไร
ผม กำลังจะนอน
ก้า มาบ้านเค้าไหม
ผม ไม่ไปอะ พรุ่งนี้จะไปเที่ยวกับป๊ากับม๊า 
ก้า หมู //อ้อน// 
ผม แค่นี้แหละ ฝันดีนะ 

ผมวางสายมันแล้วนอนครับ 

Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation

ว่างๆจะมาต่อให้นะครับบบบบบบ

พิมพ์อะไรผิดก็ปะติดปะต่อเอานะครับ 555555
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Zebra01 Fri Jan 13, 2017 11:08 pm

ก้าเวลาอ้อนแล้วน่ารัก

Zebra01

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Sat Jan 14, 2017 9:25 am

มาต่ออีกนะครับพี่เตเต้
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Sat Jan 14, 2017 9:06 pm

อ่านไปอิจฉาไป
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by 0909985781 Sun Jan 15, 2017 9:57 pm

รออ่านนะครับ
0909985781
0909985781
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by XxARTxX Mon Jan 30, 2017 8:56 pm

มาต่อเร็วๆนะครับบ

XxARTxX

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Fri Feb 03, 2017 12:57 am

ต้องขอภัยอย่างสูง งานยุ่งมากครับ 
มาต่อแล้วนะครับ 
ขอบคุณที่ยังรอกันนร้า ^^

ม๊ามาปลุกแต่เช้าเลยครับ ป๊าก็พาพวกผมไปกรุงเทพ ซึ่ง รถติด ร้อน แล้วก็ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ แต่ก็ต้องไป เพราะขึ้นรถมาแล้วนี่ ผมอยู่ที่กรุ่งเทพถึงวันที่สี่ครับ เดินทางกลับก็ดึกแล้ว ก้ามันก็โทรมา

ก้า หมู ถึงไหนแล้ว
ผม อีกสิบนาทีถึงบ้าน
ก้า งั้นเค้ารอนะ ไปบ้านเค้า 

มันวางสายเลยครับ ผมยังไม่ทันพูดอะไร ลงรถได้

ผม ป๊าไปนอนบ้านเพื่อนนะครับ 

ผมเดินออกมาเลยครับ ป๊าก็ได้แต่คุยอะไรกับม๊าไม่รู้ครับ ผมเดินขึ้นรถก้าแล้วก็มาบ้านมัน พอถึงห้องไม่ทันได้พูดอะไรเลยครับ มันเข้ามากอดมาจูบใหญ่เลย ผมกอดคอมันไว้

ผม ก้า เหนื่อย
ก้า คิดถึงนี่
ผม ขอนอนนะ 

ผมพูดแค่นั้นครับแล้วก็หลับไป 

เพิ่งฟื้นช่วงเย็นๆ ผมตื่นมาก้ามันนั่งเล่นเกมส์อยู่ครับ ผมเลยเดินไปเข้าห้องน้ำอาบน้ำแล้วออกมา 

ก้า หมู มานี่ดิเดี๋ยวเช็ดผมให้ 

ผมไปนั่งข้างหน้ามันครับ ผมก็เล่นเกมส์ให้มันมันก็เช็ดหัวให้ผม 

ก้า ชาร์จแบตให้แล้วนะ มีคนทักมาด้วยอะ 
ผม อื้อ หิวอะ 
ก้า เดี๋ยวออกไปกินข้างนอกไหม วันนี้ไม่มีใครอยู่บ้านเลยอะ 
ผม อยากกินต้มมาม่าอะ มีไหม
ก้า จะกินหรอ
ผม อื้อ 
ก้า งั้นลงไปข้างล่างป้ะ เดี๋ยวทำให้กิน 

ผมเดินถือโทรศัพท์ไปข้างล่างกับมันครับ มันต้มมาม่าผมก็นั่งดูมันไปด้วยตอบแชทไปด้วย 

ก้า พรุ่งนี้ไปเรียนไหม
ผม ไปครับ 
ก้า กลับหอคืนนี้เลยไหม
ผม พรุ่งนี้จะไปส่งป๊าที่สนามบินก่อนอะ 
ก้า งั้นคืนนี้
ผม คืนนี้จะกลับบ้านอะ 
ก้า งั้นหรอ ครับ งั้นก็ได้ //เส้า ((เศร้า))//
ผม มาม่าจะได้กินไหมครับคุณชาย 
ก้า แปปนึงครับคุณหมู ใจเย็นๆติ๊ดเดียว

ผมก็ยิ้มให้มันครับ ต้มเสร็จมันก็เอามาให้กินครับ ผมก็นั่งกิน มันก็นั่งเล่นแหวนผมไปด้วย 

ก้า หมู หมูมีความสุขไหม 
ผม ถามทำไม //งง//
ก้า ก็เวลาที่เค้าอยู่กับหมู เค้าอยากกอดไว้ตลอดเวลา เวลาที่ไม่ได้อยู่ด้วยกันเค้าก็คิดถึงหมูอะ
ผม เวอร์ไปมั้ง
ก้า จริงๆนะ จริงจังนะเนี้ย //ทำหน้าจริงจัง//
ผม ครับ มีความสุข //ยิ้ม//
ก้า เค้ามีความสุขนะ 

ผมยิ้มให้มันครับ ก้ามันก็เอาจานไปเก็บแล้วออกมาส่งผมที่บ้าน 

ก้า หอมแก้มก่อน 

ผมหอมแก้มมันครับ แล้วก็ไปหาป๊ากับม๊า 

ผมต้องตื่นมาส่งป๊ากับม๊าตอนเที่ยงคืนอะครับ สรุปปล่อยให้ลูกชายโดดเดียวเดียวดายอีกแล้ว 

ม๊า เดี๋ยวม๊าซื้อของมาฝากนะครับ
ผม ครับม๊า //หงอย//

ผมส่งป๊ากับม๊าเสร็จก็กลับมานอนครับ เช้าหรอไม่ไปหรอกครับเรียน โดดอีกซักวันจะเป็นไรไป ผมไปเอาใบรับรองแพทย์กับเฮียตี๋ครับ 

เฮียตี๋ อย่าขาดบ่อยนักนะรู้ไหม
ผม เฮียเก็บของแล้วหรอ
เฮียตี๋ ครับ จะได้ไปแล้ว ฝากดูแปะด้วยนะ
ผม ครับ เดินทางปลอดภัยนะครับเฮีย ยังไม่ได้เที่ยวเลยอะ
เฮียตี๋ แค่ไปจองห้องไว้เฉยๆ เดี๋ยวกลับมาเตรียมเอกสารอยู่ดี ก็ไปแล้วไงตอนปีใหม่
ผม ยังไม่เต็มอิ่มเลย 
เฮีย เอาน่า ว่างๆค่อยมาเจอกัน 

ผมคุยกับเฮียแค่นั้นเฮียก็ออกมาก่อนครับ ผมก็ขับรถเล่นก่อนแล้วค่อยเข้าบ้าน ก้ามันอยู่หน้าประตูครับ 

ก้า หมู ทำไมไม่ไปเรียนอะ 
ผม ก้า เดี๋ยว เต้จะมาอยู่บ้านแล้วนะ
ก้า ทำไมอะ
ผม จะได้ดูแลม๊าด้วยอะ 
ก้า ที่นั้นไม่ดีหรือไง //อารมณ์เสีย//
ผม ไม่ใช่ แต่ว่า //พูดไม่ออก// งั้น แค่เสาร์อาทิตย์ละกัน
ก้า ตามใจตัวอะ พรุ่งนี้ไปกับเค้านะ
ผม ไปไหนอีกละ
ก้า เค้าไปบ้านก่อนนะ 

ผมยังไม่ได้คำตอบจากมันเลยครับ มันไปแล้วผมเข้าบ้านโทรหาอาร์ครับ เจอด่าไปชอทใหญ่ 

อาร์ นี่จะขาดเอาโล่หรือไงสลอตเป็นคนแบบนี้ตั้งแต่เมื่อไหร่ แล้วโทรไปทำไมไม่รับสาย ต้องแก้ต่างให้อีกนานไหม ปีใหม่นี่เปลี่ยนเป็นคนใหม่แล้วหรือไง ถ้าวันจันทร์ไม่เห็นนะ หาข้อแก้ตัวเอาเองก็แล้วกัน ออ พรุ่งนี้ตอนเช้ามาเช็คชื่อที่ตึกแลปถ้าไม่มาขาดสองคาบ แล้วอย่าทำตัวเป็นสลอตนะเข้าใจไหม
ผม ครับพ่อสวัสดีครับ //ผมตัดสายมันครับ//

อาร์มันโทรกลับมา 

อาร์ แล้วจะตัดสายทำหมอยอะไรไม่ทราบ 
ผม นึกว่าเทศน์จบละ
อาร์ มีอีกเยอะเต้ อยู่ไหนเนี้ย
ผม บ้าน
อาร์ รู้ยังไอ้ต้นมันเปลี่ยนเมเจอร์แล้วนะ
ผม ช่างดิ ใครอยากรู้ว่ะ
อาร์ เออ รู้ไว้ก็ดี จะไม่ถามหน่อยหรอว่ามันย้ายไปเรียนไร 
ผม เรียนไร
อาร์ สิ่งแวดล้อม 
ผม เออๆ ช่างเถอะ พรุ่งนี้เจอกัน แค่นี้แหละ

ผมวางสายอาร์แล้วโทรหาก้ามันไม่รับสายครับ ผมก็ไม่ได้คิดอะไรก็ไปอาบน้ำนอน 

ผมตื่นไปเช็คชื่อตอนเช้าครับ สายๆกลับมาบ้านก้ามันนั่งหน้าเขียวอยู่ในรถครับ ผมก็เดินเข้าบ้านมันก็ตามมา 

ก้า //บีบแขน// เต้
ผม เจ็บ
ก้า ไปไหนทำไมไม่บอก
ผม ก็ไม่ได้ถามอะ
ก้า ต้องถามก่อนหรือไง
ผม มีไรอะ
ก้า ลืมแล้วหรือไงว่าจะพาไปข้างนอกอะ
ผม ออๆจำได้ เปลี่ยนเสื้อผ้าก่อน 

ผมเดินขึ้นห้องครับก้ามันก็เดินตามา พอถึงห้องเท่านั้นแหละครั บผมนี่ลอยเลย ก้ามันอุ้มมาที่เตียงครับ 

ผม ก้าปล่อย //เลียหู// หะ ก้า 

มันก็เลียอยู่นั้นแหละครับ ของผมมันก็แข็งแล้วด้วย ผมเลยกอดคอมันครับ ก้ามันเลยหยุดทำ

ก้า ไปเปลี่ยนเสื้อผ้าไป
ผม ไม่ทำต่อหรอ
ก้า อยากให้ทำหรือไง 
ผม อือ //ก้ายิ้ม//
ก้า ไม่อะ //ไม่จริงๆหรอ TT//

ผมเดินทำหน้าใส่มันแล้วเข้าห้องน้ำไปจัดการของตัวเองครับ มาทำให้อยากแล้วก็จากไป พี่กัสโทรมาครับ ผมไม่ได้รับสายเพราะอยู่กับก้า ผมเปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จก็ไปข้างนอกกับก้าครับ ก้ามันพามากินไก่ที่ห้าง ว่างมากหรอมึง 

ก้า กินให้หมดนะหมู 
ผม ใครซื้อมาละก็กินดิ
ก้า กินเยอะๆดิ

ผมนั่งกินกับมันครับ กินเสร็จก็ไปให้อาหารปลากัน นั่งเล่นกับปลากับเต่าอะครับ เป็ดก็มาห่านก็มี ก้ามันโยนถุงอาหารลงน้ำอีกแล้วครับ 

ผม ก้า บอกกี่ทีแล้วว่าให้แกะ 
ก้า เดี๋ยวมันก็กินเองแหละหมู 

ผมเอาถุงขึ้นจากน้ำแล้วแกะถุงอาหารปลาให้ปลากินครับ ก้ามันก็ยืนเถียงกับห่านอยู่นั้นแหละครับ 

ผม ก้า คุยกับมันรู้เรื่องหรือไง
ก้า ก็มันจะมาแหบเค้าอะตัว  //แหบ//
ผม //หัวเราะ// แหบ คืออะไรอะ
ก้า //ยิ้ม// จิก กัด ประมาณนี้
ผม ก็แหบมันคืนดิ
ก้า เค้าคนนะหมูไม่ใช่ห่าน 

ผมหัวเราะมันครับ แหบ มันพาผมเดินเล่นก่อนครับ แล้วก็พามาบ้านมัน มาบ้านก็ไม่รู้จะทำอะไรนอกจากเล่นเกมส์ ก้ามันก็เปิดเกมส์ให้ผมเล่น ผมเล่นซักพักก็นอนเล่นครับ หลับคาเกมส์ตอนไหนไม่รู้ ผมตื่นมาตอนก้ามันเล่นหัวนมผม ผมยังไม่แข็งหรอกครับ แต่มันเล่นอยู่นั้นแหละ ผมเลยแข็งซะ 

ผม ก้า 
ก้า หึ //ทำเฉย//
ผม //จับเป้ามัน// เลิกเล่นได้แล้ว 
ก้า เล่นอาราย
ผม รับผิดชอบมาเลย 
ก้า //ยิ้ม// รับผิดชอบอะไร หายกันไง คลำทำไมเป้าเนี้ย 
ผม ก็แกล้งก่อนอะ 

ก้ามันโน้มมาจูบปากผมครับ ผมกอดคอมัน มันจูบอยู่นั้นแหละครับ จนผมแข็งๆนี่อ่อนหมดละ ก้ามันถอดเสื้อผ้าผมออกจนเปลือยอะครับ มันเอาเจลมาทาให้ผม 

ก้า ไม่ใส่ถุงนะ
ผม ทำไมละ 
ก้า ใส่ถ้วย 

ผมตีหัวมันครับ มันดูดปากผมแล้วกัดหัวนมผม มันสอดนิ้วใส่ก้นผม ผมก็ครางอะครับ เพราะมันกดตรงที่ที่ผมรู้สึก 

ผม อะ ก้า 
ก้า เสียวหรอ
ผม เออดิว่ะ 
ก้า เป็นไรเนี้ย หรือไม่อยาก
ผม ยะ อืม //อาย// 
ก้า น่ารัก 

ก้ามันก็ข่มขืนผมอะครับ 5555 สภาวะยอมจำนน 

!!!!!มีอะไรจะเล่าเรื่องผมกับก้า ช่วงที่อยู่บ้านมัน มีความทะเลาะและความเกลียดสูงมาก คือผมอยากกลับบ้านแต่ก้ามันไม่ให้ผมกลับ รอไปปีใหม่ทีเดียว แต่ด้วยความที่ผมไม่ฟังมันอะครับ เลยโดนล็อกแขนให้อยู่กับมันจะเข้าห้องน้ำไปไหนก็ต้องลากมันไปอะครับ 
ก่อนล็อกแขน 
ผม ก้าเต้อยากกลับบ้าน //งอแง//
ก้า ไม่ให้กลับไง ก็บอกไปแล้วว่าเดี๋ยวพาไป
ผม แล้วเมื่อไหร่ละ //ขึ้นเสียง//
ก้า เมื่อนั้นนั่นแหละ  
ผม จะปีใหม่แล้วนะ 
ก้า ก็ปีใหม่นั้นแหละ จะอะไรนักหนา //อารมณ์เสีย//
ผม //จะเดินออกไปจากห้อง// เออ
ก้า //จับแขน// จะไปไหน
ผม กลับบ้าน
ก้า ใครให้กลับว่ะ มานี่ 
มันจับผมไปใส่กุญแจมือไว้กับมันคนละข้างอะครับ แล้วมันก็ลากผมขึ้นเตียง
ก้า นอนนี่แหละจะไปไหนมันดึกแล้ว
ผม จะกลับบ้าน จะกลับบ้าน จะกลับบา้น 
ก้า หยุด //ตะคอก//
ผม //หยุด// ก้า
ก้า นอน 
ผมก็นอนลงครับ แต่นอนหันหลังให้มัน มันก็กอดผมอะครับ ในตอนเช้ามันก็ต้องให้เต้ตื่นพร้อมมัน 
ผม ก้า ปล่อยเต้ได้ไหม
ก้า ไม่ได้ หวง 
ผม ก้า 
ก้า ไปอาบน้ำไป 
มันปล่อยกุญแจให้ผมอาบน้ำครับ แล้วลงมากินข้าว มันก็ล็อกอีก พี่กานก็ได้แต่มองอะครับ ผมก็ได้แต่นั่งมองมือตัวเอง ตอนมันเล่นเกมส์ก็ยังล็อกอยู่ เช้าสายบ่ายเย็น เห้อออออ 
ก่อนจะนอน 
ผม ก้า เอาออกได้ไหมอะ อึดอัด
ก้า งั้นอย่าไปไหนนะ 
ผม ครับ 
มันแกะให้ตอนนอนครับ ตีหนึ่งกว่าๆ ผมโทรหาอาร์ให้มันมารับ 
อาร์ อะไรเต้ //เสียงงัวเงีย//
ผม มารับหน่อยที่บ้านก้า //กระซิบ//
อาร์ อะไรนะพูดดังๆ 
ผม มารับหน่อย ที่บ้านก้า 
โทรศัพท์ผมลอยครั บ 
ผม เฮ้ยย!! ก้า
ก้า แค่นี้แหละอาร์ นอนเถอะ 
มันวางสายอาร์ครับ แล้วมองผมแบบนิ่งๆ ผมไม่กล้ามองหน้ามันครับ 
ก้า ไปนอนไป 
เสียงเหมือนหมดความอดทนแล้วปล่อยอะครับ 
ผม โกรธหรอ
ก้า ครับ โกรธมากด้วย //พูดนิ่ง//
ผม ขอโทษครับ 
ก้า ไปนอนเถอะ 
ผมมานอนครับ ก้ามันกก็มานอนแต่มันหันหลังให้ผม ผมเลยเข้าไปกอดมันจากด้านหลัง แต่เช้ามันก็ล็อกผมเหมือนเดิมอะครับ จนวันที่ป้าใจจะไปร้าน 
ป้าใจ เต้ไปร้านกับม๊าไหม เดี๋ยวไปส่ง 
ผม ไปครับ //ดีใจ//
ก้า ดี๊ด๊า จังนะหมู 
ผม ให้ไปไหมอะ 
ป้าใจ นี่ไม่ต้องไปฟังก้ามากหรอกลูก เจ็บไหมน่ะ มือเนี้ย 
ผม เจ็บคับ 
ก้า ม๊า อย่าไปเข้าข้างกันให้ยากน่า
ป้าใจ ทำเกินไปนะก้า //ดุก้า//
ก้า ครับก้ารู้ ว่าอะไรทำได้ทำไม่ได้น่าม๊า 
ป้าใจ ยังไงก็ตาม เดี๋ยวม๊าจะพาเต้ไปส่งพรุ่งนี้ 
ก้า ม๊า าาา
ป้าใจ เดี๋ยวม๊าไปนอนก่อนแล้วกัน 
ซักพักผมก็ขึ้นมานอนครับ ก้ามันก็ไม่คุยอะไรกับผม ยังโกรธมั้งครับ 
เช้าผมก็ขึ้นรถมากับป้าใจ 
ป้าใจ เต้ 
ผม ครับ 
ป้าใจ รู้ใช่ไหมว่าก้าเป็นคนยังไง
ผม ครับ 
ป้าใจ ถ้าเต้ทนไม่ไหว ก็อย่าฝืนตัวเองนะลูก
ผม เรื่องอะไรครับ 
ป้าใจ ที่ก้าทำกับเต้น่ะ
ผม ครับ 
ป้าใจ ม๊าไม่รู้หรอกนะว่าความรักแบบนี้มันเป็นยังไง แต่ม๊าอยากให้ทั้งสองมีความสุข ไม่ใช่คนใดคนนึงมีความสุข 
ผม ครับ 
ป้าใจ คิดให้ดีๆนะลูก 
ผม ครับ 
ก็ได้แต่ครับแหละครับ เหมือนกับว่า “เลิกๆกันไปซะ ถ้าคบกันแล้วมันเป็นแบบนี้อะ จะมาเจ็บตัวเจ็บใจฟรีๆทำไม” เขาอาจไม่คิดแบบนั้น แต่ เต้คิดแบบนั้นนะ ในตอนนั้นอะ ป้าใจเขาก็คงอยากมีหลานในสายเลือดเหมือนม๊ากับป๊า เหมือนพ่อแม่ทั่วไปนั้นแหละครับ อันนี้เต้ก็เข้าใจ  !!!

ผมมาอยู่ที่มอแล้วครับ วันนั้นทำโทรศัพท์หายแบตก็หมดด้วย แล้วก้ามันก็ทำหงุดหงิดใส่ด้วย เลยไม่รู้จะทำยังไง ผมก็เดินลื้อทั้งห้องอะครับ ก้ามันเล่นเกมส์ในโทรสัพท์อยู่ 

ก้า ทำไรเต้ //เสียงดุ//
ผม หาโทรศัพท์ 
ก้า เอาไปไว้ไหน 
ผม ไม่รู้อะ จำได้ว่าใส่กระเป๋ากางเกงกีฬาก่อนขับรถมาห้อง //ผมพูดไปด้วยร้องไห้ไปด้วยอะครับ กลัวมันด่าอะ มันยิ่งหงุดหงิดอยู่ด้วย//
ก้า ทำไมสะเพร่าแบบนี้ว่ะห้ะ //จิ้มหน้าผากเต้// หัดระวังบ้างสิ มันไม่ใช่ของถูกๆนะเต้ ถ้าไม่รักษาของแบบนี้ต่อไปจะไม่ซื้ออะไรให้แล้วนะ ของแค่ชิ้นเดียวยังรักษาไม่ได้เลย แล้วแบบนี้อย่างอื่นจะรักษาได้ไหม ฯฯฯ

ผมก็ร้องไห้แบบสะอื้นอะครับ กลัวมันโมโหอะ มันพูดเสียงดังเลยด้วย ผมกำลังจะพูดครับ มันก็เข้ามากอดผม แล้วหอมหน้าผาก ผมตกใจนิดหน่อยครับ แต่ก็กอดมันไว้

ก้า เด็กน้อยเอ้ย เลิกร้องไห้ได้แล้ว 
ผม โกรธไหม
ก้า โกรธดิ 
ผม ขอโทษ
ก้า ไปล้างหน้าไปเดี๋ยวไปดูข้างนอกให้ 

ผมเดินไปล้างหน้าครับ แล้วนั่งรอมัน มันออกไปข้างนอกครับ แล้วก็เข้ามา

ผม เจอไหม
ก้า ไม่อะ
ผม //หงอย// ขอโทษนะครับ ที่ไม่รักษาของ
ก้า วันหน้าก็เก็บไว้ดีๆละ อะ //ยื่นโทรศัพท์ให้//
ผม เจอที่ไหน ไหนบอกไม่เจอ
ก้า เจ้าของหอเก็บไว้ให้ อย่าทำหล่นอีกละ
ผม ครับ 

ผมเข้าไปกอดไปหอมมันครับ มันก็พาผมไปที่เตียง 

ก้า รางวัลละ
ผม ให้ไปแล้วไง 
ก้า พอที่ไหนละ

ผมก็วิ่งหนีมันอะครับ 
ผมกำลังนั่งเล่นกีต้าร์กับอาร์อยู่ เฮียต้าร์ก็โทรมาครับ 

ผม ว่าไงครับ 
เฮีย ตี๋เล็ก มาช่วยงานที่ร้านหน่อยได้ไหมอะ 
ผม เอ่อ จะดีหรอเฮีย
เฮีย ได้ไหม
ผม ถามม๊าก่อน
เฮีย บอกไปแล้ว 
ผม ม๊าว่าไงครับ 
เฮีย ให้มาทำได้เลย
ผม ก็ได้ครับ //เสียงอ่อน//
เฮีย ไม่มาก็ได้ถ้าเรียนหนัก
ผม ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวตี๋ไปทำพรุ่งนี้เลยก็ได้ 
เฮีย ครับ งั้นเจอกันที่ร้านนะครับ 

ผมนั่งเล่นกีต้าร์ต่อครับ อาร์มันก็ได้แต่มองหน้า แบบว่า มึงจะโหมตัวเองมากไปนะ อะไรทำนองนี้
ผมมาบอกก้าครับ ว่าจะไปทำงานที่ร้านเฮีย 

ผม ก้า เดี๋ยวเต้จะไปทำงานที่ร้านเฮียตั้งแต่พรุ่งนี้นะ
ก้า ทำไมไม่มีคนหรือไง //โมโห//
ผม ไม่รู้อะ แต่เฮียให้ไปทำ แล้วจะโมโหทำไม
ก้า ไม่อยากให้ไปเข้าใจไหม
ผม อยู่ที่นี้ก็ไม่มีอะไรทำอะ  
ก้า จะไปก็ไปอะ แล้วจะกลับตอนไหน งานก็ดึก
ผม ยังไม่รู้อะ อาจจะไปกลับ
ก้า งั้นเดี๋ยวเค้าไปรับไปส่ง 
ผม ไม่เป็นไรหรอกครับ เต้ไปเองได้ ก้าก็มีงานไม่ใช่หรอ ไหนจะซ้อมกีฬาอีก
ก้า ไปได้ละกัน //ตอบแบบหน้ามึน//
ผม ตามใจครับ แต่มันก็ดึกนะ
ก้า ช่างเถอะไม่คุยด้วยแล้ว เดี๋ยวจะไปประชุมก่อน พรุ่งนี้ค่อยคุยกันนะ 
ผมก็ปล่อยให้มันไปทำงานมันอะครับ 
ตกเย็นผมไปที่ร้านเฮียต้าร์ 

เฮีย มาพอดีตี๋ อยู่หน้าร้านให้หน่อย นี่บัตรพนักงานเดี๋ยวเฮียไปส่งแปะก่อน 
ผม ฮะ ... //ไปแล้ว//

ผมก็มาทำงานครับ มีพนักงานคนเดิมๆบ้างคนใหม่บ้างผมก็ทำความรู้จักเขาก่อนครับ พอทำเสร็จ

เฮีย ตี๋ ย้ายมาอยู่ที่ร้านเลยนะ 
ผม ทำไมอะครับ
เฮีย จะได้ไม่ต้องไปกลับ มันอันตราย 
ผม คือว่า //คิดพักนึง// กะ ก็ได้ครับ 

ผมคุยกับเฮียเสร็จก็กลับห้องครับ ก้ามันก็นอนแล้ว ผมเลยไม่ได้คุยกับมัน ผมอาบน้ำแล้วก็นอน 
ตื่นจะไปเรียน ก้ามันไปก่อนผมแล้วครับ เลยไม่ได้พูดอะไรกัน ผมก็ให้อาร์มารับไปมอ

ฟ้า เต้ งานที่จะส่งอาทิตย์หน้าเสร็จยัง
ผม เสร็จแล้วอยู่กับอาร์ 
ฟ้า จะส่งเลยไหม
อาร์ เดี๋ยวส่งเองแหละอย่ามายุ่ง 
ฟ้า เออ ไอ้อาร์ไอ้หมาบ้า 

พวกมันทะเลาะกันอะครับ พักเที่ยงผมไปเจอก้าที่โรงอาหาร 

ผม ก้า มีเรื่องจะคุยด้วย 
ก้า เดี๋ยวกูมานะ //บอกเพื่อน แล้วพาผมเดินมานอกตึก// ว่า
ผม คือ 
ก้า //โทรศัพท์เข้า// ครับ ครับ จะไปเดี๋ยวนี้ครับ เดี๋ยวไปคุยกันที่ห้องนะหมู 
ผม คือว่า 

ก้ามันเดินไปเลยครับ ผมก็ไม่ได้บอกเรื่องที่จะไปทำงานกับเฮีย ผมเรียนเสร็จก็อ่านหนังสือที่ห้องนิดหน่อยครับ แล้วไปที่ร้านเฮีย ดึกแล้วครับ ก้ามันก็โทรมา 

ก้า อยู่ไหน
ผม มาทำงานที่ร้านเฮีย 
ก้า จะไปรับ แค่นี้แหละ 

ผมยังไม่ได้คุยอะไรกับมันครับ มันก็มารับผม อยู่บนรถ เหมือนมันไม่พอใจอะครับ เลยยังไม่ได้คุยอะไรกับมัน ถึงห้องมันก็เข้ามากอด 

ก้า หมู //หอมแก้ม// ไปอาบน้ำไป เดี๋ยวเค้าจะนอนแล้ว ง่วงมากเลย  
ผมไปอาบน้ำครับ ออกมามันก็หลับไปแล้ว 

ฝากไว้ก่อนนะครับ วันนี้รีบ  55555
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by Gpicassso Fri Feb 03, 2017 7:56 pm

มาต่ออีกนะค้าบบบบ

Gpicassso

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Fri Feb 03, 2017 10:26 pm

นึกว่าลืมกันแล้วอ่า มาต่ออีกนะพี่เต้
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by yammy.chaing Mon Feb 13, 2017 2:13 pm

มาต่ออีกนะครับ หายไปนานจัง

yammy.chaing

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Tue Feb 14, 2017 1:38 pm

รีบกันเลยทีเดียว เดี๋ยวจะไปเรียนแล้ว นะครับ ขอไม่ตอบอะไรน้ะครับ ไม่หยอดๆ 

เช้าที่แสนจะสาย ผมรีบสุดตัวครับ แต่ก็..

อาร์ ไงสล็อต ไม่มาพรุ่งนี้เลยละ
ผม ทำไมไม่โทรปลุกว่ะ 
อาร์ ใครจะรู้ละะว่าจะสาย 
ฟ้า แกก็น่าจะรู้นะอาร์ ก็สายอยู่ทุกวัน 
ผม นี้หลอกด่าอยู่ป้ะ 
อาร์ คิดเอา 

ผมเรียนเสร็จก็กลับห้องครับ ก้ามันอยู่พอดี 

ผม ก้า 
ก้า ว่าไงครับ 
ผม คือ เฮียให้ไปนอนที่นั้นเลยอะ 
ก้า //มอง// แค่เวลาเจอกันยังไม่มีอะเต้ แล้วถ้าไปนอนนี่จะเอาเวลาไหนอยู่ด้วยกันว่ะ
ผม หลังเลิกเรียนไงคะ..//ยังพูดไม่จบ//
ก้า หลังเลิกเรียน แล้วเค้าว่างกี่วันละครับ 
ผม ก็วันหยุดงานเค้าก็ได้ 
ก้า เต้ 
ผม แต่เต้อยากทำงานด้วยอะ
ก้า เออๆ ก็ได้ เดี๋ยวไปรับไปส่งไม่ต้องพักหรอก //โกรธ//
ผม ไม่ต้องหรอก มันดึกอะ เดี๋ยวตัวไม่ได้พักด้วย 
ก้า งั้นเค้านอนกับตัวที่ร้าน 
ผม ก้า 
ก้า เออๆ ตามใจ 

ก้ามันเดินออกไปข้างนอก ผมก็เก็บเสื้อผ้า แล้วไปร้านครับ ก้ามันก็ยังมารับอยู่ ดี 

ผม ไม่ต้องมาก็ได้ครับ 
ก้า ไม่เอาอะ จะมา 

ผมขึ้นรถไปกับมันครับ 

ก้า ขนของมาแล้วหรอ
ผม อืม เฮียให้ขนมาเลยอะ
ก้า ไม่กลัวเค้าเหงาหรอ
ผม แล้วตัวจะเหงาไหม
ก้า ก็ต้องเหงาอยู่แล้วสิ
ผม นั้นน่ะสิ
 ก้า ไม่ต้องมานั่นสิเลย รับผิดชอบมาซะดีๆ 
ผม ครับ เดี๋ยวรับผิดชอบเลย 

ถึงห้องมันก็อุ้มผมลงเตียงเลย ครับ ผมก็ผลักมันออก

ก้า ไหนจะรับผิดชอบ
ผม ไม่ได้บอกเลยว่าจะรับผิดชอบแบบนี้ 
ก้า แต่จะเอาแบบนี้อ ะ
ผม เหนื่อยอะ ไปอาบน้ำก่อนนะครับ 
ก้า งั้นอาบพร้อมเค้า 

ผมกับก้าก็อาบพร้อมกันครับ แล้วมานอน เหมือนมันจะเหนื่อยด้วยแหละ แต่ผมนี่เหนื่อยมาก 

ผมขนของมาที่ร้านเฮียเป็นส่วนมากครับ เหลือไว้ที่หอบ้างก็หลายชุดอยู่ ผมเริ่มทำงานจริงจังบ้างแล้ว เรียนก็หนักขึ้นครับ เวลาแทบไม่มีเลย วันหยุดก็ต้องอ่านหนังสือทบทวนบทเรียน

ผมมาทำงานที่ร้านครับ ก้ามันก็โทรมา

ก้า หมูเลิกงานยัง 
ผม อีกซักพัก จะมารับหรอ
ก้า ครับ เดี๋ยวไป
ผม ไม่ต้องมาหรอก กลัวอะ 
ก้า กลัวอะไร 
ผม //ในใจคิดเรื่องอุบัติเหตุ// กลัวว่าตัวจะเหนื่อยอะ ไว้เจอกันที่มอนะครับ 
ก้า ไม่เป็นไรครับ 
ผม ก้า พักผ่อนดีกว่านะ เดี๋ยวก้าเป็นอะไรขึ้นมาเต้จะทำไง
ก้า โอเคๆ เจอกันที่มอก็ได้ครับ งั้นตัวก็อาบน้ำนอนได้แล้ว 

ผมวางสายแล้วอาบน้ำ นอนครับ ตอนเช้าก็ตื่นไปเรียน 

พี่กัสโทรมา ตอนผมอยู่ที่ห้อง 

พี่กัส หายไปเลยนะเต้ ไม่มาหาบ้างเลยอะ
ผม ไม่ว่างเลยครับพี่กัส 
พี่กัส ทำไมละ
ผม ผมทำงานที่ร้านเฮียต้าร์อะครับ
พี่กัส แวะมาหาบ้างก็ได้ 
ผม งั้นถ้าว่างเดี๋ยวผมแวะไปนะครับ 

ก้ามันเดินเข้ามาแล้ววางของ แล้วเดินมากอดผมครับ 

ผม ไม่ซ้อมหรอ
ก้า เปลี่ยนชุดก่อนอะ 

ก้ามันเปลี่ยนชุดครับ ผมเดินไปกอดมันจากด้านหลัง 

ผม เหนื่อยจัง
ก้า เสาร์นี้ไปเที่ยวกันนะ
ผม ที่ไหน 
ก้า แถวนี้ก็ได้ 
ผม งั้นไปทำบุญด้วยนะ 
ก้า ครับ //หอมแก้ม// งั้นเค้าไปก่อนนะครับ 

ก้ามันไปซ้อมครับ ผมก็ขึ้นรถสองแถวไปหาพี่กัส 
ผมเดินเข้าไปเจอพี่คนเดิมอีกแล้วครับ คนที่แอบมองพี่กัส ผมเลยเดินเข้าไปหาพี่กัส แต่ไม่ได้บอกแก

พี่กัส เอ้าเต้ ไหนบอกไม่ว่าง 
ผม มาหาแล้วไง เดี๋ยวคนแก่บ่นว่าไม่มาหา 
พี่กัส ก็จริงๆแหละ 
ผม แก่จริงๆ
พี่กัส หล่อจริงๆต่างหาก 
ผม หลงตัวเองซะมัดเลย 
พี่กัส ไม่มีใครชมก็ชมตัวเองสิครับ ไปไหนต่อไหม
ผม จะไปร้านแล้วครับ งั้นเต้ไปก่อนนะ
พี่กัส มาหาแค่เนี้ย 
ผม ครับ หรือไม่ให้มา
พี่กัส ก็ได้ครับ แล้วเจอกัน

ผมเดินมาขึ้นรถแล้วมาร้านเฮียครับ ทำงานจนดึก ผมทำงานเสร็จก้าก็โทรมาพอดีครับ 

ก้า เสร็จยัง 
ผม ไม่ต้องมารับเลยนะ จะนอนแล้ว 
ก้า งั้นหรอ ก็ได้ ครับ 
ผม แล้วทำไร 
ก้า เพิ่งมาจากซ้อม เหนื่อยจัง อยากกอด
ผม ก็พักได้แล้ว เต้ก็เหนื่อยอะ อยากนอน
ก้า งั้น ฝันดีนะครับ เค้านอนและ ง่วงมาก 
ผม ง่วงมากแต่ยังจะมารับ ไม่ให้เป็นห่วงได้ไง 
ก้า โอเค ก็ไม่ไปรับแล้วไงครับ ก็ตัวไม่ให้ไปนี่
ผม ครับ ไม่ต้องมาหรอก โทรคุยกันก็ได้เน้อะ 
ก้า ครับ นอนยัง 
ผม นอนแล้ว ฝันดีครับ 
ก้า รักนะครับ 

ผมวางสายไป แล้วก็นอน 
ผมตื่นแต่งตัวไปเรียนเช้าหน่อย เพราะว่าที่อยู่ไม่ได้ใกล้มอแล้ว 

อาร์ สล็อต วันนี้ทำไมมาเช้าได้ว่ะ
ผม มีเรียนเช้าไอ้สาส
อาร์ //จับตูดผม// หรอ ตอบกวนเดี๋ยวโดน
ผม //เอามือมันออก// อย่าเล่นดิ ไอ้บ้า 
อาร์ ไปเรียนกันดีกว่าที่รัก //มันโอบไหล่ผม//
ฟ้า ที่รักอะไร 

ผมกับอาร์ตกใจครับ อาร์มันเลยแก้ต่างไป

อาร์ ยุ่ง 
ฟ้า เออ จะยุ่งทำไมละ
อาร์ อย่ามาจุ้นน่ายัยฟ้า ไหนได้อะไรมากินดูดิ

อาร์มันไปค้นขนมของฟ้าครับ พวกผมก็เดินขึ้นห้องไปเรียน เรียนเสร็จอาร์ก็มาเดินตลาดกับผม 

อาร์ ไม่ไปเปิดร้านหรือไง 
ผม ไปค่ำๆก็ได้ พนักงานน่าจะเปิดก่อน 
อาร์ เออมึง วันเสาร์นี้ไปเที่ยวกันไหม
ผม ที่ไหน 
อาร์ อยากขึ้นเขาอะ 
ผม ไม่ว่างว่ะ 
อาร์ ไปไหนว่ะ 
ผม ไปเที่ยวกับก้า 
อาร์ เออๆ ปีใหม่ก็ไม่ได้เที่ยวด้วยกันเลยนะ
ผม กูชวนแล้วนะ 
อาร์ ครับๆ วันหน้าก็ได้ กูนัดมึงไว้ก่อนเลยเนี้ย 
ผม จะไปไหนละ
อาร์ อยากไปถ่ายรูป เดี๋ยวเราไปถ่ายรูปด้วยกันนะ
ผม ครับผมๆ 

ผมเดินมาร้านพี่กัสครับ ทักพี่แกแล้วก็เดินหาของกิน 

ผม กลับห้องก่อนนะ เดี๋ยวกูจะไปทำงานต่อด้วย 

ผมกลับห้องมา ก้ามันกำลังออกไปครับ มันเจอหน้าผม ก็ตกใจอะไรของมันไม่รู้ ผมยังไม่ทันตั้งตัว มันเข้ามากอดแล้วจูบผมครับ 

ผม ก้า เป็นอะไร 
ก้า เปล่าอะ นึกว่าตัวไปทำงานแล้ว 
ผม กำลังไปแต่มาหาตัวก่อน 
ก้า ครับ ขับรถดีๆนะ ให้ไปรับไหม
ผม ไม่ต้องเลย วันศุกร์ไปนอนกับเต้นะ 
ก้า ที่ร้านหรอ
ผม ครับ เต้ไปก่อนนะ 

ผมหอมแก้มมันแล้วมาร้านครับ 

เฮียต้าร์ ตี๋ เป็นไง 
ผม ก็โอเคครับ 
เฮียต้าร์ ไม่ไหวก็อย่าฝืนนะครับ 
ผม ครับ เฮีย 

ผมทำงานเสร็จก็มาอาบน้ำ แล้วอ่านหนังสือนิดหน่อยครับ ทักแชทหาก้ามันไม่ตอบ เลยโทรหามัน 

ก้า ครับผม 
ผม ทำไรครับ นอนยัง 
ก้า ยังครับ เล่นเกมส์ รอดูบอลอะ
ผม พรุ่งนี้มีเรียนไม่ใช่หรอ
ก้า มีเรียนบ่ายครับ ตัวทำไร 
ผม กำลังนอนครับ งั้นตัวเล่น..
ก้า โทรฟรีไหม 
ผม ไม่ครับ 
ก้า //ตัดสาย โทรกลับ// วันนี้เป็นไงมั้ง 
ผม ก็ไม่เป็นไงนี่ครับ อยู่ห้องไหม
ก้า ครับ พวกไอ้กันมาดูบอลด้วยอะ เลยเล่นเกมส์กันก่อน 
ผม เล่นเถอะงั้น เดี๋ยวจะนอนแล้ว 
ก้า ไม่วางนะ 
ผม ก็ไหนจะเล่นเกมส์ 
ก้า ยังไม่ได้บอกเลยว่า จะ เล่น
ผม ก็เล่นอยู่ไม่ใช่หรือไงครับ 
ก้า ไอ้กันมันเล่น เค้าก็ดูมันอะ 
ผม มีเรียนถึงกี่โมง 
ก้า ดึกอะ
ผม แล้วไป ถ้าเช้านี่ไม่ให้ดูนะ 
ก้า ครับผม ไม่ดูหรอก ถ้าเรียนเช้าอะ 
ผม ให้มันจริงเถอะ 
ก้า จริงๆนะ อยากกอด 
ผม ไปกอดพี่กันนู้น 
ก้า ไม่เอาเดี๋ยวมันถีบ 
ผม เลิกเรียนแล้ว ก็มาพร้อมกันสิ 
ก้า แน่นอน ใครจะปล่อยให้โอกาสหลุดมือละครับ 
ผม หรอๆ โอกาสอาจจะไม่มีก็ได้นะก้า 
ก้า มีอยู่แล้ว ก้าสร้างเองซะอย่าง แปปนะ //พักสาย// 

ก้ามันพักสายผมไปครับ ผมก็รอมันสิบนาทีกว่าแล้วมันยังไม่เลิกพักสาย จนผ่านไปครึ่งชั่วโมง กว่า ผมเลยตัดสินใจวางสาย แล้วนอนครับ เหนื่อย 
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by yammy.chaing Tue Feb 14, 2017 6:07 pm

มันต้องมีอะไรแน่ มองแล้วดูตกใจแบบนั้น มาต่อเร็วๆนะครับ

ตั้งหัวข้อ by TAnChyZ4u Tue Feb 14, 2017 9:43 pm

พี่เต้มาต่ออีกนะครับบบบบ
TAnChyZ4u
TAnChyZ4u
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by korn7 Tue Feb 21, 2017 5:40 pm

รอรอรอ เมื่อไหร่จะมาอะเต้
korn7
korn7
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by yammy.chaing Fri Apr 07, 2017 8:40 pm

การรอคอยที่แสนนานที่สุด

ตั้งหัวข้อ by iambacterai Tue Jun 13, 2017 10:47 pm

ขอโทษที่ฉันหายไป ไม่โทรหา ขอโทษที่เธอนัดมา ไม่ว่างเจอ

โปรดรู้ ฉันยังอยู่ดี ยังคิดถึงเธอเสมอ แต่คง..ปล่อยเธอไม่ได้..

แฮร่ๆ ไม่ได้เศร้าหรอกครับ แค่อยากร้องเพลงเฉยๆ คิดถึงนะครับ 

เต้จะลบเรื่องของเต้ออก แต่ตอนนี้เต้ ยังลบไม่เป็น ต้องติดต่อลบไหมครับ หรือต้องลบไปทีละอัน ทีละตอน? 

I never knew I could hurt like this. I truly never knew...
iambacterai
iambacterai
Curator [D]
Curator [D]

ตั้งหัวข้อ by yammy.chaing Tue Jun 27, 2017 7:42 pm

จะลบจริงหรอครับรู้สึกเสียดาย ขอบคุณนะครับที่เล่าเรื่องราวดีๆให้ได้อ่าน

ตั้งหัวข้อ by Widowmaker Mon Sep 11, 2017 6:32 pm

แล้วแต่แกนะเต้
ตอนนี้ฉันกลับมาแล้ว
Widowmaker
Widowmaker
Admin [NPC]
Admin [NPC]

หน้า 6 จาก 6 Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6

ขึ้นไปข้างบน